આવા આલીશાન ઘરમાં રહે છે બોલ્ડ વેબસિરિજ બનાવનાર એકતાકપૂર, જુઓ તસવીરો…..

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે તમારું અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે તમારા માટે કઈ નવું જ અને તમને જાણી ને ખૂબ આનંદ થશે અને તમને કઈ નવું જાણવા મળશે તો ચાલો મિત્રો જાણીયે તેના વિશે એકતા કપૂર ટીવી ક્વીન તરીકે જાણીતી છે.તેણી તેની સાસુ-વહુની સિરિયલોને કારણે ખૂબ પ્રખ્યાત થઈ છે.આજે એકતા કપૂરનો જન્મદિવસ છે.આજે તે 45 વર્ષની છે.

એકતાનો જન્મ 7 જૂન 1975 માં મુંબઇમાં થયો હતો.20 વર્ષ સુધી ટીવી ઉદ્યોગ પર રાજ કરનારી એકતા બાલાજી ટેલિફિલ્મ્સના જોઇન્ટ મેનેજિંગ ડિરેક્ટર છે.એકતાએ ખૂબ જ નાની ઉંમરે સફળતાનો સ્વાદ ચાખ્યો.દોઢ વર્ષ પહેલાં,એકતા સરોગસી દ્વારા બાળકની માતા બની હતી.એકતાએ પોતાના પુત્રનું નામ રવિ કપૂર રાખ્યું છે.એકતા મુંબઇ કોલાબાના પોશ વિસ્તારમાં રહે છે.તેનો લક્ઝુરિયસ બંગલો અહીં હાજર છે.

તેનો બંગલો કોઈ મહેલથી ઓછો નથી.એકતા આ બંગલામાં તેના આખા પરિવાર સાથે રહે છે.આજે એકતા કપૂરના જન્મદિવસ નિમિત્તે અમે તમને તેના બંગલાની કેટલીક તસવીરો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ.તમે પણ જુઓ કે દૈનિક સોંપ રાણી એકતાનું ઘર અંદરથી સ્વર્ગ જેવુ દેખાય છે.આ એકતાનો બેડરૂમ છે.એકતાનો પોતાનો કાળો અને સફેદ ફોટો તેના પલંગની પાછળ જોડાયેલ છે.

તેનો ભત્રીજો લક્ષ્ય પલંગ પર બેઠો છે.ભત્રીજા લક્ષ્યનો ઓરડો પણ અદભૂત છે.રૂમની થીમ સફેદ અને વાદળી છે.એકતાએ પુત્ર રવિના આગમનની ખુશીમાં તેના બંગલાની જાતિને ફૂલોથી શણગારેલી હતી.એકતા કપૂરનો બંગલો એકદમ મોટો છે.રાત્રે, તેનો બંગલો વધુ ભવ્ય લાગે છે.એકતાનો પરિવાર ત્રણ માળની બિલ્ડિંગમાં રહે છે.એકતાએ અંદર અને બહારથી સફેદ રંગથી ઘર રંગ્યું છે.

દિવાળી નિમિત્તે એકતાના ઘરની સજાવટ બનાવવામાં આવી રહી હતી.તેણે ઘરની તસવીર ઇન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પર શેર કરી છે.45 વર્ષની એકતા હજી કુવારી છે.27 જાન્યુઆરી 2019 ના રોજ,તે સરોગસી દ્વારા માતા બની.પુત્ર રવિના આગમન પર,તેમણે એક સરસ પાર્ટી પણ કરી હતી,જેમાં ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રીની ઘણી મોટી હસ્તીઓ આવી હતી.કેન્દ્રીય પ્રધાન અને એકતા કપૂરની મિત્ર સ્મૃતિ ઈરાની પણ તેમના ઘરે પહોંચી હતી.

સ્મૃતિ ઈરાની એકતાની ખૂબ જ જૂની મિત્ર છે.એકતાની પ્રખ્યાત સીરિયલ’કેમકે સાસ ભી કભી બહુ થી’માં સ્મૃતિએ તુલસી વિરાનીની ભૂમિકા ભજવી હતી.એકતાની જેમ તેનો ભાઈ તુષાર કપૂર પણ સરોગસી દ્વારા પુત્રનો પિતા બન્યો છે.તેમના પુત્રનું નામ લક્ષ્યા છે.એકતાના ઘરે દર વર્ષે ગણપતિ ઉત્સવ ખૂબ ધાંમધૂમથી ઉજવવામાં આવે છે.એકતા કપૂર જાણીતા અભિનેતા જીતેન્દ્રની પુત્રી છે.આ તસવીરમાં તમે એકતાનો આખો પરિવાર જોઈ શકો છો.

એકતા,સુંદર હોવા છતાં,કારકિર્દી તરીકે અભિનય કરવાનું પસંદ નથી કરતી.તે ટેલિવિઝનની દુનિયામાં નિર્માતા બની.એકતાએ દિગ્દર્શક તરીકે નામ પણ મેળવ્યું છે.તેણે કેટલીક બોલિવૂડ ફિલ્મ્સ પણ બનાવી છે.એકતાના નિર્માતા હમ પંચના બેનર હેઠળ,કેમકે સાસ ભી કભી બહુ હતી,વાર્તા ઘર-ઘર કી,કસોટી જિંદગી કી,કોઈ કોઈ રાજ જેવી સુપરહિટ સિરિયલ બની છે.આ દિવસોમાં તે સુપરહિટ શો નાગિન સાથે સ્પ્લેશ કરી રહી છે.

