અક્ષયકુમાર સાથે સૌગંધ ફિલ્મમાં જોવા મળેલી આ અભિનેત્રી હવે લાગે છે ખુબજ હોટ તસવીરો જોઈ પાણી પાણી થઈ જશો……….

તમે અક્ષય કુમારને જાણો છો અને તે ખૂબ સારી રીતે જાણો છો. ભૂતકાળમાં જે રીતે તેણે ફિલ્માવ્યું છે અને પોતાને સાબિત કર્યું છે કે તે ક્યાંક અલગ મંચ પર છે. તેણે એક ખૂબ જ સુંદર નાયિકા સાથે કામ કર્યું છે અને આપણે આ બાબત બધાને સારી રીતે જાણીએ છીએ, પરંતુ આજે અમે એક એવી ખાસ અભિનેત્રી વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ, જેના વિશે તમે કદાચ ઓછું સાંભળ્યું હશે.

 

નેવુંના દાયકામાં સારી એવી ફિલ્મો કરનારી એક્ટ્રેસ શાંતિપ્રિયા બોલિવૂડમાં કમબેક કરવા માગે છે. શાંતિપ્રિયાએ 1991માં અક્ષય કુમાર સાથે ફિલ્મ ‘સૌગંધ’થી બોલિવૂડ ડેબ્યૂ કર્યું હતું. જોકે, આ ફિલ્મ ફ્લોપ રહી હતી. ફિલ્મ ફ્લોપ રહ્યા બાદ પણ શાંતિપ્રિયાએ કેટલીક ફિલ્મ્સમાં કામ કર્યું હતું પરંતુ તે બોલિવૂડમાં પોતાની અલગ ઓળખ બનાવી શકી નહોતી. છેલ્લાં 24 વર્ષથી ફિલ્મ્સથી દૂર શાંતિપ્રિયા હવે ફિલ્મ્સમાં કમબેક કરવા માંગે છે. શાંતિપ્રિયાએ પોતાના જીવન અંગેની અનેક વાતો શૅર કરી હતી.નાની ઉંમરમાં થઈ હતી વિધવા.

શાંતિપ્રિયાએ વાતચીતમાં કહ્યું હતું, ‘પારિવારિક જીવનને કારણે મારા બોલિવૂડ કરિયરમાં દસ-બાર વર્ષનો ગૅપ આવી ગયો. 2004માં પતિ સિદ્ધાર્થ રેનું હાર્ટ એટેકને કારણે નિધન થઈ ગયું હતું. તેમના ગયા બાદ મારા પર બંને બાળકોના ઉછેરની જવાબદારી આવી ગઈ હતી. તે સમયે દીકરો શુભમ દસ વર્ષનો અને શિષ્યા પાંચ વર્ષનો હતો. હવે તો બંને ભણી-ગણીને મોટા થઈ ગયા છે. એક મોડલિંગ તો એક ફિલ્મમેકિંગ-સ્ક્રિપ્ટ રાઈટિંગનો કોર્સ કરે છે. દીકરા સેટલ થવાની અણી પર છે. તો હવે હું ઈન્ડસ્ટ્રીમાં કામ કરવા માંગું છું.’સિંગલ પેરેન્ટ છે શાંતિપ્રિયા.

શાંતિપ્રિયાએ એકલે હાથે બંને બાળકોનો ઉછેર કર્યો હતો. જોકે, ભાઈ, માતા તથા મોટી બહેન ભાનુપ્રિયાએ દરેક પરિસ્થિતિમાં સાથ આપ્યો હતો. આ સમય દરમિયાન તેણે સીરિયલ ‘માતા કી ચૌકી’ તથા ફિલ્મ ‘હેમિલ્ટન પેલેસ’માં કામ કર્યું હતું.અક્ષય કુમાર પાસે મદદ માગી?

