વિવાદો માં રહેનારી કાજલ મહેરિયા છે ગાડીઓની શોખીન,જીવે છે આવું આલીશાન જીવન,જુઓ તસવીરો…

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ગુજરાત રાજ્યમાં પણ હવે ધીમે ધીમે મનોરંજનને વધુ પ્રોત્સાહન આપી રહ્યા છે. હા, ગુજરાતમાં સંગીત અને ફિલ્મોને વધુ મહત્વ આપવામાં આવે છે. જ્યારે પણ કોઈ જગ્યાએ સંગીતનું આયોજન કરવામાં આવે છે તો લોકો દૂર દૂરથી જોવા આવે છે. સંગીતની દુનિયામાં કિંજલ દવે, કાજલ મહેરીયા જેવા દિગ્ગજ કલાકારો સક્રિય છે, જેઓ દર્શકોને મનોરંજન કરાવવાની એક તક છોડતા નથી. આવામાં આજે અમે તમને કાજલ મહેરીયા વિશે વિગતે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.જોકે કાજલ બહેન આજે જ્યાં પહોંચ્યા છે, ત્યાં પહોંચવા માટે તેની પાછળ ઘણો સંધર્ષ છૂપાયેલ છે. તેઓ શરૂઆતથી આવા ફેમસ નહોતા પંરતુ તેઓ એ પોતાની મહેનત દ્વારા આ અલગ સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે. તેઓ ગુજરાતના મહેસાણા જિલ્લાના વિસનગર તાલુકાના ગોઠવા ગામના છે. તેમનો જન્મ વર્ષ 1992માં થયો હતો.

Advertisement

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે પણ કાજલ મહેરિયાનો પોગ્રામ હોય તો હજારો લોકો તેને જોવા માટે ઉમટી પડતાં હોય છે. જોકે તેની પાછળનું કારણ કાજલની મહેનત અને તેની પોતાની આવડત છે. એક સામાન્ય કુટુંબમાં જન્મેલા કાજલ મહેરીયા પોતાની મહેનત દ્વારા આ સફળતા પ્રાપ્ત કરી ચૂક્યા છે. આજે તેઓ લાખો લોકોના દિલ પર રાજ કરે છે.તમે બધા જાણતા હશો કે કાજલ મહેરિયા યુ ટ્યુબ પર પણ સક્રિય રહે છે, તેઓના ગીતો કરોડો વ્યુ મેળવી ચૂક્યા છે. તેઓની મહેનત આજે ફરી છે અને લોકો તેમને પસંદ પણ કરી રહ્યા છે. તેઓ ગરબાની સાથે સાથે લગ્ન ગીતો, હિન્દી ગીતો, મ્યુઝિક આલ્બમ, બેવફા ગીતો આવા માટે પ્રખ્યાત છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે કાજલ મહેરિયાને બાળપણ થી જ સંગીત પ્રત્યે રસ હતો. જેના લીધે તેઓ નાનપણથી જ ગીતો ગાતા આવે છે. તેમની ગીતો પ્રત્યેની આવડતને લીધે જ તેઓ સફળ થવામાં સક્ષમ બની શક્યા છે. તેઓના આજે દરેક ગીતો હિટ થાય છે.કાજલ મહેરીયા સૌથી પહેલા જીગ્નેશ કવિરાજના તાલે આલ્બમ અને સોંગમાં જે વર્ષ 2004 માં આવ્યો હતો. જેને લોકોએ ખૂબ પસંદ કર્યો હતો અને આ સોંગને લીધે આજે તેઓ ફેમસ બની ગયા છે. આ પછી વર્ષ 2015માં તેઓ મોઢેરા ખાતે ગયા હતા, જ્યાં તેમનું નામ ખૂબ ચર્ચામાં આવી ગયું હતું. જેના પછી તેઓ ધીમે ધીમે સફળતાની સીડી ચઢતા ગયા અને આજે લોકોના દિલમાં રાજ કરવામાં સફળ પણ થયા.

