શારીરિક સંબંધ બનાવ્યા બાદ કેમ આવે છે પેશાબ,99 ટકા તમને પણ નહીં ખબર હોઈ,જાણી લો તમે પણ…

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે પતિ અને પત્નીના સંબંધમાં વધુ મજબુતી લાવવા માટે યૌન સંબંધ બનાવવો ઘણો જરૂરી છે. આજકાલ વ્યસ્ત હોવાને કારણે ઘણા લોકો પોતાના પાર્ટનરને એટલો સમય નથી આપી શકતા જેટલો તેણે આપવો જોઈએ એ વાત તો બધા સારી રીતે જાણતા હશો કે કોઈ પણ સંબંધમાં ત્યારે મજબુતી આવે છે, જયારે તમે તમારા પાર્ટનરને સંપૂર્ણ રીતે પોતાનો સમય આપો છો તમારે તમારા પાર્ટનરને ભાવનાત્મક અને શારીરિક બન્ને રીતે સમય આપવો જોઈએ.

Advertisement

શારીરિક સંબંધ બનાવવો એ વ્યક્તિના જીવનનો એક અવિભાજ્ય ભાગ છે અને દરેક જણ તેને બનાવે છે શારીરિક સંબંધના ઘણા ફાયદા હોય છે પરંતુ જેમ શારીરિક સંબંધને તેના ફાયદા હોય છે તે જ રીતે શારીરિક સંબંધ બાંધવામાં પણ ઘણા ગેરફાયદા છે. સંબંધ બનાવ્યા પછી તે વ્યક્તિના શરીર માટે ખૂબ જ હાનિકારક છે સંબંધ બનાવ્યા પછી ઘણીવાર લોકો તેમના કામમાં વ્યસ્ત રહે છે અથવા સૂઈ જાય છે પરંતુ આ કરવાથી તે લોકોને અનેક પ્રકારના રોગ થઈ શકે છે અને જો કોઈ વ્યક્તિ આમાં હોય તો જો તે રોગોથી બચવા માંગે છે તો તેણે સંબંધ કર્યા પછી પેશાબ કરવો જ જોઇએ આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા પછી શરીરમાં શું ફાયદા થાય છે.

તેના માટે ઘણું જરૂરી છે કે કપલ્સ પોતાની સેક્સ લાઈફને સારી બનાવવા ઉપરાંત શારીરિક સંબંધ બનાવવાની પ્રક્રિયાને પણ સ્વચ્છ અને સારી બનાવે જેથી આગળ જતા બન્ને માંથી કોઈને પણ કોઈ તકલીફ ન થાય કેમ કે ઘણી વખત ઉત્સુકતામાં શારીરિક સંબંધ બનાવતી વખતે લોકો સાફ સફાઈ ઉપર જરા પણ ધ્યાન નથી આપી શકતા જેને કારણે આવનારા ભવિષ્યમાં તેમના આરોગ્ય ઉપર ખરાબ અસર પડે છે આજે અમે તમને થોડી એવી વાતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે વાતો તમને યૌન સંબંધ બનાવતી વખતે જરૂર ધ્યાનમાં રાખવી જોઈએ.

વ્યક્તિના જીવનમાં શારીરિક સંબંધ બનાવો જેટલો જરૂરી છે એટલું જ જરૂરી છે શારીરિક સંબંધ બનાવતી વખતે પોતાના પ્રાઈવેટ પાર્ટનું ધ્યાન રાખવું જો તમે યૌન સંબંધ બનાવતી વખતે તમારા પ્રાઈવેટ પાર્ટને સાફ નથી રાખતા તો તેનાથી આવનારા સમયમાં તમારા પાર્ટનરને ઘણી વધુ તકલીફ થઇ શકે છે કેમ કે વ્યક્તિના પ્રાઈવેટ પાર્ટ ઘણા વધુ સંવેદનશીલ હોય છે એટલા માટે તેનું ધ્યાન રાખવું ઘણું જરૂરી છે.

શારીરિક સંબંધ બનાવ્યા પછી સુવાને બદલે દરેક વ્યક્તિને ચુંબન કરવું જરૂરી છે કારણ કે શારીરિક સંબંધ બનાવ્યા પછી વ્યક્તિની ચેતાને સાફ કરવાની જરૂર છે અને જો કોઈ શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા પછી પેશાબ કરે તો તે વ્યક્તિની ચેતા સાફ થઈ જાય છે.શારીરિક સંબંધ બનાવ્યા પછી દરેક વ્યક્તિને નસો સાફ કરવાની જરૂર હોય છે પરંતુ તમે જાણતા હશો કે પેશાબમાં એસિડના તત્વો પણ હોય છે જે નસો સાફ કરતી વખતે લોહીમાં હોય છે તેઓ ગંદકી પણ સાફ કરે છે.શારીરિક સંબંધ બનાવ્યા પછી પેશાબ કરવાથી વ્યક્તિના શરીરના જંતુઓ દૂર થાય છે અને વ્યક્તિ કોઈપણ ચેપથી સુરક્ષિત રહે છે.

જ્યારે પણ તમે કોઈ સાથે યૌન સંબંધ બનાવો છો તો તેની તરત પછી તમારા ગુપ્તાંગોને સારી રીતે ધોઈ લો. એમ કરવાથી તમને અને તમારા પાર્ટનરના શરીરમાં સંક્રમણ ઘણું ઓછું થઇ જાય છે ઘણી વખત જોવામાં આવે છે કે યૌન સંબંધ બનાવ્યા પછી સ્ત્રીઓના પેશાબમાં સંક્રમણની ફરિયાદ રહેતી હોય છે જે તેના પાર્ટનરના શરીર સાથે ટ્રાંસમીટ થાય છે કેમ કે તમે બધા જાણો છો કે પુરુષોમાં શુક્રાણુ અને પેશાબ કરવાનો એક જ રસ્તો હોય છે.જેથી તેમના પેશાબમાં કોઈ પણ પ્રકારના કોઈ સંક્રમણ થાય છે તો તે સંક્રમણ યૌન સંબંધ બનાવતી વખતે મહિલાની અંદર જતા રહે છે તેનાથી ઉલટું મહિલાઓમાં પેશાબ કરવા અને પ્રજનન બન્નેના રસ્તા જુદા જુદા હોય છે જેને કારણે જ પુરુષોને સંક્રમણ થવાનું જોખમ ઘણું ઓછું હોય છે.

એટલા માટે કહેવામાં આવે છે કે જયારે પણ પોતાના પાર્ટનર સાથે શારીરિક સંબંધ બનાવો તો સંબંધ બનાવ્યા પછી પુરુષ અને મહિલા બન્ને એ જ પેશાબ કરવો જોઈએ એમ કરવાથી ગુપ્તાંગોમાં સંભોગના સમયે ગયેલા સંક્રમણને ગર્ભાશય સુધી પહોચતા રોકવામાં મદદ મળે છે સંભોગ પછી મોટે ભાગે એવું બંને છે કે બંનેને પેશાબ લાગતો જ હોય છે આવા સમયે તરત જ પેશાબ કરવા જવું.

Advertisement