આવા અંગો છે સ્ત્રીઓમાં હોય તે હોય છે ખુબજ ભાગ્યશાળી, જીવનમાં કમાઈ છે ઘણાં રૂપિયા…….

સમુદ્ર શાસ્ત્રને લક્ષણ શાસ્ત્ર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. ત્યારે સમુદ્ર ઋષિ દ્વારા લખાયેલા આ શાસ્ત્રમાં મહિલાઓને તેના ગુણો અને સ્વભાવ વિશે કહેવામાં આવ્યું છે.ત્યારે સમુદ્ર શાસ્ત્ર પ્રમાણે મહિલાના હાવભાવ અને ચહેરા તેના વિશેની ઘણી ગુપ્ત બાબતોને જણાવે છે. સમુદ્રવિજ્ઞાન પ્રમાણે સ્ત્રીઓની કેટલીક શારીરિક લાક્ષણિકતાઓ છે જે રાજયોગ વિશે સૂચવે છે.જે મહિલાનો ચહેરો તેજ સાથે કુદરતી હોય છે અને તેની આંખો મોટી હોય છે, તે ખુશ છે,પણ તે આજુબાજુ અને લોકોને ખુશ રાખે છે.જે મહિલાના કપાળ પર પાંચ લીટીઓ હોય છે તે ખૂબ જ ઉમર હોય છે અને તે જ સમયે તેની વિચારશક્તિ ખૂબ ઝડપી છે.સમુદ્રવિજ્ઞાન પ્રમાણે જે મહિલાઓના હોઠ ગોળાકાર અને જાડા હોય છે. તો આવા હોઠવાળી મહિલાઓ ખૂબ જ સારું જીવન જીવે છે.અને તેઓને તેમના જીવનકાળમાં ખૂબ જ મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે.

Advertisement

 

સમુદ્ર શાસ્ત્ર પ્રમાણે જે સ્ત્રીની ભમર ટૂંકી અને સમાન હોય છે, તો આવી સ્ત્રીઓ પ્રામાણિક અને લાક્ષણિકતાવાળી હોય છે.અને આવી સ્ત્રીઓમાં ચરિત્ર ખામી જોવા મળતી નથી. આવી સ્ત્રીઓ ઉમદા માનવામાં આવે છે.સમુદ્ર શાસ્ત્રમાં ઊંડી નાભિવાળી સ્ત્રી ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે, ત્યારે એક સ્ત્રી જેની નાભિ ઉડી હોય છે અને પગના તળિયા ખૂબ નરમ હોય છે, તે રાજયોગ પ્રાપ્ત કરે છે.જે મહિલાઓના શરીર પર હોય છે આવા નિશાન, તે પતિ અને સાસરિયા માટે હોય છે ભાગ્યશાળી, પરિવાર પર થાય છે ખુશીઓનો વરસાદ

ઘરની માતા, પુત્રી અને બહેનને આપણે લક્ષ્મીનું રૂપ માનીએ છીએ. તે સારા નસીબનું પ્રતીક પણ માનવામાં આવે છે. જો કે, સમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ, જો કોઈ છોકરીના શરીર ઉપર કોઈ વિશેષ નિશાન હોય છે, તો તે ખૂબ જ ભાગ્યશાળી હોય છે. આવી છોકરીઓ સાથે જે કોઈ લગ્ન કરે છે, તેના નસીબના તાળાઓ ખુલી જાય છે. આવી છોકરીઓ તેમના સાસરિયા પિયરનું નામ રોશન કરે છે. તો આવો જાણીએ કે કેવી નિશાની વાળી છોકરીઓ તમારા ઘર માટે ભાગ્યશાળી હોય છે.જો છોકરીના નાકની ઉપર અથવા તેની આસપાસ તલ છે, તો તેણીને જીવનની બધી ખુશી મળે છે. નાક ઉપર બનેલા આ તલ સંપત્તિનું સૂચક છે. આ છોકરી જે પણ સાસરિયામાં જાય છે, ત્યાં ક્યારેય પૈસાની ખામી થતી નથી.

