આ દેશમાં કેદીઓના શવનું ખાતર બનાવી તે ખાતરથી ખેતી કરવામાં આવે છે, જુઓ તસવીરો…..

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે અને મિત્રો આજે અમે કિમ જોંગ અને તેના સૈનિક ની વાત કરીશુ તો ચાલો મારા વાહલા મિત્રો જાણીએ.તાજેતરમાં જ હાર્ટબ્રેકિંગ કેસ ઉત્તર કોરિયાથી બહાર આવ્યો છે.એક ભૂતપૂર્વ કેદીએ દાવો કર્યો છે કે ઉત્તર કોરિયામાં સૈન્યના જવાનો માટે રાજકીય કેદીઓના મૃતદેહોમાંથી ખાતર બનાવીને પાકની ખેતી કરવામાં આવી રહી છે.મળતી માહિતી મુજબ, ઉત્તર કોરિયાના કેચેન કેમ્પમાં કેદ ઇમ સૂન નામની ભૂતપૂર્વ મહિલા કેદીએ જણાવ્યું હતું કે કેચેન કેમ્પ એકાગ્રતા શિબિર છે.

Advertisement

કમ્પોસ્ટ મૃત શરીરમાંથી બનાવવામાં આવે છે: આ શિબિર પાયોંગયાંગની રાજધાની શહેરમાં સ્થિત છે.અહીં કેદીઓને આપવામાં આવેલો ત્રાસ ક્યાંય પણ કરવામાં આવતો નથી.કિમ ઇલ-જલ્દી અહેવાલ આપ્યો કે ટેકરીઓમાં પાક ઉગાડતો નથી, જ્યારે કોઈએ સૂચવ્યું કે માર્યા ગયેલા કેદીઓની ખાતર જમીનમાં કોતરવામાં આવે અને કાપણી કરવામાં આવે, ત્યારે પાક સારા રહેશે.આ પરંપરા ત્યારથી શરૂ થઈ છે.

જ્યારે પાક વધુ સારા થવા માંડ્યા, ત્યારે કેદીઓએ તેમની હત્યા કરીને તેમના શરીરને ખાતર બનાવ્યું.આ સંસ્થાઓ કુદરતી ખાતરનું કામ કરી રહી છે.તાલીમ આપવામાં આવે છે:કિમ ઇલ સોને કહ્યું હતું કે ઉત્તર કોરિયાના સૈનિકોને પણ મૃતદેહોને દફનાવવા માટે કેટલા અને કયા માર્ગો પર તાલીમ આપવામાં આવી રહી છે.આનાથી બોડી કમ્પોઝ કરવામાં અને પાકને ફાયદો થાય છે.મળતી માહિતી મુજબ, કિમ ઇલ જલ્દીથી દક્ષિણ કોરિયાની રાજધાની સિઓલ સ્થિત હ્યુમન રાઇટ્સ કમિટી (એચઆરએનકે) ને તેની વાર્તા સંભળાવી.

ત્યારબાદ મિત્રો જાણીએ કિમ વિશે અન્ય માહિતી,2010 ના અંતથી, કિમ જોંગ-ઉનને ઉત્તર કોરિયાના નેતૃત્વના અનુગામી તરીકે જોવામાં આવતું.ડિસેમ્બર, 2011 માં મોટા કિમના મૃત્યુ બાદ, રાજ્ય ટેલિવિઝને તેમને “મહાન અનુગામી તરીકે જાહેર કર્યા.કિમ પાસે વર્કર્સ પાર્ટી ઓફ કોરિયાના અધ્યક્ષ (2012 અને 2016 ની વચ્ચે પ્રથમ સચિવ તરીકે), કેન્દ્રીય સૈન્ય પંચના અધ્યક્ષ અને રાજ્ય બાબતોના આયોગના અધ્યક્ષ પદના પદવી છે.  તે સર્વોચ્ચ નિર્ણય લેનાર મંડળના વર્કર્સ પાર્ટી ઓફ પોલિટબ્યુરોના પ્રેસિડેમિયમના સભ્ય પણ છે.જુલાઈ, 2012 માં, સશસ્ત્ર દળોના સુપ્રીમ કમાન્ડર તરીકેની સ્થિતિને મજબૂત બનાવતાં, કિમને કોરિયન પીપલ્સ આર્મીમાં માર્શલના ઉચ્ચ પદ પર બedતી આપવામાં આવી.  ઉત્તર કોરિયાના રાજ્ય માધ્યમો હંમેશા તેને માર્શલ કિમ જોંગ-ઉન, “માર્શલ” અથવા “પ્રિય આદરણીય” કહે છે.