આ બાદ તેમની યુટ્યુબ ચેનલમાં પણ લોકોનો સારો પ્રતિસાદ મળવા લાવ્યો અને આજે તેમના દરેક વીડિયો પણ લાખો વ્યુ મળી રહે છે. હા, આજે તેઓ યુટયુબ પર પણ વીડિયો મુકતા રહે છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે કાજલ મહેરિયાના લગ્ન થઈ ચૂક્યા છે અને આજે તેઓ આલિશાન અમે વૈભવી જિંદગી જીવી રહ્યા છે.લગ્નમાં જાણીતા ગાયકો અને તેમના રેલાતા સૂરો પર નાચતા જાનૈયાઓ જોવા મળે તે ખૂબ સામાન્ય દૃશ્ય છે પરંતુ કોરોના કાળમાં યોજાતા લગ્નનોમાં કેટલાક નિયમો આડે આવી જતા પોલીસ માટે વરઘોડા માથાના દુ:ખાવા સાબિત થઈ રહ્યા છે. હજુ તો પૂર્વ રાજ્ય મંત્રી કાંતિ ગામિતના લગ્ન પ્રસંગે યોજાયેલા ‘કોરોના ગરબા મહોત્સવ’ની ઘટનાના પડધા શમ્યા નથી ત્યાં તો રાજ્યમાં નવા લગ્ન પ્રસંગનો વિવાદ સામે આવી ગયો છે. હકિતતમાં તાજેતરમાં જ મહેસાણાના વિસનગરમાં વાલમ ગામે યોજાયેલા લગ્ન પ્રસંગમાં લોક ગાયિકા કાજલ મહેરિયાના ગીતોના તાલે નાચતા જાનૈયાઓ માટે આફત આવી છે. વરઘોડામાં 100થી વઘુ લોકોનું ટોળું એકઠું થતા પોલીસ ફરિયાદ થઈ છે.

કાજલ મહેરિયાના ઇન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પર આ લગ્ન પ્રસંગનો વીડિયો મૂકવામાં આવ્યો હતો. વીડિયો કાજલે લાઇલ કર્યો અને ત્યારબાદ વિવાદ છંછેડાઈ ગયો હતો. એક બાજુ સરકાર અને પોલીસ બંને કોરોના અને ગાઇડલાઇનના મુદ્દે ફિક્સમાં મૂકાયેલા છે ત્યારે નિયમો સૌના માટે સમાન હોવાના કારણે પોલીસ ફરિયાદ થવી સ્વાભાવિક છે. જોકે, વીડિયો ખૂબ વાયરલ થતા પોલીસ દોડતી થઈ અને અંતે વિસનગરમાં નિયમોના ભંગ બદલ પોલીસ ફરિયાદ નોંધાઈ છે.કાજલ મહેરિયાના વરઘોડાના ગીતો પર નાચતા જાનૈયા અને માનૈયાનો આ વરઘોડો સોશિયલ મીડિયામાં વાયરલ થયો છે. આ મામલે વિસનગર તાલુકા પોલીસ મથકમાં કાજલ મહેરિયા ઉપરાંત 14 વ્યક્તિ સામે પોલીસ ફરિયાદ નોંધવામાં આવી છે. હકિતમાં આ પ્રસંગ વાલમ ગામના હરજીભાઈ રબારીના દીકરીના લગ્ન પ્રસંગનો હતો. જોકે, આ વીડિયોના કારણે પોલીસે જાહેરનામાના ભંગની ફરિયાદ દાખલ કરી છે.

પોલીસે પોલીસે આ મામલે હરજી ભાઈ રબારી અને તેમના પરિવારના અન્ય વ્યક્તિઓ કાજલ મહેરિયા અને સાઉન્ડ વાળા સહિત કુલ 14 વ્યક્તિ તેમજ વીડિયોમાં અન્ય દેખાતા વ્યક્તિઓ સામે ફરિયાદ નોંધી છે. જોકે, લગ્નસરા સમાપ્ત થવાની અણીએ છે ત્યારે આ પ્રકારની ફરિયાદ દ્વારા હજુ કોઈ ભૂલ કરતું હોય તો ચેતે તેવો સંદેશો આપવાનો પ્રયાસ હોઈ શકે છે. પરંતુ હાલ તો લગ્ન પ્રસંગમાં ટ્રોલીમાં ઊભીમાં ભીડથી દૂર ગાઈ રહેલી કાજલ પર આફત આવી છે.જોકે, વાયરલ વીડિયોને જોતા માલુમ પડે છે કે આ વીડિયોમાં કાજલ મહેરિયા ગાઈ રહી છે ત્યારે તેની સાથે ટ્રોલીમાં જોવા મળતા એક પણ વ્યક્તિના મોઢે માસ્ક નથી. ઉપરાંત લગ્નના વરઘોડામાં પણ માસ્કની સમ ખાવા પૂરતી હાજરી જોવા મળી નહોતી. લગ્નપ્રસંગની મોજમાં લોકો મસ્ત હતા પરંતુ આખરે કાજલના ઇન્સ્ટાગ્રામ વીડિયોના કારણે મામલો ફેલાઈ ગયો હતો.