પગના તળિયા ઉપર ચક્ર અથવા શંખ જો કોઈ છોકરીના પગના તળિયા ઉપર કમળ, ચક્ર અથવા શંખના નિશાન હોય છે, તો તે ખૂબ જ નસીબદાર માનવામાં આવે છે. જો કે, આવા પ્રકારના નિશાન ખૂબ જ ઓછી છોકરીઓમાં જોવા મળે છે. આવી નિશાની વાળી છોકરીઓ કુટુંબનું નામ રોશન કરે છે.જો કોઈ સ્ત્રીની નાભિની નીચે તલ અથવા મસો છે, તો તે શુભ હોય છે. આ પ્રકારની સ્ત્રીઓ ખૂબ જ નસીબદાર માનવામાં આવે છે. તેના કારણે, ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ જળવાયેલી રહે છે.કેટલીક સ્ત્રીઓના કપાળની મધ્યમાં તલ હોય છે. આ પ્રકારની સ્ત્રીઓ અત્યંત ભાગ્યશાળી હોય છે. આવી મહિલાઓ સાથે લગ્ન કરનારા પુરુષોનું પણ ભાગ્ય ખુલી જાય છે.

તળિયા ઉપર ત્રિકોણ જો તમને કપાળ ઉપર તલવાળી કોઈ છોકરી મળી આવે છે, તો પછી તેની સાથે વિચાર કર્યા વગર લગ્ન કરી લો.જો છોકરીના પગના તળિયા ઉપર ત્રિકોણનું નિશાન દેખાય છે, તો તેણી ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિનું કારણ બને છે. આ પ્રકારની છોકરીઓ હોશિયાર અને સમજ શક્તિથી ચાલવા વાળી હોય છે. તેમની ઘરમાં હાજરી હોવાથી તમારે કોઈ ચિંતા કરવાની જરૂર નથી રહેતી. તે તમારી બધી સમસ્યાઓનું સમાધાન જાણે છે.ડાબા ગાલ ઉપર તલપૈસા કરતા વધારે જરૂરી ખુશી હોય છે . ડાબા ગાલ ઉપર તલવાળી સ્ત્રીઓ પરિવારમાં ખુશહાલી વધારવાનું કામ કરે છે. તેને ખાવા-પીવાનો ખૂબ શોખ હોય છે. તે એક સારી રસોઈ બનાવવા વાળી પણ હોય છે. તેના હાથના સ્વાદિષ્ટ ખોરાકથી તે દરેકના મન જીતી લે છે.શરીરની ડાબી બાજુ તલજે છોકરીઓના શરીરની ડાબી બાજુ તલ અથવા મસો હોય છે તે તેમના પરિવાર માટે ભાગ્યશાળી હોય છે. તેના કારણે પરિવાર હંમેશા હસતો રહે છે.

પાપણ વચ્ચે મસો અથવા તલ હોવું એ વાતનો સંકેત છે કે સ્ત્રી બુદ્ધિશાળી અને ભાગ્યશાળી છે. તેનામાં પરિવારને એક સાથે લઈને ચાલવાના ગુણો રહેલા છે. તે પરિવારમાં ખુશીઓ વહેંચે છે.આશા છે કે તમને આ માહિતી ગમશે. શું તમારા શરીર ઉપર આવું કોઈ નિશાન છે? કૃપા કરી ટિપ્પણીમાં તમારો જવાબ જણાવો. પણ તે અન્ય લોકો સાથે શેર કરો.આ માહિતી ન્યુઝ ટ્રેન્ડ અને અન્ય નેશનલ ન્યુઝ એજન્સીઓના ન્યુઝ આર્ટિકલ માંથી સંપાદન કરી લીધેલ છે.આ પાંચ રાશિઓ હોય છે ભાગ્યશાળી, પોતાની સાસરીમાં મહારાણીની જેમ કરે છે રાજ, જાણો પોતાની રાશિ વિષે..

