આ છે ભારતનાં સૌથી ધનિક બાબા, સંપત્તિ નો આ આંકડો એટલો છે કે રકમ વાંચી આંખો ચાર થઈ જશે……

જો તમારે એ જાણવું છે કે ભારતના ટોચના 8 સૌથી ધનિક બાબા કોણ છે, તો આ પોસ્ટ અંત સુધી હોવી જ જોઇએ. ભારતના બાબાઓ કેટલા ધનવાન છે અને તેમની સંપત્તિ પણ કરોડો રૂપિયામાં છે તેવું જાણવા મળ્યું છે અને તેની જાણકારી અહીંયા આપવામાં આવી છે જેમાં આ 8 બાબાઓ સૌથી ધનિક છે તેવું કહેવામા આવ્યું છે.

Advertisement

મેસેંજર ઓફ ગોડની શ્રેણીના અભિનેતા અને દિગ્દર્શક ગુરમીત રામ રહીમ ભારતના સૌથી ધનિક બાળકોમાંના એક બાબા છે તેવું કહેવામા આવી રહ્યું છે અને આ બાબા પણ ખૂબ જ ધનિક છે તેવું અહીંયા જણાવ્યું છે અને તેમજ આ રામ રહીમ દેશના વિવિધ ભાગોમાં હોસ્પિટલો, ગેસ સ્ટેશન, માર્કેટ કોફલેક્સ અને આશ્રમો ધરાવે છે તેવું પણ જણાવ્યું છે અને તેમજ તેની કુલ સંપત્તિ 300 કરોડ રૂપિયાથી પણ વધુ તેવી જાણકારી અહીંયા આપવામાં આવી છે

ગુરમીત રામ રહીમ – અભિનેતા અને મેસેંજર ઓફ ગોડ શ્રેણીના નિર્દેશક ગુરમીત રામ રહીમ ભારતના સમૃદ્ધ બાબામાંના એક છે. રામ રહીમ દેશના વિવિધ ભાગોમાં હોસ્પિટલ, ગેસ સ્ટેશન, માર્કેટ કોફલેક્સથી આશ્રમો ધરાવે છે. તેની કુલ સંપત્તિ 300 કરોડથી વધુ છે.

નિર્મલ બાબા – દરેક સમસ્યાનું સમાધાન કહેનારા નિર્મલ બાબાની કુલ સંપત્તિ આશરે 238 કરોડ રૂપિયા છે. નિર્મલ બાબાના ઉકેલો એકદમ વિચિત્ર છે. ત્યારબાદ આ બાબાની વાત કરવામાં આવે તો એવું પણ કહેવામા આવ્યું છે કે દરેક સમસ્યાનું સમાધાન બતાવતા નિર્મલ બાબાની કુલ સંપત્તિ આશરે 238 કરોડ રૂપિયા છે તેવું અહીંયા જણાવવામાં આવ્યું છે અને તેમજ આ નિર્મલ બાબાના ઉકેલો એકદમ વિચિત્ર છે તેવું જણાવ્યું છે અને આ બાબા પાસે પણ ઘણી બધી સંપત્તિ છે તેવી જાણ કરવામાં આવી છે તેમજ ઘણા બધા બાબાઓ વિશે અહીંયા જાણ કરવામાં આવી છે.

મોરારી બાપુ,તેની સાથે જ મોરારી બાપુની પણ અહીંયા વાત કરવામાં આવી છે અને તેમજ અહીંયા મોરારી બાપુ કહેવા માટે માત્ર રામ કથા સંભળાવે છે જેમના વિશે આપ જાણતા જ હશો પણ તેમની સંપત્તિ વિશે તમે ક્યારેય જાણવાની કોશિશ નહીં કરી હોય પણ શું તમે જાણો છો કે આ વાર્તા વાંચનથી તેઓ કેટલું કમાય છે હા તેઓની વાર્ષિક આવક ઘણી બધી છે તેવું અહીંયા કહેવમાં આવ્યું છે અને તેની વાર્ષિક આવક આશરે 300 કરોડથી પણ વધારે છે તેવું જણાવવામાં આવ્યું છે.મોરારી બાપુ ફક્ત રામની કથા સંભળાવે છે, પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આ વાર્તા વાંચવાથી તે કેટલી આવક મેળવે છે. તેની વાર્ષિક આવક લગભગ 300 કરોડ છે.

