તસવીરોનો જાદુગર છે આ વ્યક્તિ સામાન્ય ફોટાને બનાવીદે છે ગજબના, જુઓ તસવીરો……

ઇન્ટરનેટ એક એવું સ્થાન છે જ્યાં તમને દરરોજ નવી અને આશ્ચર્યજનક વસ્તુઓ જોવા મળે છે. આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર ફોટા શેર કરવાનો મોટો ક્રેઝ છે. ફોટોને વધુ આકર્ષક બનાવવા માટે માર્કેટમાં ઘણા સોફ્ટવેર છે. જો કે, વાસ્તવિક પ્રતિભા તમારામાં છે. જો તમે કોઈ સરળ વસ્તુ આકર્ષક બનાવી શકો છો, તો તમારી કુશળતા ચોક્કસપણે તે માટે યોગ્ય છે. આવું જ કંઇક બેંગ્લોરમાં રહેતા કરણ આચાર્ય સાથે થઈ રહ્યું છે.

કારણ એક કલાકાર છે. ટ્વિટર પર, તેનું કરનાચાર્ય 7 વપરાશકર્તા નામ સાથે એક એકાઉન્ટ છે જે આ દિવસોમાં ચર્ચાનો વિષય છે. ખરેખર, કરણ કોઈપણ સામાન્ય ફોટાને સુંદર આધ્યાત્મિક ફોટામાં ફેરવવા માટે જાણીતો છે. ઉદાહરણ તરીકે, જ્યારે ગામના પરિવારે તેમને એક ખૂબ જ સરળ ફોટો મોકલ્યો, ત્યારે તેણે તેને સુંદર દેખાતા કૃષ્ણા પરિવારમાં ફેરવી દીધો. જ્યારે તમે કરણનું કૌશલ્ય જોશો, ત્યારે તમે તેની પ્રશંસા કર્યા વિના તમારી જાતને રોકી શકશો નહીં.

કૃષ્ણ પરિવાર,એક વ્યક્તિએ કરણને કહ્યું – ‘સર અમે ગામના છીએ અને શું તમે આ ચિત્રને કૃષ્ણના પરિવારમાં બદલી શકો છો?’ આ પછી કરણે જે કર્યું તે ખૂબ સુંદર હતું. તેણે આ ગરીબ પરિવારનો મૃતદેહ વાળીને મેદાનમાં ઉભો રાખ્યો. તેમની રચનાને અત્યાર સુધી 1 લાખ 56 હજારથી વધુ લાઈક્સ અને 26 હજારથી વધુ રીટ્વીટ મળી ચૂક્યા છે.

શેષનાગ ઉપર બાલકૃષ્ણ,આ પોસ્ટમાં, કરણે એક નાનકડો બાળક બનાવ્યો અને તેને સમુદ્રની વચ્ચે બેઠેલા શેષનાગ ઉપર લાવ્યો. તેમના ચાહકોને પણ આ પોસ્ટ ખૂબ પસંદ છે.કૃષ્ણ એક અસામાન્ય બાળક બન્યું,એક વ્યક્તિએ વિનંતી કરી કે ‘સર મારો ભાઈ અસામાન્ય છે. તે ચાલી શકતો નથી. તમે તેને કૃષ્ણજી બનાવી શકો? ’આ પછી કરણે માત્ર અજાયબીઓ કરી.