શાંતિપ્રિયાને જ્યારે પૂછવામાં આવ્યું કે તે જ્યારે બોલિવૂડમાં કમબેક કરી રહી છે, ત્યારે તેને અક્ષય કુમારે કોઈ મદદ કરી કે કેમ, તો તેના જવાબમાં શાંતિપ્રિયાએ કહ્યું હતું, ‘મેં હજી સુધી અંગત રીતે કોઈનો પણ સંપર્ક કર્યો નથી. અત્યારે તો કામ કરવા માટે તૈયાર છું. જો અક્ષય કુમારનો કોન્ટેક્ટ કરીશ તો તે જરૂર મદદ કરશે. આપણી ઈન્ડસ્ટ્રી મદદ કરતી હોય છે પરંતુ પોતાના દમ પર કંઈક મેળવવાની વાત જ અલગ હોય છે. હાલમાં મને કામ માગવામાં સહેજ પણ શરમ નથી. મને અક્ષય જ નહીં, અન્ય કોઈ બોલાવશે તો પણ સહજતાથી ઓડિશન આપશે. મને ખ્યાલ છે કે હવે ઈન્ડસ્ટ્રીમાં ઘણો જ ફેરફાર આવી ગયો છે પરંતુ હવે ઘણી જ તક છે. હું નેગેટિવ, પોઝિટિવ, કોમેડી, ગંભીર, આર્ટ ફિલ્મ, વેબ સીરિઝ ગમે તેમાં કામ કરવા માટે ઓપન છું. હું દર્શકોને વચન આપું છું કે હું જ્યાં સુધી છું, ત્યાં સુધી ઈન્ડસ્ટ્રી છોડીશ નહીં.’શાંતિપ્રિયાનો પતિ સિદ્ધાર્થ બાઝીગરમાં પણ હતો.

 

શાંતિપ્રિયાનો પતિ સિદ્ધાર્થ રે વી. શાંતારામનો પૌત્ર હતો. તેણે બોલિવૂડમાં ફિલ્મ ‘વંશ’ (1992)થી ડેબ્યૂ કર્યું. જે પછી તે ‘તિલક’ અને ‘મિલેટ્રીરાજ’માં જોવા મળ્યો. સિદ્ધાર્થને મોટાભાગે લોકો ‘બાઝીગર’ના દમદાર રોલ માટે યાદ કરે છે. તેમાં એ કાજોલના મિત્ર અને પોલીસ ઈન્સ્પેક્ટરના રોલમાં હતો. તેના પર ફિલ્માવવામાં આવેલું ગીત ‘છુપાના ભી નહી આતા’ ઘણું લોકપ્રિય થયું હતું.અક્ષયની સૌગંધ ફિલ્મ તમને યાદ હશે, જે એક સમયે ખૂબ ચાલતી હતી અને લોકોને પણ તે ખૂબ ગમ્યું. આ ફિલ્મમાં શાંતિ પ્રિયા અક્ષયની સાથે અભિનેત્રી હતી. આ ફિલ્મ સ્ક્રીન પર સારું પ્રદર્શન કરી શકી નહીં, પરંતુ તેણે લોકોના દિલમાં ઘણું રાજ કર્યું અને શાંતિ પ્રિયા પણ લોકોના દિલમાં છવાઈ ગઈ.

 

આ પછી શાંતિ પ્રિયાએ ફૂલ ઓર અંગાર અને એસિસ પે એકકા જેવી ફિલ્મો કરી હતી અને ગઈકાલે તે સારી ચાલી હતી પરંતુ તેણીની કારકીર્દિ દસ વર્ષ પછી લાંબું ટકી શક્યું ન હતું, તે લગભગ ઇન્ડસ્ટ્રી અને સ્ક્રીનથી ગાયબ થઈ ગઈ હતી અને હવે માત્ર સોશિયલ મીડિયા પર માત્ર તેના ફોટા જોવા મળે છે.

અત્યારે, શાંતિપ્રિયા 50 વર્ષની છે અને તે પોતાનું અંગત જીવન સારી રીતે જીવી રહી છે અને તે બરાબર છે. અભિનેત્રીઓ જ્યારે નિવૃત્ત થાય ત્યારે આવું ઘણીવાર થાય છે.આ પહેલીવાર નથી. હા, અભિનેતાઓની વાત થોડી જુદી છે, હવે તમે અનિલ કપૂરને સલમાન પાસે લઈ જાઓ કે અક્ષય પોતે, દરેક જણ પચાસની નજીક છે કે તેનાથી પણ આગળ છે, પરંતુ આજે પણ તેની ચમક ઇન્ડસ્ટ્રીમાં છે.