આસારામ બાપુ – આસારામ બાપુ દેશના ધનિક બાળકોમાંના એક છે. જોકે, હાલમાં તે બળાત્કારના કેસમાં જેલની હવા ખાઈ રહ્યો છે. આસારામ વિદેશમાં કુલ 350 આશ્રમો ધરાવે છે. આ સિવાય તે 17,000 બાલ સંસ્કાર કેન્દ્રોના માલિક છે. તેમની કુલ સંપત્તિ લગભગ 10000 કરોડ છે. આ ઉપરાંત વાત કરવામાં આવે આસારામ બાપુની તો તે પણ સૌથી ધનિક બાબા છે તેવું અહીંયા જણાવ્યું છે અને તેની સાથે જ દેશના ધનિક બાબાઓમાંના એક બાબા છે તેવુ કહેવામા આવ્યું છે પણ જોકે હાલમાં તે બળાત્કારના કેસમાં જેલની હવા ખાઈ રહ્યા છે પણ તેમની પાસે ઘણી સંપત્તિ છે અને તેમજ આ આસારામ વિદેશમાં કુલ 350 આશ્રમો ધરાવે છે તેવું જાણવા મળ્યું છે અને આ ઉપરાંત તેઓ 17,000 બાલ સંસ્કાર કેન્દ્રો ધરાવે છે તેની પણ જાણ કરી છે અને તેમજ તેમની કુલ સંપત્તિ લગભગ 10000 કરોડ છે તેવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે.

શ્રી શ્રી રવિશંકરની દેશ-વિદેશમાં ચર્ચા થઈ રહી છે અને મોટા ભાગના લોકો તેમને ખૂબ જ સાંભળે છે અને આ ઉપરાંત એવું પણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તે 151 દેશોમાં તેની આર્ટ ઓફ લિવિંગની શાખાઓ છે જેમના તે માલિક છે અને તેમજ આ ઉપરાંત શ્રી શ્રી રવિશંકર પાસે એક ફાર્મસી અને આરોગ્ય કેન્દ્ર પણ છે જ્યાંથી તેઓ એકદમ આવક મેળવે છે તેવું અહીંયા નજરે આવ્યું છે અને તેમજ તેમની કુલ સંપત્તિ લગભગ 1000 કરોડ રૂપિયા જે તેવું પ્રકાશમાં આવ્યું છે.શ્રી શ્રી રવિ શંકર – દેશ અને વિદેશમાં શ્રી શ્રી રવિશંકર વિશે ચર્ચાઓ છે. 151 દેશોમાં તેની આર્ટ Lફ લિવિંગની શાખાઓ છે. આ ઉપરાંત શ્રી શ્રી રવિશંકર પાસે એક ફાર્મસી અને આરોગ્ય કેન્દ્ર પણ છે જ્યાંથી તે ખૂબ કમાય છે. તેમની કુલ સંપત્તિ લગભગ 1000 કરોડ છે.

