આવું જીવન જીવે છે “તારક મેહતાં” નાં અય્યર,જેઠાલાલનાં કારણે મળ્યો હતો આ ખાસ રોલ,જુઓ તસવીરો…..

તારક મહેતાના ઉલટા ચશ્મા દરેક લોકોના દિલમાં પોતાની જગ્યા બનાવી દીધી છે.તેમાં એટલું હાસ્યસ્પદ વરસાવે છે કે બધાના દિલમાં સમાઈ ગયું છે.તારક મહેતાના ઉલટા ચશ્માંમાં ગોકુલધામ સોસાયટીને મીની ઇન્ડિયા પણ કહેવામાં આવે છે.જેમાં મુખ્ય ઍક્ટર તરીકે જેઠાલાલ અને દયાબેન ગણવામાં આવે છે પરંતુ આ સીરિયલમાં દરેક એક્ટરની પોતાની અલગ ઓળખાણ બનાવી દીધી છે. તારક મહેતા કા ઉલટા ચશ્મા’ છેલ્લા ઘણા સમયથી લોકોનું મનોરંજન કરે છે. આ શોનું દરેક પાત્ર લાજવાબ છે.

Advertisement

જેઠાલાલ, દયાબેનથી લઈને બબીતા ​​જી, દરેક પાત્રને લોકો ખૂબ જ પસંદ કરે છે. આ શોમાં ઐય્યરની ભૂમિકા નિભાવનાર તનુજ મહાશબદે પણ પોતાની શૈલીથી હૃદય જીતી રહ્યા છે.ઐયર અને જેઠાલાલ વચ્ચેની હંગામો દરેકને પસંદ છે.તમને જણાવી દઇએ કે તનુજ પહેલા શો લેખકોમાંના એક હતા, પરંતુ તેમને આ ભૂમિકા જેઠાલાલને કારણે મળી. ચાલો જાણીએ અય્યર એટલે કે તનુજ મહાબર્ધેના જીવનથી સંબંધિત કેટલીક રસપ્રદ વાતો.

મિસ્ટર અય્યર ભાઈ એટલે કે તનુજ મહાશબ્દે પહેલા નાટકોમાં કામ કરતા હતા. અને આ દરમ્યાન તેમણે એક નાટક “રામ બોલો ભાઈ રામ” માં કામ કર્યું હતું. જેમાં તેમણે રાવણનું કિરદાર નિભાવ્યું હતું.તેમાં તે સાઉથ ઇન્ડિયન ભાષામાં બોલી રહ્યા હતા. તે સમયે તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્માં ના ડીરેક્ટર આસિત કુમાર મોદી અને દયા શંકર પાંડે બંને એ તનુજ મહાશબ્દેને જોયા હતા.

ત્યારબાદ તેમને અય્યર ભાઈને તેમની ઓફિસમાં બોલાવ્યા હતા અને તેમને આ ટીવી શો જે કેરેક્ટર વિષે પસંદ કરવાના હતા તેના વિષે જણાવ્યું હતું. તો તનુજ મહાશબ્દ એ મિસ્ટર અય્યરનો કિરદાર નિભાવવા માટે હા કરી દીધી હતી.અહેવાલો અનુસાર, એકવાર તુણજ અને બબીતા ​​શોના સેટ પર એક બીજા સાથે વાત કરી રહ્યા છે.તે પછી જ જેઠાલાલ એટલે કે દિલીપ જોશીએ તેમને વાત કરતા જોયા અને શોના નિર્માતાઓને બબિતાજીના પતિની ભૂમિકા માટે તનુજને કાસ્ટ કરવા કહ્યું.

