આખા વિશ્વમાં પ્રખ્યાત છે ભારત ના 4 મંદિર,અહીં એવો ચમત્કાર થાય છે કે જાણીને વિશ્વાસ નહીં કરો….

મિત્રો ગુપ્તકાળ સમયગાળાના બૌદ્ધ સમય તરીકે ગણી શકાય મિત્રો બૌદ્ધ અને ગુપ્તકાળ સમયગાળા દરમિયાન ઘણા મંદિરો બનાવવામાં આવ્યા હતા તેમજ મિત્રો મંદિરનો અર્થ છે મનથી દૂર એક સ્થળ મંદિરનો શાબ્દિક અર્થ ઘર છે મિત્રો આ મંદિરને આલય કહેવાતું નથી તેમજ મિત્રો ધ્યાનમાં રાખો કે મંદિરને અંગ્રેજીમાં મંદિર જ કહે છે ટેમ્પલ નહીં મિત્રો અમે તમને જણાવીશું કે કયા મંદિરોને ચમત્કારિક અને રહસ્યમય અથવા જાગૃત માનવામાં આવે છે અને જ્યાં તમે તમારી ઇચ્છા પૂરી કરી શકો છો મિત્રો વૈજ્ઞાનિકો હજી પણ તેમના કેટલાક મંદિરો અને તેમના રહસ્યો અને રહસ્યો જાણવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે મિત્રો આ વીસમાંથી અમે તમને એવા મંદિરોના નામ જણાવીશું જ્યાં તમે ભાગ્યે જ ગયા હશો.

હિંગળાજ માતાનું મંદિર.

મિત્રો પાકિસ્તાનના બળજબરીથી કબજે કરાયેલા બલુચિસ્તાન પ્રાંતના લાસબેલા જિલ્લામાં હિંગોલ નદીના કાંઠે પર્વતની ગુફામાં સ્થિત માતા પાર્વતીનું હિંગળાજ મંદિર પ્રાચીન છે. મિત્રો હિંગળાજ માતાનું આ મંદિર માતા પાર્વતીના 51 શક્તિપીઠોમાંનું એક છે તેમજ દેવી ભાગવત પુરાણ સહિત અન્ય પુરાણોમાં પણ આ મંદિરનું મહત્વ છે.મિત્રો ભારતના ભાગલા પછી પાકિસ્તાનના ઘણા એતિહાસિક અને પ્રાચીન મંદિરોનો નાશ કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ આ મંદિર સલામત રહ્યું કારણ કે કટ્ટરપંથીઓએ આ મંદિરને તોડવા માટે ઘણી વાર પ્રયત્ન કર્યો પણ તેઓ કોઈ ચમત્કારના કારણે મૃત્યુ પામ્યા હતા અને હાલમાં આ મંદિરનું સંચાલન મુસ્લિમ લોકો કરે છે તેમજ ભારત અને પાકિસ્તાનના હિન્દુઓ વર્ષમાં એકવાર અહીં મુસાફરી કરે જ છે આ મંદિર સાથે અનેક પ્રકારના ચમત્કારો જોડાયેલા છે.

કંસારદેવી મંદિર.

મિત્રો આ મંદિર વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે અહીં આવતા લોકોની ઇચ્છા તત્કાળ પૂર્ણ થાય છે મિત્રો અહીં પ્રકૃતિની સુંદરતાનો અદભૂત અનુભવ છે મિત્રો અલ્મોરાથી 10 કિલોમીટર દૂર અલ્મોરા-બિનર માર્ગ પર સ્થિત કસારદેવીની આસપાસ સ્ટોન યુગના અવશેષો મળી આવે છે.મિત્રો ભક્તો અહીં આવીને અપાર માનસિક શાંતિનો અનુભવ કરે છે. કારણ કે તે અનન્ય છે અને તે પણ ચુંબકીય શક્તિનું કેન્દ્ર છે.મિત્રો અજોડ માનસિક શાંતિને લીધે અહીં અને વિદેશથી ઘણા પ્રવાસીઓ આવે છે નાસાના વૈજ્ઞાનિકોના જણાવ્યા મુજબ ઉત્તરાખંડના અલ્મોરામાં કસરદેવી શક્તિપીઠ દક્ષિણ અમેરિકાના પેરુમાં માચુ-પિચ્ચુ અને ઇંગ્લેન્ડમાં સ્ટોન હેંગ આકર્ષક ચુંબકીય શક્તિના કેન્દ્રો છે આ ત્રણ સ્થળોએ ચુંબકીય શક્તિની વિશેષ શક્તિ છે તેમજ નાસાના વૈજ્ઞાનિકો ચાર્જરૂપે આ ત્રણ સ્થળોના ચાર્જના કારણો અને અસરોની સંશોધન કરી રહ્યા છે.