મા દુર્ગા,અહીં કરણે એક સુંદર છોકરીને માતા દુર્ગાનું રૂપ આપ્યું છે. આ કામ તેણે યુઝરની વિનંતી પર પણ કર્યું. આમાં પણ, તેમના કાર્યની સ્વચ્છતા અને સુંદરતા જલ્દીથી બનાવવામાં આવે છે.ઝાંસીની રાણી,અહીં કરણે ઘોડા પર બેઠેલી યુવતીને ઝાંસીની રાણી લક્ષ્મીબાઈમાં પરિવર્તિત કરી દીધી. સત્યમાં, તેમની પ્રતિભા ખૂબ ઉચ્ચ સ્તરની છે.બાલ કૃષ્ણ,આ ફોટો જન્માષ્ટમી સમયનો છે. પછી કરણે બાલકૃષ્ણ બનવા માટે એક નાનું બાળક બારીમાંથી ડોકિયું કર્યું. આ પોસ્ટ શેર કરતી વખતે, તેમણે બધાને જન્માષ્ટમીની ખૂબ ખૂબ શુભેચ્છા પાઠવી.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.આખુંય જીવન જેમનું કલાની ઉપાસનામાં અને શિષ્યોની કલાની માવજતમાં વીત્યું એવા પ્રો. શરદ પટેલને સી.એન. ફાઈન આટ્gસના વિદ્યાર્થીઓ, સ્ટાફ મેમ્બર્સ, મિત્રો તથા સહકલાકારોએ તેમના કુટુંબીજન સહિત ઉપસ્થિત રહી શ્રદ્ધાંજલિ આપી અને તેમના સ્વજનોને સાંત્વના, કલાગુરુ રસિકલાલ પરીખના માર્ગદર્શન હેઠળ તેઓ ઘડાયા, સી.એન. હાઈસ્કૂલમાં ચિત્ર શિક્ષક તરીકે જોડાયા અને ત્યારબાદ ફાઈન આટ્gસ કોલેેજમાં ભણ્યા અને અધ્યાપન કાર્ય કયુંઁ. આવા આ આજન્મ કલાકારના વીણેલા ચૂંટેલાં ચિત્રોનું પ્રદર્શન પણ ગોઠવ્યું અને શરદભાઈ ચિત્ર દેહે હાજર થઈ ગયા.

રાજપૂતાના શેલીનાં પાત્રોની સમજ રાજપૂતાના શૈલીનાં પાત્રોની એનેટોમીને સમજીને તેમણે અલગ અંદાજમાં નવી શૈલી ઊભી કરી’ એમ પ્રો. અને ચિત્રકાર મહેન્દ્ર કડિયાએ કહ્યું. શરદભાઈનાં ચિત્રોમાં રાજસ્થાનના બ્રાઈટ કલરની અસ્તર ઓછી અને ઓર્ગેનિક કલર્સની આભા વધુ જણાઈ.સૌમ્ય ઝાંયનો ઉપયોગ પેસ્ટલ જેવા રંગોએ પણ એ કલાને ઉચ્ચતા બક્ષી. કલાકારે ફેસ્કો મ્યુરલમાં આ સૌમ્ય ઝાંયનો ઉપયોગ કરેલો. ચિત્રોની ટેકનિકલી સાઉન્ડ માહિતી અને ચિત્રોની ભૂમિતિ તથા ગણિત તેમની પાસેથી શીખવા મળતા.

શરદભાઈએ છેલ્લી માંદગી દરમિયાન મળ્યા એટલા સ્વચ્છ દિવસોમાં અગાઉ જેવી જ ઝીણવટવાળી કૃતિઓ આપી. ઝીણી પાતળી રેખાઓવાળા સ્કેચ અગાઉ જેવી જ ગુણવત્તાવાળા મળ્યા, જેને પાછળથી પ્રદિર્શત કર્યાં. સાલસ, ધાર્મિક સ્વભાવવાળા શરદભાઈ શિષ્યો પણ બનાવતા. બાટિક પેઇન્ટિંગના તેઓ પાયોનિયર કલાકાર હતા.અહીં કેન્વાસ પર સખીવૃંદ, પનહિારી, તૃણ સાથે કન્યા, ગાયોનું ધણ, તુક્કા સાથે સખીઓ મંદિરમાં પૂજા કરતી નારીઓ, ભથવારી, શૃંગાર સજતી સ્ત્રીઓ આદિ ચિત્રોમાં નાક, નકશો, નેણ રાજસ્થાની શૈલીમાં અસરકારક રહ્યાં.

