આ છે વિશ્વની સૌથી સુંદર કિન્નર તસ્વીરો જોઈને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે અમે તમને વિશ્વની સૌથી સુંદર હિંસક વિશે જણાવીશું. વિશ્વનો સૌથી સુંદર કિન્નર બિશેષ હુરેમ જે મણિપુર અને આસામ, બાંગ્લાદેશ અને મ્યાનમારના પડોશી મણિપુરી બોલતા વિસ્તારો ઉપરાંત, થાઇલેન્ડમાં યોજાનારી મિસ ઇન્ટરનેશનલ ક્વીન બ્યૂટી કોન્ટેસ્ટમાં ભાગ લઈ પોતાની ખ્યાતિ મેળવવા માંગે છે.

મિત્રો થાઇલેન્ડની ચોનબુરીમાં યોજાનારી આ સ્પર્ધા માટે પસંદ કરાયેલા 30 સ્પર્ધકોમાં બેશેષ એક છે. આ સૌન્દર્ય સ્પર્ધા ફક્ત કિન્નર લોકો માટે જ છે, બિશેષના સાથીઓને વિશ્વાસ છે કે આ બિરુદ ચોક્કસ બિશીશનું નામ હશે અને ફિલીપાઇન્સની વર્તમાન મિસ ઇન્ટરનેશનલ ક્વીન ટ્રાઇસી મરીસ્ટેલા દ્વારા તાજ પહેરાવવામાં આવશે. તપાસો બેશાશ હુરેમના કેટલીક તસવીરો.ઘણા લોકો વિશ્વની વિવિધ લાક્ષણિકતાઓને કારણે લોકપ્રિય છે અને આવા ઘણા ટ્રાંસજેન્ડર્સ પણ આ સમાચારમાં આવે છે જે તેમની સુંદરતાને કારણે મીડિયામાં છે આજે અમે તમને મણિપુરના 27 વર્ષીય બિશુ હુરેમ સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ.

મિત્રો કિન્નર પણ ભગવાન ના બનેલા જીવ છે તેને પણ જીવવા નો પૂરો હક મળવો જોઈએ.પણ આપણો સમાજ કિન્નરો પ્રત્યે નો તેનો વિચાર બદલવા રાજી નથી.મોટા ભાગ ના કિન્નર તેનું ગુજરાન ચલાવવા માટે નાચે છે.આ લોકો બીજા ને ખુશી આપી ને તેની રોજી રોટી કમાઈ છે.આજે અમે તમને એક એવી કિન્નર સાથે મળાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જેને જોઈ ને તમે ક્યારેય નહીં કહી શકો કે એ કિન્નર છે.હકીકત માં આપણાં ભારત ની જ વિશેષ હુઇરેમ દેખાવ માં એકદમ સ્ત્રી જેવી છે.

આ એટલી સુંદર છે કે તેની ચર્ચા દેશ માજ નહીં પણ વિદેશ માં પણ થાય છે.હાલ માં જ થાઈલેન્ડ માં ચોમ્બુરી માં થવા વાળી પ્રતિયોગીતા માં 30 પ્રતિભાગીઓ ને પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા તેમાં વિશેષ નું નામ સૌથી મોખરે હતું.રિપોર્ટ અનુસાર આ પ્રતિયોગીતા દરવર્ષે કિન્નરો માટે યોજવામાં આવે છે.તેમાં દુનિયાભર ના કિન્નરો ને તેની સુંદરતા દેખાડવા નો મોકો મળે છે.આ પ્રતિયોગીતા ની શરૂઆત વર્ષ 2004 માં થઈ હતી.વિશેષ ના માતા પિતા ને જ્યારે ખબર પડી કે એનો છોકરો કિન્નર છે ત્યારે તેઓએ તેને તરછોડવા ની જગ્યા એ દરેક જગ્યાએ તેનો સાથ આપ્યો.

