આ મહિલા માત્ર પોતાના સ્તનનું દૂધ વેંચી ને કામાઈ છે લાખો રૂપિયા…..

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, દરેક વ્યક્તિનું સપનું હોઈ છે કે તેની પાસે એટલા પૈસા હોઈ કે તે પોતાની દરેક જરૂરિયાત પુરી કરવાની સાથે સાથે પોતાના મોજ શોખ પુરા કરી શકે. પોતાના સપના સાકાર કરવા માટે માનવી દિવસ રાત મેહનત કરે છે. આજના જમાનામાં પૈસા કમાવવાની અઢળક રીતો છે. વ્યક્તિ ધારે એમાંથી મહેનત કરી પૈસા કમાઈ શકે છે, આવી જ એક વિચિત્ર પૈસા કમાવવાની રીત એક મહિલાએ શોધી છે જેની ચર્ચાઓ ખુબ થઈ રહી છે. આ મહિલા પોતાનું બ્રેસ્ટ મિલ્ક વેચી લાખો રૂપિયાની કમાણી કરીતે રહી છે.

Advertisement

સાઈપ્રસમાં રહેતી રાફાયેલા નામની આ મહિલાનું કહેવું છે કે તે પોતાનું દૂધ વેચી લાખોપતી બની ગઈ. જો કે આ વાત પર વિશ્વાસ કરવો ઘણા લોકો માટે મુશ્કેલ છે પરંતુ હકીકત આજ છે કે આ મહિલા પોતાના બ્રેસ્ટનું દૂધ વેચી ને જ અઢળક કમાણી કરી રહી છે. આ મહિલા બેન બાળકોની માતા છે. રાફાયેલાના બ્રેસ્ટ દૂધની બોડી બિલ્ડીંગ કરતા પુરુષોમાં ખુબ જ ફેમસ છે.

બોડી બિલ્ડીંગ કરતા પુરુષો આ બ્રેસ્ટ મિલ્કને ઓનલાઇન મગાવે છે. વાત એવી છે કેમ રાફાયેલાએ થોડા સમય પેહલા જ એલ બાળક ને જન્મ આપ્યો હતો. જે દરમિયાન તેણીને લાગ્યું કે તેને વધુ માત્રામાં દૂધ આવી રહ્યું છે. જયારે તેનું બાળક એટલું દૂધ પીતું નથી. આ દરમ્યાન તેના મગજમાં ઓનલાઇન દૂધ વેચવાનો વિચાર આવ્યો. જયારે તેણીએ ડોક્ટર્સ પાસે ચેકઅપ કરાવ્યું તો ખબર પડી કે હકીકતમાં તેના શરીરમાં મોટી માત્રામાં મિલ્ક ઝડપથી બની રહ્યું છે.

ત્યાર બાદ રાફાયેલાએ ઈન્ટરનેટની મદદ થી દૂધ વેચવાની જાહેરાત કરી. જોત જોતામાં તો આ જાહેરાત ખુબજ વાયરલ થઈ ગઈ. ટૂંક સમયમાંજ રાફાયેલાના દૂધની ડિમાન્ડ ખુબ જ વધી ગઈ. જેના પરિણામ સ્વરૂપે તેણીને લાખો રૂપિયાની કમાણી થઈ રહી છે. રાફાયેલાએ જણાવ્યું કે જયારે તે પોતાનુ દૂધ ઓનલાઇન નોતી વેચતી ત્યારે તે એવી મહિલાઓને આપતી જેઓને દૂધ આવતું ન હતું.

આવીજ એક બીજી મહિલા, મિત્રો માતાનું દૂધ એ એક મૂલ્યવાન સંપત્તિ છે, જેમાંથી સમાજના કોઈ પણ વર્ગને વંચિત રાખી શકાતા નથી અને માતાનું દૂધ બાળક માટે શ્રેષ્ઠ છે તે આવા કુદરતી આહાર છે કે માતા બાળકના જન્મ પછી તરત જ નીચે ઉતરવાનું શરૂ કરે છે. આ પહેલું દૂધ એટલે કે ઘીસ જે પીળો રંગનો છે તે બાળક માટે સંપૂર્ણ ખોરાક છે તેમજ બાળકને સ્વસ્થ રાખવા માટે માતાનું દૂધ જીવન માટે ઓક્સિજન જેટલું જ મહત્વપૂર્ણ છે અને હજારો મહિલાઓ તેનાથી જાગૃત છે.

બાળકનો જન્મ માતાપિતા માટે ખુશી લાવે છે પરંતુ જ્યારે માતા બાળકને ખવડાવવામાં અસમર્થ હોય છે ત્યારે તેની ચિંતા વધી જાય છે. જ્યારે બીમાર બાળક દૂધ પીવામાં અસમર્થ હોય ત્યારે સંકટ વધારે છે અને આવી સ્થિતિમાં માતાનું દાન કરાયેલ દૂધ એ બાળકનો જીવનરક્ષક છે અને તે દૂધ છે જે માતા તેના બાળકને ખવડાવ્યા પછી દાન કરે છે કારણ કે માતા દ્વારા દર બે કલાકે ઉત્પન્ન કરાયેલું દૂધ તેના બાળકને કેટરિંગ રાખે છે.

