શરીરના આ ભાગ પર વિક્સ લગાવવાથી થાય છે ચમત્કાર ફાયદા, તમે પણ જાણો…

ખાંસી અથવા શરદી હોય ત્યારે લોકો વિકનો ઉપયોગ કરે છે, આ રોગોમાં લોકો સામાન્ય રીતે વિક્સને છાતી અને માથા પર લગાવે છે જેથી શરીરને વહેલી તકે રાહત મળે અને તેની સાથે રાત્રે ઉઘ પણ આવે છે. પરંતુ કદાચ તમને કોઈ ખ્યાલ નહીં હોય કે વિક્સનો ઉપયોગ શરીરના અન્ય ભાગો પર કરવાથી, બીજા ઘણા પ્રકારના ફાયદાઓ લઈ શકાય છે. જો આપણે નિષ્ણાંતોની વાત માનીએ તો, એવું કહેવામાં આવે છે કે વીક્સને છાતીમાં ઘસવાને બદલે જો તમે પગના તળિયામાં વિક્સની સારી રીતે મસાજ કરો છો, તો તે તમારી ખાંસી અને શરદીને ખૂબ જ ઝડપથી મટાડે છે.

Advertisement

એ જણાવવા માગો છો કે જો તમને શરદી, ખાંસી વગેરે જેવી સમસ્યાઓથી પરેશાન થાય છે, તો પછી તેને રાત્રે સૂતા પહેલા તમારા પગના તળિયા પર લગાવો, જ્યારે તમે સવારે ઉઠો ત્યારે તમને ઘણી રાહત મળે છે, અને તેના કરતા વધારે સારું લાગે છે. પહેલાં. તમારી માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે વિક્સે તમને શરદી અથવા શરદીથી રાહત આપે છે તેવું ક્યાંય કહેવામાં આવ્યું નથી, પરંતુ હજી પણ સેંકડો લોકો માને છે કે તેમના ઉપયોગથી તેમને હંમેશા આવી સમસ્યાઓથી રાહત મળી છે.

આ લોકોનું માનવું છે કે જ્યારે પણ પગના તળિયા ઉપર વિક્સની માલિશ કરવામાં આવે છે, ત્યારબાદ તમને એવું લાગે છે કે તમને કફ, દમ, શરદી, શરદી વગેરેમાં રાહત મળે છે. જો કે, જ્યારે પણ તમે વિક્સનો ઉપયોગ આ રીતે કરો છો, તે પછી તમારા માટે તમારા પગને સારી રીતે ઢાકવી મહત્વપૂર્ણ છે મસાજ કર્યા પછી અથવા જો તમે ઇચ્છો તો તમે મોજાં પણ પહેરી શકો છો, તો જ વિક્સ આખી રાત તેની અસર બતાવી શકે છે.

ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે કેટલાક વૈજ્ઞાનિકો આ પ્રકારની સારવારને યોગ્ય રીત માનતા નથી, પરંતુ સામાન્ય લોકોના મતે આ પ્રક્રિયા સામાન્ય રીતે બાળકો માટે ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. બીજી બાજુ, જો આપણે મનોવૈજ્ઞાનિકોને માનીએ છીએ, તો પછી તેમના અનુસાર આ ઘરેલું ઉપાય ચોક્કસપણે કેટલીક સમસ્યાઓથી રાહત આપે છે, તેમજ તાણ ઘટાડે છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે ઉધરસ અને દમ જેવી સમસ્યાઓ કોઈને પણ થઈ શકે છે અને જ્યારે પણ તમે આવી કોઈ સમસ્યાથી પીડિત હોવ ત્યારે સામાન્ય છે કે તમને તાણ આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે વિક્સની આ પ્રક્રિયાને અપનાવશો, તો તમે આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવી શકો છો.

માર્ગ દ્વારા, જો આ રેસીપીનો ઉપયોગ ફક્ત પ્રારંભિક લક્ષણો દરમિયાન જ કરવામાં આવે છે, તો તે વધુ સારું રહેશે કારણ કે આ પદ્ધતિ ક્યારેય પણ સારવારની સંપૂર્ણ પદ્ધતિ બની શકતી નથી. અને સૌથી અગત્યની બાબત એ છે કે જો તમે કોઈ બાળક પર આ પદ્ધતિનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છો, તો પછી તે એકદમ જરૂરી છે કે તમારે સામાન્ય કરતાં વધુ કાળજી લેવી જોઈએ જેથી કોઈ પણ પ્રકારની અનિચ્છનીય સમસ્યા ન આવે, જે તમારી અને બાળકની સમસ્યામાં વધારો કરે છે.

