આજેજ અપનાવી જુઓ આ મંત્ર શીઘ્ર લક્ષ્મી માતા થશે પ્રસન્ન થશે પૈસાનો વરસાદ

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનુ હાર્દિક સ્વાગત છે, રાત દિવસ મહેનત કરવા છતાં જીવનમાં આર્થિક સમસ્યા હોય અને પૈસાની તંગી હોય તો નીચે દર્શાવેલા મંત્રનો જાપ કરવાથી તમને આ સમસ્યામાંથી છૂટકારો મળી શકે છે. આ મંત્રને સૌથી પહેલા સિદ્ધ કરવા જરૂરી છે. સિદ્ધ થયેલા મંત્રનો પ્રભાવ અત્યંત વધારે થાય છે. તો જાણી લો માતા લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવાના મંત્રો વિશેની તમામ વિગતો.

ॐ लक्ष्मी वं, श्री कमला धरं स्वाहा।.આ મંત્રને સિદ્ધ કરવા માટે 1 લાખ 20 હજાર જાપ કરવાના હોય છે. આ મંત્રનો પ્રયોગ સ્વાતિ નક્ષત્રમાં થાય તો તે ઉત્તમ રહે છે. જાપ કર્યા પછી હવન પણ અવશ્ય કરવો.ॐ ह्वीं ह्वीं ह्वीं श्रीं श्रीं श्रीं क्रीं क्रीं क्रीं स्थिरां स्थिरां ओं.આ મંત્ર સિદ્ધ કરવા માટે નિયમિત રીતે 110 મંત્રનો જાપ કરવો અને 41 દિવસોમાં તે સિદ્ધ થઈ જશે.

મંત્ર જાપ માટે મોતીની માળાનો ઉપયોગ કરવો. ॐ नमो ह्वीं श्रीं क्रीं श्रीं क्लीं क्लीं| श्रीं लक्ष्मी ममगृहे धनं चिन्ता दूरं करोति स्वाहा. સવારે સ્નાનાદી કર્મથી નિવૃત થઈ અને 1 માળા એટલે કે 108 વાર મંત્ર જાપ કરવાથી લક્ષ્મી સિદ્ધિ થાય છે. ॐ सचि्चदा एकी ब्रह्म हीं सचि्चदीक्रीं ब्रह्म.આ મંત્રના 1 લાખ જાપ કરવાથી લક્ષ્મી પ્રાપ્તિ થાય છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર માં એવા ઘણા બધા ઉપાય છે જેને અજમાવી ને ધનની દેવી માતા લક્ષ્મી ની કૃપા પ્રાપ્ત કરી શકાય છે.જેમ કે આપણે સૌ જાણીએ જ છીએ કે શુક્રવાર નો દિવસ માતા લક્ષ્મી નો દિવસ માનવામાં આવે છે. અને જો આ દિવસે જો કેટલાક આસાન ઉપાય કરવામાં આવે તો માતા લક્ષ્મીની કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે. આ ઉપાય કરવાથી ધન સબંધી દરેક પરેશાનીઓ દુર થઇ જાય છે તો ચાલો જાણીએ કેટલાક આસાન ઉપાયો વિશે.

શુક્રવાર ના દિવસે આ ઉપાયો કરવાથી માતા લક્ષ્મી થાય છે પ્રસન્ન.માતા લક્ષ્મીજી ની કૃપા પ્રાપ્ત કરવા માટે તમારે સૌથી પહેલા આ ઉપાય કરવો જોઈએ સવારે ઉઠીને તરત માતા લક્ષ્મીજી ને નમન કરવા જોઈએ. અને સફેદ વસ્ત્ર ધારણ કરી ધનની દેવી લક્ષ્મીજી ના શ્રી સ્વરૂપ અને ચિત્ર ની સામે ઉભા રહી શ્રી સૂક્ત નો પથ કરવો અને કમળના ફૂલ અર્પિત કરવા.