મિત્રો કોઈ પણ નવજાત શિશુ માટે માતાનું દૂધ કેટલું મહત્વપૂર્ણ છે તે સમજાવવાની જરૂર નથી અને આ જ કારણ છે કે માતાના દૂધને બાળક માટે અમૃત તરીકે વર્ણવવામાં આવે છે.પરંતુ સ્ત્રી માટે તેના પહેલા બાળકને સ્તનપાન કરાવવું ખૂબ મુશ્કેલ છે અને આવી સ્ત્રીઓની પણ તંગી નથી, જેમને તેમના નવજાત બાળકને સ્તનપાન કરવામાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે કારણ કે તેમના શરીરમાં દૂધ પૂરતા પ્રમાણમાં ઉપલબ્ધ નથી હોતુ.

અને આવી સ્થિતિમાં મહિલાઓ બજારમાંથી તેમના બાળકો પાસેથી પાઉડર દૂધ ખરીદે છે અથવા દૂધ બેંકમાંથી દૂધ ખરીદે છે અને તેથી અન્ય કિસ્સાઓમાં કેટલીક સ્ત્રીઓ એવી છે જે વધુ પડતી દૂધ આપે છે પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી મહિલા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે વધારે દૂધ આપે છે અને આ મહિલાનું નામ તાબીથા ફ્રોસ્ટ છે જે યુએસએના કેલિફોર્નિયાની છે.

અને તેના કિસ્સામાં દૂધની અતિશય તબીતા માટે એક મોટી સમસ્યા બની હતી તાબિથાને ત્રણ બાળકો છે તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે તાબીથા એ તેના બાળકોને પૂરતા પ્રમાણમાં ખવડાવ્યા પછી પણ લગભગ 470 લિટર સ્તન દૂધ દાન કર્યું છે અને એક હિન્દી વેબસાઇટ અનુસાર તાબીથા દરરોજ ત્રણ લિટરથી વધુ દૂધ આપતી હતી, ત્યારબાદ તેણે તેનો દૂધ યોગ્ય રીતે વાપરવા માટે દાન આપવાનું શરૂ કર્યું મિત્રો તેની છાતીમાંથી અસાધારણ માત્રામાં દૂધ નીકળતા તાબિથાના દૂધ પર ડોકટરો કહે છે કે.

તેણીને હાઈપરલેક્ટેશન સિન્ડ્રોમ છે જેના કારણે સામાન્ય મહિલાઓ કરતાં તેની છાતીમાં ત્રણ ગણા વધુ દૂધ ઉત્પન્ન થાય છે અને ડૉક્ટરોએ કહ્યું કે તે એક દુર્લભ રોગ છે જે ખૂબ જ ઓછી સ્ત્રીઓમાં જોવા મળે છે તેમજ ડોક્ટરોએ અહેવાલ આપ્યો છે કે સ્ત્રીઓને પ્રોલેક્ટીન હોર્મોન હોય છે અને તબિથાના કિસ્સામાં પ્રોલેક્ટીન હોર્મોનનું સ્તર નોંધપાત્ર રીતે વધ્યું છે અને આવા ઘણા કિસ્સાઓમાં વધુ પડતા પ્રોલેક્ટીન હોર્મોનનું કારણ બ્રેન ટ્યુમર પણ હોઈ શકે છે.

મિત્રો આ સિવાય ભારતમા પણ મધર મિલ્ક બેંકમાં પોતાનું દૂધ દાન કરનારી મહિલાઓને રક્ષાબંધન પર રાખડી બાંધવામાં આવી હતી અને મધર મિલ્ક બેંકને અત્યાર સુધી 520 મહિલાઓએ પોતાનું દૂધ દાન કર્યુ છે અને તેમના દ્વારા દાન કરવામાં આવેલા દૂધથી સેંકડો શિશુઓનો જીવ બચી ગયો છે અને જે કોઈ કારણોસર જન્મ પછી માતાનું દૂધ મેળવી શકતા નથી તેઓઍ અત્યાર સુધીમાં 174 બાળકોને 616 વખત દૂધનુ દાન આપવામાં આવ્યું છે.

અને કુલ 1 લાખ 3 હજાર 894 એમએલ દૂધ તેના વતી દાન કરવામાં આવેલ દૂધ 174 નવજાત શિશુઓને 616 વખત ખવડાવવામાં આવ્યું હતું અને આનાથી 174 બાળકોને જીવંત રાખવામાં મદદ મળી છે અને આના કારણે શિશુ મૃત્યુદરમાં પણ ઘટાડો થયો છે અને અહીં મધર મિલ્ક બેંકમાં નિરીક્ષણ કરવા આવેલા તબીબી વિભાગ ના સહાયક નિયામક ડો.રાજા ચાવલાએ માહીતી આપી હતી કે તેમણે કહ્યું હતું કે દૂધદાન કરીને અન્યની માતાના બાળકોને બચાવનારા આ મહિલાઓના આ યોગદાનની કદર કરી શકાય છે.

Advertisement