લોકો ઉધરસ અથવા શરદીના કિસ્સામાં વિક્સનો ઉપયોગ કરે છે, આ રોગોમાં લોકો સામાન્ય રીતે વિક્સને છાતી અને માથા પર લગાવે છે જેથી શરીરને શક્ય તેટલી ઝડપથી રાહત મળે અને તે જ સમયે રાત્રે ઉઘ સારી રહે છે. પરંતુ કદાચ તમને કોઈ ખ્યાલ નહીં હોય કે તમે શરીરના અન્ય ભાગો પર વિક્સનો ઉપયોગ કરી શકો છો અને અન્ય ઘણા પ્રકારના લાભ લઈ શકાય છે. જો આપણે વિશેષજ્ઞો દ્વારા ધ્યાનમાં લેવામાં આવે તો એવું કહેવામાં આવે છે કે જો તમે વિક્સને છાતીમાં લગાવવાને બદલે તમારા પગના તળિયામાં સારી રીતે માલિશ કરો છો, તો તે તમારી ખાંસી અને શરદીને ખૂબ જ ઝડપથી મટાડે છે.

એ જણાવવા માગો છો કે જો તમને શરદી-ખાંસી વગેરે જેવી સમસ્યાઓથી પરેશાન છે તો રાત્રે સૂતા પહેલા તેને પગના તળિયા પર લગાવવાથી તમે સવારે ઉઠીને ખૂબ આરામ કરો છો અને પહેલા કરતા વધારે સારું લાગે છે. તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઇએ કે ક્યાંય એવું કહેવામાં આવ્યું નથી કે વિક્સ તમને શરદી અથવા ખાંસીથી મુક્ત કરે છે, પરંતુ હજી પણ સેંકડો લોકો માને છે કે તેમના ઉપયોગથી તેમને હંમેશા આવી સમસ્યાથી રાહત મળી છે. આ લોકો માને છે કે જ્યારે પણ પગના તળિયામાં વિક્સ સાથે માલિશ કરવામાં આવે છે, તો પછી થોડા જ સમયમાં તમને એવું લાગવા લાગે છે કે તમને કફ, દમ, શરદી, ખાંસી વગેરેમાં રાહત મળી રહી છે. જો કે, જ્યારે પણ તમે ક્યારેય વિક્સનો ઉપયોગ આ રીતે કરો, તે પછી તમારે મસાજ કર્યા પછી તમારા પગને સારી રીતે ઢાકવાની જરૂર છે, અથવા જો તમે ઇચ્છો તો મોજાં પહેરી શકો, તો જ વિક્સ આખી રાત તેની અસર બતાવી શકે છે.

સમજાવો કે કેટલાક વૈજ્ઞાનિકો આ પ્રકારની સારવારને યોગ્ય રીતે માનતા નથી, પરંતુ જો સામાન્ય લોકો માને છે, તો આ પ્રક્રિયા સામાન્ય રીતે બાળકો માટે વધુ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. બીજી બાજુ, જો આપણે મનોવૈજ્ઞાનિકોમાં વિશ્વાસ કરીએ છીએ, તેમના મતે, આ ઘરેલું ગાંઠ ચોક્કસપણે કેટલીક સમસ્યાઓથી રાહત આપે છે, તેમજ તાણ ઘટાડે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ઉધરસ અને દમ જેવી સમસ્યા કોઈને પણ થઇ શકે છે અને જ્યારે પણ તમે આવી સમસ્યાથી પીડિત હોવ ત્યારે સામાન્ય છે કે તમે તાણમાં આવશો. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે વિકસની આ પ્રક્રિયાને અપનાવશો, તો આ સમસ્યાને દૂર કરી શકાય છે.

