શારીરિક સબંધ નહીં પરંતુ આ જગ્યાએ પુરુષો વૈશ્યા સાથે કરે છે એવું કાર્ય કે…….

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે પણ આપણે કોઈ સેક્સ વર્કર્સ તરફ નજર કરીએ છીએ ત્યારે એવું લાગે છે કે તેનું જીવન ખૂબ જ આનંદિત રહેતું હશે. જ્યાં કોઈ પણ માણસને તેના હોઠ પરના હળવા સ્મિતથી પોતાના વશમાં કરવાની ક્ષમતા રાખે છે. પરંતુ મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે સેક્સ વર્કર્સ જેમ દેખીને જેટલી ખુશ દેખાય છે, તેમ તેઓ વાસ્તવિકતામાં એટલી જ વધુ દુઃખી હોય છે. તેમને દરરોજ રાત નવા માણસ સાથે વિતાવવી પડે છે. તેમની સાથે આવા કામ કરાવે છે.

જેના વિશે આપણે વિચાર પણ કરી શકતા નથી. સેક્સ વર્કર્સને લઈને દરેક વ્યક્તિના વિચારો અલગ અલગ હોય છે. જેમાં કેટલાક લોકો સેક્સ વર્કરનો ઉપયોગ માત્ર બેડ પર જ કરે છે. કેટલાક લોકો તેમના જીવનનો તમાશો બનાવીને ઉપયોગ કરે છે. જ્યારે એક મીડિયા કંપનીએ વાસ્તવિકતા જાણી ત્યારે એક સેક્સ વર્કર્સ કહ્યું હતું કે જેવી તેમની જિંદગી દેખાય છે, હકીકતમાં તો એવું કશું જ હોતું નથી. તેઓ દિલથી ખૂબ જ પરેશાન રહેતી હોય છે.

અને આ કીચડથી નીકળવા માંગે છે. પરંતુ તેમની પાસે નીકળવાનો રસ્તો નથી હોતો, જેના કારણે મજબુર થઈને આ કામ કરે છે, તેમણે પોતાની જિંદગીનો અનુભવ શેર કરતા કહ્યું કે લોકો અલગ અલગ પ્રકારે તેમનો ઉપયોગ કરે છે. તો તેમણે એક ગ્રાહકનું ઉદાહરણ આપતા કહ્યું કે તેમનો ઘરાક ૭ છોકરીઓને એક રૂમમાં દીવાલની તરફ મોઢું કરાવીને ઉભી રાખી દે છે.

અને પછી તેમની વચ્ચે જઈને ઉભો રહી જાય છે અને હસ્તમૈથુન કરે છે, ત્યારબાદ તે ત્યાંથી ચુપચાપ જતો રહે છે. આવા જ એક બીજા ગ્રાહક અંગે વાત કરતા તેણે કહ્યું કે કેટલાક મહિનાઓના અંતર પર આવે છે અને તેમની સાથે નકલી ગનફાઈટ કરે છે અને કેટલીક વાત સુધી તેમની સાથે રમીને જતો રહે છે.તો એક ઘરાક આવે છે જે હૃષ્ટપુષ્ટ યુવતીઓ જોડે જાય છે અને પોતાને ઊંચકવાનું કહે છે, જેમાં તે હસ્તમૈથુન કરે છે, ખોળામાં બેસી જાય છે, સુઈ જાય છે, ઉપરાંત તેમના શરીર પર પણ એ વ્યક્તિ ઉભો રહે છે, બેસીને કુદકા મારે છે, યુવતીઓનું વજન અને મેજરટેપ લાવીને શરીરને માપે છે, બાદમાં પોતાનું માપીને મિલાવે છે.

