આ 4 લોકો ને હંમેશા આપવું જોઈએ દાન, જો ના કહ્યું તો થશે ખૂબ નુકસાન..

કોઈપણ જરૂરિયાતમંદને તમારા વતી કંઈપણ દાન આપવું એ બધી માન્યતાઓમાં શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે.  દાન આપવું ઉદાર બનાવે છે અને તમારા વ્યસ્ત શેડ્યૂલ છતાં કોઈના સાથી બનવાની તક પૂરી પાડે છે.પરંતુ દાન નિ:સ્વાર્થપણે આપવું જોઈએ, જો તેની પાછળ થોડો થોડો સ્વાર્થ છુપાય તો પણ તે દાન દાન માનવામાં આવતું નથી.જ્યારે પણ તમે કોઈ લાચાર વ્યક્તિને દાન કરો છો, બદલામાં, તે તમને આશીર્વાદ આપે છે, શબ્દોમાં પ્રાર્થના ન કરો, પરંતુ તમારા હૃદયમાં, ભગવાન ચોક્કસ તમારી સફળતા માટે પ્રાર્થના કરે છે.

Advertisement

આપણા ધાર્મિક ગ્રંથોમાં ગરીબોને દાન કરવાના ઘણા ફાયદાઓ પણ બતાવવામાં આવ્યા છે. પંચતંત્ર જણાવે છે કે જ્યારે પણ કોઈ જરૂરિયાતમંદ તમારા ઘરે આવે ત્યારે તેને ક્યારેય ખાલી હાથમાં જવા દેવો જોઈએ નહીં. ચાલો અમે તમને જણાવીએ કે ગ્રંથોમાં કયા લોકોને શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે.જ્યારે પણ કોઈ ભિખારી તમારા ઘરે આવે છે, ત્યારે તેને ખાલી હાથ મોકલવા જોઈએ નહીં. નારાયણ જી આમ કરવાથી ગુસ્સે થાય છે. કેટલાક લોકો ભિખારીને ધિક્કારતા હોય છે અને તેમને તેમની નજીક આવવા દેતા નથી, જે ખોટું છે. શાસ્ત્રોમાં એવું માનવામાં આવે છે કે નાર સેવા નારાયણ સેવા છે.

તેથી ભિખારી જે ઘરે આવે છે તેઓને ક્યારેય ખાલી હાથે ઘરે ન મોકલવા જોઈએ. તેણે તેની ઇચ્છા મુજબ ચોક્કસપણે અન્ન અથવા કપડાનું દાન કરવું જોઈએ. કારણ કે એવું કહેવામાં આવે છે કે કોઈને દાન આપવાથી ક્યારેય પૈસાની કમી થતી નથી. ભિખારીને ભિક્ષા આપીને મા લક્ષ્મી તમને આશીર્વાદ આપે છે અને પૈસાને ક્યારેય ઓછું થવા દેતા નથી.જ્યારે કોઈ અંધ, ભૂખ્યો અથવા અપંગ વ્યક્તિ તમારી પાસેથી કંઇક માંગે છે, ત્યારે તેણે ક્યારેય તેનો ઇનકાર ન કરવો જોઈએ. તે શનિ અને રાહુનું પરિબળ માનવામાં આવે છે અને તેમને કરેલું દાન ક્યારેય વ્યર્થ નથી થતું.

 

તેથી, જ્યારે પણ તમે કોઈ અંધ, ભૂખ્યા અથવા અપંગ વ્યક્તિને મળશો, ત્યારે તમારી સ્થિતિ અનુસાર કંઈક દાન કરો. તેમને દાન આપવાથી તમારા ઘરની આર્થિક સ્થિતિ સારી રહે છે. તમને જણાવી દઈએ કે તેમને આપેલ દાન ફળનો ગુણાકાર થાય છે.કોઈ સંતને પણ ખાલી હાથે ઘરે મોકલવો જોઈએ નહીં. તેણે જરૂરી વસ્તુઓનું દાન કરવું જોઈએ. જે વ્યક્તિ તેમને દાન આપે છે તેની ઉંમર વધે છે અને ખ્યાતિ મળે છે.આ ઉપરાંત, તમારી કુંડળીમાં પાપી ગ્રહોનો દુષ્ટ પ્રભાવ પણ ઓછો થાય છે.

Advertisement