આંખો પર ના ડાર્ક સર્કલ ને દૂર કરવા કરો આ ઉપાય,2 થી 3 દિવસ માં મળી જશે રાહત….

નમસ્કાર મિત્રો આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે.આંખો હેઠળ આવતા ઘાટા વર્તુળો તમારી સુંદરતા બગાડે છે.  આ સમસ્યા ઘણા કારણોસર થઈ શકે છે જેમ કે શરીરમાં પોષક તત્ત્વોનો અભાવ, sleepંઘનો અભાવ, માનસિક તાણ અથવા તો લાંબા સમય સુધી મોબાઇલ, કમ્પ્યુટર પર કામ કરવું.  આ શ્યામ વર્તુળો માત્ર સુંદરતાને જ ઘટાડે છે, પરંતુ તે વ્યક્તિ ખૂબ થાકેલા અને વૃદ્ધાવસ્થા પણ જુએ છે.  તો ચાલો જાણીએ આવા કેટલાક ઉપાય જેના દ્વારા તેઓ શ્યામ વર્તુળોમાં ઘટાડો કરી શકે છે.

Advertisement

ટમેટાના રસમાં લીંબુનો રસ, એક ચપટી ચણાનો લોટ અને હળદર મિક્સ કરો.  આ પેસ્ટને તમારી આંખોની આસપાસ લગાવો અને 20 મિનિટ સુધી રાખો, તે પછી ચહેરો ધોઈ લો.  સતત 3 અઠવાડિયા સુધી આ કરો.  આ કરવાથી શ્યામ વર્તુળોમાં ઘટાડો થશે.ડાર્ક સર્કલ ઘટાડવા માટે પણ બટાટા ખૂબ અસરકારક છે.  રાત્રે સૂતા પહેલા ચહેરો સારી રીતે સાફ કરો, તે પછી બટાટાની પાતળી કાપી નાખો અને તેને 20-25 મિનિટ સુધી આંખો પર લગાવો.  તે પછી ચહેરો સાફ કરો.

શ્યામ વર્તુળોની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે બટાટા એ એક ઉપચાર છે.  કાચા બટાકા નો રસ કાઢો.  બટાટાના રસમાં થોડી કપાસ ભભરાવી તેને આંખો પર રાખો. ધ્યાનમાં રાખો કે કપાસ સમગ્ર ભાગ પર હોવો જોઈએ, જેટલો ભાગ કાળો છે.  તમે અસર એક અઠવાડિયામાં જોવાનું શરૂ કરી દો.

તમે ગુલાબજળથી શ્યામ વર્તુળો પણ ઘટાડી શકો છો.  બંધ આંખો પર કપાસને ગુલાબ જળમાં પલાળી રાખો અને થોડો સમય રાખો, 10 મિનિટ સુધી આ કરો.  તમે તેની અસર થોડા દિવસો પછી જોઈ શકો છો.  આંખોની આસપાસની ત્વચા ગ્લો કરશે.આંખો હેઠળના કાળા વર્તુળોમાંથી છૂટકારો મેળવવા બદામના તેલનો ઉપયોગ કરો.  બદામનું તેલ થોડો સમય આંખોની આસપાસ રાખો.  ત્યારબાદ આંગળીઓથી હળવા માલિશ કરો.  તે પછી ચહેરો સાફ કરો.

ઠંડા દૂધના સતત ઉપયોગથી, તમે માત્ર શ્યામ વર્તુળોને જ દૂર કરી શકતા નથી, પરંતુ તમે તમારી આંખોમાં પણ સુધારો કરી શકો છો.  તમારે ફક્ત બાઉલમાં રાખેલા ઠંડા દૂધમાં કપાસને ડૂબવું અને પછી તેને ડાર્ક સર્કલની જગ્યાએ રાખવું છે. ધ્યાનમાં રાખો કે ઘેરા વર્તુળો સાથેનો આખો વિસ્તાર આવરી લેવામાં આવ્યો છે.  10 મિનિટ સુધી કપાસ રાખો અને પછી સાદા પાણીથી તમારી આંખો ધોઈ લો.

કાકડી તમે ટીવી પર અથવા બ્યુટી પાર્લરમાં જોયું જ હશે કે કાકડીના ટુકડા લોકોની નજર પર રાખવામાં આવે છે.  તેને ફક્ત ફેશન માટે રાખવામાં આવતો નથી.  કાકડીનો સીધો સંબંધ આંખના સ્વાસ્થ્ય સાથે છે. આ માટે તમારે કાકડીને અડધો કલાક ફ્રિજમાં રાખવી પડશે અને ત્યારબાદ તેના ટુકડા કાપીને આંખો પર રાખવી પડશે.  આ ટુકડાઓને 10 મિનિટ માટે આંખો પર રાખો અને પછી આંખો ધોઈ લો.  તમને તાજા લાગે છે અને થોડા દિવસોમાં શ્યામ વર્તુળોમાં પણ ઘટાડો થવાનું શરૂ થઈ જશે.ટંકશાળ પાંદડા શ્યામ વર્તુળો સાથે વ્યવહાર કરવા માટે ફુદીનોનો ઉપયોગ પણ કરી શકાય છે.  ટંકશાળ