તો સાથે જ તેમણે જણાવ્યું કે એક એવો જ ગ્રાહક છે જે માત્ર અહિયાં પર કવિતાઓ સંભળાવવા માટે આવે છે, તો અન્ય એક વર્કરે જણાવ્યું કે એક ગ્રાહક આવીને તેમની સાથે મારામારી કરવાનું કહે છે, શક્તિશાળી યુવતી જોડે જઈને મારામારી કરે છે અને જે તેને હરાવી દે છે અથવા દબાવી દે છે તેની સાથે વ્યવહાર કરીને નીકળી જાય છે. એટલે કે તે મજબુત યુવતીઓનો માર ખાવા આવે છે, તેને તેમાં મજા આવે છે.

બીજી એક એવી ઘટના સામે આવી છે જેમાં એક યુવકને સેક્સ વર્કર સાથે પ્રેમ થઈ ગયો છે.કલકતાની એક યુવતીને ન ઈચ્છતા પણ દેહવ્યાપારમાં મોકલવામાં આવી હતી. પણ આ યુવતીને એવો પ્રેમ મળ્યો કે તેમનો પ્રેમી તેમને ખુબ જ પ્રેમ તો કરતો હતો પણ તેમનો ભૂતકાળ ભુલાવી તેમની સાથે લગ્નના બંધનમાં બંધાયો અને બંને હાલ સુખી દામ્પત્ય જીવન વિતાવી રહ્યાં છે. એક NGOએ તેમને દેહવ્યાપારના ધંધામાંથી બચાવીને બહાર કાઢી અને આટલું જ નહી તેમનું બદલી સુલેખા રાખ્યું. અને સુલેખાને આશા હતી કે તે આઝાદ થઈ શકે અને નવી જિંદગી શરુ કરી શકે.

જણાવી દઈએ કે સુલેખા અને તેમનું પરિવાર હલ્દીયામાં રહે છે. જ્યાં તે પોતાનું ગુજરાન ચલાવવા માટે ભાત વેચતાં હતા. સુલેખા માત્ર 15 વર્ષની હતી ત્યારે તેમના દાદીએ તેમને ઘર બહાર કાઢી મૂકી હતી. તેમના પિતાનું સુલેખા નાની હતી ત્યારે મૃત્યુ થયું હતું. અને તેમની માતા તેમના પર થયેલા અત્યાચારને રોકી ન શકી.

સુલેખાએ એક અંગ્રેજી ન્યુઝ એજેન્સીને જણાવ્યું કે ‘એક દિવસ, મારા દાદીએ મને ઘરેથી કાઢી મૂકી અને મારી માં કશું જ ન કરી શકી. હું મેચાડા સ્ટેશન પર પહોંચી અને ત્યાં બેસીને તેમણે ભીખ માંગવાનું શરુ કર્યું. ત્યારે 2 વ્યક્તિ મારી પાસે આવી અને કહ્યું એક ઘરમાં કામ કરવાનું  છે અને તેમના માટે પૈસા અને જમવાનું બંને આપવામાં આવશે.

સુલેખાએ જણાવ્યું કે ‘આ સાંભળી મેં તેમની વાત પર ભરોસો કર્યો અને તે લોકોએ  મને થોડું જમવાનું આપ્યું. ત્યારબાદ આગલા દિવસે મેં મારી આંખ ખોલી જોયું તો હું વૈશ્યાલયમાં હતી. વૈશ્યાલયના માલિકે મારા પર ખુબ જ અત્યાચાર કર્યો અને મને દેહવ્યાપાર માટે મજબુર કરી. મેં ત્યાંથી ઘણી વખત નાસી જવાની કૌશિશ કરી પણ હું પકડાઈ ગઈ હતી.

જ્યારે વૈશયાલયમાં પોલીસે દરોડા પાડ્યા ત્યારે તે માત્ર 18 વર્ષની હતી. આંતરરાષ્ટ્રીય ન્યાય મિશન નામની એક NGO સંસ્થાએ પૂછપરછ કરતા અધિકારીઓથી નિર્દોષ છોકરીઓને બચાવી. ત્યારબાદ NGOએ સુલેખાને 18 વર્ષની ઉંમરમાં નરેન્દ્રપુરમાં એક ઘરમાં કામ સીખવા માટે મોકલવામાં આવી. ત્યારબાદ સુલેખાએ પ્રસિદ્ધ મીઠાઈની બ્રાંડ કંપનીમાં ટ્રેનીંગ લીધી. કારણકે આગળ જતાં તે પોતાના પગ કોઈ ધંધો શરુ કરી શકે.

