આજે પણ ખુબજ હોટ લાગે છે પરદેશી પરદેશી ગીત વાળી આઈટમ ગર્લ,તસવીરો જોયાં બાદ નહીં કરી શકો કન્ટ્રોલ.

ભૂતકાળમાં, ચલચિત્રોમાં સૌથી વધુ લોકપ્રિય ગીતો હતા અને ગીતોમાં નૃત્ય કરવામાં આવતા નૃત્ય તે સમય કરતા અલગ હતા, લહેંગા ચોલી અને સાડીમાં જે નૃત્ય થતું, તે જબરજસ્ત હોત, તેમાં કોઈ શંકા નથી કે જૂની ફિલ્મો ગીતો અને સંગીત ખૂબ જ મોહક છે. ઘણા ગીતો હજી પણ લોકોની જીભ પર છે. તમને રાજા હિન્દુસ્તાની ફિલ્મનું ગીત “પરદેશી પરદેશી જાના નહીં” ગમશે. આ પીડાથી ભરેલું ગીત એક સમયે સુપરહિટ રહ્યું છે. એટલું જ નહીં, આજની નવી પેઢીને પણ આ ગીત ખૂબ ગમે છે. જો કે આ ફિલ્મનું શૂટિંગ આમિર ખાન અને કરિશ્મા કપૂર પર કરાયું હતું. પરંતુ, આ ગીતમાં નૃત્યાંગનાની ભૂમિકા ભજવનારી એક છોકરી શામેલ છે અને તે સમયે તે છોકરીએ તેને આગ ચાંપી દીધી હતી અને મોટા કલાકારો પણ તેની શૈલીથી ચાહક બની ગયા હતા.

Advertisement

આ ડાન્સરનું નામ પ્રતિભા સિંહા છે. પ્રતિભાના નામની જેમ તે પણ ખૂબ જ પ્રતિભાશાળી અભિનેત્રી સાબિત થઈ. તેમને ફિલ્મ ‘રાજા હિન્દુસ્તાની’ ના આ આઈટમ સોંગથી ઓળખ મળી. આજે આ લેખમાં, અમે તમને પ્રતિભા વિશેની કેટલીક વિશેષ બાબતો જણાવીશું, જેના વિશે તમે કદાચ જાણશો નહીં. આ સિવાય અમે તમારા માટે પ્રતિભાની નવીનતમ તસવીરો લાવ્યા છીએ, જેને જોઇને તમે પ્રભાવિત થઈ જશો. જે છોકરીનું નામ પ્રતિભાશાળી છે તેની કળા પર શંકા કરી શકાતી નથી. નામ પ્રમાણે પ્રતિભાએ પોતાની પ્રતિભા બતાવી. અને બોલિવૂડમાં લોકપ્રિય થશે.

હું તમારી સાથે પ્રતિભા વિશેની કેટલીક માહિતી શેર કરવા જઇ રહ્યો છું, જુઓ પ્રતિભા સિંહાનો જન્મ 4 જુલાઈ 1969 ના રોજ પશ્ચિમ બંગાળના કોલકાતા શહેરમાં થયો હતો. તમે બંગલાન સાથે પ્રતિભા બોલી શકો છો, જો તમે તમારી કારકિર્દીની વાત કરો, તો પછી તેમણે તેમની ફિલ્મ કારકીર્દિની શરૂઆત 1992 માં ફિલ્મ “મહેબૂબ મેરે મહેબૂબ મેરે” થી કરી હતી. આ પછી, “પરદેશી જાના નહીં” ગીત આમિર ખાનની બ્લોકબસ્ટર ફિલ્મ “રાઝા હિન્દુસ્તાની” માં તેના નૃત્યથી દર્શકોના દિલમાં ધૂમ મચાવ્યો. આજે પણ જ્યારે આપણે આ ગીત સાંભળીએ છીએ ત્યારે આપણે ચોક્કસપણે પ્રતિભાના નૃત્યની પ્રશંસા કરીએ છીએ. કારણ કે પરદેશી સોંગમાં, પ્રતિભાએ ખૂબ જીવન નાખ્યું છે, તે વખાણ છે.

પ્રતિભા સંપૂર્ણ ડાન્સર હતી. તેમને અભિનયનું કોઈ જ્ઞાન નહોતું, ન તો તેમને આ વાતનો ખ્યાલ હતો જ્યારે તેણે બોલિવૂડમાં પગ મૂક્યો હતો, રાખી સાવંત તે સમયની પ્રતિભા હતી, પ્રતિભા વધારે ફિલ્મોમાં કામ નહોતી કરી શકતી. તેમની છેલ્લી ફિલ્મ 2000 ની ‘લે ચલે અપને સંગ’ હતી. આ ફિલ્મ પછી તેણે ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીને કાયમ માટે અલવિદા કહી દીધું અને મીડિયાથી અંતર કાઢયું. પરંતુ આજના સમયની વાત કરીએ તો પ્રતિભાનો દેખાવ સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગયો છે. આજના આ લેખમાં, અમે તમને તેની તાજેતરની કેટલીક તસવીરો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેને જોઇને તમે વિશ્વાસ નહીં કરો કે આ તે જ પ્રતિભા સિંહા છે જે એક સમયે કરિશ્મા કપૂર માટે પડકાર બની હતી. કારણ કે તે બધા એકબીજાના કામ વિશે લાગણી શરૂ કરે છે.

