અહીં બાળક પેદા કરવા પર મહિલાઓને મળે છે ગોલ્ડ મેડલ,જાણો એવું તો શુ છે કારણ..

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલ માં આપ સર્વે નું હાર્દિક સ્વાગત છે આજે કેટલાક દેશો વધતી વસ્તી વિશે ચિંતિત છે જ્યારે ઘણા દેશો વસ્તી વધારવાની ચિંતામાં છે દેશની સરકારો વસ્તી વધારતી નાગરિકોને આર્થિક પ્રોત્સાહન આપે છે જે વધુ બાળકો પેદા કરે છે તમને આ સાંભળીને આશ્ચર્ય થવું જ જોઇએ પરંતુ તે સાચું છે.

આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને એક એવા દેશ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં સાતથી વધુ સંતાન હોવાને કારણે માતાને ગોલ્ડ મેડલ અપાય છે.ખરેખર આપણે જે દેશની વાત કરી રહ્યા છીએ તે કઝાકિસ્તાન છે કઝાકિસ્તાનમાં મોટા પરિવારોને પ્રોત્સાહન આપવામાં આવી રહ્યું છે અહીંની સરકાર પરિવારમાં વધુ બાળકો ઇચ્છે છે આવી સ્થિતિમાં દેશની જન્મ દરમાં વધારો કરનારી માતાઓને હિરો માતાઓ’ પદક આપવામાં આવે છે જો કુટુંબમાં છ બાળકો હોય તો માતાને રજત ચંદ્રક આપવામાં આવે છે જ્યારે સાત કે તેથી વધુ બાળકો પેદા કરે છે તે માતાને સુવર્ણચંદ્રક આપવામાં આવે છે.

કઝાકિસ્તાનના રહેવાસી રોશન કોઝોમકુલોવા 10 બાળકોની માતા છે તેથી તેણીએ રજત અને ગોલ્ડ બંને મેડલ મેળવ્યા છે તેને આ સિદ્ધિનો ગર્વ છે તેમના ઘરે આઠ છોકરીઓ અને બે છોકરાઓ છે સમજાવો કે ગોલ્ડ મેડલ મેળવ્યા પછી તે આખી વય માટે સરકારી ભથ્થા માટે હકદાર છે તે જ સમયે બકિગુલ હલીકબેવાના છ બાળકો છે આ માટે તેને દર મહિને સિલ્વર મેડલ અને સરકારી ભથ્થું મળ્યું છે.

અહેવાલો અનુસાર જે માતાઓ ચંદ્રક જીતી શકતી નથી તેમને સરકારી સહાય પણ મળી શકે છે ચાર બાળકોવાળા પરિવારોને 21 વર્ષના થાય ત્યાં સુધી ભથ્થું આપવામાં આવે છે અમારી સરકારની નીતિ એ છે કે અમને આપણા દેશમાં વધુ બાળકોની જરૂર છે, કઝાકિસ્તાનના લેબર એન્ડ સોશિયલ પ્રોગ્રામ્સ ડિપાર્ટમેન્ટની અક્ષના ઇલુઝોઝોવા કહે છે દરેક જણ હંમેશાં વધુ બાળકો લેવાની વાત કરે છે જે આપણી વસ્તી વધારે છે આજે કેટલાક દેશો વધતી વસ્તીને લઇને ચિંતિત છે જ્યારે ઘણા દેશો વધતી વસ્તી અંગે ચિંતિત છે.

