અંડરવર્લ્ડ ડોન સાથે પ્રેમમાં થતાં બરબાદ થઈ ગઈ એ હોટ અભિનેત્રી, જાણો કોણ છે હાલમાં શુ કરે છે…..

80 અને 90 ના દાયકામાં બોલીવુડ અંડરવર્લ્ડ પર વર્ચસ્વ ધરાવતું હતું. હિન્દી સિનેમાની ઘણી સુંદર સુંદરીઓ અંડરવર્લ્ડની વેબમાં ફસાયેલી છે. ઘણી અભિનેત્રીઓ પણ અન્ડરવર્લ્ડના ડોનને દિલ આપી રહી હતી અને તેમનું અફેર મુખ્ય મથાળાઓમાં હતું, પરંતુ ખૂબ જ ટૂંક સમયમાં તેઓએ તે દિવસો પણ જોયા જ્યારે અંડરવર્લ્ડને કારણે તેમની કારકિર્દી બરબાદ થઈ ગઈ. આવી જ એક જાણીતી અને સુંદર અભિનેત્રી છે મોનિકા બેદી.

Advertisement

મોનિકા બેદીનો અન્ડરવર્લ્ડ સાથે ખૂબ ઉંડો સંબંધ છે. ડોન અબુ સાલેમ સાથે મોનિકાના લાંબા ગાળાના અફેર હતા અને એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે આ બંનેના લગ્ન થયા હતા, પરંતુ મોનિકાએ હંમેશાં આ વાતનો ઇનકાર કર્યો છે, પરંતુ મોનિકા અને અબુના પ્રેમની વાતો કોઈની પાસેથી છુપાયેલી નથી.

પરંતુ મોનિકાને અબુને પ્રેમ કરવા માટે ભારે કિંમત ચૂકવવી પડી. ડોનના પ્રેમના બદલામાં તેને મોટો આંચકો મળ્યો. તેની નોંધપાત્ર ફિલ્મ કારકીર્દી બરબાદ થઈ ગઈ હતી અને એક કિસ્સામાં તેમને જેલની હવાનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. ઘણી મહાન ફિલ્મોમાં એક પછી એક કામ કરનારી મોનિકા અચાનક ગાયબ થઈ ગઈ હતી અને જ્યારે તેણે આ કૌભાંડ કર્યું ત્યારે લોકોને આશ્ચર્ય થયું.

મોનિકા બેદી તેની પ્રોફેશનલ લાઇફને બદલે પર્સનલ લાઈફને કારણે વધુ ચર્ચામાં રહી છે. તેનો જન્મ 18 જાન્યુઆરી 1975 ના રોજ હોશિયારપુરના છબ્બેવાલમાં થયો હતો. તેણે ઓક્સફર્ડ યુનિવર્સિટીમાંથી તેમનું શિક્ષણ મેળવ્યું. મોનિકાની ફિલ્મી કરિયરની શરૂઆત વર્ષ 1995 માં ફિલ્મ ‘તાજમહેલ’ થી થઈ હતી. તે એક તેલુગુ ફિલ્મ હતી.

તેમને હિન્દી સિનેમામાં પહેલી મોટી ફિલ્મ ‘સુરક્ષા’ મળી. આ ફિલ્મમાં મોનિકાએ એક્ટર સૈફ અલી ખાન સાથે કામ કર્યું હતું. મોનિકાને હિંદુ સિનેમામાં પહેલો બ્રેક અબુ સાલેમના કારણે મળ્યો હતો. આ ફિલ્મ હતી ‘જનમ સમો કરો’. તમને જણાવી દઈએ કે બોલિવૂડમાં મોનિકાએ ‘આશિક મસ્તાને’, ‘તારીકી ટોપીવાલે’, ‘જંજીર’, ‘જનમ સીમા કરો’ અને ‘જોડી નંબર 1’ જેવી લોકપ્રિય ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે એક સમય હતો જ્યારે અબુ સાલેમની બોલિવૂડમાં ઘણી પકડ હતી. ફિલ્મ નિર્માતાઓમાં તેમના વિશે ઘણું ડર હતો. જો તે કોઈ ફિલ્મ નિર્માતાને બોલાવતો અને ફિલ્મની કાસ્ટિંગ બદલવા માટે કહેતો, તો તેણે મજબૂરીમાં આવું કરવું પડ્યું. તેણે ઘણી ફિલ્મોની કાસ્ટિંગ બદલી નાખી હતી. અબુ પણ મોનિકાને મોટી અભિનેત્રી બનાવવા માંગતો હતો, પરંતુ મોનિકાને ક્યારેય લિસ્ટર એક્ટ્રેસનો દરજ્જો મળી શક્યો નહીં.

જેલમાંથી બહાર આવ્યા પછી, મોનિકાએ તેના અને અબુ સાલેમના સંબંધો વિશે ખુલીને વાત કરી. સૌ પ્રથમ, તમારે એ જાણવાની જરૂર છે કે, છેવટે, મોનિકાને જેલની હવા કેમ ખાવી પડી. પ્રાપ્ત મીડિયા અહેવાલો અનુસાર, નકલી પાસપોર્ટને કારણે મોનિકાને જેલમાં મૂકવામાં આવી હતી. જ્યારે તેની ધરપકડ કરવામાં આવી ત્યારે તે અબુ સાલેમ સાથે હતી, પરંતુ મોનિકાને 2007 માં આ કેસમાં નિર્દોષ જાહેર કરવામાં આવી હતી.