પ્રતિભાની ફિલ્મ ‘મહેબૂબ મેરે મેહબૂબ મેરે’ પછી તેની ફિલ્મી કરિયર બહુ સારી નહોતી. તેણે ઘણી ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો. તેમાંથી, “દીવાના મસ્તાના”, “જંજીર”, “લશ્કરી રાજ”, “લે ચલે અપને સંગ” મુખ્ય ફિલ્મો હતી. જોકે, રાજા હિન્દુસ્તાની પછી તેને ફિલ્મોમાં સફળતા મળી નહીં, પરંતુ આજે પણ તેમનું ગીત લોકોના દિલમાં છે. કારણ કે તે સંપૂર્ણપણે ડાન્સર હતી અને મુખ્ય એક્ટિંગ તે જ છે જે લોકોને યાદ છે.

બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં તો દરેક પ્રવેશ કરવા ઈચ્છે છે, પણ આ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં નામ કમાવવું ઘણું અઘરું માનવામાં આવે છે, જો આપણે બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીની અભિનેત્રીઓની વાત કરીએ તો આ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં એકથી એક ચડિયાતી અભિનેત્રીઓ છે , જેમણે પોતાના શ્રેષ્ઠ અભિનયથી લાખો દર્શકોનું દિલ જીતી લીધું છે. બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં એવી ઘણી અભિનેત્રીઓ આવી છે જેમણે પોતાના અભિનયના બળે સારી ઓળખ બનાવી છે. આજે અમે તમને એક એવી જ અભિનેત્રી વિષે જણાવીશું એ આમિર ખાનની સુપરહિટ ફિલ્મ ‘રાજા હિન્દુસ્તાની’ માં ‘પરદેસી પરદેસી’ ગીત પર ડાન્સ કરીને પ્રખ્યાત થઇ ગઈ હતી. આ ફિલ્મમાં આ અભિનેત્રીએ આમિર ખાન સાથે ડાન્સ કરીને ઘણી લોકપ્રિયતા હાંસિલ મેળવી હતી , પણ હવે આ અભિનેત્રી ફિલ્મી દુનિયાથી દૂરી બનાવી ચુકી છે.

જી હા , અમે ૯૦ ના દશકની જાણીતી અભિનેત્રી પ્રતિભા સિંહાની વાત કરી રહ્યા છે, પ્રતિભા સિંહાનો જન્મ પશ્ચિમ બંગાળના શહેર કોલકાતામાં ૪ જુલાઈ, ૧૯૬૯ માં થયો હતો, અને એમણે પોતાના ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત વર્ષ ૧૯૯૨ માં આવેલી ફિલ્મ ‘મહબૂબ મેરે મહબૂબ મેરે’ થી કરી હતી, એમ જોઈએ તો અભિનેત્રી પ્રતિભા સિંહાએ વધારે ફિલ્મોમાં કામ નથી કર્યું. ૨૦ વર્ષથી આ અભિનેત્રી ફિલ્મી દુનિયાથી ઘણી દૂર છે. અભિનેત્રી પ્રતિભા સિંહા પોતાના જમાનાની મશહુર અભિનેત્રીઓમાંથી એક માનવામાં આવતી હતી અને એ માલા સિંહાની દીકરી છે.

તમે લોકોએ આમિર ખાનની ફિલ્મ ‘રાજા હિન્દુસ્તાની’ તો જોઈ જ હશે, આ ફિલ્મના ગીત પરદેસી પરદેસીમાં પ્રતિભા સિંહાએ ખુબ જ સરસ ડાન્સ કર્યો હતો, અને આ ગીતથી એમને ખુબ જ સારી લોકપ્રિયતા મળી હતી. જોતા જોતા એ શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રીઓમાં શામેલ થઇ ગઈ, રાજા હિન્દુસ્તાની ફિલ્મનું આ ગીત ઘણું ફેમસ છે અને આજે પણ લોકોને આ ગીત સાંભળવું અને જોવું ઘણું પસંદ છે. જયારે લોકો આ ગીત જુએ છે અને સાંભળે છે તો અભિનેત્રી પ્રતિભા સિંહાની છવિ એમના દિમાગમાં આવી જાય છે.

અભિનેત્રી પ્રતિભા સિંહા હવે આ ફિલ્મી દુનિયામાં સક્રિય નથી, પણ કોઈ ને કોઈ ઇવેન્ટમાં એ પોતાની માં સાથે જોવા મળી જાય છે. માં ના સ્ટારડમને લીધે પ્રતિભાને ફિલ્મોમાં કામ મળતું રહ્યું, પણ એ એક સફળ અભિનેત્રી ના બની શકી. એ ઘણીવાર કોઈ ને કોઈ કારણે ચર્ચામાં રહી હતી, સંગીતકાર નદીમ સાથે એમના અફેયરની ચર્ચા પણ ઘણી થઇ હતી. તમને જણાવી દઈએ કે અભિનેત્રી પ્રતિભા સિંહાની માં માલા સિંહાને નદીમ સાથે પોતાની દીકરીનો સંબંધ મંજુર નહતો, નદીમ પહેલાથી જ પરિણીત હતા, જેના લીધે માલા સિંહા આ બંનેના સંબંધથી ખુશ નહતી.

એક ઈન્ટરવ્યું દરમિયાન અભિનેત્રી પ્રતિભા સિંહા એ એવું જણાવ્યું હતું કે એ જલ્દી જ સંગીતકાર નદીમ સાથે લગ્ન કરવાની છે, પણ પછી એમણે પોતે જ આ વાત નકારી દીધી હતી, નદીમે પણ એવું નહતું માન્યું કે એમનો પ્રતિભા સાથે કોઈ પણ પ્રકારનો સંબંધ છે. અત્યારે એ પોતાની માં માલા સિંહા સાથે મુંબઈમાં બાંદ્રામાં આવેલા ઘરમાં પ્રતિભા સિંહા રહે છે, જેટલી સફળતા માલા સિંહાએ મેળવી, એટલી એમની દીકરી પ્રતિભા સિંહાને ના મેળવી શકી.

Advertisement