મિત્રો આજે આપણે ખાસ વાત કરવાના છીએ આખા ગુજરાત ને ઘેલું કરનાર એકમાત્ર મહેસાણાની ભાષા બોલતી કલાકારો એટલે કે કાજલ બેન મહિરિયા મિત્રો આજે આપણે તેમનાં જીવન વિશે જોઈશું તેમને કરેલા સંઘર્ષ વિશે વાત કરીશું તો તેઓની હાલની લાઈફસ્ટાઈલ વિશે પર પણ એક નજર નાખીશું તો આવો મિત્રો આપણે જાણીએ કાજલ બેન મહિરિયા વિશે વગતે.જ્યારે જ્યારે બેન કાજલ નો પ્રોગ્રામ હોય છે ત્યારે તે સ્થાન પે એક લાખથી વધુ ચાહકો ઉમટી પડતા હોય છે.એક સામાન્ય કુટુંબમાં જન્મેલા અને પોતાના માનસિક શક્તિ ના લગન અને મહેનતના દમ પર પૂરા ગુજરાતમાં લોકપ્રિયતા મેળવનાર કાજલ બેન મહેરીયા વિશે.

આજે આપણે વિસ્તારમાં જાણીશું ગુજરાતી સિંહણ ભકકકમ વગાડો જેવા નામથી જાણીતાં કાજલ બેન મહેરિયા ગુજરાતી મ્યુઝિક ના ક્ષેત્ર હિન્દી સોન્ગ, રાસ, ગરબા થતાં અન્ય સ્ટેજ પ્રોગ્રામ માં ખુબ જ લોકપ્રિય છે. કહેવાય છે કે જ્યારે તેઓ ગાતા હોય છે ત્યારે લોકોની નજર તેમનાં પરથી હટતી નથી.હાલમાં સોશિયલ મીડિયામાં પણ કાજલ બેન મહેરિયા છવાયેલા જ હોય છે અને એમાં સ્પેશ્યલ યૂટ્યુબમાં તો તેમનાં રોલા પડતાં હોય છે. યૂટ્યૂબ માં તેમનાં ગીતોના 20 મિલિયન કરતાં પણ વધારે વિવ્સ હોય છે. કાજલ બેન દરેક કેટેગરીમાં ખૂબ જ સુંદર ગીતો ગાયા છે.જેમાં નવા સોન્ગ હોય લોકગીત ભજન હોય કે લગ્ન ગીતો હોય કે પછી હોય રાસ ગરબા અને ગીતો ગાવામાં કાજલ મહેરીયા ચાર ચાંદ લગાવી દેતાં હોય છે. તો ચાલો દોસ્તો ગુજરાતના લોકપ્રિય ગાયક કાજલ બેન મહેરીયા ના લાઈફ સ્ટોરી ની શરૂઆત કરીએ.

મિત્રો કાજલ બેન મહિરિયાની કહાની શરૂઆત થાય છે ગુજરાત મહેસાણા જિલ્લામાં આવેલા વિસનગર તાલુકા ના ગોઠવા ગામથી જ્યાં થયો હતો કાજલ બહેનનો જન્મ.તારીખ 21 નવેમ્બર 1992 ના રોજ કાજલ બેન મહેરીયા નો જન્મ થયો તેમના પિતાનું નામ નગીનભાઈ છે જેઓ એક ખેડૂત છે.કાજલ મહેરીયા અને બાળપણથી જ ગીતો ગાવાનો ખૂબ શોખ હતો જ્યારે તે ભણવા જતાં ત્યારથીજ સ્કૂલના કાર્યક્રમમાં ગીતો ગાતા અને સ્કૂલ તરફથી વિવિધ કાર્યક્રમોમાં ભાગ પણ લેતાં અને તેઓના પરફોર્મન્સ થી લોકો રાજીપન થતાં.ધીરે ધીરે સમયાંતરે કાજલ મહેરીયા અને સિંગિંગ પ્રત્યે રૂચિ વધતી ગઈ અને ગીતો ગાવાની સ્કિલ ડેવલપ થઈ ગઈ કાજલ મહેરીયા સૌથી પહેલા ઈન્ટ્રોડ્યુસ થયા જીગ્નેશ કવિરાજ ના તાલે આલ્બમ અને સોંગમાં જે વર્ષ 2004 માં આવ્યો હતો.

