21 વર્ષની વહુ જોડે 65 વર્ષના સસરાએ કર્યા લગ્ન,કારણ જાણી અચક પામી જશો.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે,જેને લગ્ન પણ કહેવામાં આવે છે, તે એક સામાજિક અથવા ધાર્મિક રૂપે માન્યતા પ્રાપ્ત બે લોકો વચ્ચે, તેમ જ તેમની વચ્ચેના અધિકાર, અને કોઈપણ પરિણામે જૈવિક અથવા દત્તક લીધેલા બાળકો અને પરિવારો વચ્ચેનો અધિકાર છે. અમે એવી વ્યક્તિ વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ જેના વિશે તમે જાણીને ચોક્કસ આશ્ચર્ય થશે. હકીકતમાં, બિહારમાં રહેતા 65 વર્ષના એક વ્યક્તિએ એક એવા વ્યક્તિ સાથે લગ્ન કર્યા, જેની પોતાની વહુ 21 વર્ષની છે. તમને એ જાણીને ખૂબ જ આશ્ચર્ય થશે કે તેની વહુએ પણ તેના સાસરામાં તેના સાસરા સાથે લગ્ન કરવાની ના પાડી હતી.

Advertisement

બિહારના સમસ્તીપુર જિલ્લાના 65 વર્ષીય રોશન લાલની શું મજબૂરી હતી કે તેણે એક 21 વર્ષની છોકરી સાથે લગ્ન કરવાના હતા. દરેક લોકો આ લગ્ન વિશે સાંભળીને આશ્ચર્યચકિત થયા અને પ્રશ્નો પૂછવા લાગ્યા કે, સાસરાને આ પગલું ભરવાનું કારણ શું હતું. જ્યારે લોકો રોશન લાલને પ્રશ્નો પૂછવા લાગ્યા, ત્યારે તેઓએ લગ્નને મજબૂરી ગણાવ્યા. છેવટે, તેઓએ આ પગલું ભરવાની શું મજબૂરી હતી. જ્યારે તેનો છોકરો પણ લગ્ન માટે તૈયાર હતો, તો તેણે આ કેમ કરવું? ખરેખર રોશન લાલના પુત્રના લગ્ન સપના નામની યુવતી સાથે થયાં હતાં.

બારાત છોકરીના દરવાજે પહોંચ્યું, પરંતુ વાર્તામાં વળાંક ત્યારે આવ્યો જ્યારે રોશન લાલનો પુત્ર મંડપમાંથી છટકી ગયો. કારણ કે તેનો પુત્ર બીજી એક યુવતીને પ્રેમ કરે છે. તે રોશન લાલના ડરથી લગ્ન માટે તૈયાર થઈ ગયો પણ લગ્ન મંડપ સુધી પહોંચી શક્યો નહીં. આ રીતે વરરાજાના અચાનક ભાગી જતાં બંનેના પરિવારનું સન્માન થયું અને આખરે રોશન લાલ એ ઘરનું સન્માન બચાવવા માટે મોટો નિર્ણય લીધો અને પોતાની પુત્રવધૂ સપના સાથે સાત ફેરા લીધાં.

આવોજ એક બીજો કિસ્સો આપણે આજકાલના જમાનામાં જોઈએ છીએ કે અવનવા બનાવો બનતા રહેતા હોય છે. જેમાં ઘણી બધી ઘટનાઓ થતી હોય છે. પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી ઘટના વિશે જણાવશું જેના વિશે જાણીને તમે અત્યંત ચોંકી જશો. કેમ કે આપણે જે સમાજમાં વસીએ છીએ ત્યાં અમુક સંબંધો પર પાબંધી છે. જેમ કે એક છોકરો અને છોકરીના લગ્ન થાય તે એક માન્ય અને સામાન્ય બાબત માનવામાં આવે છે. પરંતુ આજે અમે તમને એક વ્યક્તિએ કરેલા લગ્નના એવા સંબંધ વિશે જણાવીશ જેના વિશે જાણીને તમે દંગ રહી જશો. તો મિત્રો જાણો આ લેખમાં તેના વિશે.