લગ્ન કોઈપણ વ્યક્તિના જીવનનો એક ખુબસુરત અનુભવ હોય છે. દરેક વ્યક્તિનું સપનાના રાજકુમાર અને રાજકુમારી વિષે વિચારે છે. તેમના પાર્ટનર કેવું હશે, સમજશે કે નહી. આવા તમામ પ્રશ્નો છોકરાઓ અને છોકરીઓના મનમાં આવે છે. એક સારા લગ્ન જીવન જીવવા માટે છોકરા અને છોકરી બંને તરફથી કેરીંગ અને ભાવુક થવાનું માન્ય રાખે છે. પરંતુ એની સાથે પૈસા પણ સુખી જીવન માટે ખુબ જ જરૂરી હોય છે. કેમ કે, ફક્ત પ્રેમથી જિંદગી નથી ચાલતી. જરૂરિયાત પૂરી કરવા માટે પૈસા જીવનનો એક મહત્વનો ભાગ હોય છે જેને નકારવું ખોટું થશે. મોટાભાગની છોકરીઓનું સપનું હોય છે કે, તેમને ખુબ જ પૈસા વાળો પતિ મળે. પરંતુ ૫ રાશિઓ ધરાવતી છોકરીઓ પૈસા અને પતિની બાબતમાં ખુબ જ ભાગ્યશાળી હોય છે.

આ છોકરીઓને અમીર પતિની સાથે પ્રેમ કરનાર પતિ મળે છે અને સાસરીમાં પણ ખુબ સમ્માન મળે છે. પાંચ રાશિની છોકરીઓ હોય છે ભાગ્યશાળી.આપણે ઘરની માતા, પુત્રી અને બહેનને લક્ષ્મીનું રૂપ માનીએ છીએ. તે સારા નસીબનું પ્રતીક પણ માનવામાં આવે છે. જો કે, સમુદ્રશાસ્ત્ર મુજબ, જો કોઈ છોકરીના શરીર પર કોઈ વિશેષ નિશાન હોય, તો તે ખૂબ જ ભાગ્યશાળી છે. જે પણ આવી છોકરીઓ સાથે લગ્ન કરે છે, તેના ભાવિના તાળાઓ ખુલી જાય છે. આવી યુવતીઓ તેમના સાસુ-વહુનું નામ રોશન કરે છે. તો ચાલો જાણીએ કે કેવી રીતે ડાઘવાળી છોકરીઓ તમારા ઘર માટે ભાગ્યશાળી છે.માનવ જીવનમાં સ્ત્રીઓનું ખુબ મહત્વ હોય છે. દરેક પુરુષ એવું ઇચ્છતા હોય છે કે તેમની પત્ની તેમના જીવનમાં એક સારું નસીબ લઈને આવે અને ઘણી મહિલાઓ ખરેખર એવી પણ હોય છે કે તેમના આવવાથી છોકરાનું ભાગ્ય ચમકી જતું હોય છે. તેમનું જીવન જ બદલાઈ જતું હોય છે. તેવી ભાગ્ય શાળી પત્નીના આવ્યા બાદ પતિનું જીવન સુખી અને સમૃદ્ધ બની જાય છે.

તો મિત્રો તમે પણ એવું ઈચ્છો છો કે તમારા જીવનમાં આવનાર પત્ની તમારા માટે સૌભગ્ય લઈને આવે તો તમારા માટે આ લેખ ખુબ જ મહત્વનો રહેશે. કારણ કે આજે અમે તમને સમુદ્રશાસ્ત્ર અને કામશાસ્ત્ર અનુસાર જણાવશું એવી સ્ત્રીઓના લક્ષણ કે જે સાક્ષાત માતા લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ હોય છે અને તેના આવવાથી રંક પણ રાજા બની જાય છે. તેવી સ્ત્રીના લક્ષણો પરથી તમે ઓળખી શકો છો કે ભાગ્યશાળી છે. તો ભાગ્યશાળી સ્ત્રીઓના લક્ષણો જાણવા આ લેખને પુરેપુરો વાંચજો.કોઈ છોકરીના પગના તળિયામાં ત્રિકોણનું નિશાન બનતું હોય તો તે છોકરી બુદ્ધિમાન હોય છે અને કોઈ સ્ત્રીના પગના તળિયા સર્પ આકારના હોય તો તેવી સ્ત્રીઓને સુખની પ્રાપ્તિ થાય છે અને સ્ત્રી સુખી હોય તો તેનું ઘર પણ સુખી અને સમૃદ્ધ જ હોય છે.