સુલેખાએ જણાવ્યું કે ‘મેં મીઠાઈ બનાવવાનું કામ ખુબ નિષ્ઠાપૂર્વક નિભાવ્યું અને તે દરમિયાન નજીકમાં જ આવેલા બેગ મેન્યુફેક્ચર યુનિટમાં કામ કરતાં એક યુવક સાથે પ્રેમ થઈ ગયો. તમણે મને ખુબ પ્રોત્સાહિત કરી અને મારો સાથ હંમેશા નિભાવ્યો. તેમણે મને સ્વતંત્રતા આપી અને થોડા દિવસો બાદ તેમણે લગ્નનો પ્રસ્તાવ મુક્યો. મેં મારા ભૂતકાળ વિષે પણ કહ્યું મને આજે પણ લાગી રહ્યું છે કે હું એક સપનું જોઈ રહી છું.મારો પતિ ખુબ સારો વ્યક્તિ છે. તેમણે મને કહ્યું છે કે આપણે ભવિષ્યમાં કેક બનાવવાની બેકરી શરુ કરીશું.

સેક્સ વર્કર્સ એવી વાત શેર કે ગ્રાહકો અમારી પાસે એવું એવું કામ કરાવે છે કે અમે લોકો હેરાન થઈ ગયા તો ચાલો મિત્રો આપણે જાણીએ કે ગ્રાહકો સેક્સ વર્કર જોડે કેવું કેવું કામ કરાવે છે.લોકો ઘણી વાર સેક્સ વર્કર પાસે તેમની એકલતા અને લાચારી દૂર કરવા જાય છે પરંતુ તમને એ વાત જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે જે ગ્રાહકો તેમની સાથે સેક્સ કરે છે અને ઘણીવાર તેમની સાથે વિચિત્ર વાર્તાઓ કરે છે આવા કેટલાક સેક્સ વર્કરોએ તેમના હૃદયની વાત કરી હતી અને કહ્યું હતું કે લોકો તેમની સાથે કેવી રીતે સેક્સ કરે છે.

એક મહિલા સેક્સ વર્કર એ એવું કીધું કે મારી પાસે એક ગ્રાહક દર એકાદ અઠવાડિયા માં આવે છે અને તે મને કપડાં ઉતારવાનું કહે છે અને ત્યાર બાદ તે ગ્રાહક સેક્સ વર્કર ને એક ધાર્યું જોયા જ કરે છે અને ત્યાંજ મહિલા એ ગ્રાહક ને પ્રશ્ન કર્યો કે સુ જોયા કરે છે જે કામ કરવું એ પતાય અને મારે બીજું પણ કામ છે તો ગ્રાહકે કીધુ કે હું તો મારું કામ જ કરું છું.

બીજી સેક્સ વર્કર એ કીધું કે મારી પાસે પણ એક આવો જ ગ્રાહક આવે છે કે તે જ્યારે આવે ત્યારે મારી પાસે એક જ વસ્તુ કરવાનું કહે છે અને હું મજબૂર હોવ છું એટલે મારે એ કામ કરવું પડતું હોય છે અને મને 200 ડોલર આપે છે એટલે કે 13000 રૂપિયા અને એ ગ્રાહક મને એક જ કામ કહે છે કે એક ગ્લાસ માં પેશાબ કારવાનું અને એ ખાલી જોયા જ કરે છે અને હું આ કામ થી કંટાળી ગઈ છું અને ગ્રાહક પણ એક અઠવાડિયા માં 2થી 3 વખત આવે છે.

