આવી વસ્તુઓ દેખાય તો સમજી જજો ઉપરવાળો તમારાં પર મહેરબાન છે……

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આપણી સાથે જે ઘટનાઓ બને છે, તે ક્યાંક ને ક્યાંક આપણી સાથે ભવિષ્યમાં શું થવાનું છે તેના તરફ ઈશારો કરે છે. આજે અમે તમને કેટલાક એવા જ સંકેતો ના વિષે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેમના થવા પર તમે સમજી લો કે તમારી કિસ્મત બદલાવાની છે અને તમારા સારા દિવસ શરુ થવાના છે. તો આવો જાણીએ તે કયા સંકેત છે જે ગુડ લક ની તરફ ઈશારો કરે છે.અચાનક થી દેખાઈ જાય આ વસ્તુઓ, તો સમજી લો ચમકવાનું છે તમારું ભાગ્ય.

Advertisement

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે ગાય માં ઘણા બધા દેવી દેવતાઓ નો વાસ માનવામાં આવે છે અને અચાનક થી સફેદ ગાય દેખાવાનું શુભ સંકેત હોય છે. જો તમને ઘાસ ખાતા ગાય દેખાઈ જાય તો સમજી લો કે જીવન માં ધન આવવાનું છે અને તમારી આર્થીક તંગી દુર થવાની છે.સવાર ના સમયે જો કોઈ વ્યક્તિ દૂધ લઈ જતા દેખાય તો તેને શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે અને જલ્દી જ લગ્ન થવાની તરફ ઈશારો થાય છે.શેરડી દેખાવાનું ક્યાંક થી પૈસા આવવાનો સંકેત હોય છે. તેથી જો તમને અચાનક થી શેરડી દેખાઈ જાય તો સમજી લો કે તમને ધન મળવાનું છે.સવાર ના સમયે શંખ, ઘંટડીઓ અથવા કોઈ પણ મધુર અવાજ સાંભળવાનું ભાગ્ય ના ખુલવાનો સંકેત હોય છે.

યાત્રા કરતા સમયે જો અચાનક થી તમને વાંદરો દેખાઈ જાય, તો સમજી લો કે તમને ધનલાભ થવાનો છે અને તમારા ઉપર ચઢેલ દેવું ઉતરવાનું છે. ત્યાં રાત ના સમયે સફેદ અથવા સોનેરી રંગ ના સાંપ દેખાવાનું જીવન માં કોઈ નવા વ્યક્તિ ના આવવાની તરફ સંકેત કરે છે.જો તમે ભૂલથી ઉલટા કપડા પહેરી લો તો સમજી લો કે તમને સુખ સમૃદ્ધિ મળવાની છે.તૂટેલ તારા નજર આવવાનું જીવન ના ખરાબ દિવસ પુરા થવાના સંકેત થાય છે અને એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે જો તૂટતા તારા ને દેખીને કોઈ ઈચ્છા મન માં બોલી જાઓ તો તે ઈચ્છા જલ્દી જ પૂર્ણ થઇ જાય છે.

રસ્તા માં નવી દુલ્હન નું નજર આવવાનું કિસ્મત ખુલવાનો સંકેત હોય છે. તેના સિવાય ઘર માં કોઈ ના લગ્ન થવાની તરફ પણ ઈશારો થાય છે.અચાનક ના જો તમને પૈસા પડેલ મળી જાય તો આ ધનલાભ થવાની તરફ સંકેત હોય છે.હાથ માં ખંજવાળ થવાનું ભવિષ્ય માં ધન મળવાનો સંકેત થાય છે.તેથી અચાનક થી જો તમારા હાથ માં ખંજવાળ થવા લાગી જાય તો તમે સમજી લો કે તમને ધનલાભ થવાનો છે.

કાચબો લકી માનવામાં આવે છે અને કાચબો દેખાઈ આવવા પર કોઈ સારી ખબર જરૂર મળે છે.મોતી નું દેખાવાનું જીવન માં આવવા વાળી શાંતિ નું પ્રતિક માનવામાં આવે છે.નારિયેળ માં ત્રિદેવ નો વાસ માનવામાં આવે છે અને તેને શુભ માનવામાં આવે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ ને સવારે ઉઠતા જ નારિયેળ ના દર્શન થઇ જશે તો સમજી લો કે કોઈ શુભ સમાચાર મળવાના છે અને જીવન માં સારા દિવસ શરૂ થવાના છે.

