આજનાં જુવાન યુવક યુવતીઓને હવે શારીરિક સંબંધ કરતાં આ વસ્તુનો લાગ્યો છે વધુ મોહ….

નમસ્તે મિત્રો અમારાં આ લેખમાં તમારું સ્વાગત છે.આજે અમે તમને જણાવીશું કાંઈક એવું કે જે તમે પહેલા ક્યાંય સાંભળીયું નઇ હોય.તો ચાલો જણાવી એ તેના વિશે.સેક્સ કરતા વધારે આ વસ્તુમાં રસ લઇ રહ્યા છે આજના યુવાન છોકરા છોકરીઓ,સંશોધનમાં થયો મોટો ખુલાસો….

જો તમને લાગે છે કે યુવાન યુવકો અન્ય આનંદપ્રદ વસ્તુઓ કરતાં પસંદ કરે છે, તો પછી તમે ખોટા હોઈ શકો છો, કારણ કે નવા સંશોધનમાં સામે આવ્યું છે કે તેઓ વિડિઓ ગેમ્સ રમવા માટે પ્રણય છોડી શકે છે. 2,000 યુવક-યુવતીઓ પરના અભ્યાસ પ્રમાણે તેમના બિન-રોમેન્ટિક મુકાબલા ગયા વર્ષના 11.7 ટકાથી વધીને 15.2 ટકા થયો છે.

ટેલિગ્રાફે સોમવારે અહેવાલ આપ્યો કે તે 18 થી 24 વર્ષની વચ્ચેના પુરુષો માટે 18.9 ટકાથી વધીને 30.9 ટકા થઈ ગયો છે.છોકરીઓના કેજ્યુઅલ જીવનમાં ઘટાડો થવા પાછળનું સૌથી મોટું કારણ તેમનું પીવાનું છે. જો કે, પુરુષોના જીવન પર અસર થવાનું સૌથી મોટું કારણ દા-રૂ અને જુગાર હતા.10 ટકા લોકોના જીવન પર અસર થવાનું કારણ તે હતું કે તેઓ તેમના માતાપિતા સાથે રહે છે.

સ્ટેટ યુનિવર્સિટી ઓફ ન્યુ યોર્ક અને રટજર્સ યુનિવર્સિટીના સંશોધનકારો દ્વારા એક અધ્યયનમાં સામે આવ્યું છે.ન્યૂકેસલ યુનિવર્સિટીમાં આરોગ્ય અને સોસાયટી માટેના ઇન્સ્ટિટ્યૂટના પ્રોફેસર સિમોન ફોરેસ્ટના જણાવ્યા પ્રમાણે યુવાન પુરુષો તેમના પરિવાર પર આર્થિક આધાર રાખે છે અને પરિવાર સાથે રહે છે.

જે બદલામાં તેમના સબંધોને અસર કરે છે. કારણ કે સ્વતંત્રતાનો અભાવ એકદમ નોંધપાત્ર હોઈ શકે છે, “સંશોધનકારે એમ પણ કહ્યું કે દેખીતી રીતે ઓનલાઇન અશલીલતાના વધુ પ્રવેશથી સબધોને પણ અસર થઈ છે.ત્યારબાદ ચાલો જાણીએ અન્ય માહિતી.

સેક્સ આ શબ્દો સાંભળીને, જો કોઈ પોતાનો ચહેરો છુપાવવાનું શરૂ કરે છે, તો કોઈ વ્યક્તિ ઝપાઝપી કરવાનું શરૂ કરે છે. માનવો વચ્ચે શારીરિક સંબંધોનો મુદ્દો ખૂબ જટિલ છે. તેને સરળ રીતે સમજવું અથવા કહેવું ખૂબ જ મુશ્કેલ છે. વિશ્વમાં લોકોની સંખ્યા, સમાન પ્રકારની શારીરિક ઇચ્છાઓ. તેના કરતા વધારે તેમની સેક્સ વિશે અપેક્ષાઓ અને કલ્પનાઓ.