ત્રીજી સેક્સ વર્કર એ કીધું કે મારી પાસે એક એવો ગ્રાહક આવે જે નેચરલી સેક્સ કરવા માંગતો હતો અને એક અઠવાડિયા માં એક જ વાર આવે છે અને એ આ કામ પત્યાં પછી સારી રકમ પણ આપતો હતો.ચોથી સેક્સ વર્કર એ કીધું મારી પાસે એક એવો ગ્રાહક આવતો હતો કે એ લગભગ સાત છીકારીઓ ને નગ્ન અવસ્થા માં ઉભી રાખી ને અમારી સાત જન ની વચ્ચે આવી ને સંભોગ કરતો હતો અને એ પણ સાત સેક્સ વર્કર ને સારી રકમ પણ આપતો હતો.

પાંચ મી સેક્સ વર્કર એ કીધું કે મારી પાસે તો એવા એવાં ગ્રહકો આવે છે કે તેમને અહીંયા અમારી જોડે આવ્યા વગર છૂટકારો જ ન હતો અને અમુક લોકો નો સ્વભાવ જ જાનવરો જેવો હતો પણ આ સેકસ વર્કર નું કામ જ એવું હતું કે ગમે તેવો ગ્રાહક આવે તેમને પાછો ના કઢાય.અને એને મજબૂરી માં આ કામ કરવું પડે છે અને આજે પણ સેક્સ વર્કર પોતાના સમાજ થી દુર સિટીઓ માં આવું કામ કરતા હોય છે અને આજે પણ તેમને એમના સમાજ માં એવી ગંદી નજારો થી જ જોવે છે બધા.

કબાડી બજાર સ્થિત રેડ લાઇટ એરિયા નો કેસ હેડલાઇન્સ બનતા અહીંયા થી સેક્સ વર્કર બીજા રાજ્ય માં શિફ્ટ કરવાનુ શરૂ કરી દીધુ હતુ. રવિવારે પોલીસ મુજબ મળેલી માહિતી પાછલા બે થી ત્રણ દિવસો માં મેરઠ થી 100 થી વધુ સેક્સ વર્કર દિલ્હી શિફ્ટ કરવામાં કરવામાં આવ્યા હતા.તેમાંથી સૌથી વધુ સંખ્યા રાજસ્થાન, નેપાળ, મધ્યપ્રદેશ વગેરે રાજ્ય ની છોકરીઓ છે. આ કેસમાં પોલીસ ના ઉચ્ચ અધિકારી મૌન રાખીને બેઠા છે. કબાડી બજાર પ્રકરણ માં 30 એપ્રિલ એ હાઇકોર્ટ માં હિયરિંગ થવાની છે.એવામાં પ્રશાસન એ કોઠા ઉપર સિલ કરવાની નોટિસ આપવાની શરુ કરી દીધુ છે.

જણાવવા માં આવે છે બુધવાર થી કોઠા ઉપર મેજિસ્ટ્રેટ ની મોજુદગી માં તપાસ અને સિલીંગ ની કાર્યવાહી થશે. જ્યારે પોલીસ નથી ઈચ્છતા કે અહીંયા પર કોઠા નો કોઇ સંચાલક અથવા સંચાલિકા તથા સેક્સ વર્કર હાજર મળે. જ્યારે કોઠા ઉપર કાર્યવાહી ની તલવાર લટકાવવા ની શરૂ થઈ ગઈ છે.ત્યારે સો થી અધિક સેક્સ વર્કરો ને અહીંયા થી રાત ના ત્રણ અથવા 4 વાગ્યે દિલ્હી ના રેડ લાઇટ એરિયા માં પહોંચાડી દેવા માં આવ્યા છે. કોઠા સંચાલિકાઓ ને કહેવામાં આવ્યું કે પોલીસ અધિકારી ની ટીમો અહીંયા કોઈપણ સમયે ફોર્સ કરીને અહીંયા કોઠા ને સિલ કરી શકે છે.