અહીં સ્ત્રીઓ જાતેજ બનાવે છે પોતાની પોર્ન વીડિયો અને ત્યારબાદ કરે છે એવું કે જાણી ચોંકી જશો.

તમને જણાવી દઈએ કે આજકાલ વેબકોમ દ્વારા સેક્સનો ગોરખનો ધંધો ખીલી ઉઠે છે અને વિકસિત છે. આ સિવાય આ ધંધો ખૂબ જોરથી ચાલે છે. જેના દ્વારા યુવતીઓ પણ ખૂબ પૈસા કમાઈ રહી છે.આજે અમે તમને એક એવી જગ્યા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં છોકરીઓ પોર્ન સાઇટ પર મૂકીને પોતાની પોર્ન મૂવી બનાવે છે અને લાખોની કમાણી કરે છે.સૌ પ્રથમ, આપણે તમને જણાવી દઈએ કે આ છોકરીઓ કોઈ પોર્ન સ્ટાર નથી.

Advertisement

તેના બદલે તે તમારા અને અમારા જેવી સામાન્ય છોકરીઓ છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ છોકરીઓ આ રીતે મળેલા પૈસાથી તેમની બધી જરૂરિયાતો પૂરી કરે છે.અહેવાલ છે કે આ છોકરીઓ તેમના નગ્ન ફોટા બતાવવા માટે પ્રતિ મિનિટ 350 થી 400 રૂપિયા લે છે. કહેવામાં આવ્યું છે કે આ કામ માટેનો સમય બપોરે 11 થી 2 વાગ્યા સુધીનો છે. કહેવામાં આવ્યું છે કે આ કામમાં દરેક છોકરી એક દિવસમાં 35000 થી 50000 હજાર રૂપિયાની કમાણી કરે છે.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.પોર્ન ઈન્ડસ્ટ્રી સતત પોતાનો ફેલાવો દુનિયાભરમાં કરી રહી છે. અઢળક પૈસાવાળી આ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં છોકરીઓ ખેચાઈ જાય છે. હાલમાં જ પાકિસ્તાનની એકમાત્ર પોર્ન સ્ટારનો નામ સામે આવ્યો કે પાકિસ્તાનમાં હોબાળો ઉભો થઈ ગયો હતો.અમેરિકામાં પાકિસ્તાની પોર્ન સ્ટાર નાદિયા અલીનો એક ઈન્ટરવ્યું કરવામાં આવ્યો અને રાતોરાત તે સમાચારમાં આવી ગઈ હતી. પાકિસ્તાનમાં નાદિયા ઉપર પ્રતિબંધ લાગી ગયો છે. અને પાકિસ્તાનના મોટાભાગના લોકો આ નાદિયાથી નફરત કરે છે. તે છતાં તેની ફેન ફોલોવિંગ દિવસો દિવસ વધી રહી છે.

પાકિસ્તાનમાં નાદિયા પર છે પ્રતિબંધપાકિસ્તાની નાદિયા અમેરિકામાં પોર્ન મૂવી બનાવે છે અને પોતાની પોર્ન ફિલ્મ દ્વારા પાકિસ્તાની કલ્ચરને પ્રમોટ કરવાનો દાવો કરે છે. તેની આ હરકતોથી કંટાળીને પાકિસ્તાને તેના પર પ્રતિબંધ લગાવી દીધો છે. નાદિયા આમ પાકિસ્તાની છોકરીઓની જેમ જ બુરખા પદ્ધતિને મહત્વ આપે છે. એક ઈન્ટરવ્યુંમાં તેમણે કહ્યું હતું કે, બુરખાને મુસ્લિમ મહિલા માટે બોઝ સમજવામાં આવે છે જે કારણે હું તેને ફોલો કરૂ છું. હું બુરખો પહેરીને ધર્મનો પ્રચાર કરતી નથી પરંતુ આ પાકિસ્તાની કલ્ચર છે.