કિમના નેતૃત્વમાં તેમના દાદા અને પિતા જેવા વ્યક્તિત્વના સમાન સંપ્રદાયનું પાલન થયું છે.  2014 માં, યુએનએચઆરસીના અહેવાલમાં સૂચવવામાં આવ્યું હતું કે કિમને માનવતા વિરુદ્ધના ગુનાઓ માટે ટ્રાયલ કરી શકાય છે.  તેમણે ઉત્તર કોરિયાના અનેક અધિકારીઓને શુદ્ધ અથવા અમલ કરવાનો આદેશ આપ્યો છે.માનવામાં આવે છે કે તેણે મલેશિયામાં તેના સાવકા ભાઈ કિમ જોંગ-નામની 2017 ની હત્યા કરવાનો આદેશ આપ્યો હતો.તેમણે ગ્રાહક અર્થતંત્ર, બાંધકામ પ્રોજેક્ટ્સ અને પર્યટક આકર્ષણોના વિસ્તરણની અધ્યક્ષતા આપી છે.

કિમે ઉત્તર કોરિયાના પરમાણુ કાર્યક્રમનું વિસ્તરણ પણ કર્યું હતું જેના પગલે 2017-18ના ઉત્તર કોરિયા કટોકટીમાં તણાવ વધારે છે.2018 અને 2019 માં કિમે રાજદ્વારી પ્રક્રિયામાં ભાગ લીધો, દક્ષિણ કોરિયાના રાષ્ટ્રપતિ મૂન જે-ઇન અને યુએસ પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ સાથે મુલાકાત કરી.ઉત્તર કોરિયાના સત્તાવાળાઓ અને રાજ્ય સંચાલિત મીડિયાએ જણાવ્યું છે કે કિમની જન્મ તારીખ 8 જાન્યુઆરી 1982 હતી,પરંતુ દક્ષિણ કોરિયન ગુપ્તચર અધિકારીઓ માને છે કે વાસ્તવિક તારીખ એક વર્ષ પછીની છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે કિમનું સત્તાવાર જન્મ વર્ષ પ્રતીકાત્મક કારણોસર બદલવામાં આવ્યું હતું, 1982 માં તેમના દાદા, કિમ ઇલ-ગાયના જન્મ પછીના 70 વર્ષ પછી, અને તેમના પિતા કિમ જોંગ-ઇલના સત્તાવાર જન્મ પછીના 40 વર્ષ પછી.યુએસ ટ્રેઝરી ડિપાર્ટમેન્ટ કિમ જોંગ-ઉનની સત્તાવાર જન્મ તારીખ 8 જાન્યુઆરી 1984 ની યાદી આપે છે.

કિમ જોંગ-અન કિમ જોંગ-ઇલના ત્રણ બાળકો કો યોંગ-હુઇ બોરમાંથી બીજો છે,તેમના મોટા ભાઇ કિમ જોંગ-ચૂલનો જન્મ 1981 માં થયો હતો, જ્યારે તેમની નાની બહેન કિમ યો-જોંગનો જન્મ 1987 માં થયો હોવાનું માનવામાં આવે છે.તે કિમ ઇલ-ગીતનો પૌત્ર છે, જેણે 1948 માં 1994 માં તેમના મૃત્યુ સુધી સ્થાપના કરી હતી અને ઉત્તર કોરિયાની સ્થાપના કરી હતી.

કીમ જોંગ-ઇલના બધા બાળકો સ્વિટ્ઝરલેન્ડમાં રહેતા હોવાનું જણાવાય છે, સાથે સાથે બે નાના પુત્રોની માતા પણ, જે થોડા સમય માટે જીનીવામાં રહી હતી. પ્રથમ અહેવાલોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કિમ જોંગ-ઉને 1993 થી 1998 દરમિયાન સ્વિટ્ઝલેન્ડના ગમલીજેનમાં ખાનગી ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ બર્નમાં ચોલ-પાક અથવા પાક-ચોલ નામથી 1993 થી 1998 દરમિયાન અભ્યાસ કર્યો હતો.

