લગાતાર 1 અઠવાડિયા સુધી યુવક અને યુવતી બાંધે શારીરિક સંબંધ,તો એમના પર શુ અસર પડે છે?..

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજે હું આપ સૌના માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું તો મિત્રો આજે આપણે વાત કરવા જઈ રહ્યા છે સંભોગ એ એક મનોરંજક કાર્ય છે કે કોઈ પણ માણસ કંટાળી શકતો નથી હકીકતમાં સંભોગ કરવાની ઇચ્છા ક્યારેય સમાપ્ત થતી નથી પરંતુ સવાલ એ છે કે સંભોગ કેટલું સારું છે કોઈને ડર વગર સેક્સ કેટલું હોવું જોઈએ જે પ્રજનન અથવા આરોગ્યને અસર કરતું નથી શું સતત સંભોગ પુરુષોની વીર્ય ગણતરીને અસર કરે છે.

Advertisement

સેક્સ વિશે મોટાભાગના લોકોનો અભિપ્રાય એ છે કે આ એક મનોરંજક કૃત્ય છે કે કોઈ પણ માણસ કંટાળી શકતો નથી હકીકતમાં સેક્સ કરવાની ઇચ્છા ક્યારેય સમાપ્ત થતી નથી પરંતુ સવાલ એ છે કે સેક્સ કેટલું સારું છે કોઈને ડર વગર સેક્સ કેટલું હોવું જોઈએ જે પ્રજનન અથવા આરોગ્યને અસર કરતું નથી શું સતત સેક્સ પુરુષોની વીર્ય ગણતરીને અસર કરે છે.તમે સાંભળ્યું જ હશે કે અઠવાડિયામાં એક વાર સેક્સ માણવું સારું છે અને ફળદ્રુપતાને નુકસાન કરતું નથી. પરંતુ શું તે સાચું છે કે દંતકથા છે કે વધુ સેક્સ માણવાથી શુક્રાણુઓની સંખ્યા ઓછી થઈ શકે છે અને વંધ્યત્વ થઈ શકે છે વધારે સેક્સ માણવું, કંટાળી જવું શારીરિક નબળાઇ અને વીર્યની સંખ્યામાં ઘટાડો જેવા દંતકથાઓમાં તમારે વિશ્વાસ ન કરવો જોઇએ.

જ્યારે સેક્સ ઓછું થાય છે ત્યારે શું થાય છે.જ્યારે શુક્રાણુઓ શરીરની અંદર એકઠું થવા લાગે છે ત્યારે તે ડીએનએને નુકસાન પહોંચાડે છે શરીરમાં વીર્ય ગરમી અને સંપર્કમાં લેવા માટે ખૂબ જ સંવેદનશીલ હોય છે જ્યારે લાંબા સમય પછી મુક્ત થાય છે ત્યારે તેમની ગતિશીલતા ગરમી અને કિરણોત્સર્ગથી પ્રભાવિત થાય છે પરિણામે પ્રકાશિત શુક્રાણુ અસામાન્ય કદના હોય છે ગણતરી ઓછી હોય છે અને ઓછી ગતિશીલતા હોય છે જે મળીને પુરુષ વંધ્યત્વમાં ફાળો આપે છે.

નવા વીર્યથી પ્રજનન સુધરે છે.શરીરને વધુ વીર્ય બનાવવા માટે 24 થી 36 કલાકની જરૂર હોય છે તેથી સ્પષ્ટ છે કે સતત સેક્સ શુક્રાણુઓની સંખ્યા ઘટાડી શકે છે પરંતુ અહીં રસપ્રદ વાત એ છે કે તાજી શુક્રાણુઓમાં વધુ ગતિશીલતા હોય છે અને તે લાંબા સમય સુધી જીવે છે જે પ્રજનનક્ષમતામાં સુધારો કરે છે તેથી જો શુક્રાણુઓ ખૂબ જ લાંબા સમય સુધી શરીરની અંદર એકઠા થાય છે તો તે ફળદ્રુપતાને ઘટાડે છે કારણ કે તે ગરમી અને નુકસાનના સંસર્ગ માટે વધુ સંવેદનશીલ બને છે નિષ્ણાતો માને છે કે નબળા સ્ખલનથી વ્યક્તિની ફળદ્રુપતા જોખમમાં મુકાઈ શકે છે અને એક માણસ 7 દિવસ સુધી સ્ખલન વિના જીવી શકે છે.