વિશેષ ના પિતા ને જ્યારે સવાલ કરવામાં આવ્યો ત્યારે તેને સૌપ્રથમ વિશેષ ના વ્યક્તિત્વ વિશે જણાવ્યું અને ત્યારબાદ તેની પર્સનાલિટી પણ સ્વીકારી.તેની માતા એ પણ કહ્યું કે શરૂઆત માં વિશેષ છોકરીઓ ના કપડામાં ખૂબ ધ્યાન આપતી હતી ત્યારે તેઓને ખુબજ ગુસ્સો આવતો પણ પછી તેઓ એ પણ તેને સ્વીકાર્યું.જો કે વિશેષ ના માતા પિતા તેને છોકરા ની જેમ ઉછેરવા માંગતા હતા પરંતુ તેના બધા શોખ છોકરીઓ ને લગતા હતા એટલે તેઓએ વિશેષ ને છોકરી માં બીબા માં ઢાળી દીધી.આ દિવસો માં સોશિયલ મીડિયા માં વિશેષ ની તસવીરો બધાજ શેર કરે છે.ઘણા લોકો વિશેષ ની સુંદરતા ને એશ્વર્યા રાય સાથે પણ સરખાવે છે.

તે એટલી સુંદર છે કે બધી સ્ત્રીઓની સુંદરતા પણ તેમની આગળ નરમ છે તેની સુંદરતાને કારણે હુઇરેમે થાઇલેન્ડમાં મિસ ઇન્ટરનેશનલ ક્વીન બ્યૂટી કોન્ટેસ્ટમાં ભાગ લીધો હતો માહિતી માટે અમને જણાવી દઈએ કે આ સ્પર્ધા માત્ર કિન્નરો માટે હોય છે આ સ્પર્ધા 2004 થી દર વર્ષે યોજવામાં આવે છે.હુઇરેમે બેંગ્લોર યુનિવર્સિટીમાંથી ફેશન ડિઝાઇનિંગનો અભ્યાસ કર્યો છે હુરેમ હાલમાં મણિપુરની ફિલ્મોમાં કામ કરી રહ્યો છે આ જોયા પછી વિશ્વાસ કરો તમારું હૃદય પણ તેના માટે ધબકવાનું ચાલુ થઈ ગયું હશે તમે વિચારશો કે ઉપર વાળો કેવા ખેલ રમી રહ્યો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે બિશીશે ફેશન અને એપરલ ડિઝાઇનિંગમાં બેંગ્લોર યુનિવર્સિટીમાંથી અભ્યાસ કર્યો હતો.અને મણિપુરી ફિલ્મો અને થિયેટરમાં સૌથી વધુ કમાણી કરનારી આ એક કિન્નર છે બિશેષના માતાપિતાને પણ તેની આ કળાઓ પર ગર્વ છે.સમાચારો અનુસાર જ્યારે તેના માતાપિતાને જાણ થઈ કે અમારો દીકરો કિન્નર છે ત્યારે તેણે ધૈર્યથી કામ લીધું હતું.બેશીશના પિતા મંગલેમે જણાવ્યું હતું કે મારો પુત્ર એક છોકરી કરતા વધારે છે તે સમજવામાં થોડીક વાર થઈ પણ માની ગયા તે પ્રેસને મળવાની તૈયારીમાં ઘણો સમય લે છે.

તેના પિતા શરૂઆતમાં તેના વ્યક્તિત્વની વિરુદ્ધ હતા પણ તેને નવી દિશા તરફ ના લય શક્યો બિશાશની માતા ખોમડોનબીએ જણાવ્યું હતું કે છોકરીઓના કપડા પ્રત્યે આકર્ષિત થવા માટે તે શરૂઆતમાં તેના પુત્ર પર ગુસ્સે હતી પરંતુ પછી તેમને પણ સ્વીકારી લીધું.ઘણીવાર આપણે જોતા હોઇએ છીએ કે, ઘણા ટ્રાન્સજેન્ડર તેની સુંદરતાના કારણે છવાઈ જાય છે. અમે તમને આજે એક એવા જ ટ્રાન્સજેન્ડર મણિપુરના ૨૭ વર્ષીય બિશેષ હુઇરેમ સાથે પરિચય કરાવીશું. બિશેષ હુઇરેમ એટલો બધો સુંદર છે કે, તેની પાસે બધી જ સ્ત્રીઓની સુંદરતા પાછળ રહી જાય છે. બિશેષ હુઇરેમે તેની સુંદરતાને કારણે થાઈલેન્ડ મિસ ઇન્ટરનેશનલ કવિન બ્યુટી કોન્ટેસ્ટમાં ભાગ લીધો હતો. આ સ્પર્ધા માત્ર કિન્નરો માટે જ ૨૦૦૪થી યોજવામાં આવે છે.