સત્ય સાઇ બાબા – સચિન તેંડુલકર સહિત અનેક મોટી હસ્તીઓ ભારતના ત્રીજા સૌથી ધનાઢય બાબા સાથ્યા સાંઇ બાબાના શિષ્યોમાં છે. જ્યારે બાબાજીનું અવસાન થયું ત્યારે તેના ઓરડામાંથી 98 કિલો સોનું, 11.56 કરોડ રોકડ અને 307 કિલો ચાંદી મળી આવી. એક અંદાજ મુજબ, સત્ય સાંઈ બાબાની સંપત્તિ 40,000 કરોડ છે. તેની સાથે જ આ સત્ય સાઈ બાબાની અહીંયા વાત કરતા જણાવ્યું છે કે ભારતના ત્રીજા ક્રમે અને સૌથી ધનવાન બાબા સત્ય સાઇ બાબાના શિષ્યોમાં સચિન તેંડુલકર સહિત અનેક મોટી હસ્તીઓ છે તેવું કહેવામા આવે છે અને તેમજ જ્યારે બાબાજીનું અવસાન થયું ત્યારે તેના ઓરડામાંથી 98 કિલો સોનું,11.56 કરોડ રૂપિયા રોકડ અને 307 કિલો ચાંદી મળી આવી હતી તેવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે અને તેમજ આ એક અંદાજ મુજબ જણાવ્યું છે કે સત્ય સાંઈ બાબાની સંપત્તિ 40,000 કરોડ રૂપિયાની છે તેવી જાણ કરી છે.

બાબા રામ દેવની પણ અહીંયા વાત કરવામાં આવી છે અને ધનવાનમાં તેમનો નંબર પણ આવી રહ્યો છે અને તેમજ આ યોગ ગુરુ તરીકે વિશ્વવ્યાપી જાણીતા બાબા રામ દેવ પાસે કમાણીના ઘણાં અર્થ છે તેમ કહેવાય છે અને જેમાં આ દિવ્યા ફાર્મસી, પતંજલિ આયુર્વેદ લિમિટેડ, પતંજલિ ફૂડ અને હર્બલ પાર્ક લિમિટેડ, પતંજલિ યુનિવર્સિટી તેમની આવકના મુખ્ય સ્ત્રોત છે જેની વાત કરવામાં આવી છે અને તેની સાથે જ આ બાબા રામદેવની કુલ સંપત્તિ લગભગ 43,000 કરોડ છે તેવું કહેવામા આવ્યું છે.યોગ ગુરુના નામથી વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત બાબા રામ દેવ પાસે કમાણીના ઘણાં માધ્યમો છે. દિવ્યા ફાર્મસી, પતંજલિ આયુર્વેદ લિ., પતંજલિ ફૂડ એન્ડ હર્બલ પાર્ક લિ., પતંજલિ યુનિવર્સિટી તેમની આવકના મુખ્ય સ્ત્રોત છે. બાબા રામદેવની કુલ સંપત્તિ આશરે 43,000 કરોડ રૂપિયા છે.

મહર્ષિ મહેશ યોગી – 80 ના દાયકામાં, મહર્ષિ મહેશ યોગી માત્ર ભારતમાં જ નહીં, પરંતુ સમગ્ર વિશ્વમાં પ્રખ્યાત હતા. એક સમયે, પ્રખ્યાત બેન્ડ જૂથ બીટલના સભ્યો તેના શિષ્યો હતા. વિદેશમાં તેમની લોકપ્રિયતા ભારત કરતા ઘણી વધારે હતી. મહર્ષિ મહેશ યોગી ભારતના સૌથી ધનિક બાબા છે અને તેમની સંપત્તિ આશ્ચર્યજનક છે. તેમની કુલ સંપત્તિ 60000 કરોડ રૂપિયા જેટલી હતી. તેમજ અંતે મહર્ષિ મહેશ યોગીની વાત કરવામાં આવે તો માત્ર ભારતમાં જ નહીં પણ વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત હતા તેવું જણાવ્યું છે અને તેમજ એક સમયે, પ્રખ્યાત બેન્ડ જૂથ બીટલના સભ્યો તેના શિષ્યો હતા તેવું કહેવાયું છે અને જે વિદેશમાં તેમની લોકપ્રિયતા ભારત કરતા વધારે હતી અને તેમજ આ મહર્ષિ મહેશ યોગી ભારતના સૌથી ધનિક બાબા છે અને તેમની સંપત્તિ આશ્ચર્યજનક છે. તેમની કુલ સંપત્તિ 60000 કરોડની આસપાસ હતી તેવું જાણવા મળ્યું છે.

Advertisement