અહીં સ્ત્રીઓને નાની ઉંમરે જ ળજબરીથી ગર્ભવતી કરી નાખવામાં આવે છે,જાણો ક્યાં આવેલી છે આ જગ્યા……

આપણા દેશમાં મહિલાઓનું સન્માન કરવામાં આવે છે, વિશ્વમાં એક એવો દેશ છે જ્યાં મહિલાઓ પણ પ્રાણીઓ સાથે ખરાબ વર્તન કરે છે. મનુષ્ય દ્વારા બનાવેલા સમાજમાં, જેમાં આપણે મહિલાઓની સુરક્ષા અને અધિકારની વાત કરીએ છીએ, તે જ સમાજમાં હજી પણ મહિલાઓનું શોષણ કરવામાં આવી રહ્યું છે.

Advertisement

આફ્રિકાના મહાદ્વીપોમાં આવેલા દેશો પૈકી એવા નાઈજીરિયામાં આફ્રિકાની ત્રીજી સૌથી લાંબી નદી ” નાઈજર ” વહે છે. અને આ નદીના નામ પરથી જ આ દેશનું નામ નાઈજીરિયા પડ્યું છે. કહેવાય છે કે અહીંની સભ્યતાની શરૂઆત ઈસા પૂર્વે 9000 માં થઇ હતી દુનિયામાં ઘણા એવા કાર્યો કરવામાં આવે છે જે ગેરકાયદેસર છે. અને અમે વાત કરી રહ્યા છીએ આફ્રિકન દેશ વિશે જ્યાં નાઇજીરીયામાં બાળક પેદા કરનારીફેક્ટરીઓ ચાલી રહી છે. અહીં ‘બેબી ફાર્મિંગ’ નામનો ગોરખનો ધંધો જોરશોરથી ચાલી રહ્યો છે. અહીં કોઈ બીજાના સુખના નામે આ વ્યવસાયે ભયંકર સ્વરૂપ ધારણ કર્યું છે નાની ઉંમરની આફ્રિકન અને વિદેશી છોકરીઓને બળજબરીથી પ્રેગનેન્ટ કરી અને બાળકો પેદા કરવામાં આવે છે આજે અમે તમને અહીં દુખદાયક સ્ટોરી જણાવી રહ્યા છીએ. નાની ઉંમરમાં છોકરીઓને પણ જબરદસ્તી બનાવવામાં આવે છે માતા.

અહીંયા પોલટ્રી ફાર્મની મરઘીઓની જેમ 14 થી 18 વર્ષની છોકરીઓને બળજબરીથી બાળકો પેદા કરવા મજબૂર કરવામાં આવે છે. તમે વિચારતા હશો કે આ પાછળનું કારણ શું હોઈ શકે  હકીકતમાં આ વ્યવસાયે નિ: સંતાન કપલ્સને બાળકો વેચવાનું શરૂ કર્યું હતું,અને આ ધંધો ખૂબ જ ચાલી રહ્યો છે. આ માટે નિ: સંતાન દંપતીઓ એક મોટી રકમ ચૂકવવા માટે તૈયાર થાય છે. આવી સ્થિતિમાં કેટલીક મહિલાઓ અને છોકરીઓ પૈસાના લાલચે અહીં આવે છે. તો તેની આડમાં અનેક યુવતીઓને અહીં ખરીદી અને લાવવામાં આવે છે. અને પછી તેઓને બળજબરીથી માં બનવા માટે મજબૂર કરવામાં આવે છે નાઇજિરીયામાં, બાળકને ચોરી ચોરી પેદા કરવાનો ધંધો જોરશોરથી ચાલી રહ્યો છે.જે છોકરીઓ અહીં જન્મ આપે છે તેઓની ઉંમર 14 થી માંડીને 17 વર્ષની છે. અને તે નાઇજિરીયામાં અથવા ઇચ્છતી હોઈ તો પણ અબોશન કરાવી શકે નહીં કારણ કે નાઇજિરીયાના કાયદામાં તે બિલકુલ મંજૂરી નથી.

આ જ વસ્તુનો લાભ અંડરવર્લ્ડ એટલે કે ‘બેબી ફાર્મર્સ’ દ્વારા લેવામાં આવે છે. અને બાળકોને ચાર લાખથી પાંચ લાખ રૂપિયામાં વેચે છે. અને જેઓ બાળકની ઇચ્છા રાખે છે તે તેનો વિરોધ કરતા નથી. કારણ કે પરિવાર તબીબી સારવારને બદલે બાળકને લઈ જાય છે.અહીં મહિલાઓ સરકાર નહીં પણ પોતાના અત્યાચાર માટે લડી રહી છે. અમે નાઇજીરીયાની મહિલાઓના શોષણ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ જ્યાં તેઓને બળજબરીથી ગર્ભવતી બનાવવામાં આવે છે. હકીકતમાં, નાઇજિરીયામાં માફિયાઓનું વર્ચસ્વ છે જ્યાં તેઓ નાના કુટુંબોની યુવાન છોકરીઓને બળજબરીથી કલ્પના કરે છે અને બાળકનો ધંધો કરે છે, જેનાથી તેઓને ભારે આવક થાય છે.