આ બિશેષ હુઇરેમ બેંગ્લોર યુનિવર્સીટીમાંથી ફેશન અને એપરલ ડિઝાઇનિંગનો અભ્યાસ કર્યો છે. અત્યારે તે મણિપુરની ફિલ્મમાં કામ કરી રહ્યો છે. તમે વિચારી પણ નહીં શકો કે ઉપરવાળો કેવી રમત રમી રહ્યો છે. બિશેષ હુઇરેમ મણિપુરી ફિલ્મોમાં અને થીએટરમાં સૌથી વધુ કમાણી કરનારો કિન્નર છે.બિશેષ હુઇરેમના માતા-પીતાને તેની આ કળા પર ગર્વ છે. એક સમાચાર અનુસાર, જયારે તેના માતા-પિતાને જાણ થઇ કે તેનો દીકરો કિન્નર છે. ત્યારે તેમણે કોઈ પણ ઉતાવળ કર્યા વગર ધૈર્યથી કામ લીધું હતું.

આ કિન્નરના પિતા મંગલમે જણાવ્યું હતું કે, મારો દીકરો એક છોકરી કરતા કંઈક વિશેષ છે. તેને સમજવામાં થોડીવાર લાગી પણ પછી તે માની ગયો હતો. બિશેષ હુઇરેમ મળવાની તૈયારીમાં ઘણો સમય લે છે. તેના પિતા શરૂઆતમાં તેની વિરુદ્ધમાં હતા. પરંતુ તેને નવી કોઈ દિશા તરફ ન વાળી શક્યા.બીજીબાજુ બિશેષ હુઇરેમની માતાએ જણાવ્યું હતું કે, તે છોકરીના કપડાં પ્રત્યે આકર્ષિત થતો જોઇને શરૂઆતના સમયમાં તેના પુત્ર પર માતા ગુસ્સે થતી હતી. બાદમાં તેમણે પણ સ્વીકારી લીધું હતું.

કિન્નરની કેટલીક અજાણી તેમજ વાસ્તવિક વાતો, એક કિન્નર દર વર્ષે લગ્ન કરે છે. આ લગ્ન ભગવાન અરાવનથી પણ થાય છે. ભગવાન અરાવનની મૂર્તિ શહેરમાં ફેરવાય છે.કિન્નરો ખૂબ જ ધૂમ-ધામ સાથે લગ્ન કરે છે. લગ્ન પછી, તેઓ ઘણા કલાકો સુધી નૃત્ય કરે છે.ભારતના સમાજમાં કિન્નરો ભેદભાવનો ભોગ બને છે. તેથી આ માટે સંસદમાં વિશેષ બિલ લાવવામાં આવી રહ્યું છે.કિન્નરને તેના લગ્નમાં ખાસ રીતે શણગાર કરવાની તક આપવામાં આવે છે.કિન્નરના અંતિમ સંસ્કારને ગુપ્ત રાખવામાં આવે છે.તેમના સમુદાયમાં કોઈનું મૃત્યુ થાય પછી આવતા એક અઠવાડિયા સુધી તેઓ જમતા નથી.ઇતિહાસમાં કેટલાક કિન્નરોનો જંગ લડવાનો ઉલ્લેખ પણ છે. તેમાંથી એક મલિક કફુર હતો. તેણે દક્કનમાં દિલ્હીના સુલતાન અલાઉદ્દીન ખિલજીની લડાઇ જીતી હતી.