આજકાલ સમાજમાં ફેલાઈ રહેલ દૂષણોને કારણે એવા ઘણા બધા પારિવારિક જટિલ મુદ્દાઓ આપણી સમક્ષ આવતા હોય છે. આજે દરેક ઘરોમાં સામાન્ય થોડી ઘણી હિલચાલ હોય જ છે. જેમ કે તમે સાંભળ્યું હોય તો સસરા અને સાસુએ મળીને તેના દીકરાની વહુને ઘરમાંથી કાઢી મૂકી હોય, તેના પણ અત્યાચાર કરવામાં આવતા હોય, ઘણી વાર તો એવું પણ સામે આવતું હોય છે કે સાસરિયના લોકો વહુને મૃત્યુને ઘાટ પણ ઉતારી દેતા હોય છે. આ બધા બનાવો આજકાલ સમાજમાં દુષણ છે પરંતુ તેમ છતાં પણ ખુબ જ ઝડપથી બધે ફેલાઈ રહ્યા છે.

પરંતુ આજે અમે જે વાતનો ખુલાસો કરવાના છીએ તે જાણીને લગભગ તમે પણ વિચારવા માટે વિવશ થઇ જશો. કેમ કે મિત્રો આજે અમે તમને જણાવશું કે એક સસરાએ તેના દીકરાની વહુ સાથે જ લગ્ન કરી લીધા. મિત્રો કદાચ વ્યક્તિની ઉમર મોટી હોય તો પણ તે તેની સમકક્ષ પત્ર સાથે લગ્ન કરે. પરંતુ અહિયાં આ વ્યક્તિએ તેની દીકરીની ઉમરની પુત્રવધુ સાથે જ લગ્ન કરી લીધા. આ સમાચાર સાંભળીને લગભગ બધા જ લોકોને આશ્વર્ય થાય.

મિત્રો આ વાત છે ઉત્તરપ્રદેશના ગોરખપુરની. ગોરખપુરથી લગભગ ૨૫ કિલોમીટર દુર ડીહઘાટ નામનું ગામ છે અને ત્યાં આ ઘટના બની હતી. ત્યાં એક મોટી ઉમર વ્યક્તિએ તેના જ મોટા દીકરાની વહુ એટલે કે તેની પુત્રવધુની સાથે લગ્ન કરી લીધા હતા. આ લગ્ન પણ તે બંને એ એવી રીતે કર્યા હતા કે કોઈ પણ વ્યક્તિને તેની જાણ પણ ન હતી. પરંતુ મિત્રો આ બંને પાત્રે લગ્ન સંપૂર્ણ વિધિ સાથે અને એક મંદિરમાં કર્યા હતા. લગ્નની ગામમાં કોઈને પણ જાણ હતી નહિ.

પરંતુ એક દિવસ ગામના લોકોની સામે આ વાત આવી. ત્યારે ગામના લોકોએ લગ્ન કરવા પાછળનું કારણ શું હતું તેનો ખુલાસો કરાવ્યો. ખુલાસો કરતા તેમણે કહ્યું હતું કે આ લગ્ન અમારે મજબુરીમાં કરવા પડ્યા, હું મારી પુત્રવધુ સાથે પરણવા માટે મજબુર હતો. કેમ કે મારા દીકરાના કારણે મારે આ લગ્ન કરવાની નોબત આવી છે. મારો દીકરો તેની પત્ની સાથે બેવફાઈ કરતો હતો જેના કારણે મારે મારા જ દીકરાની વહુ સાથે લગ્ન કરવા પડ્યા.

પરંતુ ગામના લોકો આ વાતને સાચી જણાવતા નથી. કેમ કે ગામના લોકોનું કહેવું છે કે તેનો દીકરો બહાર કમાવવા માટે જાય છે. ત્યારે તેની પત્ની અને તેના પિતા બંને ઘરે એકલા જ જોવા મળતા હતા. તેના પિતા અને તેની પત્ની પર ગામના લોકોને ઘણા સમયથી શક હતો, પરંતુ કોઈ પૂરતા પુરાવા ન હતા. પરંતુ એક દિવસ તેનો દીકરો કામ પરથી વહેલા આવી ગયો હતો અને આ બંનેને એક જ રૂમમાં નિર્વસ્ત્ર જોઈ લીધા હતા. આ વાતને લઈને ઝગડો પણ ખુબ જ થયો હતો.

પરંતુ થોડા સમય બાદ જ દીકરાના પિતાએ તેની જ પુત્રવધુ સાથે લગ્ન કરી લીધા હતા. દીકરાને આ વાતની જાણ થતા તે પણ ખુબ જ આઘાત પામ્યો હતો. આખા ગામમાં આ એક ચર્ચાનો વિષય બની ગયો હતો. તો મિત્રો બધા જ લોકો અવનવા કિસ્સાઓ સાંભળતા હશે પરંતુ આવો કિસ્સો પહેલી વાર જ સામે આવ્યો હોય એવું બની શકે. તો મિત્રો આજકાલ આવા સંબંધો ખુબ જ આગળ વધી રહ્યા છે અને ઘણા લોકોનું જીવન આમાં બરબાદ પણ થઇ જાય છે.

