આ છે તાનાંશાહ કિંમ જોંગ ઉનની બહેન ક્રુરતાંનાં મામલે કિમ આની આગળ કાઈ નથી,ખુબજ ખતરનાક છે,જુઓ તસવીરો…..

મિત્રો આજે અમે તમને જણાવીશું કિમ જોંગ ઉન ની બહેન કિમ યો વિશે જે કિમ કરતાં 10 ઘણી વધારે ક્રૂર છે.કિમ જોંગ ઉનની બહેન કિમ યો જોંગ છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો કિમ જોંગ ઉનનું મૃત્યુ થાય છે, તો કિમ યો જોંગને દેશનો સર્વોચ્ચ નેતા બનાવી શકાય છે. વિશેષ વાત એ છે કે જો આવું થાય, તો યો જોંગ વિશ્વની પ્રથમ મહિલા તાનાશાહ હશે ખાસ કરીને સોશિયલ મીડિયા પર આ વિશે ઘણી ચર્ચાઓ ચાલી રહી છે જ્યારે કેટલાક લોકો તેને ‘ક્યૂટ’ કહી રહ્યા છે તો ઘણા લોકો કહે છે કે કિમ જોંગ તેમના કરતા વધુ ક્રૂર છે.ક્રૂર છે કિમ યો જોંગ અંગ્રેજી અખબાર મિરર મુજબ નિષ્ણાતો ચેતવણી આપે છે કે કિમ યો જોંગ અત્યંત ક્રૂર છે. એવું માનવામાં આવે છે કે યો જોંગ તે નક્કી કરતા હતા કે જોંગ માટે તેમને કયા મુદ્દા લેવા માટે મહત્વપૂર્ણ છે. એવું કહેવાય છે કે યો જોંગ પાર્ટીના લોકોને તેમની સાથે આદર અને ડરથી વર્તવા કહેતા હતા.ઉત્તર કોરિયાના મીડિયા હંમેશાં તેમનો સંદર્ભ લે છે કારણ કે તેમને વાઇસ ડિરેક્ટરનું પદ ન મળ્યું હોવા છતાં સ્થિતિ સમાન છે

Advertisement

ઘણા વર્ષોથી તૈયારી.ઓર્ગેનાઇઝેશન અને ગાઇડન્સ વિભાગમાં કિમ યો જંગના વધતા કદને કારણે તેમને વર્કર્સ પાર્ટીના અમલદારશાહીની નજરમાં ઉત્તર કોરિયાનો નંબર 2 બનાવ્યો. તેમણે ઓજીડીમાં મહત્વ મેળવ્યું છે એવા પુરાવા પણ છે કે ઘણા વર્ષોથી તે તૈયાર કરવામાં આવી રહ્યો હતો કે જો જોંગને કંઇક થાય છે, તો યો જોંગને તેની જગ્યા માટે કાસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે.ભાઈની પાછળ રહી.નિષ્ણાતોના મતે, કિમ યો જોંગ હંમેશા પોતાના ભાઇની પાછળ રહીને પોતાની જગ્યા બનાવે છે. તે ક્યારેય આગળ આવ્યો નહીં અને કોઈ પણ પ્રકારની સ્પર્ધા ઉભી કરવાનો પ્રયત્ન કર્યો ન હતો. જોંગ ઉને સમય-સમય પર બહેનનું કદ પણ વધાર્યું. કદાચ આ જ કારણ હતું કે કિમે મહત્વપૂર્ણ રાજકીય અને રાજદ્વારી મુદ્દાઓ પર પોતાના મંતવ્યો વ્યક્ત કરવાનું ચાલુ રાખ્યું.

દોષરહિત નિવેદન, શક્તિના નમૂના.ઉત્તર કોરિયાની જીવંત ફાયર લશ્કરી પ્રથાનો દક્ષિણ કોરિયા દ્વારા વિરોધ કરવામાં આવ્યો હતો, કિમ યો જોંગે કહ્યું હતું કે “ડરી ગયેલા કૂતરા ભસતા હોય છે.” માર્ચની શરૂઆતમાં કિમ યો જોંગે પત્ર મોકલવા બદલ યુએસ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પની જાહેરમાં પ્રશંસા કરી હતી. તેમણે આશા વ્યક્ત કરી કે ઉત્તર કોરિયા અને અમેરિકા વચ્ચેના સંબંધો સુધરશે.જોંગ ઉનની નજીક રહ્યા જોંગ.ઉત્તર કોરિયાના નિષ્ણાત લિયોનીદ પેટ્રોવ કહે છે, “કિમ યો જોંગને તેના ભાઈની સીધી પહોંચ છે.” એટલું જ નહીં, તેની બહેનનો ઉત્તર કોરિયન શાસક પર ઉંડો પ્રભાવ છે. કિમ યો જોંગ ને તેમના ભાઈ વિશે બધું ખબર છે. કિમ યો જોંગ તેના ભાઈ પ્રત્યે સૌથી વફાદાર છે અને વિદેશી લોકો અને દક્ષિણ કોરિયા સાથે વહેવાર કરે છે. કિમ યો જોંગ વિશ્વમાં તેના ભાઈની સકારાત્મક છબી બનાવવાનું કામ કરે છે.કિમ પરિવાર ના ઇતિહાસ વિશે વાત કરીએ તો તે પણ ખુબજ રોચક છે.

