આ સામાન્ય દેખાતી વસ્તુ છે ઘણીફાયદા કારક જાણો કઈ રીતે થાય છે તેનો ઉપયોગ…..

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છેરૂમી મસ્ત ઓળખ ફાયદા ગુણધર્મો હિન્દીમાં રૂમી મસ્તાગી સ્વદેશી સારવાર અન્ય તમામ રોગો આયુર્વેદ આયુર્વેદિક દવાઓ ષધિઓ મૂળ સૂચનો પુરુષોના રોગો આરોગ્ય
કૃપા કરી સંપૂર્ણ માહિતી વાંચો તમને રૂમી મસ્તીના તમામ ગુણોની તબીબી વિગતો મળશે રૂમી મસ્તીનો પરિચય તે મસ્તી અથવા મસ્તાકી વગેરે ના નામથી ઓળખાય છે અંગ્રેજીમાં મસ્ટિક અને લેટિનમાં પિસ્તાસિયા લેન્ટિસકસ લિન તે નામથી ઓળખાય છે તેમાં 15 ફૂટ ઊંચું એક વૃક્ષ છે.

માસ્ટના સરનામાં સીધા પક્ષપાતી છે. ફળોનો વ્યાસ 4 થી 8 મીમી આકારનો ગોળાકાર અને કાળો રંગનો હોય છે અનાજ છોડની દાંડી અને શાખાઓમાંથી એક જાડા ગમ મેળવવામાં આવે છે. આ ગમ બજારમાં રૂમી મસ્તગી તરીકે ઓળખાય છે.

રૂમી મસ્તીની ઓળખ મસ્તીના છોડમાંથી મેળવેલ ગમ રૂમી મસ્તી તરીકે ઓળખાય છે તેને ઓળખવાનો સૌથી સહેલો રસ્તો એ છે કે તે રંગમાં કેટલાક પીળાશ સફેદ સાથે સફેદ છે આ ટૂંકા બજારમાં રાઉન્ડ અને લાંબા બંને વેચાય છે જ્યારે તે તૂટે છે તે રંગહીન હોય છે પરંતુ તે માત્ર સ્પર્શ દ્વારા સફેદ પાવડરી દેખાય છે તેમાં હળવા ગંધ અને થોડી મીઠાશ મીઠી હોય છે જ્યારે તે તૂટે છે તે કણોમાં ભંગ થાય છે અને પછી સ્ટીકી થઈ જાય છે.

કામસુધા યોગ વિશે વધુ જાણો નલાઇન કામસુધા યોગ ખરીદવા માટે અહીં ક્લિક કરો સમાવિષ્ટો પોસ્ટ કરો રૂમી મસ્તી ધર્મના ષધીય ગુણધર્મો રાસ મીઠી અને કડવી ગુણો નાના અને સલામત વિપાક મધુર વીર્ય ગરમ તે દોષકર્મમાં વટ અને પિતૃ દોષને દૂર કરવાનું માનવામાં આવે છે આ સાથે મૂત્રવર્ધક પદાર્થ પેશાબ વૃશ્યસ શક્તિ અને રીસેપ્ટર્સ પણ છે.

ઓરડાની મજાના ફાયદા અથવા ફાયદા આયુર્વેદ અનુસાર તે એક અનન્ય જાતીય શક્તિની દવા તરીકે માનવામાં આવે છે તે જાતીય ખામીને દૂર કરવામાં સારી સાબિત થાય છે રૂમી મસ્તીની સાથે વિદારીકાંડ અકરાર લવિંગ તજ સલામપૂંજા અશ્વગંધા અને જાયફળ વગેરેનું સેવન કરવાથી તમામ પ્રકારની જાતીય નબળાઇમાં ફાયદો થાય છે.

રૂમી મસ્તાગી રૂમી મસ્તી મૂળ ખરીદો હવે શ્રેષ્ઠ ભાવ 100 ટકા અધિકૃત ષધિઓ ફોર્મ કાચો ગુણવત્તા શ્રેષ્ઠ ગુણવત્તા સ્ટોક નવો સર્ટ થયેલ સ્ટોક ઉપલબ્ધતા સ્ટોકમાં 610.00 હવે ખરીદી કરો કફજ ડિસઓર્ડર કફજ ડિસઓર્ડરમાં ફાયદાકારક તે અસરમાં ગરમીને કારણે શરીરમાંથી સ્થિર કફને બહાર કાવાનું કામ કરે છે તેના પાવડરનો 2 થી 3 ગ્રામ ખાંસી માટે વપરાશ કરવો જોઇએ.

