આ ત્રણ લોકોને ખુબજ પ્રેમ કરતી હતી તબ્બુ પરંતુ ત્રણે વ્યક્તિઓ એ કર્યો દગો, જાણો કોણ છે આ ત્રણ લોકો……

90 ના દાયકાથી આજ સુધીની અભિનેત્રી તબ્બુએ તેની તેજસ્વી અભિનય અને સુંદરતાથી લોકોને દિવાના બનાવ્યા છે. અહીં અમે તમને તબ્બુના અંગત જીવનને લગતી કેટલીક માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જે તમે કદાચ જાણતા નહીં હોવ.બોલીવુડની સૌથી સુંદર અભિનેત્રી તબસ્સુમ ફાતિમા હાશ્મી ઉર્ફે તબ્બુને કોણ નથી જાણતું. તબુએ ચિલ્ડ્રન એક્ટ્રેસ તરીકેની ફિલ્મ કારકીર્દિની શરૂઆત હમ નૌજવાન ફિલ્મથી કરી હતી અને પાછળ કદી જોયું નહીં. 90 ના દાયકાથી અત્યાર સુધી, તબ્બુએ તેની તેજસ્વી અભિનય અને સુંદરતાથી લોકોને દિવાના બનાવ્યા છે. માર્ગ દ્વારા, તમે તેના વ્યાવસાયિક જીવન વિશે બધું જાણશો. પરંતુ, અહીં અમે તમને તબ્બુના અંગત જીવનને લગતી કેટલીક માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જે તમે કદાચ જાણશો નહીં. તો ચાલો શરૂ કરીએ.

સૌ પ્રથમ, અમે તમને જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી તબ્બુ શબાના આઝમીની ભત્રીજી અને ફરાહ નાઝની બહેન છે. 4 નવેમ્બર, 1971 ના રોજ હૈદરાબાદી મુસ્લિમ પરિવારમાં જન્મેલા તબ્બુએ પોતાની ફિલ્મી કેરિયરની શરૂઆત 1980 માં આવેલી ફિલ્મ ‘બજાર’ માં નાની ભૂમિકાથી કરી હતી, પરંતુ 14 વર્ષની વયે, ‘હમ નૌજવાન’માં દેવાનંદની પુત્રી નું પાત્ર ભજવ્યા પછી તબ્બુએ ઉદ્યોગમાં ઓળખ મેળવી.

ત્યારબાદ મુખ્ય અભિનેત્રી તબ્બુએ પહેલી વાર બોની કપૂરની ફિલ્મ ‘પ્રેમ’ સાઇન કરી, આ ફિલ્મમાં સંજય કપૂરની મુખ્ય ભૂમિકામાં હતી, પરંતુ આ ફિલ્મ બનાવવામાં લગભગ 8 વર્ષનો સમય લાગ્યો. આ જ કારણે તેની બોલીવુડની પહેલી ફિલ્મ ‘પહેલા પેહલા પ્યાર’ રિલીઝ થઈ હતી. આ ફિલ્મ કર્યા પછી તબ્બુએ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પોતાની છાપ છોડી દીધી. ત્યારબાદ તેણે ‘માચીસ’, ‘કલાપણી’, ‘અસ્તિત્વ’, ‘ચાંદની બાર’, ‘મકબુલ’ અને ‘હૈદર’ જેવી ફિલ્મોમાં પ્રશંસનીય ભૂમિકાઓ આગળ વધારી.તબ્બુએ તેની બોલિવૂડમાં ચાલ પર પ્રતિબંધ નહોતો મૂક્યો. તેનું જાદુ મનોરંજનથી સંબંધિત દરેક ભાષામાં જોવા મળતું હતું. અંગ્રેજી, તેલુગુ, તમિલ, મલયાલમ, મરાઠી અને બંગાળીમાં ફિલ્મો કરીને તેમણે પોતાની હાજરીનો અહેસાસ કર્યો છે. મીરા નાયરના નાટક, ધ નેમસેકમાં તેની મુખ્ય ભૂમિકાની વિશ્વભરમાં પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. અભિનેત્રી પાસે ફિલ્મ પુરસ્કારોની લાઇન છે.

આ રીતે અભિનેત્રીની લવ લાઇફની શરૂઆત થઈ. : તબ્બુ તેની લવ લાઈફ વિશે ક્યારેય ખુલી વાત કરી નહોતી. જો કે, તે કબૂલ કરે છે કે તેણીએ તેના પ્રેમનો પાઠ સખત રીતે શીખ્યો છે. તબ્બુના જીવનનો પહેલો પ્રેમ પ્રણય અભિનેતા સંજય કપૂર સાથે હતો. બંનેએ જ્યારે ફિલ્મ પ્રેમમાં સાથે અભિનય કર્યો ત્યારે ડેટિંગ શરૂ કરી. પણ ખબર નથી શું થયું કે બંનેએ એકબીજાની વચ્ચે વાત કરવાનું બંધ કરી દીધું. આજદિન સુધી કોઈને આ વિશે જાણકારી મળી નથી.

