આ છે એસીડીટી નો એક માત્ર રામબાણ ઘરેલુ ઉપચાર,મિનિટો માં મળી જશે રાહત….

એસિડિટીની સમસ્યા એ છે કે ખોરાકમાં તીખા મરચા અને મસાલાના સેવનથી, વધુ તળેલા ખોરાક ખાવાથી અને વધુ આલ્કોહોલ પીવો. ઘણી વાર આપણે લાંબા સમય સુધી ખોરાક ખાતા નથી, તો પછી એક જ સમયમાં વધુ તેલ-મસાલાવાળા ખોરાક ખાઈએ છીએ, આ કારણોસર એસિડિટીની સમસ્યા છે. એસિડિટીના કિસ્સામાં, પેટ અને ગળામાં બળતરા પેટની પીડાની ફરિયાદથી શરૂ થાય છે. આ બહુ મોટી સમસ્યા નથી પરંતુ દવાઓ સિવાય ઘરેલું ઉપાય પણ શક્ય છે.પેટ અને ગળાની બળતરાથી રાહત મેળવવા માટે ઘરેલું ઉપાય

આદુ –

આદુમાં ઓષધીય ગુણધર્મો છે અને તેનો ઉપયોગ સદીઓથી કરવામાં આવે છે. તે પેટ અને ગળાની એસિડિટીમાં બળતરા ઉત્તેજના હોવા છતાં મોટા ફાયદાઓ પ્રદાન કરે છે. તેમાં એન્ટી બેક્ટેરિયલ અને એન્ટી ઇન્ફ્લેમેટરી ગુણ છે જે આપણને બળતરાથી રાહત આપે છે. એક અધ્યયન મુજબ, આદુ એચ.પોલોરી નામના ગેસ્ટ્રિક બેક્ટેરિયાને મારી નાખે છે. આ માટે તમે આદુનો નાનો ટુકડો લો અને તેને થોડા સમય માટે ચાવવું પછી તેને પાણીથી ગળી લો.

મધ –

મધ એ એક નાશક સર્વાંગી ખોરાક છે. તેમાં ખરાબ બેક્ટેરિયાને મારી નાખવાની શક્તિ છે. તેમાં હાજર એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ્સ અને બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો પેટ અને ગળામાં બળતરા દૂર કરે છે. તેનો ઉપયોગ કરવા માટે, એક ગ્લાસ પાણીમાં બે ચમચી મધ સારી રીતે મિક્સ કરો. જો તમે ખાલી પેટ પર તેનું સેવન કરો છો તો તે વધુ ફાયદાકારક છે.

હળદર –

હળદર આપણા રસોડાનો સૌથી વધુ સુલભ અને ફાયદાકારક મસાલા છે. તેમાં કર્ક્યુમિન નામનું તત્વ છે જે બળતરા વિરોધી અને એન્ટી બેક્ટેરિયલ છે. હળદરના સેવનથી પેટ અને ગળાની બળતરામાં રાહત મળે છે. આ માટે એક ચમચી હળદર પાણીમાં મિક્ષ કરીને પેસ્ટ બનાવો અને તેનું સેવન કરો. પાણીને બદલે દહીં અથવા કેળા પણ વાપરી શકાય છે.

મનુકા મધ સાથે લીલી ચા –

એક અધ્યયન મુજબ ગ્રીન ટી સાથે મનુકા મધ લેવાથી ગળા અને પેટમાં બળતરા થાય છે. મનુકા મધ એસિડિટીના બેક્ટેરિયાને અસરકારક રીતે મારે છે.

નાળિયેર પાણી –

નાળિયેર પાણી ઘણાં ખનિજો અને વિટામિન્સનો સારો સ્રોત છે. તેમાં બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો છે જે આપણને પેટ અને ગળાની બળતરાથી રાહત આપે છે. થોડા સમય પછી અથવા બે માઇલની વચ્ચે નાળિયેર પાણીનું સેવન કરવાથી ફાયદો થાય છે.