દરેક દેશ, દરેક ક્ષેત્ર અને તે પણ દરેક વ્યક્તિની શારીરિક સંબંધો માટેની ઇચ્છા સંપૂર્ણપણે અલગ છે. હવે આ બાબતમાં જે ખૂબ જટિલ છે, સામાન્ય સેક્સ એટલે શું તે કહેવું હજી વધુ મુશ્કેલ છે. સેક્સ વિશે લોકોની પસંદગીનો અવકાશ એટલો વૈવિધ્યસભર અને વિશાળ છે કે કોઈ ચોક્કસ નિર્ણય પર પહોંચી શકાય નહીં.સામાન્ય ‘સેક્સ લાઇફ’ એટલે શું?આ પ્રશ્નનો જવાબ શોધવા માટે, અમે કેટલાક ડેટા જોયા છે અને કેટલાક રફ પરિણામો સુધી પહોંચવાનો પ્રયત્ન કર્યો છે.

આપણને કેટલું સેક્સ કરવાની જરૂર છે અથવા આપણે કેવી રીતે અમારા સાથીને પથારીમાં વર્તવાની અપેક્ષા રાખીએ છીએ? અમે તમને આ પ્રયત્નોના પરિણામો જણાવતા પહેલા, આપણે સમજીએ કે આ રફ અનુમાન છે, કોઈ નક્કર પરિણામ નથી. કારણ સરળ છે. ખુલ્લા સમાજમાં રહેતા લોકો પણ સેક્સ વિશે ખુલ્લેઆમ વાતો કરતા શરમાતા હોય છે. કેટલાક સત્યને છુપાવે છે, અને કેટલાક ખોટા દાવાઓને વાસ્તવિકતા તરીકે અતિશયોક્તિ કરે છે.

અમે આ આંકડા ધ્યાનમાં લીધા છે જે મુજબ જુદા જુદા લોકોને જુદી જુદી જરૂરિયાતો હોય છે. પરંતુ દુનિયામાં કેટલાક લોકો એવા પણ છે જેમને ક્યારેય સેક્સની જરૂર નથી લાગતી. આ આંકડો કુલ વસતીના ચાર ટકાથી ત્રણ ટકા સુધીનો હોઈ શકે છે. જો કે, લગભગ જાણકાર લોકો કહે છે કે લગભગ એક ટકા લોકોને સેક્સમાં જરાય રસ નથી. જોકે આ લોકોએ અમુક સમયે સેક્સ પણ કર્યું હતું. તે પછી સમલૈંગિક સંબંધોમાં રસ આવે છે.

આશરે અંદાજ મુજબ, વિશ્વભરમાં પંદર ટકા લોકો સમલૈંગિક સંબંધ બાંધવા માગે છે.અન્ય માહિતી જાપાન વિશ્વના એવા કેટલાક દેશોમાં શામેલ છે જ્યાં મોટી સંખ્યામાં લોકો જીવનભર એકલા રહે છે. બીજી તરફ જાપાનમાં લગ્ન કર્યા પછી પણ લોકો જાતીય સંબંધથી પોતાને દૂર કરી રહ્યા છે. આ કારણોને લીધે જાપાનમાં બાળકોનો જન્મ દર પણ ઘટી રહ્યો છે.

મૈરિકો નામની એક મહિલાએ જણાવ્યું કે તે પોતાના દોસ્તને લઈને ચિંતિત છે. કારણ કે તેની દોસ્ત બાળક ઈચ્છે છે. પરંતુ તેનો પતિ ક્યારેય પણ સેક્સ કરવા ઈચ્છતો નથી. મૈરિકો ખુદ પણ પતિ અને બાળકો ઈચ્છે છે, પરંતુ પાર્ટનરની તપાસ પૂરી થઈ નથી.જાપાનમાં જીવનભર કુંવારા રહેનારાની સંખ્યામાં થયો વધારો થયો છે સમાચાર એજન્સી ડીપીએના અહેવાલ મુજબ જાપાનમાં જે લોકો જીવનભર કુંવારા રહેવા માંગે છે.

