અત્યારથીજ શરૂ કરાવીદો આ ખાસ વસ્તુનું સેવન,નાના બાળકોનું દિમાગ થઈ જશે કોમ્પ્યુટર જેવું તેજ….

જે બાળકોની બુદ્ધિ ઓછી કામ કરે છે, તેમનો શ્રેષ્ઠ દાવો ચૂનો છે, જે બાળકો બુદ્ધિ કરતા ઓછા છે, મગજ મોડું કામ કરે છે, વિચારમાં બધું જ તેમની સુસ્તી છે.જો બહેનોને માસિક સ્રાવ સમયે કોઈ સમસ્યા હોય છે, તો તેનો શ્રેષ્ઠ દાવો ચૂનો છે. અને આપણા ઘરની શ્રેષ્ઠ દવા તે માતાઓ છે જેમની ઉંમર પચાસ વર્ષની છે અને તેમના માસિક સ્રાવ બંધાયેલા છે; દરરોજ ઘઉંના દાણા જેટલો ચૂનો ખાઓ, કઠોળમાં, છાશમાં, પાણીમાં નાખી પીવો

Advertisement

જ્યારે માતા ગર્ભાવસ્થામાં હોય છે, ત્યારે ચૂનો દરરોજ ખાવો જોઈએ કારણ કે સગર્ભા માતાને સૌથી વધુ કેલ્શિયમની જરૂર હોય છે અને ચૂનો કેલ્શિયમનો સૌથી મોટો સંગ્રહ છે. સગર્ભા માતાને દાડમના રસમાં ચૂનો ખવડાવવો જોઇએ – તેને એક દાડમનો રસ અને ઘઉંના દાણા જેટલો ચૂનો આપો અને દરરોજ નવ મહિના સુધી આપો, ત્યારબાદ ચાર ફાયદા થશે – પહેલો ફાયદો એ થશે કે માતાને બાળજન્મ સમયે કોઈ સમસ્યા નઈ થાય કોઈ સામાન્ય ડિલિવરી થશે, બીજો બાળક જેનો જન્મ થશે તે ખૂબ જ ખુશખુશાલ અને સ્વસ્થ હશે, ત્રીજો બાળક જીવનમાં પ્રારંભિક માંદગીમાં નહીં આવે, જેની માતાએ ચૂનો ખાધો, અને ચોથો સૌથી મોટો ફાયદો એ છે કે બાળક ખૂબ હોશિયાર અને બ્રિલિયન્ટ પાસે ખૂબ જ સારી આઈક્યુ છે.

ભારતના લોકો જે ચૂનામાંથી પાન ખાય છે તે ખૂબ જ સ્માર્ટ લોકો છે પરંતુ તમાકુ ખાતા નઇ, તમાકુ ઝેર છે અને ચૂનો અમૃત છે.તો ચૂનો ખાઓ, તમાકુ ખાશો નહીં અને પાન ખાઓ ચુના વાળું, તેમાં કાથો ન નાખો, આથી કેન્સર બનાવે છે,તેમાં સોપારી પણ નઈ, તેમાં સોન ઉમેરો, એલચી ઉમેરો, તેમાં લોગ નાંખો. કેસર ઉમેરો,આ બધી પાનમાં ઉમેરો અને ચૂનો નાખો પણ તમાકુ નહીં, સોપારી નહીં અને કાથો નહીં. જો તમારું ઘૂંટણ ઘસાઈ ગયા હોય અને ડોક્ટર ઘૂંટણ બદલવા કહે, તો પણ તમારે ચૂનો ખાવાની જરૂર છે અને હાડસિંગર પાંદડાંનો ટુકડો ખાવાની જરૂર છે.તો પણ, ઘૂંટણ ખૂબ સારી રીતે કામ કરશે. ચૂનો ખાઓ પણ ચૂનો કોઈને લગાડો નહિ જે ચૂનો લગાડવા માટે નથી, તે ખાવા માટે છે; આજકાલ આપણા દેશમાં ઘણો ચૂનો લગાડવા વાળા છે, પણ ઈશ્વરે તેને ખાવા આપ્યો છે. આ એકલો જ 70 રોગો મટાડે છે.

દરેક કોઈ ઈચ્છે છે કે તેના બાળક આરોગ્યની સાથે સાથે મગજમાં પણ તેજ હોય. કેટલાક બાળકોના મગજ તેજ હોય છે અને કેટલાક મગજથી ખૂબ નબળા હોય છે. જેના કારણે ઘણા બાળક અભ્યાસમાં પાછળ રહી જાય છે. તેથી જો તમે પણ તમારા બાળકને અભ્યાસમાં આગળ વધારવા ઈચ્છો છો તો તેના માટે તેના મગજ તેજ જરૂરી હોય છે. તેના માટે તેની ડાઈટમાં એવી વસ્તુઓ શામેલ કરવી થશે, જે તેના મગજ માટે ફાયદાકારી સિદ્ધ હોય.

તમારા બાળકનો મગજ તેજ કરવા માટે તેને સલાદમાં ચુકંદર ખવડાવું જોઈએ. જો તમારું બાળક તેને ખાવાનું પસંદ નથી કરે તો તમે તેને ચુકંદરનો હૂંફાણા રસ પીવડાવો.ચુકંદરનો સેવનથી મગજની કોશિકાઓ સારી રીતે કામ કરે છે અને બાળકના વિચારવાની શક્તિ પણ તેજ હોય છે. તમે ઈચ્છો તો તમારા બાળકના માથા અને કાનના પાછળ ચુકંદરના રસથી માલિશ કરી શકો છો. તેનાથી પણ તેનો મગજ તેજ હોય છ

Advertisement