કુદરતે માનવી, પ્રાણી,પશુ,પક્ષી,જીવ,વગેરેનું સર્જન કર્યું. દરેકને કુદરતે કઈક વિશિષ્ટતા આપી. એ વિશિષ્ટતા ને આધારે ઓળખ મળી. મોરની કળા કરવાની વિશિષ્ટતા આધારે તેની અલગ ઓળખ, કોયલના મધુર કંઠને આધારે તેને અલગ ઓળખ, ચળપતા ને કારણે ચિતાની અલગ ઓળખ, સુગંધ ને આધારે ગુલાબની અલગ ઓળખ. આમ દરેકે કુદરતી ઓળખને આધારે પોતાનું સ્થાન જાળવી રાખ્યું.પણ એ કુદરતે માનવીને આપી બુદ્ધિ, વાણી, વિચારવાની શક્તિ, તર્ક કરવાની શક્તિ, સંબંધો વિકસાવવાની શક્તિ ઉપરાંત ઘણું બધું.

પણ એ જ માનવીએ તેનો દુરુપયોગ કર્યો. કુદરતે સ્વાભાવિક રીતે પુરુષ અને સ્ત્રી બન્નેને બનાવ્યા. બન્નેને એકબીજાના પુરક બનાવ્યા. પણ માનવી જેની ઓળખ. કુદરતી બાબતો સાથે છેડછાડ કરી પોતે કઈક અલગ દેખાવાનો પ્રયત્ન કર્યો. મનોવિજ્ઞાન માં સ્ત્રી અને પુરુષના અલગ અલગ લક્ષણો દર્શાવવામાં આવ્યા છે. પુરુષ એ તર્કવાદી, અહમવાદી, વિચારશીલ, નફા નુકશાન જોનાર, સરળ નેતૃત્વ, આક્રમક, મહત્વકાંક્ષી, વિશ્લેષક, દ્રઢ, સ્પર્ધક, પ્રબળ, વિચારક, સ્વનિર્ભર, કઠોર,બુદ્ધિનો સમયે ઉપયોગ કરનાર હોય છે.

જ્યારે સ્ત્રી સ્નેહશીલ, લાગણીશીલ, પ્રસન્ન, બાળક સમાન, સહાનુભૂતિ રાખનાર, ભોળી, શરીફ, નિષ્ઠા વાન, સંવેદનશીલ, શરમાળ, મધુરભાષી, આનંદિત, સમર્પિત વગેરે હોય છે. સ્ત્રીઓની સહનશક્તિ, સંવેદના,કોમળતા જ તેની સુંદરતા ના રૂપમાં જોવામાં આવે છે અને આ આકર્ષણથી પુરુષો પોતાના શારીરિક બળ ને આધારે સ્ત્રી પર અહંકાર અને દંભ દ્વારા તેને પોતાની જાગીર સમજી તેને પજવી પોતાની જાત ને બહાદુર સમજે છે. આ બહાદુરી દેખાડવામાં સહુથી જો કોઈ મોટો અપરાધ હોય તો તે છે બળાત્કાર.

એક બળાત્કાર જેણે આપણને બળાત્કાર વિશે વિચારતા કરી મુક્યા. આપણને ગુસ્સો આવ્યો, આપણું હૃદય દ્રવી ઉઠ્યું. જાણે આખું ભારત એક સુરમાં બોલી ઉઠ્યું કે શા માટે બળાત્કાર? બહુ ગુસ્સો આવ્યો, બહુ મીણબત્તીઓ કરી પણ શું થયું? કઈ અટક્યું? ભય લાગ્યો બળાત્કારીઓ ને? શુ કોઈ કાયદો એવો બન્યો જેથી વ્યક્તિ બળાત્કાર ના વિચારથી પણ ધ્રુજી જાય? ના…નિર્ભયા, મનીષા જેવી દીકરી ના મૃત્યુ બાદ દરેક દિવસે, દરેક વર્ષે કેટલીય નિર્ભયા અને મનીષા બનશે અને બળાત્કારીઓ બસ પોતાની એક જાતીય ઈચ્છા ને નિયંત્રિત નથી કરી શકતા. તેમને એવું લાગે છે કે જબરદસ્તી કરવી કે છેડતી કરવી એ કઈ પકડાઈ જઈએ એવું થોડું કામ છે?

