મુસેવાલા હત્યા કેસમાં નવો ખુલાસો, આ વ્યક્તિને મારવા નીકળ્યા હતા શૂટર, અચાનક પ્લાન બદલાયો અને સિદ્ધુ મુસેવાલાને નિશાન બનાવાયો…

સિદ્ધુ મુસેવાલા મર્ડર કેસમાં દરરોજ નવા ખુલાસા થઈ રહ્યા છે. તે જ સમયે, સિદ્ધુ મુસેવાલા હત્યા કેસમાં એક નવી વાત સામે આવી છે. વાસ્તવમાં, શૂટર્સનો અસલી નિશાનો ગેંગસ્ટર ડાગર હતો, જેણે લોરેન્સ પાસેથી 5 કરોડની ખંડણી ઉઘરાવી હતી, જ્યારે શૂટર્સ તેને મારવામાં નિષ્ફળ ગયા ત્યારે તેણે મૂઝવાલાને મારી નાખ્યો. ગેંગસ્ટર અમિત ડાગરે લોરેન્સ પાસેથી પણ ખંડણી માંગી હોવાનું મનાય છે.

Advertisement

કોણ છે અમિત ડાગર.દિલ્હી-ગુરુગ્રામ ગેંગસ્ટર કૌશલનો ખાસ મનાતા અમિત ડાગર હાલ પંજાબમાં જ પોલીસ રિમાન્ડ પર છે. તેના પર ગયા વર્ષે 7 ઓગસ્ટ 2021ના રોજ યુવા અકાલી નેતા વિકી મિદુખેડાની હત્યાનો પણ આરોપ છે.

કહેવાય છે કે આ હત્યા બાદ ડાગર અને બિશ્નોઈ વચ્ચે મનભેદ વધી ગયો હતો. ડાગર 2006માં ત્યારે ચર્ચામાં આવ્યો હતો જ્યારે તેના પર ગેંગસ્ટર ચૈલુની હત્યાનો આરોપ હતો. અમિત ડાગર વિરુદ્ધ 20 થી વધુ ગુનાહિત કેસ નોંધાયેલા છે.

ગેંગસ્ટર સુરેન્દ્ર ગ્યોંગનો સાથ મળ્યોઃ TOIના અહેવાલ મુજબ, નકલી પોલીસ એન્કાઉન્ટરમાં માર્યા ગયેલા ગેંગસ્ટર સંદીપ ગડોલીના મૃત્યુ પછી ડાગર અને કૌશલ કથિત રીતે કુખ્યાત ગેંગસ્ટર સુરેન્દ્ર ગ્યોંગ સાથે ભળી ગયા હતા.

જેઓંગ સાથે, ડાગર અનેક હત્યાઓ, હત્યાના પ્રયાસ અને ખંડણીના કેસમાં સામેલ હતો. ત્યારબાદ 2016માં ગેંગસ્ટર મહેશ ઉર્ફે એટેકની હત્યામાં પણ તેનું નામ સામે આવ્યું હતું. તાજેતરમાં, તેના પર જેલમાં રહીને પણ ઘણા ઉદ્યોગપતિઓ, પ્રોપર્ટી ડીલરો અને બુકીઓની છેડતી કરવાનો આરોપ હતો.

લોરેન્સના સાગરિતો કરતા હતા રેકી.યુવા અકાલી નેતા વિકી મિદુખેડાની હત્યા બાદ લોરેન્સની ગેંગ અમિત ડાગરની પાછળ હતી. મૂઝવાલાની હત્યા બાદ 2 જૂને લોરેન્સ ગેંગના બે સાગરિતો દિનેશ ઉર્ફે ગંગારામ અને સંદીપ આહીરને પકડવામાં આવ્યા હતા.

આ જ ક્રમમાં પૂર્વ ડાકુ રામદત્ત ઠાકુરની પણ ધરપકડ કરવામાં આવી હતી, જેણે આ ગુનેગારોને આશ્રય આપ્યો હતો. નાયબ પોલીસ અધિક્ષક દીપક ખંડેલવાલના જણાવ્યા અનુસાર, આ બે ગોરખધંધો ડાગરને મારવા જઈ રહ્યા હતા.પરંતુ તે પહેલા જ પોલીસે વિકી મીડ્ડુખેડા હત્યા કેસમાં ડાગરની ધરપકડ કરી હતી.

લોરેન્સ બિશ્નોઈ પાસેથી ખંડણીની માંગણી.અહેવાલો અનુસાર, વર્ષ 2017-18 દરમિયાન અમિત ડાગરે લોરેન્સ બિશ્નોઈને ધમકી આપીને પાંચ કરોડની ખંડણી માંગી હતી. ડાગર માત્ર એ બતાવવા માંગતો હતો કે તે બિશ્નોઈ કરતા પણ મોટો ગેંગસ્ટર છે.

જ્યારે લોરેન્સે ખંડણી ચૂકવવાનો ઇનકાર કર્યો ત્યારે ડાગરે જયપુરમાં લોરેન્સ સાથે જોડાયેલી કન્સ્ટ્રક્શન કંપનીના અધિકારીની હત્યા કરી. કહેવાય છે કે આ પછી બિશ્નોઈએ ડાગરને પાંચ કરોડ રૂપિયાની ખંડણી આપી હતી.

સિદ્ધુ મુસેવાલાની હત્યા બાદ ગુંડાઓમાં ભયનો માહોલ છે. લોરેન્સ બિશ્નોઈની અરજી ફગાવી દેવાયા બાદ હવે ગેંગસ્ટર જગ્ગુ ભગવાનપુરિયા અને અમિત ડાગરે પણ સુરક્ષા માટે હાઈકોર્ટનો સંપર્ક કર્યો છે. અરજીમાં અપીલ કરવામાં આવી છે કે જો જગ્ગુને પૂછપરછ માટે જેલની બહાર લાવવામાં આવે તો તેને બુલેટ પ્રુફ જેકેટમાં અને બુલેટ પ્રુફ કારમાં જ લાવવામાં આવે.

3 જૂનના રોજ, લોરેન્સ ગેંગના બે ઓપરેટિવ દિનેશ ઉર્ફે ગંગારામ (20) રહેવાસી ખોડ પોલીસ સ્ટેશન પટૌડી (હરિયાણા) અને સંદીપ આહિર (20) રહેવાસી ગોરિયાવાસ પોલીસ સ્ટેશન પટૌડી (હરિયાણા)ને ધોલપુરના દિહોલી પોલીસે ધોંડેકાપુરામાં અનિકટમાંથી ધરપકડ કરી હતી. આરોપીઓની સાથે તેમને આશ્રય આપનાર ડાકુ રામદત્ત ઠાકુરની પણ પોલીસે ધરપકડ કરી હતી.

Advertisement