આ રીતે માણસનાં શરીરમાં આવે છે માતાજી,નથી જાણતાં તો જાણીલો હકીકત…..

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે તમારું અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે તમારા માટે કઈ નવું જ અને તમને જાણી ને ખૂબ આનંદ થશે અને તમને કઈ નવું જાણવા મળશે તો ચાલો મિત્રો જાણીયે તેના વિશે મિત્રો તમે ઘણી વાર જોયુ કે સાંભળ્યું હશે કે માતા વ્યકિતના શરીરમાં આવે છે. આ માતા કોઈ વ્યક્તિના શરીરમાં ધાર્મિક સ્થળ દરમિયાન આવે છે.

Advertisement

જ્યારે માતા કોઈ વ્યક્તિના શરીરમાં આવે છે, ત્યારે તે તેની જીભને વારંવાર બહાર કાઢે છે અને માથું જોરશોરથી ખસેડવાનું શરૂ કરે છે. આ માતા ઘણીવાર મહિલાઓના શરીરમાં પ્રવેશ કરે છે.જ્યારે માતા આવે છે ત્યારે ભારતમાં મહિલાઓ દ્વારા વિવિધ પ્રવૃત્તિઓ સામાન્ય જોવા મળે છે. જ્યારે પણ કોઈ વ્યક્તિ ધાર્મિક તહેવાર પર અચાનક નૃત્ય કરવાનું શરૂ કરે છે અને તેની સાથે થોડુંક વધવાનું શરૂ કરે છે,

ત્યારે તેને માતા આવી એવું કહેવામાં આવે છે. મહિલાઓ જ્યારે ઘણીવાર માતા પાસે આવે છે અને વાળ ખોલે છે અને માથું ખૂબ સખત હલાવે છે અને ભક્તિમાં ડૂબી જાય છે ત્યારે ઘણી વાર પોતાનો હોંશ ગુમાવે છે.ઘણા લોકો દાવો કરે છે કે માતા હકીકતમાં આવે છે. જ્યારે કેટલાક લોકો માને છે કે તેની પાછળ વૈજ્ઞાનિક કારણ છે.

આ સાથે કેટલાક લોકો કહે છે કે આ એક પ્રકારનો માનસિક રોગ છે.ઉદાહરણ તરીકે, જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ માતા જેવા ફક્ત એક જ વિષય વિશે વિચારે છે, તો તે પોતાને માતા માને છે અને તેમના જેવા કાર્ય કરવાનું શરૂ કરે છે. આ ઉદાહરણ ભૂલ ભુલાયૈયા નામની ફિલ્મમાં પણ બતાવવામાં આવ્યું છે. આ ફિલ્મમાં વિદ્યા નામની બાલન મંજુલિકા નામની વાર્તા વાંચતી હતી. જેના કારણે એક સમય એવો આવ્યો જ્યારે તેણીએ પોતાને મંજુલિકા માનવાનું શરૂ કર્યું અને તે જ રીતે વર્તવાનું શરૂ કર્યું.

કેટલાક લોકોના આક્ષેપો પણ કરવામાં આવે છે કે માતા ખરેખર માનવ શરીરમાં આવે છે પરંતુ કેટલીક મહિલાઓ તેનો ફાયદો ઉઠાવે છે અને ડોળ કરે છે. કેટલાક લોકો એ સવાલ પણ ઉઠાવતા હોય છે કે માત્ર માતા જ માનવ શરીરમાં શા માટે આવે છે? શિવ, શ્રી કૃષ્ણ અથવા ગણેશ કેમ નથી આવતા? ઘણા લોકો હજી પણ આ બધી બાબતોની વાસ્તવિકતા શું છે તેના પર સંશોધન કરી રહ્યાં છે.

એવું તમે પણ ક્યાંક ને ક્યાંક તો જોયું જ હશે કે ભારતમાં મોટાભાગે માતાની પૂજાના સમયે માતા ચોક્કસ કોઈને કોઈ વ્યક્તિના શરીરમાં પ્રવેશે છે. આવો તો જાણીએ આ અંધશ્રદ્ધા પાછળની હકીકત. મંદિરમાં આરતી શરૂ થતા જ અમુક મહિલાઓની અંદર માતા આવે છે તો અમુક પુરુષોના શરીરની અંદર દેવીનું વાહન સિંહ કે કાળ ભૈરવ પ્રવેશે છે અને તેઓ વિચિત્ર રીતે વ્યવહાર કરવા લાગે છે અને પોતાનું માથું સખત હલાવવા લાગે છે.

તો કોઈ સળગતો કપૂર પોતાના હાથમાં લઈને આરતી ઉતારવા લાગે છે તો કોઈ સળગતા અંગારા પર ચાલવા લાગે છે.તેઓ પોતાને દેવીની આરાધના કરતા ભક્તોને આશીર્વાદ પણ આપે છે. જો કે આ ઘટના પર અમુક લોકો વિશ્વાસ રાખે છે તો અમુક લોકો તેને અંધવિશ્વાસ કે ખોટો ડોળ માને છે. પણ આ બાબતની પાછળ એક વિજ્ઞાન છુપાયેલું છે.

