શારીરિક સબંધ બાંધતા પહેલા ક્યારે ના કરવુ જોઇએ આ 6 વસ્તુનુ સેવન,નહિ તો મુડ થઇ જશે ખરાબ……

લોકો રાત્રિભોજનમાં ઘણીવાર આવી કેટલીક ચીજો ખાય છે, જેના કારણે તેમનું પેટ પરેશાન થઈ જાય છે અને તેઓ સેક્સ માણવામાં સમર્થ નથી હોતા. જો તમે તમારા અને તમારા જીવનસાથી વચ્ચે પેટની પીડા અથવા ગેસ જેવી સમસ્યાઓ ન માંગતા હો, તો સેક્સ પહેલાં આ વસ્તુઓ ખાશો નહીં. ચાલો જોઈએ કે તે ખરાબ વસ્તુઓ શું છે.

કોફી:કોફીમાં હાજર કેફીનનું વધુ પ્રમાણ તમારા શરીરમાં કાર્ટિસોલ નામના સ્ટ્રેસ હોર્મોનનું સ્તર વધારે છે. તે તમને આરામ કરવાની મંજૂરી આપતું નથી અને જાતીય ઉત્તેજનાને પણ ઘટાડે છે. તેથી જો તમને ખાધા પછી કોફી પીવાની ટેવ હોય, તો તેને બદલો, નહીં તો તમારી સેક્સ લાઇફ કંટાળાજનક બની જશે.

ફ્રેન્ચ ફ્રાઈસ / પોપકોર્ન:બધી ખાદ્ય ચીજો કે જેમાં વધારે પ્રમાણમાં મીઠું હોય છે, જેમ કે – ફ્રેન્ચ ફ્રાઈસ અથવા પફકોર્ન તમારી સેક્સ લાઇફ માટે સારું નથી. મીઠાની વધારે માત્રા શરીરમાં પાણીની રીટેન્શન વધારે છે, જે ઉબકા અને ઉલટીનું કારણ બની શકે છે. જીવતંત્ર માટે તે મહત્વનું છે કે શરીરમાં રક્ત પરિભ્રમણ વધુ સારું છે, પરંતુ મીઠું એક અવરોધ બની શકે છે.

ફળ:ઘણા લોકો રાત્રિભોજન પછી પણ ફળો ખાય છે, પરંતુ હું તમને જણાવી દઈએ કે ફળો ખૂબ જ ઝડપથી પચે છે, જેના કારણે તમને ગેસ અને ટોર્સિયનની સમસ્યા ખૂબ જલદી થઈ શકે છે, તેથી રાત્રિભોજન પછી કે બપોરના ભોજન પછી ફળો. ખાવા નહીં.

દારૂ:સેક્સ પહેલાં ક્યારેય બિયર અથવા વાઇન ન પીવો. તમે ઘણી ફિલ્મોમાં જોયું જ હશે કે જ્યારે કોઈ કપલ પીવે છે, તો તેમાંથી એક સૂઈ જાય છે. ખરેખર, બિઅર અથવા વાઇન શરીરમાં મેલાટોનિન વધારે છે, જે નિંદ્રા હોર્મોન છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમને લાગે કે વાઇન પીધા પછી, તમારો સાથી વધુ રોમેન્ટિક બનશે, તો તે જરૂરી નથી, કારણ કે તે સૂઈ પણ શકે છે.

સોયા:સેક્સ સમયે શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું સ્તર વધારે હોવું એ પુરુષ અને સ્ત્રી બંને માટે ખૂબ મહત્વનું છે. સોયા એક એવું ઉત્પાદન છે જે તમારા શરીરમાં હોર્મોન્સનું અસંતુલન કરી શકે છે. જો પુરુષો દિવસમાં 120 મિલિગ્રામથી વધુ સોયા લે છે, તો પછી તેમનું ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું સ્તર ઘટે છે. તેથી, નિષ્ણાતો સેક્સ પહેલાં તેને ન ખાવાની સલાહ આપે છે.

શાકભાજી:બ્રોકોલી, કોબીજ અને સ્પ્રાઉટ્સ શાકભાજીનું ઉત્પાદન કરતા મિથેન છે, જેના કારણે તમને ગેસની સમસ્યા થઈ શકે છે. જો તમે તેને ખાઈ રહ્યા છો, તો પછી સારી રીતે રસોઇ કરવાની કાળજી લો જેથી તેમને ગેસ ન થાય.