દર- 2-3 દિવસે સેક્સ કરવું એ વધુ સારો ઉપાય છે.તેથી જો તમે કલ્પના કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યાં છો તો તમારા માટે દર 2-3 દિવસમાં સંભોગ કરવો સારું છે આ રીતે પકાવવાની નાની ભઠ્ઠી માટે તાજી શુક્રાણુ ઉપલબ્ધ છે અને તેનાથી વિભાવનાની સંભાવના વધી શકે છે આ ઉપરાંત ઓવ્યુલેશન પહેલાં દરરોજ સંભોગ કરવો એ એક વધારાનો ફાયદો છે કારણ કે તે પ્રજનનક્ષમતામાં ઘણો સુધારો કરે છે.સુખી મન મારા.જો તમે તમારા શરીરને જાણો છો તો તમારે પણ જાણવું જ જોઇએ કે આપણે કોની સાથે સંભોગ કરીએ છીએ તેની સાથે આપણી ભાવનાત્મક સંબંધ છે જે ખુશ મન માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

સેક્સ વિશે વિચારવું વધુ સારું છે.જો કોઈ પુરુષ અથવા સ્ત્રી સેક્સ વિશે વિચારે છે તો તે તેના મગજ માટે સારું છે સેક્સ વિશે વિચાર્યા પછી સેક્સ માણવું પથારી પર એક અલગ અનુભવ આપે છે 2009 માં જીન્સ ફોર્સ્ટરના અધ્યયનમાં આ વાત સામે આવી છે.લાંબા જીવનમાં મદદગાર.જે લોકો સેક્સ ઓછું કરે છે તેના કરતા વધુ સેક્સર્સ લાંબું જીવન જીવે છે જે લોકો વધુ સેક્સ કરે છે તે સેક્સ કરતા કરતા ઓછામાં ઓછા સાતથી આઠ વર્ષ વધારે જીવે છે આ 1993 ની સાલમાં ડ્યુક લોગીટ્યુડિનલ સ્ટડીમાં બહાર આવ્યું હતું.

પીડા ઘટાડવામાં મદદરૂપ છે.સેક્સ દરમિયાન ઓક્સીટોન નામનું રસાયણ આપણા શરીરમાંથી બહાર આવે છે જે કુદરતી પેઇનકિલર છે 1985 માં હાથ ધરવામાં આવેલા અધ્યયનમાં એવું જાણવા મળ્યું છે કે સેક્સમાં સંતોષ થયા પછી સ્ત્રીઓની પીડા ઓછી થઈ અને પીડા સહન કરવાની ક્ષમતામાં નોંધપાત્ર વધારો થયો.તાણ ઘટાડવામાં મદદગાર છે.સેક્સ કરવાનો સૌથી મોટો ફાયદો એ છે કે તમે તમામ પ્રકારના તણાવથી દૂર રહેશો તેવી જ રીતે સેક્સ કરતી વખતે હંમેશા ધ્યાનમાં રાખો કે પલંગમાં કોઈ પણ પ્રકારનું તણાવ ન હોવો જોઈએ. ફેબ્રુઆરી 2006 માં થયેલા એક અધ્યયનમાં સેક્સ પછી બ્લડ પ્રેશર ઓછું થાય છે જે તાણથી રાહત આપે છે આ અભ્યાસ મનોવિજ્ઞાની સ્ટુઅર્ટ બ્રોડી દ્વારા કરવામાં આવ્યો હતો.

જુવાન દેખાવામાં મદદગાર.જો તમે અઠવાડિયામાં ત્રણ વાર સેક્સ કરો છો તો પછી તમે બાકીના કરતા નાના દેખાશો. રોયલ એડિનબર્ગ હોસ્પિટલના અભ્યાસમાં આ વાત સાબિત થઈ નથી પરંતુ અમને. 2002 ના આ અધ્યયમાં જણાવાયું છે કે અઠવાડિયામાં ત્રણ વાર સેક્સ કરનારા યુવાનો અઠવાડિયામાં બે કે ઓછા સમયમાં સેક્સ કરતા કરતા વધુ યુવાન દેખાય છે ઉંમરમાં ઓછામાં ઓછા દસ વર્ષનો તફાવત છે સેક્સ આપણને ખુશ કરે છે અને આમાં ઘણા પ્રકારના કેમિકલ્સ આપણને મદદ કરે છે.