અરીસો.હાથમાંથી નીચે પછડાઈને અરીસાનું તૂટવું અશુભ મનાય છે.એક વર્ષથી નાની ઉંમરનાં બાળકોને અરીસામાં પોતાનો ચહેરો બતાવવો તેને અશુભ મનાય છે.જો કોઈ નવવિવાહિત વધુ પોતાના લગ્નનું પાનેતર પહેરીને શૃંગાર સહિત પોતાને તૂટેલા અરીસામાં જુએ તો બહુ મોટા અપશુકન થાય છે.જો કોઈ કારણસર અરીસો તૂટી જાય તો તરત જ તેના ટુકડા એકઠા કરી વહેતાં પાણીમાં નાખી દેવાથી સંકટ ટળી જાય છે.

સાવરણી,દિવાળીના તહેવારમાં નવી સાવરણીને ઘરમાં લાવવી શુભ મનાય છે.નવા ઘરમાં ગૃહ-પ્રવેશ પહેલાં નવી સાવરણીને ઘરમાં લાવવી શુભ મનાય છે.સાવરણી ઉપર પગ મૂકવો અશુભ મનાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે વ્યક્તિ ઘરે આવેલી લક્ષ્મીને ઠોકર મારી રહ્યો છે.સૂર્યાસ્ત પછી ઘરમાં સાવરણીથી કચરો વાળવો અપશુકન છે, કારણ કે તે વ્યક્તિના દુર્ભાગ્યને નિમંત્રણ આપે છે.

પર્સ, ખિસ્સાં કે પર્સને ખાલી રાખવું તેને અપશુકન માનવામાં આવે છે.એવું પણ માનવામાં આવે છે કે પૈસાને તમે પહેરેલાં કપડાંના દરેક ખિસ્સામાં રાખવા શુભ મનાય છે.પુરુષ હોય કે સ્ત્રી તેમણે પોતાનું પર્સ ક્યારેય ખાલી રાખવું જોઈએ નહીં. ખાલી પર્સ રાખવું તેને અપશુકન માનવામાં આવે છે.

દૂધ, વહેલી સવારમાં દૂધ જોવું તેને શુભ શુકન માનવામાં આવે છે.દૂધનું અજાણતા ઉકળીને વાસણની બહાર પડવું શુભ મનાય છે. તેનાથી ઘરમાં સુખ-શાંતિ, સંપત્તિ, માન તથા વૈભવમાં ઉન્નતિ થાય છે.દૂધનું ઢોળાવું તેને અપશુકન માનવામાં આવે છે. તે નજીકના ભવિષ્યમાં કોઈ દુર્ઘટના થવાનો સંકેત આપે છે.

ચપ્પુ,ડાઇનિંગ ટેબલ પર છરી-ચપ્પાને ક્રોસમાં રાખવું અશુભ મનાય છે. તેના કારણે ઘરના સદસ્યો વચ્ચે ઝઘડો થાય છે.પ્લેટફોર્મ, ડાઇનિંગ ટેબલ વગેરે પરથી ચપ્પાનું નીચે પડવું અશુભ હોય છે.નવજાત શિશુના તકિયા નીચે નાનું બંધ કરી શકાય તેવું ચપ્પુ રાખવું શુભ હોય છે.ભેટ તરીકે ક્યારેય ચપ્પુનો સ્વીકાર ન કરવો. પરંતુ જો કોઈ વ્યક્તિ તમને ચપ્પુ ભેટમાં આપે તો તેના ખરાબ પ્રભાવમાંથી બચવા માટે તેને પૈસા આપો.

કાળા વસ્ત્ર, ઘરની બહાર નીકળતી વખતે જો કાળાં કપડાં પહેરેલી કોઈ વ્યક્તિ સામે મળે તો તેને અપશુકન માનવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં તે વ્યક્તિએ થોડો સમય રોકાઈને તથા પાણી પીને ફરીથી કામ પર નીકળવું જોઈએ. શુભ પ્રસંગે કાળાં કપડાં પહેરવાં અપશુકન માનવામાં આવે છે.