એક કિશોરી જેને મિત્રોએ બર્થડે પાર્ટી માં બોલાવી, કોલ્ડ ડ્રિક્સ માં નશાની દવાઓ ભેળવી તેના પર ગેંગ રેપ કર્યો, એક દીકરી જે ઘરે જવા બસ સ્ટોપ પર ઉભી, તેને એક દ્રાઈવરે બેસાડી પણ બળાત્કાર માટે,એક બસમાં કોઈ છોકરી ચડે ને યુવાનો એ ભેગા થઈને કર્યો ગેંગરેપ,એક ડોકરર જેને રેપ કરી સળગાવી દેવામાં આવી.અરે શુ છે આ? આ તો માત્ર અમુક કિસ્સાઓ…આવા તો રોજ બરોજ કેટલા કિસ્સાઓ અપરાધો હશે જે ગણવામાં પણ નહીં આવતા હોય.શું બળાત્કારની ઘટના ખરેખર જાતીય ઇચ્છાને સંતોષવા માટે થાય છે.

આપણેએ જાણવું પડશે કે સમાજનું કયું પાસું છે જે માણસને બળાત્કાર કરવા પ્રેરે છે. તે સત્ય છે કે હંમેશાં સ્ત્રીને ખોળામાં રાખી ઉછેરવામાં આવે છે. રોડસાઇડ રોમિયો છોકરીઓના તમામ કપડાં અથવા શૈલી જુએ છે અને તેમને જોડે છે, પછી શરૂ થાય છે બીભત્સ વર્તનનું તાંડવઃ. જ્યારે પણ ન્યાયની વાત આવે છે ત્યારે છોકરીઓ પર આરોપ મૂકવામાં આવે છે કે છોકરીઓ બળાત્કાર અથવા બળાત્કારની મજા લે છે અને તેઓ ઇચ્છે તો તેને અવગણી શકે છે.

કેટલીક દંતકથાઓનું એવી રીતે અર્થઘટન કરવામાં આવે છે કે સેક્સ કુદરતી પ્રકૃતિ દ્વારા ઉત્તેજિત થાય છે. જો તેમને સેક્સ ન મળે તો તે પ્રાણીઓની જેમ આક્રમક બને છે. તેથી છોકરીઓ પોતાની જાતને બચાવવા અને તેમનું સન્માન જાળવવાની જવાબદારી લે. જ્યારે છોકરીઓ ઉશ્કેરણીજનક કપડાં પહેરે છે, ત્યારે તેઓ તેમના પર બળાત્કાર કરવા આમંત્રણ આપે છે. આ બધી દલીલો બળાત્કારની સંસ્કૃતિને આપવામાં આવી છે જેની સામે લડવાની જરૂર છે.

જો તે જાતીય કૃત્ય નથી, તો શું આ તે કારણ છે કે છોકરીઓ પર બળાત્કાર થાય છે? અન્ય ગુનાઓની જેમ આ પણ અસામાજિક વર્તન છે અને અહીં અપમાનજનક કૃત્યો કર્યા બાદ તેમને કોઈ પણ પ્રકારનો પસ્તાવો થતો નથી. બળાત્કાર કરનાર ગુનેગાર છે જે બીજાને ત્રાસ આપે છે. બળાત્કાર માટે કેમ પ્રેરિત કરવામાં આવે છે તે ઘણાં કારણો આપ્યા છે, પછી ભલે તે કોઈ માનસિક વિકાર હોય કે પછી શારીરિક અસ્વસ્થતા હોય જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ ઉપર પોતાનો નિયંત્રણ ન હોય ત્યારે થાય છે બળાત્કાર.

Advertisement