રોગ સામે લડવાની ક્ષમતામાં વધારો.સેક્સની મદદથી આપણે આપણા શરીરમાં રોગ સામે લડવાની ક્ષમતા પણ વધારી શકીએ છીએ 2004 માં વિલ્ક્સ યુનિવર્સિટીના એક અહેવાલમાં આ વાત સામે આવી છે અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે જે લોકો અઠવાડિયામાં એક અથવા વધુ વખત સેક્સ કરે છે તેઓમાં રોગો સામે લડવાની ક્ષમતામાં વધારો થાય છે સેક્સ દરમિયાન આઈજીએ નામનું એક કેમિકલ રચાય છે આ રસાયણ આપણને રોગોથી બચાવે છે.

ઊંઘ માટે મદદરૂપ.સંતુષ્ટ સેક્સ પછી આપણા શરીરને ઘણો આરામ મળે છે જેને કારણે ઘણીવાર સેક્સ પછી ઉંઘ સારી આવે છે મહિલા સફળ સ્વાસ્થ્ય માટેના બર્મન સેન્ટરના એક અહેવાલ મુજબ ઇન્ડોરપીન્સ નામનું એક કેમિકલ સેક્સ દરમિયાન આપણા શરીરમાંથી બહાર નીકળી જાય છે અને અવાજ ઉઘ માટે જવાબદાર છે.કોન્ડોમની મજા પણ.કેટલીકવાર લોકો એવું વિચારે છે કે કોન્ડોમનો ઉપયોગ સેક્સની મજાને ઘટાડે છે જો કે તે એવું નથી ઇન્ડિયાના યુનિવર્સિટીએ પોતાના નવા અધ્યયનમાં શોધી કાધયું છે કે કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરવાથી મસ્તી ઓછી થતી નથી. સલામત સેક્સ માટે કોન્ડોમ આવશ્યક છે.

મિત્રો હવે આપણે જાણીશું કે એક અઠવાડિયા માં કેટલી વાર બનાવવા જોઈએ શારીરિક સંબંધ.સેક્સ એ અત્યંત અંગત અને દરેક વ્યક્તિ માટે જુદી અનુભૂતિ છે આથી વ્યક્તિએ વ્યક્તિએ સેક્સનો પાવર અને સેક્સ કરવાની સંખ્યામાં પણ ફેર હોય જ કેટલાક લોકો અઠવાડિયામાં ત્રણથી ચાર વાર સમાગમ કરતા હોય છે તો કેટલાક લોકો દસ કે પંદરેક દિવસે એકાદ વાર સેક્સ કરતા હોય છે અને બની શકે કે બંને સ્થિતિમાં એ લોકો ખુશ હોય.

પરંતુ એક્સપર્ટ્સ કહે છે કે બંને પાર્ટનર્સ બધી રીતે ફીટ હોય તો અઠવાડિયામાં બે વાર સેક્સ કરવું જ જોઈએ. અમુક લોકો તો પિરિયડ્સ વખતે પણ સેક્સ કરતા હોય છે પરંતુ પિરિયડ્સના પાંચ-છ દિવસોને બાદ કરવામાં આવે અને જો બેમાંથી કોઈક પાર્ટનરને કોઈક બીમારી ના હોય તો થોડોઘણો થાક હોય તોય અઠવાડિયામાં બે વાર સેક્સ કરવું જ જોઈએ.આને કારણે તમે શારીરિક રીતે પણ અત્યંત ફીટ રહી શકશો અને તમને માનસિક રીતે પણ ઘણી રિલીફ રહેશે. કારણ કે સેક્સને બહાને તમે ઘણુંબધું શેરિંગ કરતા હો છો અને એ શેરિંગને કારણે તમે તમારા ઘણા તણાવને બહાર ફેંકતા હો છો જેથી તમે સ્ટ્રેસ ફ્રી રહી શકો છો.

Advertisement