તેમને શરમાળ, સારા વિદ્યાર્થી તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યા હતા, જે તેના ક્લાસના મિત્રો સાથે સારા બન્યા હતા, અને બાસ્કેટબોલના ચાહક હતા.એક વૃદ્ધ વિદ્યાર્થી દ્વારા તેમની અધ્યક્ષતા કરવામાં આવી હતી, જેને તેમનો અંગરક્ષક માનવામાં આવતો હતો.જો કે, પછીથી સૂચવવામાં આવ્યું હતું કે ગોમલીગેનમાં વિદ્યાર્થી કિમ જોંગ-ઉન નહીં, પરંતુ તેનો મોટો ભાઈ કિમ જોંગ-ચૂલ હતો.

ફ્રાન્સની લિયોન યુનિવર્સિટીમાં એનાટોમિક એન્થ્રોપોલોજીની લેબોરેટરીએ, વર્ષ 1999 માં કિમ  લીબફેલ્ડ સ્ટેઈનહાલ્ઝલી સ્કૂલ ખાતે લેવામાં આવેલા પાક-ઉનના ચિત્રની તુલના કિમ જોંગ-ઉન સાથે ૨૦૧૨ થી કરી હતી અને એવું તારણ કાઢયું હતું કે ચહેરા 95% ની સુસંગતતા દર્શાવે છે,સૂચવે છે કે સંભવત: તેઓ સમાન વ્યક્તિ છે.

કેનજી ફુજિમોટો, જાપાનના રસોઇયા, જે કિમ જોંગ-ઇલના વ્યક્તિગત રસોઈયા હતા, કિમ જોંગ-ઉનને જૂનાં ભાગની એક ચિપ, ચહેરા, શરીરના આકાર અને વ્યક્તિત્વની દ્રષ્ટિએ તેના પિતાની થૂંકતી છબી તરીકે વર્ણવતા હતા. કિમ બાસ્કેટબોલનો ચાહક છે, અને તેની પ્રિય ટીમોમાં શિકાગો બુલસ અને લોસ એન્જલસ લેકર્સ શામેલ છે.

26 ફેબ્રુઆરી 2013 ના રોજ, કિમ જોંગ ઇન ડેનિસ રોડમેનને મળ્યા,જેના કારણે ઘણા પત્રકારોએ અનુમાન લગાવ્યું હતું કે કિડ મળેલા પહેલા અમેરિકન રોડમેન હતા.રોડમેનની સફર દરમિયાન, વાઇસ મેગેઝિનના સંવાદદાતા રિયાન ડફીએ કહ્યું હતું કે કિમ સામાજીક રીતે બેડોળ હતો અને આંખનો સંપર્ક ટાળતો હતો.સેઝોંગ સંસ્થાના ચેઓંગ સીઓંગ-ચાંગના જણાવ્યા મુજબ, કિમ જોંગ-ઉન તેના લોકોના કલ્યાણમાં વધુ રસ ધરાવે છે અને તેમના પિતાની સરખામણીમાં તેમની સાથે વધુ સંપર્કમાં ભાગ લે છે.

એપ્રિલ 2018 માં સમિટમાં કિમને જોનારા દક્ષિણ કોરિયન લોકોએ તેમને સીધા, રમૂજી અને સચેત ગણાવ્યા હતા.તેમને મળ્યા પછી, ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે કહ્યું, “મને ખબર પડી કે તે એક પ્રતિભાશાળી માણસ હતો. હું એ પણ શીખી ગયો કે તે પોતાના દેશને ખૂબ ચાહે છે.તેમણે ઉમેર્યું કે કિમ એક મહાન વ્યક્તિત્વ ધરાવે છે અને ખૂબ જ સ્માર્ટ છે.તેમજ મિત્રો જો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો જરૂરથી તમારા મિત્રો તેમજ તમારા પરિવાર સાથે શેર કરવા માટે વિનંતી ધન્યવાદ.

Advertisement