તબ્બુનો બીજો પ્રેમ,આ પછી ડિરેક્ટર નિર્માતા સાજિદ નડિયાદવાલાએ તબ્બુના જીવનમાં પગ મૂક્યો. જ્યારે અફેર શરૂ થયું ત્યારે સાજિદ તેની પત્ની દિવ્ય ભારતીની ખોટ સહન કરી રહ્યો હતો. તબ્બુ સાજીદને તેની પત્નીના દુખમાંથી મુક્ત થવા માટે મદદ કરી રહ્યો હતો. ધીરે ધીરે બંને નજીક આવતા ગયા. નિકટતા વધવા લાગી, પરંતુ બંનેએ લાંબા સમય સુધી પોતાના સંબંધો છુપાવ્યા રાખ્યા. જો કે પાછળથી સત્ય સામે આવ્યું. આ સંબંધ થોડા દિવસો સુધી પણ ચાલ્યો હતો. ત્યારબાદ બંને એકબીજાથી અલગ થઈ ગયા.

સાઉથ સ્ટાર 10 વર્ષથી વધુ સમયથી નાગાર્જુન સાથે સંબંધમાં હતી, પરંતુ છેતરપિંડી થઈ.તબ્બુના જીવનની ત્રીજી વ્યક્તિએ તેને પ્રેમના ઘણા બધા પાઠ ભણાવ્યા, જેની સાથે ઘણા લોકો સામનો કરવાની હિંમત કરતા નથી. આ સાઉથ સ્ટાર અક્કિનેની નાગાર્જુન હતો. તબુનું નાગાર્જુન સાથે 10 વર્ષથી વધુ સમયથી અફેર હતું. તબ્બુને ડેટ કરનાર નાગાર્જુન પહેલાથી જ લગ્ન કરી ચૂક્યો હતો. જોકે, આ અંગે બંનેએ ક્યારેય ખુલ્લેઆમ કંઈ કહ્યું નહીં. નાગાર્જુન સાથે દસ વર્ષ કરતાં વધુ સમય ગાળ્યા બાદ તબ્બુને સમજાયું કે તે તેની પત્નીને છોડશે નહીં. પછી તબ્બુ પોતાને નાગાર્જુનથી દુર કરી ગઇ.

તબ્બુની લવ લાઇફ ઉતાર-ચઢાવથી ભરેલી છે, પરંતુ તેનાથી તેની ભાવના ક્યારેય તૂટી નથી. તે સ્વતંત્ર, સશક્ત સ્ત્રી છે અને જે ઇચ્છે છે તે કર્યા વિના આરામથી બેસતી નથી. તબ્બુ ક્યારેય પાર્ટીની વ્યક્તિ નહોતી. તે પોતાનું કામ કરે છે અને ઘરે પાછું જાય છે. જો મનોરંજન ઉદ્યોગમાં કોઈ એવી હોય કે જેની સાથે તેણી જોડાયેલ લાગે, તો તે અજય દેવગન અને ફરાહ ખાન છે. તે કહે છે કે તે ફરાહના ઘરે શ્રેષ્ઠ લાગે છે.

અભિનેત્રી જ્હાન્વી કપૂરની સાથે ધડક ફિલ્મમાં પ્રેમ પડ્યા બાદ હવે ઈશાન ખટ્ટર 24 વર્ષ મોટી તબ્બુ સાથે રોમાન્સ કરતા નજરે ચઢશે. હકીકતમાં, ઈશાન હાલ પોતાની આગામી વેબસીરીઝ ‘એ સેલ્યુટ બોય’ની શુટિંગમાં બિઝી છે. તેનો ફર્સ્ટ લૂક ઈશાને પોતાના ઈન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પર શેર કર્યો છે. તેને શેર કરતા યંગ એક્ટરે લખ્યું કે, એ સ્યૂટેબલ બોયનો પહેલો લૂક.

આજથી વધુ રૂપિયા ચૂકવવા તૈયાર રહો, તમામ કંપનીના પ્રિપેડ પ્લાન થશે મોંઘા ,ફર્સ્ટ લૂક જોઈને સમજી શકાય છે કે, ઈશાન ખટ્ટ આ ફિલ્મમાં એક વેશ્યાના પ્રેમમાં પડી જાય છે. વેશ્યાનું પાત્ર તબ્બુ ભજવી રહી છે. આ ફિલ્મમાં ઈશાન એક કોલેજ સ્ટુડન્ટ માન કપૂરનો રોલ અને તબ્બુ સઈદા બાઈનો રોલ ભજવી રહી છે. ફિલ્મના પોસ્ટરમાં તબ્બુ અને ઈશાન હિંચકા પર બેસીને એકબીજા સાથે રોમાન્સ કરતા નજરે ચઢી રહ્યાં છે.ફિલ્મમાં માનની ભૂમિકા ભજવી રહેલ ઈશાન પોતાના રાજનેતા પિતાથી બિલકુલ ખુશ નથી અને તે જીવનનો આનંદ માણવા માગે છે. જેને કારણે તે તબ્બુ તરફ આકર્ષાય છે.