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ભગવાને આપણને બનાવ્યા છે તો પણ ઘણા લોકો એવું માને છે કે કેટલાક પક્ષીઓ, પ્રાણીઓ અને કેટલીક વસ્તુઓ શુભ અને અશુભ હોય છે,આજે આપણે આ લેખમાં એવા જ શુભ અને અશુભ પ્રાણીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.વિચારો કે તમે કોઈ સારા કામ માટે ક્યાંક જઇ રહ્યા છો અને અચાનક એક બિલાડી તમારા રસ્તાને કાપી નાખે છે તો ચોક્કસ, તમારા મગજમાં ભય અથવા દ્વિધા ઉભી થાય છે.

તમારા પગ એક ક્ષણ માટે ત્યાં રોકાઈ જાય છે. આપણે ઘણી વાર સાંભળ્યું છે કે બિલાડીનો માર્ગ કાપવો અશુભ છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે થોડા સમય માટે રોકાઈ જાવ છો પછી તેને ક્રોસ કરો છો. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે બિલાડી સિવાય પણ બીજા ઘણા પ્રાણીઓ છે જે તેમનો માર્ગ કાપવા માટે ખૂબ જ કષ્ટદાયક છે. શકુનાસ્ત્ર અનુસાર, અમુક ચોક્કસ સંજોગોમાં કોઈ પ્રાણી પક્ષીનો માર્ગ કાપવો એ મોટો અપશુકન માનવામાં આવે છે. આ ફક્ત તમારા કામમાં નિષ્ફળ જ નહીં પરંતુ મૃત્યુ સુધી તમને ગળે લગાવે છે.

હાથી,હાથીને આપણા ગણેશ ભગવાનનો અવતાર માનવામાં આવે છે,અને આપણે એનાથી જ અંદાજ લગાવી શકીએ છીએ કે હાથી આપણા માટે કેટલા શુભ છે.તમને જણાવી દઈએ કે કોઈ મહત્વપૂર્ણ કાર્ય માટે તમે ઘર થી બહાર નીકળો છો,અને તમને રસ્તા માં કોઈ હાથી જોવા માં મળે છે તો સમજવાનું કે એ કાર્ય માં તમને સફળ થવા માં કોઇ રોકી નહીં શકે,ભગવાન ગણેશ તરીકે ગણાતા હાથીઓ હંમેશાં આપણા માટે શુભ ચિહ્નો રાખે છે.

સાપ,શકુનશાસ્ત્ર અનુસાર, જો સાપ ડાબેથી જમણે તમારા માર્ગ ઉપર આવે છે તો તે અશુભ છે. આ તમારા કામને બગાડી શકે છે. તે જ સમયે દુશ્મનો દ્વારા તમારા નુકસાનનું જોખમ રહે છે.બિલાડી,આપણે નાનપણથી જ જુદા જુદા લોકો પાસે થી સાંભળ્યું છે કે બિલાડીઓ ભૂત છે ,પરંતુ તમે કોઈ વાર બિલાડીઓ ના ઝગડા વિસે સાંભળ્યું છે.તમને જણાવી દઈએ કે જે ઘર માં હંમેશા બિલાડીઓ લડે છે એ ઘર માં મોટી મુશ્કેલીઓ આવવાની સંભવના છે,કહેવાય છે કે ઘર માં બિલાડીઓ જગડે છે એ ઘર માં હંમેશા ઝગડા થતા રહે છે.નોળિયો,દિવસ દરમિયાન નોળિયાનું દર્શન કરવું શુભ નથી.

આનો અર્થ એ છે કે દુશ્મન તમારા કાર્યને બગાડવા માટે તમામ પ્રયાસ કરી રહ્યું છે.ડુક્કર,જો તમે ક્યાંક જાવ છો અને જો ડુક્કર ડાબી બાજુથી રસ્તો કાપી નાખે છે તો તે પણ યોગ્ય માનવામાં આવતું નથી. આનો અર્થ એ કે તમે તમારા કાર્યને પૂર્ણ કરવામાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડશે.ગાય ની વાછડી,શાસ્ત્રો ના અનુસાર તો ગાય આપણા માટે તો હંમેશા શુભ સંકેત આપે છે,પણ વાત કરીએ ગાય ના વાછડી ની તો શાસ્ત્રો માં જણાવ્યું છે કે જ્યારે દૂધ દો થી વખતે ગાય નું વાછડું બેસી જાય છે અથવા ઉંચા અવાજ માં બોલે છે તો એને અશુભ માનવામાં આવે છે.