વિજ્ઞાનના આધારે આ બધું એક મનોવૈજ્ઞાનિક બીમારીને લીધે થાય છે. વિજ્ઞાનનું માનવું છે કે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિનું મગજ કમજોર થાય છે ત્યારે તે એક જ વસ્તુ વિશે વારંવાર વિચારવા લાગે છે. જેમ કે જો તેઓ માતાજી વિશે વિચારતા રહે તો તેમનું મગજ પણ તેવો જ અનુભવ કરવા લાગશે કે પોતે માતા છે.

વધુ માહિતી આપતા તમને જણાવીએ કે સમગ્ર વિશ્વમાં નોખા વ્યક્તિ તરીકે જીવન ગુજારનાર અને ચુંદડીવાળા માતાજી ના નામે ઓળખાતા અન્ન અને જળ વગર છેલ્લા 80 વર્ષથી રહેલા પ્રહલાદ જાની ગઈકાલે દેવલોક પામ્યા છે. યાત્રાધામ અંબાજી નજીક આશ્રમ નિવાસી અને રહસ્યમય જીવન જીવતા ચૂંદડીવાળા માતાજી 92 વર્ષની ઉંમરે બ્રહ્મલીન થયાં છે.

વતન માણસાના ચરાડા ગામે મંગળવારે રાતે 2.45 વાગ્યે  તેમણે અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. બે દિવસ સુધી ભક્તો આશ્રમ ખાતે તેમનાં દર્શન કરી શકશે. એ પછી ગુરુવારે માતાજીને સમાધિ આપવામાં આવશેપ્રહ્લલાદ જાનીનો જન્મ ગાંધીનગર જિલ્લાના માણસા તાલુકાના ચરાડા ગામે થયો હતો. 11 વર્ષની ઉંમરે માતાજી આવતા માતાજીના આશીર્વાદથી અન્ન અને જળનો ત્યાગ કર્યો. છ

ભાઈઓ અને એક બહેનના કુટુંબમાં ચુંદડીવાળા માતાજી બીજા નંબરના સંતાન હતા. આજે તેમના કુટુંબમાં તેમના એક પણ ભાઈ જીવિત નથી, પણ તેમના ભાઈના સંતાનો આજે પણ ચરાડાના એ જ ઘરમાં રહે છે. ઝી 24 કલાકે ચુંદડીવાળા માતાજીના ઘરની મુલાકાત લીધી હતી. તેમના મોટાભાઈના દીકરી મંજુલાબેન અને તેમની દીકરી હેતલ ઉર્ફે ડોલીએ ચુંદડીવાળા માતાજી સાથે પોતાના બાળપણના સ્મરણો વાગોળ્યા હતા.

ચરાડા ગામમાં ચુંદડીવાળા માતાજીના ઘરમાં જ મંદિર બનાવવામાં આવ્યું છે. ત્યાં જ ચુંદડીવાળા માતાજી તપ અને ભગવાનની પૂજા અર્ચના કરતા હતા. ચુંદડીવાળા માતાજીના યુવા અવસ્થાથી લઈને ચુંદડીવાળા માતાજી સુધીની સફર દર્શાવતા ફોટોગ્રાફ્સ જોવા મળે છે.ચુંદડીવાળા માતાજી મહિનામાં સાતથી આઠ દિવસ ઝાલા નિયમિત આવતા. બાકીના દિવસો અંબાજી માતાજીના સાનિધ્યમાં અંબાજીમાં ગુફામાં રહેતા.

ચરાડા પોતાના ઘરમાં આવે ત્યારે તેઓ કલાકો સુધી માતાજીના આ સ્થળે બેસીને આરાધના કરતા. માત્ર દસ વર્ષની ઉંમરે માતાજી પાસે આવેલા રામેશ્વર ભાઈ આજે પણ ચુંદડીવાળા માતાજીના ધર્મ સ્થળની સાર સંભાળ અને પૂજા અર્ચના કરે છે. તેઓના મતે ચુંદડીવાળા માતાજીએ અનેક ચમત્કારો કર્યા છે, જે સામાન્ય રીતે અશક્ય લાગે.ચુંદડીવાળા માતાજીના ચરાડા ગામમાં રહેતા તેમના જ પાડોશી બે દિવસ પહેલા જ તેઓને મળ્યા હતા

અને તેઓને એક યાદગાર અનુભવ પણ થયો. માતાજી પ્રહલાદ જાનીના ભત્રીજા સાહેબ માતાજીના આશીર્વાદથી કેન્સરના દર્દીઓને સાજા થતા જોયા છે ચુંદડીવાળા માતાજી જ્યારે પણ ચરાડા ગામમાં આવતાં ત્યારે ચરાડા ગામની કોઈપણ સમસ્યા હોય તો તેને દૂર કરવા માટે સીધી રીતે મદદરૂપ થતા. ગામના પૂર્વ સરપંચ દિનેશભાઈ ચૌધરી અને ગામના ગ્રામજનો પોતે પણ માને છે કે ચુંદડીવાળા માતાજીના કારણે તેમના ગામ ઉપર માતાજીની કૃપા દ્રષ્ટિ રહી છે.

Advertisement