ચાના પાનને પાણીમાં ઉકાળો અને તેને ઠંડુ થવા દો.  આ પછી, તેમાં કપાસનો દડો પલાળો અને તેને આંખોની નીચે અને આજુબાજુ લગાવો.  થોડી વાર પછી ચહેરો સાફ કરો.  દરરોજ આ કરવાથી, તમે શ્યામ વર્તુળોથી ઝડપી રાહત મેળવી શકો છો.નારંગીનો રસ વિટામિન સીથી ભરપુર હોય છે, જે ત્વચા માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.  નારંગીના રસમાં ગ્લિસરિનના ટીપાં ઉમેરો અને મિશ્રણ કરો. આ પોસ્ટને રોજ આંખોની આસપાસ લગાવો.  તે શ્યામ વર્તુળોમાં ઘટાડો કરે છે.ઓલિવ તેલ સુંદરતાને લગતી ઘણી સમસ્યાઓ દૂર કરે છે. આની મદદથી આંખોની આજુબાજુ હળવા હાથથી માલિશ કરો, માલિશ કરવાથી લોહીનું પરિભ્રમણ સુધરે છે અને આંખોનો થાક પણ દૂર થાય છે, જેનાથી શ્યામ વર્તુળોમાં ઘટાડો થાય છે.

શ્યામ વર્તુળો હોવાનાં કારણો શું છે? આંખો હેઠળ શ્યામ વર્તુળો હોવાના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે.  પરંતુ કેટલાક સામાન્ય કારણોમાં નીચેનાનો સમાવેશ થાય છે.  જેમ,થાક અતિશય સૂવું, અતિશય થાક અથવા તમારા ઊંઘના સામાન્ય સમય કરતા વધુ સમય સુધી જાગૃત રહેવું પણ શ્યામ વર્તુળોમાં પરિણમી શકે છે.નિંદ્રાના અભાવને કારણે, આંખોની આસપાસની ત્વચા નબળી અને ઢીલી થઈ જાય છે.  આને લીધે, ત્વચા હેઠળ હાજર રક્ત નલિકાઓ અને શ્યામ પેશીઓ એક સાથે શ્યામ વર્તુળો બનાવે છે.

ઉંમર કુદરતી વૃદ્ધત્વ એ આંખો હેઠળના શ્યામ વર્તુળોનું સામાન્ય કારણ પણ હોઈ શકે છે. તમારી ઉંમર વધવાની સાથે તમારી ત્વચા પાતળી થઈ જાય છે.ચરબી અને કોલોન, જે ત્વચામાં ખેંચાણ જાળવે છે, તે પણ ઘટાડે છે અને અંત આવે છે.  જેમ જેમ આ adeડી જાય છે, ત્વચાની નીચે રહેલી નસો ઘાટા રંગની થાય છે.પાતળા ત્વચા હેઠળની નસો બહારથી દેખાઈ આવે છે અને આંખોની આજુબાજુની ત્વચા ઘાટા રંગની થઈ જાય છે.

એલર્જી કેટલીકવાર, એલર્જીક પ્રતિક્રિયા અને આંખોની શુષ્કતાને લીધે, શ્યામ વર્તુળોમાં પણ વધારો થવાનું શરૂ થાય છે. શરીરની સંરક્ષણ પ્રણાલી હાનિકારક બેક્ટેરિયા સામે લડવા માટે હિસ્ટામાઈન્સ મુક્ત કરે છે. હિસ્ટામાઇન્સને લીધે નસોમાં વધારો થાય છે અને તેમનો રંગ કાળો થાય છે. આ સિવાય તે ત્વચાની નીચેથી વધુ દેખાઈ આવે છે. એલર્જી સિવાય, શરીર ખંજવાળ, લાલ ફોલ્લીઓ અને આંખોની સોજો પરના હિસ્ટામાઇન્સને પણ સક્રિય કરી શકે છે.એલર્જીને લીધે, કેટલીકવાર તમને આંખોની ત્વચાની આસપાસ ખંજવાળ જેવું લાગે છે.  આને કારણે, લક્ષણો અને બળતરા ક્યારેક વધે છે.  નસોમાં સોજો અને ભંગાણની સમસ્યા પણ હોઈ શકે છે.  આને કારણે, આંખોની આસપાસ શ્યામ વર્તુળો પણ હોઈ શકે છે.

સન ઓવરરેક્સપોઝર સૂર્યપ્રકાશના લાંબા સમય સુધી સંપર્કમાં રહેવાને કારણે, શરીર વધુ મેલાનિન ઉત્પન્ન કરે છે.  મેલાનિન એ તત્વ છે જે ત્વચાને રંગ આપે છે.  ખૂબ લાંબા સમય સુધી સૂર્યના સંપર્કથી ત્વચા કાળી થઈ શકે છે, ખાસ કરીને આંખોની આજુબાજુ.આનુવંશિકતા જો કુટુંબમાં કોઈને ડાર્ક સર્કલની સમસ્યા હોય છે, તો પછી તમને પણ આ સમસ્યા થઈ શકે છે.  આ લક્ષણો બાળપણથી કેટલાક લોકોમાં દેખાવાનું શરૂ થાય છે. તે જ સમયે, ઉંમર સાથે, કાં તો તેઓ વધવાનું શરૂ કરે છે અથવા તે ઘટવાનું શરૂ કરે છે.અન્ય તબીબી સ્થિતિઓ માટે આગાહીઓ કેટલીકવાર થાઇરોઇડ જેવી બીમારીઓ આંખોની આજુબાજુ શ્યામ વર્તુળો પણ બનાવે છે.  અમુક દવાઓના સેવનને કારણે પણ આ સમસ્યા થઈ શકે છે.

Advertisement