કોઈ છોકરીની નાભિની આસપાસ મસ્સો કે તલ હોય તો તેવી સ્ત્રી દાંપત્ય જીવનમાં સુખ પ્રાપ્ત કરે  છે. જે સ્ત્રીઓની આંખ સુંદર હોય છે તે સ્ત્રીઓ પણ ખુબ જ ભાગ્યશાળી હોય છે. જે છોકરીઓના કપાળમાં ચાંદલો કરવાની જગ્યા પર તલ હોય તો તે છોકરીના લગ્ન અત્યંત ધનિક વ્યક્તિ સાથે થાય છે.જે સ્ત્રી નાના મોટા બધાની સાથે યોગ્ય વ્યવહાર કરતી હોય, ઘરમાં તેમજ બહાર મોટા વડીલોને માન સમ્માન આપતી હોય તેમજ પોતાની મર્યાદામાં રહેતી હોય તેવી સ્ત્રી પણ ઘર માટે ખુબ જ ભાગ્યશાળી ગણાય છે.જે સ્ત્રી સામાજિક હોય અને ધાર્મિક હોય તેવી સ્ત્રીના ઘરમાં પ્રવેશવાથી ઘરના સભ્યો પર ભગવાનની કૃપા થાય છે માટે આવી સ્ત્રીઓ પણ ભાગ્યશાળી હોય છે.મિત્રો જે છોકરી બચત કરનાર સ્વભાવની હોય છે તેવી છોકરીઓ ઘરની આર્થિક પરિસ્થિતિને મજબુત બનાવવામાં પણ સહયોગ કરે છે. તેથી આવી સ્ત્રીઓ માતા લક્ષ્મી સ્વરૂપ ગણાય છે.

જે સ્ત્રીનો અવાજ દેવી સરસ્વતી જેવો મીઠો હોય અને જે પોતાના પતિ માટે સંપૂર્ણ રીતે સમર્પિત હોય તેવી સ્ત્રીઓ સૌભાગ્યને લાવનાર હોય છે. આ ઉપરાંત જે સ્ત્રીઓ હંમેશા પરિવારના હિતમાં જ સલાહ આપે છે તેવી સ્ત્રીઓ પણ ઘરમાં સૌભાગ્યને લઈને આવે છે.જે સ્ત્રીઓ પોતાના ભાઈ બહેનો સાથે પ્રેમાળ વ્યવહાર ધરાવતી હોય તેમજ બાળકોને પ્રેમ કરી તેની સાચી પરવરીશ કરે તેવી હોય અને તેમના મનમાં બાળક તેમજ અન્ય વ્યક્તિઓને લઈને સુરક્ષાનો ભાવ હોય તેવી સ્ત્રી જો તમારા જીવનમાં આવે તો તમારે તમને સૌભાગ્યશાળી સમજવા જોઈએ.જે સ્ત્રીઓ પાક કળામાં એટલે કે રસોઈબનાવવામાં નિપુણ હોય છે તે અન્નપૂર્ણા સમાન ગણાય છે. તે પતિને ખુબ પ્રેમ કરનાર હોય છે માટે આવી સ્ત્રીનો સંબંધ જો તમારા માટે આવે તો તેનો અસ્વીકાર ન કરવો જોઈએ.

જે સ્ત્રીઓ ભૂખ્યા અને નિરાશ્રિત લોકોને ખાવાનું ખવડાવે છે તેવી સ્ત્રીઓ તમારા માટે સર્વોચ્ચ સ્ત્રી ગણાય છે. માટે આવી છોકરીઓનો સંબંધ આવે તો તેને ઠુકરાવવાની ભૂલ ન કરવી જોઈએ.સામન્ય રીતે સ્ત્રી વધારે કોમળ હોય છે. પરંતુ સમય આવે તે પતિનો સહારો બનીને ઉભી રહે તેટલી સશક્ત હોય તે સ્ત્રીઓ પણ ઘરમાં આવે તો ભાગ્ય ચમકી જાય છે.મિત્રો આ દરેક ગુણ એક જ સ્ત્રીમાં મળવા અશક્ય છે. પરંતુ આમાંથી પાંચ ગુણો પણ જો સ્ત્રીમાં હોય તો તે સ્ત્રી તમારા જીવનમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ લાવનાર સાબિત થશે.

Advertisement