જગન્નાથ મંદિર.

મિત્રો આ મંદિર પુરી હિંદુઓના પ્રાચીન અને પવિત્ર 7 શહેરોમાં ઓડિશા રાજ્યના દરિયાકાંઠે સ્થિત છે જ્યા જગન્નાથ મંદિર વિષ્ણુના 8 મા અવતાર શ્રી કૃષ્ણને સમર્પિત છે મિત્રો પુરાણોમાં તેને પૃથ્વીનો વૈકુંઠ પણ કહેવામાં આવ્યો છે તેમજ ભગવાન વિષ્ણુના 4 ધામોમાં તે એક છે અને તેને શ્રીક્ષેત્ર, શ્રીપુરુષોત્તમ ક્ષેત્ર, શક ક્ષેત્ર, નીલાંચલ, નીલગિરિ અને શ્રી જગન્નાથ પુરી પણ કહેવામાં આવે છે મિત્રો અહીં લક્ષ્મીપતિ વિષ્ણુએ વિવિધ પ્રકારની લીલાઓ કરી હતી.

મહાકાળી શક્તિપીઠ.

મિત્રો ગુજરાતમાં પાવાગઢની ઉંચી ટેકરી પર સ્થિત મા કાલિકાનો શક્તિપીઠ સૌથી જાગૃત માનવામાં આવે છે મિત્રો અહીં સ્થિત કાલી માને મહાકાળી પણ કહે છે મિત્રો કાલિકા માતાનું આ પ્રખ્યાત મંદિર માતાના શક્તિપીઠોમાંનું એક છે મિત્રો એવું માનવામાં આવે છે કે મા પાર્વતીના જમણા પગની આંગળીઓ પાવાગઢ પર્વત પર પડી હતી.મિત્રો આ મંદિર ગુજરાતની પ્રાચીન રાજધાની ચંપારણ્યની નજીક વડોદરા શહેરથી 50 કિલોમીટર દૂર સ્થિત છે.તેમજ પાવાગઢ મંદિર એક ઉંચી ટેકરી પર આવેલું છે જ્યા રોપ-વે પરથી ઉતર્યા પછી તમારે લગભગ 250 પગથિયા ચઢવું પડે છે પછી તમે મંદિરના મુખ્ય દ્વાર પર પહોંચશો.

બાલાજી હનુમાનજી મંદિર.

મિત્રો રાજસ્થાનના દૌસા જિલ્લા નજીક બે પહાડોની વચ્ચે વસેલું છે ત્યાં એક ખટા મહેંદીપુર નામનું સ્થાન છે જ્યાં એક ખૂબ મોટી શિલામાં હનુમાનજીની આકૃતિ આપમેળે બહાર આવી છે.જેને શ્રીબાલાજી મહારાજ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે મિત્રો તે હનુમાનજીનું બાળ સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે અને તેમના પગ પર એક નાનો ઝૂડો છે જેનું પાણી ક્યારેય સમાપ્ત થતું નથી મિત્રો આ મંદિર લગભગ 1000 વર્ષ જૂનું છે અને અહીં એક ખૂબ મોટી શિલામાં ખુદ હનુમાનજીની આકૃતિ ઉભરી આવી હતી અને તે શ્રી હનુમાનનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે.

શનિ શિંગડાપુર.

મિત્રો ભગવાન શનિનું પ્રાચીન સ્થળ મહારાષ્ટ્રના એક ગામ શિંગનાપુરમાં આવેલું છે મિત્રો આ શિંગનાપુર ગામમાં શનિદેવનો અદભૂત ચમત્કાર છે મિત્રો આ ગામ વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે અહીં રહેતા લોકો તેમના મકાનોને તાળા મારતા નથી અને આજદિન સુધી કોઇએ ચોરી પણ કરી નથી મિત્રો એવું માનવામાં આવે છે કે જો બહારના લોકો અથવા સ્થાનિક લોકો અહીંના કોઈના ઘરમાંથી ચોરી કરવાનો પ્રયાસ કરે છે, તો તે ગામની સીમા પાર કરી શકશે નહીં અને તે પહેલાં શનિદેવનો ક્રોધ તેના પર પ્રબળ છે અને ચોરે પણ તેની ચોરીની કબૂલાત કરવી પડશે તેમજ તેણે ભગવાન શનિ પાસે માફી માંગવી પડશે નહીં તો તેનું જીવન નરક થઈ જાય છે.

કૈલાસ માનસરોવર મંદિર.