જીરું –

તેના ઉપયોગથી પેટ અને ગળાની બળતરામાં રાહત મળે છે. તેમાં બળતરા દૂર કરવા માટે એન્ટી બેક્ટેરિયલ અને એન્ટી ઇન્ફ્લેમેટરી ગુણ હોય છે. તે ખૂબ જ ઝડપથી અસર કરે છે અને અમને એસિડિટીથી મુક્ત કરે છે. આ માટે એક ચમચી જીરું ટોસ્ટ કરો અને પીસી લો. ત્યારબાદ તે જીરુંનો ચૂર્ણ એક ગ્લાસ ગરમ પાણીમાં પીવો.ભારે ખોરાક અને બેઠાડું જીવન ગેસ, આફરો અને અપચો જેવી તકલીફોને નોતરે છે. કસરત ન કરવી, પૌષ્ટિક ભોજન ન ખાવું અને ફાસ્ટફુડનો ચટાકાને કારણે આજકાલ મોટાભાગના ઘરમાં ગેસથી પરેશાન લોકો જોવા મળે છે. ગેસની તકલીફ બહુ જ ખરાબ હોય છે અને તે પોતાની સાથે અનેક રોગોને નિમંત્રણ આપે છે. તેના કારણે અપચો થાય છે, માથુ દુખવા લાગે છે અને ખાટા ઓડકાર પણ આવે છે. પેટ દુખવા લાગે છે. કોઇ કામમાં મન લાગતું નથી. પરંતુ એલોપેથી દવાઓથી તેનું કાયમી નિદાન નથી થઈ શકતું.

જ્યારે ખાધા પછી ખાટા ઓડકાર આવે અને છાતીમાં બળતરા થાય ત્યારે પેટમાં ગેસ ભરાતો હોય છે. આવું ત્યારે થાય છે જ્યારે જઠરની અંદર રહેલું એસિડ અને ખોરાક જઠરમાંથી અન્નનળી તરફ ધકેલાય છે. જેમને વારંવાર આવી તકલીફ થતી હોય એમણે આ તકલીફમાંથી છુટકારો મેળવવા કેટલીક ખાસ વાતોનું ધ્યાન અને ઘરે જ તેનો દેશી ઈલાજ કરવો. એસિડિટીના ખાટા ઓડકારથી બચવા શું કરવું ?ખોરાક સાથે પાણી ઓછું પીવું અથવા શક્ય હોય તો ન પીવું.વધુ ચરબીવાળા ખોરાક (તેલ-ઘીમાં તળેલાં ફરસાણ, ઘી-માવાની મીઠાઇઓ, મોણવાળી વસ્તુઓ વગેરે) લેવાનું ટાળો.ચોકલેટ, પીપરમિંટ, અન્ય મિંટવાળી વસ્તુઓ, સોડા વગેરે ન લેવા કારણકે એનાથી અન્નનળી અને જઠર વચ્ચેને નુકસાન થઈ શકે છે. જેના કારણે એસિડિટીની સમસ્યા થઈ શકે છે.જે વસ્તુ ખાવાથી તકલીફ વધતી હોય તે વસ્તુ ખાવાનું ટાળો. જુદી-જુદી વ્યક્તિ માટે જુદી-જુદી વસ્તુ નુકસાન કરતી હોય એવું બને છે.

ખાઇને તરત સૂવુ નહીં. સૂતી વખતે પલંગના માથા તરફનો ભાગ છ ઇંચ ઊંચો રહે એમ સૂવું.વજન અને પેટની ચરબી ઘટાડવી. નિયમિત ચાલવું.ખૂબ જ વાયુ થયો હોય તો, દિવસમાં ત્રણવાર અડધો તોલો અજમો ગરમ પાણીમાં ચાવી જવો. જેના કારણે પેટના દુખાવામાં અને ડાબી બાજુના હ્રદયના દુખાવામાં રાહત મળશે. અજમા સાથે થોડું સિંધ મીઠુ અને લીંબુનાં બે-ત્રણ ટીંપાં પણ અક્સિર ઇલાજ છે.ગેસ, અપચો, પિત્ત અને ખાટા ઓડકાર માટે દેશી દવાઓ,જીરૂ પાવડર સાથે થોડી હિંગ ભેળવી લેવાથી પેટમાં થયેલ વાયુનો ભરાવો દૂર થાય છે.મેથી અને સૂવાનું સેકેલું ચૂર્ણ પાણી સાથે લેવાથી વાયુ, મોળ, આફરો, ઉબકા અને ખાટા ઓડકરમાં બહુ ફાયદો થાય છે.દિવસમાં ગોળ અને સૂંઠને ભેળવી ત્રણ વાર લેવાથી વાયુનો નાશ થાય છે.