તેમની સંખ્યામાં વધારો થઈ રહ્યો છે. આ કારણોસર જાપાનની વસ્તીમાં વૃદ્ધ લોકોની સંખ્યા ઝડપથી વધી રહી છે. આ સ્થિતિ ચિંતાજનક છે અને તેને દેશના મોટા સંકટ તરીકે જોવામાં આવી રહ્યું છે. આનાથી દેશની અર્થવ્યવસ્થા પર પણ અસર થઈ રહી છે.ચૂઓ યુનિવર્સિટીના પ્રોફેસર મસાહિરો યામડા કહે છે કે સંભવતઃ જાપાનના 25 ટકા યુવાનો એકલા જ રહેશે અને તેમના આખા જીવનમાં લગ્ન નહીં કરેઅહેવાલ મુજબ, જાપાનમાં છેલ્લા ત્રણ દશકથી એકલા લોકોની વસ્તીમાં નોંધપાત્ર વધારો થયો છે.

જાપાનમાં એક એવી પરંપરા પણ છે કે મહિલાઓએ ઘરકામની કાળજી લેવી જોઈએ અને પુરુષોએ કમાણી કરવી જોઈએ. પરંતુ દેશની નબળી અર્થવ્યવસ્થાને કારણે મહિલાઓને સારી કમાણી કરતો સારો પાર્ટનર મળતો નથી. ત્યાં દેશમાં ઘણાં લોકો એટલા માટે સિંગલ રહે છે કે વધારે કામને કારણે તેમની પાસે ફ્રી સમય નથી મળતો.2015 માં, તે પણ બહાર આવ્યું હતું કે 1992 ની તુલનામાં દેશમાં 18થી 39 વર્ષના યુવાનોમાં સિંગલ મહિલાની સંખ્યા 22 લાખ વધી ગઈ છે.

અને સિંગલ પુરુષોની સંખ્યા 17 લાખનો વધારો થયો છે. જણાવી દઈએ કે હાલમાં જાપાનની કુલ વસ્તી લગભગ 12.5 કરોડની આસપાસ છે.પાંચ વર્ષ પહેલા થયેલા એક અધ્યયનમાં એ પણ બહાર આવ્યું છે કે જાપાનમાં દર ચાર મહિલામાંથી એક અને ત્રણમાંથી એક પુરુષ 30 વર્ષથી વધુ વય હોવા છતાં એકલા છે. આમાંથી અડધા લોકોને સંબંધમાં રસ નહોતો. જાપાની મીડિયામાં પ્રકાશિત થયેલા અહેવાલ મુજબ દેશમાં કુંવારા લોકોની સંખ્યામાં પણ વધારો થયો છે.વધુ માહિતી

આપતા તમને જણાવીએ કે બધાના મનમાં આ પ્રશ્ન ઉઠતો હોય છે કે સેક્સ પ્રત્યે કોની રૂચી વધારે હોય છે, પુરુષો ની કે પછી સ્ત્રીઓની. તો આજે હંમે તમને આ વિષય પર થીડી ઘણી જરૂરી જાણકારીઓ આપવાના છીએ. આ બ્લોગ થી તમને તમારા સવાલો ના જવાબ સાથે તમારું સામાન્ય જ્ઞાન પણ વધશે.