લેખક હોવા છતા ઐયરે તેની ભૂમિકા એટલી સારી રીતે નિભાવી છે કે તેના પાત્રને બીજું કોઈ લઈ શક્યું નથી.ઐયરનું પાત્ર એટલું ફૅમસ થઇ ગયું કે તેને હવે કોઇ પણ રિપ્લેસ કરી શકે તેમ નથી.જેઠા-ઐયરની તુતુ-મેમે શૉમાં એક અલગ જ તડકો લઇ આવે છે. ઐયર એક મહત્વનું પાત્ર બની ગયું છે. દિલીપ જોષીના સજેશનને કારણે તનુજ એ રાઇટરમાંથી એક્ટર બની શક્યા છે.

આજે આખુ ભારત તનુજને ઐયરના નામે ઓળખે છે.મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, તનુજને તારક મહેતા શોના દરેક એપિસોડ માટે આશરે 23000 રૂપિયા મળે છે. આ શોમાં ઐયરની પત્ની બબીતા ​​ઐયર શોની આધુનિક સ્ટાઇલ બનાવે છે, જે જેઠાલાલ દિવાને અનુસરે છે. જેઠાલાલ અને બબીતા ​​વચ્ચેની નિર્દોષ કેમિસ્ટ્રી લોકોના દિલ જીતી લે છે.તનુજ મહાશબદે સીઆઈડી અને આહટ જેવી અનેક સિરિયલોમાં નાના રોલમાં નજર આવ્યા છે. પરંતુ ‘યે દુની હૈ રેંગેન’ માં તેની ભૂમિકા માટે તેને ઓળખ મળી.

કેટલાક કૌટુંબિક સમસ્યાઓના કારણે, તે પાછો તેના ઘરે ગયો અને ઈન્દોરમાં શિક્ષક તરીકે કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. બાદમાં ‘યે દુની હૈ રેંગેન’ ના નિર્દેશકે તનુજ મહાબર્ધેને પાછા આવવા અને તેના નવા શો ‘તારક મહેતા કા ઓલતાહ ચશ્મા’માં જોડાવા કહ્યું.તમને જણાવી દઈએ કે મોટા ભાગના કલાકારો થિયેટરની પૃષ્ઠભૂમિના છે. તનુજ ભારતી વિદ્યા ભવન આર્ટ સેન્ટરમાં પણ રમતા હતા. તેમણે ઈંદોરમાં થિયેટરમાં પણ કામ કર્યું છે.

એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન, તનુજે કહ્યું હતું કે થિયેટર કરવાથી એક અલગ આત્મવિશ્વાસ આવે છે અને માનવી કોઈ પણ ભૂમિકા શ્રેષ્ઠ રીતે ભજવી શકશે. તનુજ થિયેટરમાં કામ કર્યા પછી મુંબઇ ચાલ્યા ગયા.જયારે આ ટીવી શો સાથે જોડાણા ત્યારે તે માત્ર અને માત્ર દિલીપ જોશી એટલે કે જેઠાલાલ ગડાને જ ઓળખતા હતા.તેના સિવાય અન્ય કલાકારોની ટીમ તેમના માટે અજાણી હતી. અય્યર ભાઈએ જેઠાલાલ સાથે આ ટીવી શો પહેલા પણ નાટકમાં સાથે કામ કર્યું હતું. માટે જ તેઓ એકબીજાને પહેલાથી ઓળખતા હતા.આ ટીવી શો ના મેકરને એ ખબર નહોતી કે અય્યર ભાઈ સાઉથના નહિ પણ ઇન્દૌરના છે અને તે મરાઠી માણસ છે.

અય્યર ભાઈની માતા નું જયારે નિધન થયું હતું ત્યારે ન્યુઝ પેપરમાં છપાઈને એવું આવ્યું હતું કે “અય્યરની માતાનું નિધન” ત્યારે તેમના પરિવારના લોકોએ તેમને પૂછ્યું હતું કે, તમારું સાચું નામ બીજું છે તો પછી ન્યુઝ પેપરમાં આવું કેમ આવ્યું છે? ત્યારે તેમણે સમજાવ્યું હતું કે લોકો મને આ ટીવી શો ના નામથી જ ઓળખે છે માટે આવું આવ્યું હશે.

Advertisement