દરરોજ રાત્રે સૂતાં પહેલાં ગળ્યા દૂધમાં બે સચચી ઇસબગુલ નાખી લવણભાસ્કરની ફાકી કરવાથી વાયુની તકલીફ દૂર થાય છે. જોકે ઇસબગુલ લાંબો સમય લેવાથી સ્નાયુઓ જકડાઇ જાય છે.ગેસની તકલીફ દૂર કરવા, શેકેલા કાચકા અને મરી સરખાભાગે લઈ પાવડર બનાવી ફાકી કરવાથી ગેસમાં ચોક્કસથી રાહત મળે છે.અઢી તોલા મેથી અને અઢી તોલા સુવાને અધકચરા શેકી ખાંડી દેવા. આ ચૂર્ણને પછી એક એરટાઇટ ડબામાં મૂકી દેવું. દિવસમાં ત્રણ વાર અડધો-અડધો તોલો ફાકી જવાથી વાયુ, ગોળો, આફરો, ખાટા ઓડકાર, પાતળા ઝાડા વગેરે મટી જાય છે.

વાયુના નિકાલ માટે સૂંઠ, સંચળ અને અજમો ભેગાં કરી, સોડા બાયકાર્બન સાથે પાણીમાં ભેળવી પીવું.ગરમ પાણીમાં લીંબુનો રસ મિક્ષ કરીને પીવો જોઇએ. મોટાભાગના રોગનું મૂળ ગેસ જ છે.ગેસના દર્દીએ રોજ તુલસીના રસમાં લીંબુનો રસ ભેળવી પીવો જોઇએ.કોકમ, એલચી અને સાકરની ચટણી બનાવી ખાવાથી પિત્ત મટે છે.કારેલીના પાનનો રસ લેવાથી ઉલટી અથવા રેચ થઈ પિત્તનો નાશ થાય છે. આ પછી ઘી અને ભાત ખાવાથી ઉલટી થતી બંધ કરી શકાય.પિત્તમાં દાડમ સારું છે. એ હૃદય માટે હિતકારી છે. દાડમનો રસ ઉલટી બેસાડે છે. સગર્ભાની ઉલટી પણ મટાડે છે. દાડમ ખૂબ શીતળ છે.કોઠાનાં પાનની ચટણનું સેવન કરવાથી પિત્તમાં રાહત મળે છે.

આમલી પિત્તશામક છે. ઉનાળામાં પિત્તશમન માટે આમલીના પાણીમાં ગોળ મેળવી પીવાથી લાભ થાય છે. આમલીથી દસ્ત પણ સાફ આવે છે.ટામેટાના રસ કે સૂપમાં સાકર મેળવી પીવાથી પિત્તજન્ય વિકારોથી છુટકારો મળે છે.અળવીનાં કૂણાં પાનનો રસ જીરાનો પાઉડર મેળવી આપવાથી પિત્તપ્રકોપ મટે છે.

આમલીને તેનાથી બમણા પાણીમાં ચાર કલાક પલાળી, ઉકાળો પછી અડધું પાણી બાકી રહે ત્યારે ઉતારી, તેમાં બમણી સાકરની ચાસણી મેળવી, શરબત બનાવી ૨૦થી ૫૦ ગ્રામ જેટલું રાત્રે પીવાથી પિત્તપ્રકોપમાં ઝડપથી રાહત મળે છે.ચીકુને આખી રાત માખણમાં પલાળી રાખી સવારે ખાવાથી પિત્ત પ્રકોપ શાંત થાય છે. ચીકુ પચવામાં ભારે હોઈ પોતાની પાચનશક્તિ મુજબ યોગ્ય પ્રમાણ જાળવવું.તાજા દાડમના દાણાનો રસ કાઢી ખડી સાકર નાખી પીવાથી ગમે તે પ્રકારનો પિત્ત પ્રકોપ શાંત થાય છે.પાકાં કેળાં અને ઘી ખાવાથી પિત્તરોગમાં લાભ થાય છે.

જામફળનાં બીજ પીસી પાણી સાથે મેળવી ખાંડ નાખી પીવાથી પિત્ત વિકાર મટે છે.જાંબુડીની છાલનો રસ દૂધમાં મેળવી પીવાથી ઉલટી થઈ પિત્ત વિકારમાં રાહત મળે છે.આમળાનો રસ પીવાથી પિત્તના રોગો મટે છે.દૂધપાક, ખીર, માવાની બનાવટો, ગળ્યા પદાર્થો, માલપુડા, પેંડા, ઘીની વાનગીઓ યોગ્ય પ્રમાણમાં લેવાથી પિત્તનું શમન થાય છે.