જેલમાંથી બહાર આવ્યા પછી, મોનિકાએ તેના અને અબુના સંબંધોને એક મુલાકાતમાં માત્ર એક અકસ્માત ગણાવી હતી. એવું કહેવામાં આવે છે કે મોનિકા પહેલી વાર તેને જોયા બાદ અબુને તેનું હૃદય આપી રહી હતી. બંને એક સ્ટેજ શો દરમિયાન મળ્યા હતા અને ધીરે ધીરે તેમની નિકટતા વધવા લાગી અને પછી બંને એક બીજાના પ્રેમમાં પડ્યાં. ટૂંક સમયમાં બંને પણ સાથે રહેવા લાગ્યા.

મોનિકાએ કહ્યું હતું કે, ઘણી વાર અમે ફોન પર વાત કરતા હતા અને હું વિચારતો હતો કે આપણા બંને વચ્ચે ચોક્કસપણે કોઈ કનેકશન છે. મોનિકાના કહેવા પ્રમાણે, મેં ક્યારેય વિચાર્યું નહોતું કે ફોન પર કોઈ વ્યક્તિ સાથે વાત કરતી વખતે, હું તેને એટલું પસંદ કરવાનું શરૂ કરીશ કે હું વાત કર્યા વિના રહીશ નહીં. મોનિકાએ કહ્યું હતું કે, હું આખો દિવસ આતુરતાથી અબુના કોલની રાહ જોતો હતો. તેણે મારી ખૂબ કાળજી લીધી.

ફિલ્મ અભિનેત્રી મોનિકા બેદી ને તો તમે જાણો છો, એમણે બૉલીવુડ ની ઘણી ફિલ્મો માં કામ કર્યું, આટલું જ નહી બિગ બોસ 2 નો ભાગ પણ રહી ચૂકી છે. તમને બતાવી દઈએ કે અભિનેત્રી મોનિકા બેદી અંડર વર્લ્ડ ડોન અબુ સાલેમ ની ગર્લફ્રેન્ડ પણ રહી ચૂકી છે. વર્ષ 2002 માં ગેંગસ્ટર અબુ સાલેમ ની સાથે લિસ્બન શહેર માં મોનિકા બેદી ને અરેસ્ટ કરી લેવા માં આવ્યો હતો. મોનિકા બેદી ને ખોટા દસ્તાવેજો માં દોષી જોવા માં આવ્યો, જેના કારણે એમને 4 વર્ષ જેલ ની સજા કાપવી પડી હતી.

અનેક ફિલ્મમાં કામ કરી ચૂકેલી મોનિકા બેદીને ગેંગસ્ટર અબુ સલેમ સાથેના 2006માં ગેરકાયદેસર ડોક્યુમેન્ટ્સની સાથે પોર્ટુગર્લ જવા અંગે દોષીત ઠેરવવામાં આવી હતી. મોનિકાની લિસ્બન શહેરથી ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. મોનિકાને ચાર વર્ષની સજા મળી હતી. મોનિકા 2010માં જેલમાંથી છૂટી હતી. ત્યારબાદ તેણે ફિલ્મ તથા ટીવીમાં કમબેક કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. તેણે કેટલીક રિઝનલ ફિલ્મમાં કામ કર્યું હતું. 2013-14માં આવેલી સિરિયલ ‘સરસ્વતીચંદ્ર’માં નેગેટિવ રોલ પ્લે કર્યો હતો.

મોનિકા બેદી એટલે બોલીવુડની એ ફેમસ હિરોઈન જે આજકાલ નાના પડદા ઉપર ‘માં’ ના રોલમાં જોવા મળે છે. પણ એક સમય હતો જયારે તેણે અબુ સાલેમ સાથે જેલની હવા પણ ખાધી હતી. તેને પણ દુબઈથી પકડવામાં આવી હતી અને બે વર્ષની સજા પછી તેને છોડી દેવામાં આવી હતી. સમાચારો મુજબ ફિલ્મોમાં આવતા દરમિયાન ફિલ્મ મેકર્સને અબુ સાલેમના નામની ધમકી આપ્યા કરતી હતી. અબુ આજે પણ જેલમાં છે જો કે મોનિકાને છોડી દેવામાં આવી હતી.

ઘણી ફિલ્મોમાં આવી ચૂકેલી મોનીકા બેદી બિગ બોસ-2માં પણ જોવા મળી હતી. તે અંડગરવર્લ્ડ ડોન અબુ સાલેમની ગર્લફ્રેન્ડ રહી ચૂકી છે. 2002માં તેને લિસ્બન શહેરમાંથી અબુ સાલેમ સાથે ઝડપી લેવામાં આવી હતી. સપ્ટેમ્બર 2002માં તે પોર્ટુગલમાંથી ઝડપાઈ હતી. નકલી દસ્તાવેજને કારણે તેને પોર્ટુગલની જેલમાં જવું પડ્યું હતું. મોનીકા ચાર વર્ષ જેલમાં રહી ચૂકી છે. 2014માં તે બહાર આવી હતી.

Advertisement