શુક્રવાર ના દિવસે ત્રણ કુવારી છોકરીઓ ને ઘરે બોલાવી ખીર ખવડાવવી અને તેણે દક્ષિણા ના રૂપ માં પૈસા અથવા પીળા વસ્ત્રો ને આપવાથી ધનની દેવી માતા લક્ષ્મીજી ની કૃપા આપણા પર હંમેશા બની રહે છે.માતા લક્ષ્મી ને પ્રસન્ન કરવા માટે જો તમે શુક્રવાર ના દિવસે કોઈ જરૂરી કામ માટે ઘરેથી બહાર જાવ છો તો તો બહાર નીકળતા પહેલા થોડું મીઠું દહીં ખાઈ ને જ નીકળવું, આવું કરવાથી માતા લક્ષ્મી ની કૃપા થી જે કોઈ પણ કાર્ય કરવા જઈ રહ્યા હોય તેમાં સફળતા પ્રાપ્ત થાય છે.

હંમેશા એવું બનતું હોય છે કે પતિ પત્ની ની વચ્ચે કોઈ ને કોઈ કારણ થી જગડો થતો હોય છે અને તેનાથી તણાવ ઉત્પન્ન થાય છે, જો તમારી સાથે પણ આવું થઇ રહ્યું છે તો આવી પરિસ્થિતિમાં શુક્રવાર ના દિવસે પોતાના બેડરૂમમાં પ્રેમી પક્ષી ના જોડા ની તસ્વીર લગાવવી, તેનાથી પતિ પત્ની વચ્ચે આપસી સબંધ સારા બની રહે છે અને પ્રેમ વધે છે.જો કોઈ પણ કારણસર તમારા કામકાજ માં રુકાવટ આવી રહી છે તો એવી સ્થિતિ માં તમે શુક્રવારે કાળી કીડીઓ ને સાકર ખવડાવવી, તેનાથી તમારું કાર્ય સફળ થશે અને કામકાજ માં આવનારી બધાઓ દુર થઇ જશે.

આ ઉપરાંત તમારા ઘરના મુખ્ય દ્વાર એ એવી જગ્યા છે જ્યાંથી સકારાત્મક અને નકારાત્મક ઉર્જા આવે છે અને જ્યારે તમે સવારે ઉઠો ત્યારે આ દરવાજો ખોલો ત્યારે સૌ પહેલાં મા લક્ષ્મીનું સ્મરણ કરો અને પછી દરવાજો ખોલો અને જો તમે ઘરના દરવાજા પર કલર કરાવો છો તો લાલ કે મરૂન કલર કરાવો કારણ કે તેનાથી આર્થિક સમસ્યા દૂર થશે.તેમજ જો તમે ઘરના દ્વાર પર લાભ કે શુભ સ્વસ્તિક કે ઓમનો ઉપયોગ કરો છો તો તે શુભ માનવામાં આવે છે અને ઘરના દરવાજા પર ભગવાન ગણેશની મૂર્તિ રાખવું શુભ રહે છે અને જો તમે સવારે જલ્દી ઉઠો અને દરવાજો ખોલો તો તમારે થોડું નમી અને માતા લક્ષ્મીને યાદ કરવા જેથી તમારા ઘરમાં સુખ સમૃદ્ધિ આવશે અને માતા લક્ષ્મીની કૃપા બની રહેશે.

તે સિવાય જો તમે કોઈની પાસેથી રૂપિયા લીધા છે અને તમે તેને પાછા આપી શકતા નથી તો આ કેસમાં તમારે ઉધાર ચૂકવવા માટે મંગળવાર સારો રહેશે જેથી તમારું આર્થિક સંકટ દૂર થશે અને સાથે લક્ષ્મી માતાની કૃપા તમારા પર બની રહેશે અને આ સિવાય ઉત્તર પૂર્વ દિશામાં સાત ક્રિસ્ટલ હોવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર થશે અને ધન પણ આવશે.મિત્રો આ સિવાય સવારે જલ્દી ઉઠો અને સાથે તમારી દિનચર્યા ખતમ કરો અને મા લક્ષ્મીની પૂજા કરો અને ગુલાબનું અત્તર લગાવો અને હવે તેને તમારી નાભિ પર પણ લગાવો આમ કરવાથી તમારી સામે આવનારી નાણાંકીય સમસ્યા અને સંકટ દૂર થશે તેમજ તમારા ઘરમાં વાસ્તવિક લક્ષ્મીનો નિવાસ થશે.