કાદવવાળો કૂતરો,જો તમે કોઈ કૂતરો રસ્તામાં કાદવમાં લપેટાયેલો જોશો અને તે તમારો રસ્તો કાપી નાખે છે તો તે અશુભ છે. આનો અર્થ એ છે કે તમારા જીવનમાં દુઃખનું પ્રમાણ વધવાનું છે,શાસ્ત્રો નું માનો તો જે ઘર ની સામે કૂતરું રડે છે એ ઘર માં ખૂબ મોટી સમસ્યા આવવાની શક્યતા છે,કૂતરું માણસો નું ખાસ મિત્ર માનવામાં આવે છે,પણ શાસ્ત્રો ના અનુસાર કુતરા નું રડવું અશુભ માનવામાં આવે છે.ગાયનું ટોળું,જો તમે ક્યાંક જાવ છો અને અચાનક ગાયનો ટોળું તમારો રસ્તો રોકે છે તો તમારે ત્યાં જ રોકાઇ જવું જોઈએ.

ખરેખર ગાય તમને સંકેત આપી રહી છે કે તમે આગળ જોખમમાં છો. તે એક રીતે તમારું રક્ષણ કરે છે. આ સિવાય લાંબી મુસાફરી કરતી વખતે જો ગાયની ગાયનો અવાજ સંભળાય તો તે પ્રવાસ રદ કરવો જોઇએ. આ ગાયની નિશાની છે કે તમારી યાત્રા દુઃખદાયક રહેશે.ગાય વિશેની સારી બાબતો આપણા શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવી છે. શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જે ઘર ના દ્વાર પર ગાય જઇ ને રંભાય એ ઘર માં સુખ નું આગમન જલ્દી થાય છે.

ગાયને બધા પ્રાણીઓમાં ખૂબ જ સુધારણા માનવામાં આવે છે તેમજ ગાય ના દૂધ થી લઈ ને ગાય ના ગોબર નો ઉપયોગ પણ આપના આસ પાસ ની ઘણી પૂજા માં કરવામાં આવે છે.કબૂતર,એવું માનવામાં આવે છે કે કબૂતર મનુષ્ય માટે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઇએ કે જે ઘરમાં કબૂતર રહે છે,તે ઘરમાં શાંતિ ખૂબ જ હોય ​​છે. કબૂતરના રહેઠાણથી વાતાવરણમાં પણ સુધારો થાય છે.કાગડો,જો બહાર જતા સમયે કાગડો તમારા માથાને સ્પર્શ કરે છે તો સમજો કે તમે ખૂબ જ મુશ્કેલીમાં છો.

આનો અર્થ એ કે તમને થોડી શારીરિક પીડા થવાની છે. તમે કોઈ રોગનો ભોગ બની શકો છો, જે તમને મૃત્યુ પણ આપી શકે છે.ઘુવડ,ઘુવડ જે એક પક્ષી છે જે ફક્ત રાત્રે જ જાગે છે આપણે બધાએ નાનપણથી જ સાંભળ્યું છે કે ઘુવડમાં વિવિધ પ્રકારની દૈવી શક્તિ હોય છે. જો શાસ્ત્રનું માનીએ તો, ઘુવડ જે ઘરની ડાબી બાજુ બેસે છે અને તે ઘરમાં શાંતિ ઓછી થઈ જાય કરે છે.સમાગમ કરતો કૂતરો,શકુનશાસ્ત્ર અનુસાર, જો કોઈ સારા કામ માટે જતા હોય ત્યારે કૂતરો રસ્તામાં સમાગમ કરતા જોવામાં આવે તો તે શુભ માનવામાં આવતું નથી. આ સંકેત છે કે તમારું કાર્ય બગડશે.

રસ્તામાં કોઈ પ્રાણી જોવાનો અર્થ શું છે તે હવે તમે જાણી ગયા હશો. જો તમે આ માન્યતાઓમાં વિશ્વાસ કરો છો, તો પછી સંકેતોને સમજો અને તે મુજબ તમારું કાર્ય કરો. ફક્ત જો આપણે આ માન્યતાઓને એકવાર સ્વીકારીશું, તો નુકસાન થશે નહીં.ભેંસ,જો કોઈ કાળી ભેંસ અથવા આપણી આસપાસ રહેતો કાળો રંગનો કૂતરો મરી જાય તો સમજી લો કે આ શનિદેવનો ક્રોધ છે.શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે શનિદેવના ક્રોધને કારણે ભવિષ્યમાં કંઈક ખરાબ થઈ શકે છે.

Advertisement