સગીર છોકરીઓ શ્રીમંત લોકો દ્વારા ખરીદવામાં આવે છે, જેમની પત્નીઓ બાળકો પેદા કરી શકતી નથી. તે સગીર છોકરીઓ ખરીદે છે અને તેમને બાળકને જન્મ આપે છે. નાઇજિરીયાનો આ ગોરાખંડ બેબી ફાર્મિંગ તરીકે ઓળખાય છે. નાઇજિરીયામાં, આ ધંધો ચરમસીમાએ છે, હોસ્પિટલમાં માંદગી છોકરીઓને પણ લઈ જાય છે નાઇજિરિયન કાયદો કહે છે કે સગર્ભા છોકરીનું ગર્ભપાત થઈ શકતું નથી તેથી માફિયા તેનો લાભ લે છે અને નાની ઉંમરે છોકરીઓને ગર્ભવતી બનાવે છે.નાઇજિરિયામાં જ ઘણા દેશોમાં ગોરખનો ધંધો ચાલે છે.માફિયાઓ નાની છોકરીઓ પર નજર રાખે છે, છોકરીઓ 13 વર્ષની થાય કે તરત જ તેઓ ગર્ભવતી છે સગીર છોકરીઓ એટલી ઝડપથી ગર્ભવતી હોય છે કે તેઓ માનવ નહીં પણ ઘેટાં છે.નાઇજીરીયામાં, આ છેતરપિંડી બેબી ફાર્મિંગ તરીકે ઓળખાય છે.માત્ર નાઇજિરીયામાં જ નહીં, પણ ઇન્ડોનેશિયા સહિતના ઘણા દેશોમાં પણ, બાળકોની ખેતી ગુપ્ત રીતે હોસ્પિટલો અને અનાથાલયો જેવી જગ્યાએ કરવામાં આવે છે.

અહીં નાની ઉંમરમાં છોકરીઓને માતા બનવા પર મજબૂર કરવામાં આવે છે. તેમાંના મોટા ભાગના અનાથ અથવા ગરીબ છે. તેથી તે મજબૂરી હેઠળ તે કરવા માટે સંમત થાય છે.અને આ કામ ઘણી છોકરીઓને બળજબરીથી બંદૂકોની છાયામાં રાખીને કરવામાં આવે છે. અહીં મહિલાઓ સરકાર નહીં પણ પોતાના અત્યાચાર માટે લડી રહી છે. અમે નાઇજીરીયાની મહિલાઓના શોષણ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ જ્યાં તેઓને બળજબરીથી ગર્ભવતી બનાવવામાં આવે છે. હકીકતમાં, નાઇજિરીયામાં માફિયાઓનું વર્ચસ્વ છે જ્યાં તેઓ નાના કુટુંબોની યુવાન છોકરીઓને બળજબરીથી કલ્પના કરે છે અને બાળકનો ધંધો કરે છે, જેનાથી તેઓને ભારે આવક થાય છે માફિયાઓ નાની છોકરીઓ પર નજર રાખે છે, છોકરીઓ 13 વર્ષની થાય કે તરત જ તેઓ ગર્ભવતી છે. સગીર છોકરીઓ એટલી ઝડપથી ગર્ભવતી હોય છે કે તેઓ માનવ નહીં પણ ઘેટાં છે. નાઇજીરીયામાં, આ છેતરપિંડી બેબી ફાર્મિંગ તરીકે ઓળખાય છે.

સગીર છોકરીઓ શ્રીમંત લોકો દ્વારા ખરીદવામાં આવે છે, જેમની પત્નીઓ બાળકો પેદા કરી શકતી નથી. તે સગીર છોકરીઓ ખરીદે છે અને તેમને બાળકને જન્મ આપે છે. નાઇજિરીયાનો આ ગોરાખંડ બેબી ફાર્મિંગ તરીકે ઓળખાય છે. નાઇજિરીયામાં, આ ધંધો ચરમસીમાએ છે, હોસ્પિટલમાં માંદગી છોકરીઓને પણ લઈ જાય છે. નાઇજિરિયન કાયદો કહે છે કે સગર્ભા છોકરીનું ગર્ભપાત થઈ શકતું નથી તેથી માફિયા તેનો લાભ લે છે અને નાની ઉંમરે છોકરીઓને ગર્ભવતી બનાવે છે

Advertisement