જો તમ્ક્રા ઘરમાં આર્થિક સમૃદ્ધિ લાવવા માટે તમારી પાસે લાફિંગ બુદ્ધાની મૂર્તિ હોવી જરૂરી છે કારણ કે કહેવાઈ રહ્યું છે કે તેમને ઘરે રાખવાથી તમારી તમામ નાણાંકીય સમસ્યાઓ દૂર થાય છે અને વાસ્તુ અનુસાર તમારા પર ઉધારી વધી ગઈ છે અને તમે તેને ચૂકવી શકતા નથી તો તમે ઘર કે ધંધાના સ્થાને પાણીની દિશા બદલો તે ઈચ્છનીય છે.તેમજ ધનવાન બનવા માટે તમારે તમારી હસ્તકલા અને નાસ્તાના મકાનોનું આર્કિટેક્ચર બદલવું જોઈએ અને લક્ષ્મી માતાની પૂજા માટે વાંસની ધૂપ લાકડીઓનો ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ વાંસ સળગાવવાથી નસીબ ખરાબ થાય છે તેમજ સમૃદ્ધ બનવા માટે તમારે લીમડાના લાકડાથી બ્રશ કરવું જોઈએ તેમજ રસોડામાં સ્ટોક કરેલા જુઠા વાસણ સાથે ઉઘશો નહીં.ઉત્તર તરફ વળીને ખાશો નહીં.

જો તમે ખરેખર સમૃદ્ધ બનવા માંગો છો અને તમે ઘમંડી છો તો ત્યાં ઉચ્ચ સંભાવના છે કે તમે શ્રીમંત નહીં બનો અને આ કારણોસર ગૌરવથી અંતર બનાવવું જરૂરી છે અને યાદ રાખો કે આળસુ લોકો હંમેશાં કંઈક સારું થવાની રાહમાં બેઠા હોય છે અને તેનાથી મા લક્ષ્મી તેમનાથી ખૂબ દૂર જાય છે અને જો તમે ખર્ચમાં સ્વાર્થી છો તો તે સારી વસ્તુ નથી પૈસા ખર્ચ કરવાના મામલે મનસ્વી ન બનો.

જો તમને લાગે છે કે તમે ક્યારેય ધનવાન નહીં બનો અને નાની આંખોથી બધું જુઓ તો હવેથી આ વિચાર બદલો અને ધનિક બનવા માટે, સૌથી અગત્યની બાબત એ છે કે ધનિક લોકોની જેમ વિચારવું અને આ માટે,મ તમારે તમારી જીવનશૈલી, કપડાં અને તમારી વિચારસરણી બદલવી પડશે અને જો તમારી વિચારસરણી મોટી છે, તો જ તમે દૂર નુ વિચાર કરી શકશો અને તે મુજબ નિર્ણય લઈ શકશો અને એટલા માટે તે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કે તમે આજ અને આ ક્ષણથી તમારા વિચારને બદલો.

જો સંપત્તિની દેવી લક્ષ્મી જ તમારી ઉપર ગુસ્સે છે તો પછી તમે ધનિક બનવાની સંભાવના બહુ ઓછી છે અને આ માટે જરૂરી છે કે તમે દેવી લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરો અને આ માટે તમે લક્ષ્મીની મૂર્તિને ઘરે રાખો અને પરિવારના તમામ સભ્યો સાથે દરરોજ તેની પૂજા કરો અને જો તમે ઇચ્છતા હો તો લક્ષ્મી માને પ્રસન્ન કરવા માટે તમે ઘરે યજ્ઞ પણ કરી શકો છો અને જો માતા તમારી સાથે ખુશ છે, તો પછી તમે ચોક્કસપણે તમારા માટે બધા દરવાજા ખોલી દેશે.