એકતા કપૂર ભારતના દૂરદશર્ન અને કેબલ પર રજૂ થતી હિન્દી સિરિયલોના નિર્માણની દુનિયામાં બહુ માન અને આદર સાથે લેવાતું નામ છે. એકતા કપૂરે હિન્દી ટીવી સિરિયલોના ક્ષેત્રે મૂલ્યવાન યોગદાન કર્યું છે હિન્દી સિરિયલો બનાવવા કોઈ તૈયાર નહોતું થતું , સિરિયલોના નિર્માણ પાછળ  નાણાં રોકવા એ નુકસાનીનો ધંધો ગણાતું હતું ત્યારે એકતાએ એકસાથે સંખ્યાબંધ હિન્દી સિરિયલોનું નિર્માણ કરીને કેબલ ટીવીને ધબકતું કરી દીધું હતું.

સોની, જી. સ્ટાર, સબ દરેકે દરેક કેબલ ચેનલ પર એકતાની  સિરિયલો એક પછી એક રજૂ થતી હતી, લોકપ્રિયતા હાંસલ કરતી હતી અને અઢળક ટીઆરપી મેળવીને અવ્વલ નંબરે વિરાજતી હતી. સાસ ભી કભી બહુ થી , કહાની ઘર ઘર કી, કસૌટી જિંદગી કી, કુસુમ . જેવી સિરિયલોએ ભારતના પ્રેક્ષકોના મન પર વશીકરણ કર્યું હતું. સ્મૃતિ, ઈરાની , સાક્ષી તનવાર, શ્વેતા તિવારી, રોનિત રોય અને બીજા અનેક કલાકારોને આ સિરિયલોએ સેલિબ્રિટી બનાવી દીધાં હતા.

આ બધી સિરિયલોમાં એકતના હૃદયની વધુ નજીક છેૃ કસૌટી જિંદગી કી. પોતાના પ્રેમસંબંધની વાત સંબંધો દરમિયાન સહન કરેલી પીડ- વ્યથાના અનુભવોની વાત આ સિરિયલમાં એકતાએ કરી હતી. સિરિયલનો કોનસેપ્ટ, એનું લેખન , એના પાત્રોનું સર્જન બધું  જ એકતાની કલ્પનાની નીપજ હતું. હવે એકતા ફરીવાર આ સિરિયલને પુનઃ  રજૂ કરવાની તૈયારી કરી રહી છે.સમગ્ર ભારતમાં કોરોનાનો કહેર જોવા મળી રહ્યો છે

. ત્યારે ઘણાં લોકો આર્થિક મદદ માટે આગળ આવ્યાં છે ત્યારે ટીવી સીરિયલની દુનિયાની સૌથી મોટી પ્રોડ્યુસર એકતા કપૂરે કોરોના વાયરસને કારણે ચાલી રહેલા નુકસાનને લઈને એક મોટો નિર્ણય લીધો છે. એકતા કપૂર તેના પ્રોડક્શન હાઉસની એક વર્ષના 2.50 કરોડ રૂપિયા સેલરી લે છે, પરંતુ હવે એકતાએ તેની એક વર્ષની સેલરી ન લેવાનો નિર્ણય કર્યો છે.

હાલ પ્રોડક્શન હાઉસમાં થઈ રહેલાં નુકસાનને કારણે એકતાએ આ નિર્ણય લીધો છે. હકીકતમાં કોરોના વાયરસને કારણે દેશભરમાં લોકડાઉન છે અને તેના કારણે ફિલ્મો અને ટીવી સીરિયલ્સની શૂટિંગ પણ બંધ છે. જેના કારણે ટીવીના પ્રોડક્શન હાઉસને મોટું નુકસાન ભોગવવું પડી રહ્યું છે. જેને ધ્યાનમાં રાખતા એકતાએ સેલરી ન લેવાનો નિર્ણય કર્યો છે.

એકતા કપૂરે તેની કારકર્દીની શરૂઆત માત્ર ૧૫ વર્ષની ઉંમરે એક એડ ફિલ્મ દ્વારા કરી હતી. પછી તેમના પિતા જીતેન્દ્ર કપૂર પાસે થી પૈસા મેળવીને તેણે નિર્માતા બનવાનું નક્કી કર્યું.એકતા કપૂરે પ્રથમ ધારાવાહિક, નિર્માતા તરીકે પડોસન નામનના ધારાવાહિક નું નિર્માણ કર્યું જે દૂરદર્શન ચેનલ પર પ્રસારણ થયું. ત્યાર બાદ તેણે કેપ્ટન હાઉસ નામ ના બીજા ધારાવાહિક નું નિર્માણ કર્યું.

ટીકાકારોએ તેમના ધારાવાહિક ના વખાણ કર્યા પરંતુ પ્રેક્ષકો દ્વારા તેમના ધારાવાહિકો ને પૂરતી સફળતા ન મળી.નિર્માતા તરીકે પ્રથમ વખત એકતા કપૂરને સફળતા તેમના એક કોમેડી ધારાવાહિક હમ પાંચ દ્વારા મળી. જેનું પ્રસારણ ઝી ટીવી ચેનલ પર થયું. હમ પાંચ પછી એકતાએ લગભગ ૬ થી ૮ જેટલા ધારાવાહિકો નું નિર્માણ કર્યું પણ હમ પાંચ જેવી સફળતા ન મળી.