મિત્રો કૈલાસ માનસરોવર એ દુનિયાની સૌથી દુર્ગમ અને સુંદર અને આકર્ષક યાત્રા છે મિત્રો કૈલાસ માનસરોવર એ જ પવિત્ર સ્થળ છે જે શિવનો વાસ માનવામાં આવે છે તેમજ પૌરાણિક કથા અનુસાર માનસરોવર નજીક સ્થિત કૈલાસ પર્વત પર શિવ-શંભુનો વાસ છે અને આ તે પવિત્ર સ્થળ છે જ્યાં શિવ-શંભુ વસે છે તેમજ કૈલાસ પર્વત એ 22,028 ફૂટની ઉચાઈએ પથ્થરનું પિરામિડ છે જેના પર બરફની સફેદ ચાદર આખા વર્ષ દરમિયાન લપેટી રહે છે.

અમરનાથ.

મિત્રો અમરનાથ કેદારનાથથી આગળ છે અને કૈલાસ પર્વત તેનાથી આગળ છે તેમજ કૈલાસ પર્વત એ શિવાજીની મુખ્ય સમાધિ પછી કેદારનાથ વિશ્રામ ભવનનું સ્થાન છે તેમજ હિમાલયનો કણ શિવ-શંકરનું સ્થાન છે તેમજ મિત્રો કહેવાય છે કે અમરનાથમાં કુદરતી રીતે શિવલિંગની રચના થાય છે શિવલિંગ બનાવવું સમજી શકાય તેવું છે પરંતુ આ પવિત્ર ગુફામાં બરફના શિવલિંગની સાથે ગણેશપીઠ અને પાર્વતી પીઠ પણ બરફમાંથી કુદરતી સ્વરૂપમાં બનાવવામાં આવે છે તેમજ પાર્વતીપીઠ શક્તિપીઠ સ્થળ છે અને અહીં માતા સતીનું ગળું તોડી નાખવામાં આવ્યું હતું અને પાર્વતી પીઠ એ 51 શક્તિપીઠોમાંની એક છે અને આ સિવાય અજર અને અમરતા કબૂતરની જોડી છે જે ફક્ત ભાગ્યશાળી વ્યક્તિને જ દેખાય છે.

શિરડી સાઇ મંદિર.

શિરડીનું સાંઇ બાબા નું મંદિર વિશ્વભરમાં એક પ્રખ્યાત તીર્થસ્થાન છે મિત્રો શિરડી એ અહમદનગર જિલ્લાના કોપરગાંવ તાલુકામાં છે તેમજ ગોદાવરી નદી પાર કર્યા પછી માર્ગ સીધો શિરડી તરફ જાય છે અને 8 માઇલ ચાલ્યા પછી જ્યારે તમે લીમડોગાંવ પહોંચશો ત્યારે તમને શિરડી ત્યાંથી દેખાવા લાગે છે મિત્રો શ્રી સાઇનાથે શિરડીમાં અવતાર લીધો હતો અને શિરડી ને પવિત્ર બનાવ્યુ હતુ આજે તે દુનિયાભરમાં સાંઈ બાબા કી શિરડી તરીકે ઓળખાય છે તેમજ સાંઈ બાબા ઉપરની આ માન્યતાએ રાજ્યોથી આગળ જ્ઞાતિ, ધર્મ અને દેશોની સીમાઓને પાર કરી દીધી છે મિત્રો આ જ કારણ છે કે હંમેશા બાબાના શિરડી માં ભક્તોનો મેળો ભરાય છે.

કાળભૈરવ મંદિર.

મિત્રો યાત્રાધામ નગરી ઉજ્જૈનનું કાલભૈરવનું પ્રાચીન અને આશ્ચર્યજનક મંદિર છે જ્યાં મૂર્તિ મદિરા પીવે છે મિત્રો અહીં તેમને ફક્ત આલ્કોહોલનો જ પ્રસાદ ચઢાવવામા આવે છે મિત્રો અહીં શનિના દુખનું નિદાન ઝડપથી થાય છે મિત્રો આ કાલભૈરવનું આ મંદિર આશરે 6,000 વર્ષ જૂનું માનવામાં આવે છે.અને આ મંદિર વામ માર્ગી તાંત્રિક મંદિર છે.તેમજ વામ માર્ગના મંદિરોમાં માંસ, દારૂ, બલિ, મુદ્રાનો પ્રસાદ ચ ઢાવવામાં આવે છે તેમજ પ્રાચીન સમયમાં ફક્ત તાંત્રિકોને અહીં આવવાની મંજૂરી હતી અને તેઓ અહીં તાંત્રિક પ્રવૃત્તિઓ કરતા હતા અને કેટલાક ખાસ પ્રસંગોએ કલાભૈરવને દારૂ પણ ચઢાવવામાં આવતા હતા પરંતુ પાછળથી આ મંદિર સામાન્ય લોકો માટે ખોલવામાં આવ્યું પરંતુ બાબાએ ભોગ સ્વીકારવાનું એમજ ચાલુ રાખ્યું