માર્ગ દ્વારા, આ રેસીપી વધુ સારી હશે જો ફક્ત પ્રારંભિક લક્ષણો દરમિયાન જ ઉપયોગ કરવામાં આવે, કારણ કે આ પદ્ધતિ ક્યારેય સંપૂર્ણ ઉપચાર બની શકતી નથી. અને સૌથી અગત્યની બાબત એ છે કે જો તમે આ પદ્ધતિનો ઉપયોગ બાળક પર કરી રહ્યાં છો, તો પછી તે જરૂરી છે કે તમે સામાન્ય કરતાં વધુ કાળજી લેશો જેથી કોઈ પણ પ્રકારની અજાણતા સમસ્યા ન આવે, જે તમારા અને બાળકના દુખને વધારે છે.માથાનો દુખાવો, શરદી, ઉધરસ, નાક, છાતી અને ગળામાં દુખાવો છે થાય એટલે આપણે મોટા ભાગે વેપોરબ નો જ યુઝ કરતા હોઈએ છીએ. ત્યારબાદ જ આપણને શાંતિ મળે છે. આને તમે ફક્ત બીમાર થવા પર જ નહિ પણ અલગ જગ્યાએ અલગ રૂપે પણ વાપરી શકો છો.

બીમારીને દુર કરવા સિવાય પણ તમે આનો અલગ પ્રકારે કઈક હટકે વાપરી શકો છો. ચાલો જાણીએ…
શું તમારા ચહેરા પણ પિમ્પલ કે ડાર્ક સર્કલ્સ છે? તો ગભરાવાની જરૂર નથી કારણકે આનું સોલ્યુશન પણ અમારી પાસે છે.જયારે રાત્રે સુવો ત્યારે વિક્સ વેપોરબને દાગ પર રબ (લગાવવું) કરવું. આવી પ્રક્રિયા થોડા દિવસો સુધી કરવી, તમને તરત ફરક જણાશે.મહિલાઓને વારંવાર થતી સમસ્યા એટલે ફાટેલી એડી (પગની પાની). વેપોરબથી તમે એડીમાં માલીશ કરો. આમ કરવાથી આ સમસ્યા દુર થશે. ઉપરાંત સ્ટ્રેચ માર્કસ પણ રીમૂવ કરી શકો છો. સામાન્ય રીતે લોકોને ઘસરકો આવે છે અને સફેદ નિશાન પડેલ હોય તો પણ આ તેને રીમૂવ કરે છે.

જો ઘરમાં મચ્છર મારવાની શીશી ખતમ થઈ ગઈ હોય તો આનો ઉપયોગ તમે મચ્છર ભગાડવા માટે કરી શકો છો. સૂતા પહેલાં વેપોરબને હાથ-પગ પર લગાવવાથી મચ્છર પાસે આવશે નહીં.શું તમારે કોઈ કાર્યક્રમ માં એક્ટિંગ કરી નકલી આંસુ કાઢવા છે અને એ પણ ગ્લીસરીન વગર? આવું પણ વિક્સ વેપોરબથી શક્ય છે. થોડા વેપોરબને આંખો નીચે લગાવવું એટલે તમારી આંખો બળશે અને આંસુ નીકળશે.જો તમને કોઈ અંગોમાં ઈજા થાય તો વિક્સ વેપોરબમાં થોડું મીઠું મેળવીને ઈજાગ્રસ્ત ભાગ પર રબ કરવું. આનાથી ઝખમી ભાગ ઠીક થઇ જશે.શું તમે ઘરમાં રાખેલ પાલતું જાનવરોથી પરેશાન છે કે તે તમારો સમાન વેરવિખેર કરી નાખે છે? આના માટે જે જગ્યાએ તમારો જરૂરી સમય મુકેલો હોય તે જગ્યા પર થોડું વિકસ લગાવવું. આની ગંધથી પેટ્સ માલ-સમાનથી દુર રહેશે.

ચોમાસાની સીઝનમાં ઘરમાં માખીઓનો ઉપદ્રવ વધી જાય છે. આના માટે ખુલ્લામાં વિક્સ વેપોરબની બોટલ મૂકી દો. આમ કરવાથી તમારા ઘરમાં માખી, મચ્છર નહિ આવે. નખમાં ઈન્ફેક્શન, ફંગલ થયું હોય તો તેનાથી બચવા માટે પણ વિક્સનો ઉપયોગ કરી શકાય છે.કાનમાં દુખાવો થાય તો થોડા વિક્સને રૂ માં મેળવી કાનમાં મુકવું. આનાથી તમારો દુખાવો છુમંતર થઇ જશે.

Advertisement