આ એક એવા બાળકની કહાની છે જે પાંચ વર્ષથી જ તાનાશાહ બનવાની તૈયારીમાં હતો. સૈન્યના સેનાપતિઓએ તેમની સામે માથું નમાવતા. છ-સાત વર્ષની વયથી, તેમણે જનરલનો યુનિફોર્મ પહેરવાનું શરૂ કર્યું.11 વાગ્યે કોલ્ટ પોઇન્ટ 45 પિસ્તોલ લઇને ફરતો હતો. સાત વર્ષથી કાર ચલાવવાની શરૂઆત કરી.વિદેશી શાળામાં જ્યાં તેને ભણવા માટે મોકલવામાં આવ્યો હતો ત્યાં જ તેનું અસલી નામ પણ મિત્રોને ખબર નોહતી.હવે તે બાળક વિશ્વના સૌથી રહસ્યમય દેશનો નેતા બની ગયો છે.નેતા બનીને તેમનું મુખ્ય ધ્યાન વિશ્વને બ્લેકમેલ કરવા પર છે.પરંતુ તેના વિશે વાત કરતા પહેલા શરૂઆતથી શરૂ કરીએ.આ વર્ષ 1945ની વાત છે.વિશ્વ યુદ્ધના અંત પછી, વિશ્વ બે વિચારધારામાં વહેંચાયેલું હતું.

એક મૂડીવાદી અમેરિકા બીજુ સોવિયત સંઘ તેમની પરસ્પર યુદ્ધનું પ્રથમ પ્રકરણ લખવામાં આવ્યું જાપાન અને ચીન વચ્ચે સ્થાયી થયેલા કોરિયન દ્વીપકલ્પ પર. તેના બે ટુકડા થઈ ગયા ઉત્તર અને દક્ષિણ. ઉત્તર પર સોવિયતનો પ્રભાવ હતો. દક્ષિણ પર અમેરિકન પ્રભાવ હતો. 1948 માં બંને બે દેશ બન્યા હતા.એક 36 વર્ષીય વ્યક્તિએ ઉત્તર કોરિયાનું નેતૃત્વ સંભાળ્યું. જે પહેલા ચીન અને રશિયાના નેતૃત્વમાં ગુરિલા યુદ્ધ લડી ચુક્યો હતો.તેનું નામ છે કિમ ઇલ સંગ.કિમે માત્ર એક નવો દેશ બનાવ્યો નથી.પણ તેણે તેના પર શાસન કરવા માટે પોતાનો વંશ પણ બનાવ્યો. આવા રાજવંશ, જેમાં આગળના બધા શાસકો કિમ હતા.

કિમના પૌત્રએ 2011 માં ઉત્તર કોરિયામાં સત્તા મેળવી. પૌત્ર, જેને 27 વર્ષ સુધી બહારની દુનિયાથી છુપાવવામાં આવ્યો હતો. એ પૌત્ર જેની માતા જાપાનમાં જન્મી હતી. અને કદાચ આ કારણોસર, તેણીને ક્યારેય તેના સસરાનો સ્નેહ મળી શક્યો નહીં. એ પૌત્ર, જેમને નાનપણથી જ લાગ્યું હતું કે માતા અને દાદા વચ્ચેના સબંધમાં કડવાશ પાછળ તેના કાકા ‘જોંગ સોંગ થાક’નો હાથ છે.કદાચ આથી જ તેમણે સત્તા પ્રાપ્ત કર્યાના ત્રણ વર્ષ પછી ઝાંગની હત્યા કરાવી દીધી. આરોપ લગાવવામાં આવ્યો કે તેણે દેશદ્રોહ કર્યો છે. આ હત્યા કેવી રીતે કરવામાં આવી જાહેરમાં લોકોની સામે ઉભા કરીને તેને મશીનગનથી શૂટ કરવામાં આવ્યા. બાદમાં કેટલાક દક્ષિણ કોરિયન અખબારોએ સમાચાર આપ્યા હતા કે ઝાંગનો મૃતદેહ ભૂખ્યા કુતરાઓ સામે ફેંકી દેવામાં આવ્યો છે. આ સમાચાર સનસનાટીભર્યા લાગે છે.

તે ખૂબ જ શક્ય છે ખોટું હોઈ.પરંતુ તે માણસની છબી એવી છે કે ઘણા લોકો આ સનસનાટીભર્યા દાવાને પણ સાચું માની લે છે.આ ઉલ્લેખ છે ઉત્તર કોરિયાના હાલના નેતા કિમ જોંગ ઉનનો.જે તેમના દાદા દ્વારા સ્થાપિત રાજાશાહીની ત્રીજી પેઢી છે. આજે અમે તમને કિમ, તેના પરિવાર અને ઉત્તર કોરિયા વિશે વિગતવાર જણાવીશું.ઉત્તર કોરિયા તેના અત્યંત કડક કાયદાઓ અને ગુપ્ત માહિતીઓ દબાવી રાખવા માટે જાણીતું છે.કહેવાય છે કે, સરમુખત્યાર કિમ જોંગ ઉનની મરજી વગર ઉત્તર કોરિયામાં પાંદડુ પણ હકી શકતું નથી.ઉત્તર કોરિયાની કોઈ માહિતી બહાર આવતી નથી.તો પછી કિમ જોંગ ઉનની અંગત માહિતી બહાર આવે તેવી આશા રાખવી જ નકામી છે.

Advertisement