આ ફિલ્મ મીરા નાયર બનાવી રહ્યાં છે. આ પહેલા મીરા નાયરે મોન્સૂન વેડિંગ, સલામ બોમ્બે અને કામસૂત્ર જેવી ચર્ચાસ્પદ ફિલ્મો બનાવી છે. તો ઈશાનની વાત કરીએ તો, મીરાની સાથે તેઓ પહેલીવાર કામ કરી રહ્યાં છે. ઈશાને ઈઝરાયેલી ફિલ્મકાર માજિદ મજીદીની ‘બિયોન્ડ ધ ક્લાઉડ્સ’થી પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરી હતી.તો તબ્બુ આ પહેલા મીરા નાયરની સાથે ‘ધ નેમસેક’ માં કામ કરી ચૂકી છે. ઝૂંપા લાહિદીના ઉપન્યાસ પર આધારિત આ ફિલ્મને સમીક્ષકોએ બહુ જ વખાણી હતી. આ ફિલ્મનું પ્રીમિયર જૂન 2020માં થયુ.

શું અજય દેવગનને કારણે તબ્બુએ લગ્ન નથી કર્યા.તબ્બુ અજય દેવગન સાથે ખૂબ જ ખાસ બોન્ડ શેર કરે છે. તેઓ એક જ પાડોશમાં એક સાથે મોટા થયા. પરંતુ તબ્બુ અજય દેવગનને લગ્ન ન કરવા પાછળનું કારણ પણ માને છે. કારણ કે તે તેમની સાથે બોલતા કોઈપણ પુરુષને પજવણી કરતી હતી. એક ઇન્ટરવ્યુમાં તબ્બુએ કહ્યું હતું કે ‘હું 25 વર્ષથી અજય દેવગનને ઓળખું છું. અજય એ મારો પાડોશી સમીર આર્યનો પાડોશી અને નજીકનો મિત્ર હતો. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે હું નાની હતી, ત્યારે બંનેએ મારા પર નજર રાખી હતી. જ્યારે પણ કોઈ છોકરાને મારી સાથે વાત કરતો જોતો ત્યારે તે તેને માર મારતો હતો. અજય અને સમીર બંને ખૂબ મોટા ગુંડાઓ હતા. ‘

અજય પણ હવે તેના મિત્ર તબ્બુના લગ્ન જોવા માંગે છે. તબ્બુએ બીજા એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે ‘હું દર બીજા દિવસે અજયને કહું છું કે મારા માટે કોઈ યોગ્ય લાગે. સારું હું આ મજાક કરું છું. અમે ખૂબ સારા મિત્રો છે. બધા પુરુષ અભિનેતાઓમાં, જો કોઈને મારી વાત હોય તો તે અજય છે. તેઓ આજે પણ ખૂબ રક્ષણાત્મક છે.

લગ્ન અને બાળકોના સવાલ પર તબ્બુનું શું કહેવું છે.એવું જોવા મળે છે કે જે બાળકો તૂટેલા લગ્નોથી આવે છે, તેમના માટે લગ્નજીવનમાં વિશ્વાસ કરવો મુશ્કેલ છે. તે સાચું છે કે 40 વર્ષથી તબ્બુ એકલ છે, પરંતુ તે લગ્નમાં ભારપૂર્વક માને છે. સંતાન રાખવા અંગેની તેમની વિચારસરણી સકારાત્મક છે. તબ્બુ વિચારે છે કે દરેક સ્ત્રીને પતિ હોય કે નહીં તે માતા બનવાનો અધિકાર છે. લગ્ન અને બાળકો અંગે તે કહે છે કે ‘દરેક સ્ત્રીને માતા બનવાનો અધિકાર છે, પછી ભલે તે પરણિત હોય કે નહીં. જો મારે લગ્ન વિના સંતાન હોય તો કોઈ પણ મને તેનાથી રોકી શકે નહીં. તો અભિનેત્રી તબ્બુનું જીવન આ રીતે રહ્યું છે. અત્યારે 49 વર્ષની ઉંમરે અભિનેત્રી સિંગલ છે. તે સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ એક્ટિવ છે. આટલા વૃદ્ધ થયા પછી પણ તબ્બુની સુંદરતાનો હજી કોઈ જવાબ નથી.