જેમાં તેમણે પોતાનાં જિલ્લા તો પ્રસિદ્ધ મેળવીજ લીધી હતી સાથે સાથે આજુબાજુ ના ગામોમાં પણ પ્રસિદ્ધ મેળવી હતી.હવે તેઓનામાં થોડી ઘણી હિંમત તો આવીજ ગઈ હતી હવે સમય એવો હતો કે બસ કાજલ બેન ને એક એવો જોરદાર ચાન્સ મળી જાય અને તે પોતાને પરફોર્મ કરી ને સૌથી અલગ સાબિત કરે.હવે કાજલ બેન ધીમે ધીમે ગીતોનાં આલ્બમો બનાવવા લાગ્યા જેમાં સૌથી પેહલાં પોપ્યુલર થયેલું સોંગ “ડીજે લગન ના નવા આલ્બમ” આલ્બમ સોંગ 2015 ના મોઢેરા ખાતેના કાર્યક્રમમાં ગયા હતા ત્યારે આ સોન્ગ સ્ટેજ પ્રોગ્રામ દ્વારા ખુબજ ચર્ચામાં આવી ગયું હતું.જે પબ્લિકની વચ્ચે ખૂબજ લોકપ્રિય થયું હતું અત્યારે કાજલ મહેરીયા 700 થી વધુ આલ્બમ ગીતો ગાઈ ચૂક્યા છે અને લગભગ 200 થી વધુ ગુજરાતી લોકગીતો દ્વારા ગુજરાતના ખૂણે ખૂણે અને વર્તમાનમાં પણ સારા ગુજરાતી ગીતો ગાય ને લોકોને મોજ કરાવે છે.

તેમને ગીતો એવા સરસ હોય છે કે તે ગમે તેને પોતાના ગીતોથી ચાહક બનાવી શકે છે તેના અત્યારના પોપ્યુલર થયેલા ગીતોમાં સ્વીફ્ટ કાર મોટર કાર રોણા તો ફરવાના બેવફા તુને મુજકો પાગલ કર દીયા વગેરે ગીતો છે જે ખુબજ પ્રખ્યાત થયાં હતાં જેમાં લગભગ 100 મિલિયન વિવ્સ પણ આવી ચુક્યા છે.આજ રીતે યુટ્યુબ પર કાજલ બેન છવાઈ ગયા હતાં. મિલિયનો વિવ્સ મેળવી ચૂક્યાં બાદ પુરા વર્લ્ડમાં જ્યાં જ્યાં ગુજરાતિ વસે છે ત્યાં તેમને નવરાત્રિમાં ગીતો ગાવા માટે ઇન્વાઇટ કરવામાં આવે છે. કાજલ મહેરીયા ને મળેલા એવોર્ડ ની વાત કરીએ તો 2018 માં આવેલું ગીત બેવફા તુને મુજકો પાગલ કર દીયા અને મળ્યા માં ના આશીર્વાદ સોંગ ને એવોર્ડ મળી ચૂક્યાં છે.જે સ્ટુડિયો સરસ્વતી માંથી રિલીઝ થયું હતું.મિત્રો કાજલ મેહેરીયાના આલ્બમ અને સોંગ સ્ટુડિયો સરસ્વતી એકતા સ્ટુડિયો, પાયલ મ્યુઝિક ગોપાલ ફિલ્મ સ્ટુડિયો બંસીધર, કે એમ ડિજિટલ જેવી ગુજરાતી મ્યુઝિક કંપની માંથી કાજલ મહેરીયા ના ગીતો યૂટ્યુબમાં અને બીજા પ્લેટફોર્મ્સ પર રિલીઝ કરવામાં આવે છે જેના વિવ્સ મિલયનોમાં હોય છે.

આ ઉપરાંત મ્યૂઝિક કમ્પોઝર કરવા માટે સંગીત અને રાહુલ નાળિયા નો ખૂબ જ સપોર્ટ રહ્યો છે કાજલ મહેરીયા ની પર્સનલ લાઇફની વાત કરીએ તો તેમના લગ્ન થઈ ચૂક્યા છે.ઘણાં લોકોને આ વાત થી નવાઈ લાગી હશે પરંતુ તેમનાં લગ્ન થઈ ચૂક્યા છે.મિત્રો કાજલ બેન ના હસબન્ડ નું નામ ઉમંગ ગોસાઈ છે.કાજલ મહેરીયા બોલીવુડ એકટ્રેસ અનુષ્કા શર્મા અને એક્ટર સલમાન ખાનથી ઇન્સ્પાયર થયેલ છે.તો મિત્રો અંતમાં ફક્ત એજ કહેવુ છે કે કાજલ મહેરીયા એક સામાન્ય બેકગ્રાઉન્ડ ધરાવતા કુટુંબમાં જન્મ્યા હોવા છતાં અને કોઈપણ મ્યુઝિક ની તાલીમ લીધા વગર પણ આજે પોતાના ટેલેન્ટ અને મહેનતના દમ પર પહોંચ્યા છે.તેઓ નવા સુંદર અને યુવા વર્ગ માટે રોલ મોડલ છે તેઓએ પોતાનું નામ આખા ગુજરાતમાં બનાવ્યું છે. આજની જનરેશન માટે તે ખુબજ સારું ઉદાહરણ છે જીવનમાં કંઈક કરી બતાવવા નું અને પોતાની પેશન થી નામ કમાવાનું.તો મિત્રો આવું છે કાજલ બેન મહેરિયાનું જીવન.

Advertisement