રાજપૂતાના શૈલીનાં પાત્રોની એનેટોમીને સમજીને તેમણે અલગ અંદાજમાં નવી શૈલી ઊભી કરી છે, તથા હવેલી અને વૈષ્ણવ સંપ્રદાયને પણ ચિત્રોમાં સાકાર કર્યા છે. આખુંય જીવન જેમનું કલાની ઉપાસનામાં અને શિષ્યોની કલાની માવજતમાં વીત્યું એવા પ્રો. શરદ પટેલને સી.એન. ફાઈન આર્ટ્સના વિદ્યાર્થીઓ, સ્ટાફ મેમ્બર્સ, મિત્રો તથા સહકલાકારોએ તેમના કુટુંબીજન સહિત ઉપસ્થિત રહી શ્રદ્ધાંજલિ આપી અને તેમના સ્વજનોને સાંત્વના, કલાગુરુ રસિકલાલ પરીખના માર્ગદર્શન હેઠળ તેઓ ઘડાયા, સી.એન.

હાઈસ્કૂલમાં ચિત્ર શિક્ષક તરીકે જોડાયા અને ત્યારબાદ ફાઈન આર્ટ્સ કોલેજમાં ભણ્યા અને અધ્યાપન કાર્ય કર્યું. આવા આ આજન્મ કલાકારના વીણેલા ચૂંટેલાં ચિત્રોનું પ્રદર્શન પણ ગોઠવ્યું અને શરદભાઈ ચિત્ર દેહે હાજર થઈ ગયા. રાજપૂતાના શેલીનાં પાત્રોની સમજ ‘રાજપૂતાના શૈલીનાં પાત્રોની એનેટોમીને સમજીને તેમણે અલગ અંદાજમાં નવી શૈલી ઊભી કરી’ એમ પ્રો. અને ચિત્રકાર મહેન્દ્ર કડિયાએ કહ્યું. શરદભાઈનાં ચિત્રોમાં રાજસ્થાનના બ્રાઈટ કલરની અસ્તર ઓછી અને ઓર્ગેનિક કલર્સની આભા વધુ જણાઈ.

સૌમ્ય ઝાંયનો ઉપયોગ પેસ્ટલ જેવા રંગોએ પણ એ કલાને ઉચ્ચતા બક્ષી. કલાકારે ફેસ્કો મ્યુરલમાં આ સૌમ્ય ઝાંયનો ઉપયોગ કરેલો. ચિત્રોની ટેકનિકલી સાઉન્ડ માહિતી અને ચિત્રોની ભૂમિતિ તથા ગણિત તેમની પાસેથી શીખવા મળતા. શરદભાઈએ છેલ્લી માંદગી દરમિયાન મળ્યા એટલા સ્વચ્છ દિવસોમાં અગાઉ જેવી જ ઝીણવટવાળી કૃતિઓ આપી. ઝીણી પાતળી રેખાઓવાળા સ્કેચ અગાઉ જેવી જ ગુણવત્તાવાળા મળ્યા, જેને પાછળથી પ્રદર્શિત કર્યાં. સાલસ, ધાર્મિક સ્વભાવવાળા શરદભાઈ શિષ્યો પણ બનાવતા.

બાટિક પેઇન્ટિંગના તેઓ પાયોનિયર કલાકાર હતા. અહીં કેન્વાસ પર સખીવૃંદ, પનિહારી, તૃણ સાથે કન્યા, ગાયોનું ધણ, તુક્કા સાથે સખીઓ મંદિરમાં પૂજા કરતી નારીઓ, ભથવારી, શૃંગાર સજતી સ્ત્રીઓ આદિ ચિત્રોમાં નાક, નકશો, નેણ રાજસ્થાની શૈલીમાં અસરકારક રહ્યાં. અનોખી અનુભુતી બાણશૈયા પર ભીષ્મ, શ્રીકૃષ્ણ સારથિ સ્વરૂપે, શ્રીનાથજીની સાથે વલ્લભાચાર્યનું અને યમુના મહારાણી, ભજનિકોના હાથમાં તંબૂરાનું ચિત્ર અસરકારક હતું.