આ છે બોલિવૂડનાં સૌથી અમીર કોમેડિયન, સંપત્તિ એટલી કે આંકડો જાણી ચોંકી જશો…..

ફિલ્મો માં જેમ હીરો, હિરોઈન અને વિલન જરૂરી હોય છે બિલ્કુલ તેમ જ ફિલ્મ ને વધારે એન્ટરટેઈન બનાવવા માટે એક કોમેડિયન પણ હોવો જોઈએ. તેનાથી ફિલ્મ દર્શકો ને બાંધવામાં વધારે સફળ થાય છે. આમ તો ભારત માં કોમેડિયન્સ ની કમી નથી અને એવું લાગે છે કે હવે બધા કોમેડી કરીને લોકો ને હસાવા માંગે છે પરંતુ તે એક કળા છે જે દરેક લોકો ના બસ ની વાત નથી. તે છે ભારત ના 5 સૌથી સારા અને અમીર કોમેડિયન, જેમની કોમેડી તો દુર દર્શકો ને તેમનો ચહેરો દેખીને જ હસી આવી જાય છે. આ ઇન્ડસ્ટ્રી ના સૌથી પોપુલર કોમેડિયન્સ છે જેમનું ફિલ્મ માં હોવાથી જ મનોરંજન ની ગેરંટી બની જાય છે.

Advertisement

જોની લિવર – 300 થી વધુ ફિલ્મોમાં કોમેડી કરનાર જ્હોની લિવરે અત્યાર સુધી ઘણા મોટા સ્ટાર્સ સાથે કામ કર્યું છે, તેણે ગોવિંદા સાથે સૌથી વધુ કામ કર્યું છે. 61 વર્ષીય જોની લિવર સૌથી ધનિક કોમેડિયન કલાકારોમાંના એક છે, તેની કુલ સંપત્તિ 30 મિલિયન એટલે કે લગભગ 200 કરોડ છે. તેની સંપત્તિમાં ઘણાં મોંઘા વાહનો અને ઘણા બંગલા શામેલ છે.

જોની લીવર બોલીવુડ અને કેટલીક સાઉથ ની ફિલ્મો માં નજર આવવા વાળા જોની લીવર એ બોલીવુડ ના લગભગ બધા મોટા સ્ટાર ની સાથે કામ કર્યું છે. તેમને સ્ટેન્ડઅપ કોમેડી ના પણ બાદશાહ કહેવામાં આવે છે અને તે એક એવા કલાકાર છે જેમને દર્શકો ને સ્ટેન્ડઅપ કોમેડી નો અર્થ જણાવ્યો. તેમની જગ્યા એ કદાચ જ કોઈ બોલીવુડ માં મેળવ્યું હોય. જોની લીવર એ હજુ સુધી લગભગ 300 થી પણ વધારે ફિલ્મો માં પોતાની લાજવાબ અભિનય દેખાડ્યો અને તેમના કોમેડી કરવાનો અંદાજ સૌથી અલગ રહ્યો છે. ત્યાં વાત તેમની કમાણી ની કરીએ તો જોની ની પાસે લગભગ 70 થી 80 કરોડ ની પ્રોપર્ટી છે.

બ્રહ્માનંદમ:આજે સાઉથ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રી નો બોલબાલા પુરા ભારત માં છે. સાઉથ ની ફિલ્મો લગભગ દરેક ચેનલ પર દેખવા મળી જાય છે અને તેમાંથી વધારે કરીને ફિલ્મો માં બ્રહ્માનંદમ નો રોલ અલગ જ હોય છે. બ્રહ્માનંદમ એક એવા કલાકાર છે જે કોમેડી કરશે અને હસતા પણ નથી પરંતુ સામે વાળો પોતાની હસી રોકી પણ નથી શકતો. તે એક ફિલ્મ માં કામ કરવાના 2 કરોડ રૂપિયા લે છે અને હજુ સુધી લગભગ 1000 થી પણ વધારે ફિલ્મો માં કામ કરી ચુક્યા છે. તે ભારતીય ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રી ના સૌથી અમીર કોમેડિયન છે અને તેમની કુલ પ્રોપર્ટી લગભગ 1 હજાર કરોડ ની ઉપર જ છે.

શક્તિ કપૂર – શક્તિ કપૂરની કોમેડી બોલીવુડમાં પણ પ્રેક્ષકો દ્વારા ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી છે, કોમેડીની સાથે તેમણે ઘણી ફિલ્મોમાં વિલનની ભૂમિકા પણ ભજવી છે. 700 થી વધુ ફિલ્મો કરી ચુકેલા 66 વર્ષીય શક્તિ કપૂરે અત્યાર સુધીમાં $ 45 મિલિયન એટલે કે લગભગ 300 કરોડની કમાણી કરી છે.