વસ્તી વધારતી દેશની સરકારો વધુ બાળકો પેદા કરતા નાગરિકોને આર્થિક પ્રોત્સાહન આપે છે તમને આ સાંભળીને આશ્ચર્ય થવું જ જોઇએ પરંતુ તે સાચું છે.આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને એક એવા દેશ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં સાતથી વધુ સંતાન હોવાને કારણે માતાને ગોલ્ડ મેડલ અપાય છે.દેશનો જન્મ દર વધારનારા માતાઓને હિરો માતાઓ મેડલહાર મહિનો સરકારી ભથ્થું આપવામાં આવે છે આપણને આપણા દેશમાં વધુ બાળકોની જરૂર છે અક્ષનસોવિઆત સંઘે જન્મ દરને વધુ રાખવા માટે મેડલની પ્રથા શરૂ કરી હતી કઝાકિસ્તાનની સરકારની અગ્રતા.દેશનો જન્મ દર વધારતી માતાઓને માતાનું મેડલ આપવામાં આવે છે.ખરેખર આપણે જે દેશની વાત કરી રહ્યા છીએ તે કઝાકિસ્તાન છે કઝાકિસ્તાનમાં મોટા પરિવારોને પ્રોત્સાહન આપવામાં આવી રહ્યું છે અહીંની સરકાર પરિવારમાં વધુ બાળકો ઇચ્છે છે આવી સ્થિતિમાં દેશની જન્મ દરમાં વધારો કરનારી માતાઓને ‘હિરો માતાઓ’ પદક આપવામાં આવે છે જો કુટુંબમાં છ બાળકો હોય તો માતાને રજત ચંદ્રક આપવામાં આવે છે જ્યારે સાત કે તેથી વધુ બાળકો પેદા કરે છે તે માતાને સુવર્ણચંદ્રક આપવામાં આવે છે.

દર મહિને સરકારી ભથ્થું મળે છે.કઝાકિસ્તાનના રહેવાસી રોશન કોઝોમકુલોવા 10 બાળકોની માતા છે તેથી તેણીએ રજત અને ગોલ્ડ બંને મેડલ મેળવ્યા છે તેને આ સિદ્ધિનો ગર્વ છે તેમના ઘરે આઠ છોકરીઓ અને બે છોકરાઓ છ સમજાવો કે ગોલ્ડ મેડલ મેળવ્યા પછી તે આખી વય માટે સરકારી ભથ્થા માટે હકદાર છે તે જ સમય બકિગુલ હલીકબેવાના છ બાળકો છે આ માટે તેને દર મહિને સિલ્વર મેડલ અને સરકારી ભથ્થું મળ્યું છે.અમને આપણા દેશમાં વધુ બાળકોની જરૂર છે અક્સના.અહેવાલો અનુસાર જે માતાઓ ચંદ્રક જીતી શકતી નથી તેમને સરકારી સહાય પણ મળી શકે છે ચાર બાળકોવાળા પરિવારોને 21 વર્ષના થાય ત્યાં સુધી ભથ્થું આપવામાં આવે છે અમારી સરકારની નીતિ એ છે કે અમને આપણા દેશમાં વધુ બાળકોની જરૂર હોય છે દરેક વ્યક્તિ હંમેશાં વધુ બાળકો લેવાની વાત કરે છે જે આપણી વસ્તી વધારે છે કઝાકિસ્તાનના લેબર એન્ડ સોશિયલ પ્રોગ્રામ્સ ડિપાર્ટમેન્ટની અક્સના ઇલુઝોવા કહે છે.

સોવિયત સંઘે ચંદ્રકની પ્રથા શરૂ કરી.સોવિયત યુનિયન દરમિયાન માતાઓ ચંદ્રકો એનાયત કરવાની અને આર્થિક સહાય આપવાની પ્રથા શરૂ થઈ. સોવિયત સંઘે 1944 માં ‘મધર હિરોઇન’ એવોર્ડની સ્થાપના કરી તે 10 અથવા વધુ બાળકો ધરાવતા પરિવારોને ઓફર કરવામાં આવી હતી.કઝાકિસ્તાનમાં સોવિયત યુનિયનની તુલનામાં નાના બાળકોને પણ આ એવોર્ડ આપવામાં આવી રહ્યો છે, કારણ કે જન્મ દરને ઉંચા રાખવાની કઝાકિસ્તાનની સરકારની પ્રાથમિકતા છે.હીરો મધર કહેવા માટે હવે ઓછામાં ઓછા ચાર બાળકો હોવું જરૂરી છે આ ઉપરાંત સરકાર સગર્ભા સ્ત્રીઓ અને એકલ માતાને આર્થિક સહાય પણ કરે છે જે સ્ત્રીઓમાં ચારથી ઓછા બાળકો હોય તેમને માસિક ચુકવણી પ્રાપ્ત થતી નથી.