તો ચાલો જાણીએ આ વિષે.આમ જોવા જય્યે તો પરુષો માં જેટલી સેક્સ ની ઈચ્છા હોય છે તેટલીજ ઈચ્છા મહિલાઓ માં પણ હોય છે.જો કે મહિલાઓ પોતાની ઈચ્છા જાહેર કરવામાં સંકોચાય છે જેથી પુરુષો ને લાગે છે કે તેઓ કરતા તેમની પત્ની પ્રેમિકા સેક્સ માં ઓછો રસ રાખે છે. પણ સાચી વાત એ છે કે સેક્સ બધા માટે સરખો છે. મહિલાઓ ને પણ સેક્સ ની શરૂઆત કરવી કે પછી સેક્સ દરમિયાન પોતાના મુવ્સ કરવા કે પછી સેક્સ ને એક સારી રીતે સમાપ્ત કરવાની એટલીજ ઈચ્છા હોય છે જેટલી પુરુષોને હોય છે.

સેક્સ એ બંને માટે સરખી ગેમ છે જે બંને ને પેહલા કરતા સારી રીતે રમવાની ગમે છે. માટે પુરુષોએ તેમને મજબુત રીતે પોતાના બાથમાં ભરી તેમના ૩ હોટ સ્પોટસ ને પકડવું, પંપાળવું અને આમ કરવાથી તે વધુ સારી રીતે ચરમસીમા પર પોહોચ્સે. પણ જો આવું ક્યારેક ના પણ બને તો ગભરાવાની જરૂરત નથી. તમે બીજી વાર જાયે સેક્સ કરો ત્યારે વધારે સારી રીતે પ્રયત્ન કરી શકો છો અને તમને સફળતા મળશે જ.

પુરુષોમાં મહિલાઓ કરતા 2 થી 20 વખત વધારે સેક્સ કરવાની ઈચ્છા જાગૃત થાય છે. પરંતુ તેનો અર્થ એ નથી પુરુષો 20 વખત સેક્સ માણી શકે છે. ઉચ્ચ સ્તરનું ટેસ્ટોસ્ટેરોન ની મહિલાઓ કરતા પરુષો ને વધારે જરૂરત હોય છે. જ્યારે મહિલાઓ સેક્સ માટે પોતાની ઈચ્છા બતાવે છે ત્યારે દરેક પુરુષ સેક્સ દરમિયાન જરૂરત કરતા વધારે આક્રમક બની જતા હોય છે. કેહવામાં આવે છે કે હાલના સમય માં એવી થાય છે કે ત્યારે મહિલા નીરસ બની જાય છે.

જયારે તમે તેમની સામે ‘હું થાકી ગયો છું’જેવા બહાનાં મુકો છો જો કે મહિલાઓ સેક્સ માં પોતાને કેટલીક હદ સુધી આરામદાયક અનુભવે છે,જ્યારે પુરુષો પોતાને અસુરક્ષિત માનવા લાગે છે”.આ વિષે વિચારવાની જરૂર છે કે પુરુષો કહે છે કે તેમને તેમના જેટલી સક્રિય અને સેક્સ માં સમાન રસ ધરાવતી મહિલાઓ જોય્યે છે અને જ્યરે વાસ્તવિકતા સામે આવે છે તો પુરુષો પોતાનું મોઢું છુપાવવાની જગ્યા શોધવા લાગી જાય છે.

લગભગ બધી જ મહિલાઓ સેક્સ ને એક ભવનાત્મક થઈને જુએ છે. ઘણી વાર મહિલાઓ સેકસ માં ભવનાત્મક જોડાણ નથી શોધી સકતી કેમકે પુરુષો સેક્સને માત્ર શરીરની ભૂખ મટાડવાનું સાધન માણે છે.માટે મહિલાઓ એ સેક્સ ને પોતાની રોજીંદા કામો ની યાદી માં ઉમાંરેવાની જરૂર છે.

માટે સેક્સ કોના માટે કેટલું જરૂરી છે કે પછી કોણ વધારે સેક્સ માંગે છે તે તરફ વિચારવાની જગ્યાએ, એ પોતાના શારીરિક સંબંધો માં ભાવનાત્મક વલણ લાવો જેથી પુરુષો અને મહિલાઓ બંને સામન રીતે સેક્સની ઈચ્છા અનુભવે ને સરખી રીતે બન્ને સેક્સ એન્જોય કરે.