પેશાબ અટકે છે તે સારી મૂત્રવર્ધક દવા છે તેથી તેનો ઉપયોગ પેશાબ અને અશ્મારી જેવી સમસ્યાઓમાં થઈ શકે છે આ સમસ્યામાં તેનું મહત્તમ અડધાથી 1 ગ્રામ સુધી લેવું જોઈએ મોની ગંધ મોમાં આવતી મજાની સુગંધ મોમાં આવતી ગંધ દૂર કરે છે તેને ઓછી માત્રામાં ચૂસવાથી મોની દુર્ગંધ દૂર થાય છે સુજન ગોનોરિયા જેવા રોગોમાં તેને અડધાથી 1 ગ્રામ લેવું જોઈએ તે તમામ પ્રકારની બળતરા દૂર કરવા માટે એક અસરકારક દવા છે.

મંડાગ્ની પેટ નબળાઇ જાય છે ત્યારે ભૂખ ઓછી થવાની શરૂઆત થાય છે રૂમી મસ્તી મંડગનીને મારી નાખે છે તે કમળોને સરળ બનાવે છે અને ખુલ્લેઆમ ભૂખ લાગે છે દાંતની સમસ્યા રમ્મી મસ્તીમાં સારી એન્ટીએડકિસડન્ટ ગુણ હોય છે તેમાં એન્ટીબેક્ટેરિયલ ગુણ પણ છે આમ મોની ગંધ દૂર કરે છે અને પેને મજબૂત કરવાનું કામ કરે છે.

ગેસ અથવા આફરા આ ગૌટાઇટિસને મટાડવામાં મદદ કરે છે તેમાં બળતરા વિરોધી ષધીય ગુણધર્મો છે જે પેટના ગેસ કબજિયાત અને દુખથી રાહત આપે છે રક્તસ્ત્રાવ તે શરીરમાં રહેલ રક્તસ્રાવ દૂર કરવામાં પણ મદદગાર છે રૂમી મસ્તીની કિંમત એટલે કે ભાવ આશરે 30 ગ્રામ કિંમત 600 રૂપિયા છે છે તેની ઉપલબ્ધતાને આધારે તે થોડો ખર્ચાળ છે.

જાતીય શક્તિ વધારવા માટે આ રીતે રૂમી મસ્તીનો ઉપયોગ કરો જો આ ષધીય ઉપયોગ નિયમિત નિર્ધારિત માત્રામાં બનાવવામાં આવે અને તેનું સેવન કરવામાં આવે તો સમય પહેલા સ્ખલન જેવી સમસ્યાઓ દૂર કરી શકાય છે મૂળભૂત ષધિઓ વાસ્તવિક અને સદ્ગુણથી ભરેલી હોવી જોઈએ.

રૂમી મસ્તી 20 ગ્રામ સફેદ બહમન 30 ગ્રામ પીળો શતાવરીનો છોડ 25 ગ્રામ અશ્વગંધા 25 ગ્રામ સલામ પાવ 20 ગ્રામ સલામ મિશ્રી 20 ગ્રામ શ્યાહ મુસલી 25 ગ્રામ ઇરાની અકરકારા 15 ગ્રામ ઉપર જણાવેલ માત્રામાં આ બધી જડીબુટ્ટીઓ ખરીદો ખરીદી કરવા માટે વિશ્વસનીય સ્થળ શોધો જ્યાં દવાઓ અસલી અને સદ્ગુણ સાથે મળી છે .

હવે આ બધાનો પાવડર બનાવો અને સેવ કરો આ ચુર્ણનો 5 ગ્રામ ગાયના દૂધ સાથે પીવો અકાળ સ્ખલનની સમસ્યા સંપૂર્ણપણે દૂર થઈ જશે આ યોગનો ઉપયોગ કરતી વખતે ગરમ અને મસાલેદાર ખોરાકનો ઉપયોગ ન કરોમિત્રો જો તમને પણ માહિતી ગમતી હોય તો આ પોસ્ટને લાઈક અને શેર કરો કોમેન્ટમાં તમારા અભિપ્રાય અને વિચારો લખો જો તમારે આવી માહિતી રોજ વાંચવી હોય તો મારી ચેનલને ફોલો કરો આભાર.