આવીજ એક બીજી ઘટના મધ્ય પ્રદેશના નરસિંહપુર જીલ્લાના એક સોની પરિવારની તમામ લોકો પ્રશંસા કરી રહ્યાં છે. તેનું કારણ રૃઢીવાદી વિચારો બદલવાની પહેલ છે. વાસ્તવમાં ઝોંતેશ્વર મવઈ ગામના ડેપ્યુટી રેન્જર પદ પરથી નિવૃત્ત થયેલા રવિશંકર સોનીના દીકરા સંજય સોનનું મહિના પહેલા એક અકસ્માતમાં મોત થયું હતું. ઘરમાં વહુએ પતિ અને 2 દીકરીઓએ પિતાને ગુમાવ્યા હતા. જેના કારણે સમગ્ર પરિવારમાં ગમનો માહોલ હતો, પરંતુ રવિશંકરે સાહસિક પગલું ભરતા વહુના જીવનમાં ખુશીઓ લાવવાનો નિર્ણય કર્યો અને હવે ઘરમાં ફરી લગ્નની તૈયારીઓ ચાલી રહી છે. આ સોની પરિવારે ગુરુવાર, 26 નવેમ્બરના રોજ પુત્રવધૂને દીકરી માનીને તેના બીજા લગ્ન કરાવ્યા હતા.

દીકરાનું અકસ્માતમાં થયું મોત: રવિશંકર સોનીએ જણાવ્યું કે, તેમના દીકરા સંજયના લગ્ન 2008માં કરેલીની સરિતા સાથે થયા હતા. તેમની 11 અને 9 વર્ષીય દીકરીઓ છે. 2 મહિના અગાઉ 25 સપ્ટેમ્બરે દીકરા સંજયનું એક અકસ્માતમાં મોત થયું હતું. જે પછી પરિવારે પુત્રવધૂ અને તેની દીકરીઓના જીવનને બરબાદ નહીં થવા દેવા કંઈક કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો.

નક્કી કર્યા બીજા લગ્ન: સસરા રવિશંકરે પુત્રવધૂના પિતા અને ભાઈઓને તેની માટે યુવક શોધવા કહ્યું અને પોતે પણ તપાસ કરી કે વહુ માટે તે ઘર યોગ્ય છે કે નહીં. ઘણા સ્થળે સંબંધ અંગે વાત કરી પરંતુ અંતે જબલપુરના પિપરિયાના રાજેશ સોની સાથે વહુના લગ્ન કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો.

રવિશંકર સોનીએ જણાવ્યું કે, દીકરા પાસે જે કાર હતી તે તેમણે વહુના નામે કરી દીધી છે. દીકરાના નિધન બાદ વીમાની રકમ 3.75 લાખ પણ વહુના ખાતામાં એફડી કરી જમા કરાવી દીધી છે. તેને ઘરેણાં પણ આપ્યા છે. બંને દીકરીઓ નામે પણ એફડી છે. રવિશંકરે પોતાની વહુના હકની તમામ સંપત્તિ આપવા અને ધૂમધામથી લગ્ન કરવા અંગે વાત કરી હતી.

રાજેશની પત્નીનું પણ દુર્ઘટનામાં થયું હતું મોત: રાજેશ સોની જબલપુરમાં ટ્રાન્સપોર્ટ અને રેસ્ટોરાંનો બિઝનેસ છે. તેની પત્નીનું 3 વર્ષ અગાઉ માર્ગ અકસ્માતમાં મોત થયું હતું અને તેને કોઈ સંતાન નથી. તેના પરિવારમાં 2 ભાઈ છે પરંતુ કોઈને દીકરી નથી. રાજેશે કહ્યું કે, ‘આ લગ્નનો પ્રસ્તાવ આવ્યો ત્યારે વિચાર્યું કે- આ જ સાથે અમારા ઘરે 2 દીકરીઓ આવશે, જેમનો અમે સારી રીતે ઉછેર કરીશું અને તેમને સારું શિક્ષણ અપાવશું. હું એક સારા પિતાની ભૂમિકા ભજવીશ.’

Advertisement