પરેશ રાવલ – બોલિવૂડના દિગ્ગજ સ્ટાર પરેશ રાવલ તમામ પ્રકારના પાત્રો ભજવે છે. હેરા ફેરી સિરીઝમાં તેમની કોમેડીની દેશભરમાં પ્રશંસા કરવામાં આવી છે, આ સિવાય તેમણે ઘણી ફિલ્મોમાં શાનદાર કોમેડી કરી છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે તેની સંપત્તિ 100 કરોડથી વધુ છે.પરેશ રાવલ એવા કોમેડિયન છે જે સારા રોલ પણ કરે છે, વિલન પણ બને છે અને પડદા પર પોતાની મસ્ત કોમેડી માટે પણ મશહુર છે. તેમને ઇન્ડસ્ટ્રી ના દિગ્ગજ અભિનેતા કહેવામાં આવે છે કારણકે તેમની એક્ટિંગ રીયલસ્ટીક લાગે છે. બોલીવુડ ની કેટલીક ફિલ્મો જેવી કે ‘હેરા ફેરી’ અને ‘હંગામા’ માં આપણે તેમની દમદાર કોમેડી દેખવા મળી. હમણાં માં પરેશ રાવલ એ ફિલ્મ સંજુ માં સુનીલ દત્ત નો સરસ રોલ પણ ભજવ્યો છે. તેમની કુલ પ્રોપર્ટી 100 કરોડ થી ઉપર છે.

રાજુ શ્રીવાસ્તવ,ફિલ્મો ના સિવાય રાજુ શ્રીવાસ્તવ ઘણા રીયાલીટી શોજ માં સ્ટેન્ડઅપ કોમેડી કરતા પણ નજર આવ્યા. તેમની કોમેડી તેમની વાતો માં ઉભરીને આવે છે. પોતાની દમદાર કોમેડી ના કારણે તેમને ઘણા એવોર્ડસ અને મેડલ પોતાના નામે કર્યા અને તેમનું પૂરી દુનિયા માં નામ છે. રાજુ શ્રીવાસ્તવ એ બાજીગર, મેં પ્રેમ કી દીવાની હું, બોમ્બે ટુ ગોવા જેવી ઘણી કોમેડી ફિલ્મો માં કામ કરી ચુક્યા છે. તેમની કુલ પ્રોપર્ટી લગભગ 15 થી 20 કરોડ રૂપિયા છે.

રાજપાલ યાદવ,ઇન્ડિયા ના ટોપ અને મોંઘા કોમેડિયન ની યાદી માં એક નામ બીજું છે અને તે છે રાજપાલ યાદવ નું, જેમને પોતાની હાઈટ નો મજાક બનાવીને પણ દર્શકો ને હસાવ્યા છે. તેમને ફિલ્મ ‘ચુપ-ચુપ કે’, ‘દે ધના ધન’, ‘મુજસે શાદી કરોગી’, પાર્ટનર અને ‘ભૂલ ભુલૈયા’ જેવી ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મો માં પોતાની શાનદાર કોમેડી થી દર્શકો નું દિલ જીત્યું છે. તેના સિવાય રાજપાલ યાદવ એ ઘણા સીરીયસ રોલ પણ ભજવ્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે રાજપાલ યાદવ હજુ સુધી પોતાના ટેલેન્ટ ના દમ પર 15 કરોડ રૂપિયા જ કમાઈ શક્યા છે.

કપિલ શર્મા – કપિલ શર્મા, દેશ-વિદેશમાં પ્રખ્યાત, બોલિવૂડ અને ટીવીના સ્ટેન્ડ-અપ કોમેડિયન એક્ટર કપિલ શર્માએ ટીવી જગતમાંથી સૌથી વધુ નામ કમાવ્યું છે અને તે ટીવીનો સૌથી મોંઘો અને ધનિક કલાકાર છે. તમને જણાવી દઈએ કે તેણે અત્યાર સુધીમાં પોતાની ફિલ્મી કરિયરમાં 170 કરોડની કમાણી કરી લીધી છે. આ પ્રખ્યાત હાસ્ય કલાકાર પાસે મુંબઈમાં ઘણા બંગલા છે અને તેના પોતાના ઘણાં મોંઘા વાહનો છે. નાના પંજાબના શહેરમાંથી બહાર આવતા કપિલ શર્માએ આખી દુનિયામાં એક ખાસ ઓળખ બનાવી છે.

અનુપમ ખેર –64 વર્ષીય અભિનેતા અનુપમ ખેર ઘણાં વર્ષોથી ફિલ્મોમાં કોમેડી કરે છે, અનુપમ ખેર, જેમણે 500 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે, તે હજી પણ ફિલ્મોમાં સક્રિય છે. ચાલો તમને જણાવી દઇએ કે તેણે અત્યાર સુધીમાં પોતાની ફિલ્મી કરિયરમાં 70 મિલિયન ડોલર એટલે કે લગભગ 480 કરોડની કમાણી કરી છે. અનુપમ ખેર બોલિવૂડના સૌથી ધનિક કોમેડિયન કલાકારોમાં પ્રથમ ક્રમે છે.

Advertisement