બાબારીનાં મંદિરમાં જઈને કરીલો એક શ્રીફળનો આ ઉપાય,જીવનમા આવી જશે નવી ઊંચાઈઓ…….

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે તમારું અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે તમારા માટે કઈ નવું જ અને તમને જાણી ને ખૂબ આનંદ થશે અને તમને કઈ નવું જાણવા મળશે તો ચાલો મિત્રો જાણીયે તેના વિશે
જ્યારે આપણે મંદિરમાં પૂજા કરીએ છીએ અથવા નાળિયેર ચઢાવીએ છીએ.સામાન્ય રીતે કોઇપણ ધાર્મિક પૂજા હોય તો તેમાં શ્રીફળનો પહેલો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે.

ઘરમાં નાની પૂજા રાખવામાં આવી હોય કે પછી હવન રાખવામાં આવ્યો હોય. તેમાં શ્રીફળની પ્રથમ માંગ હોય છે, કારણ કે શ્રીફળને ધાર્મિક કાર્યોમાં શુભ માનવામાં આવે છે.રામદેવજી ના હવનમાં પણ શ્રીફળ હોમવામાં આવે છે, તેમ કરવાથી દરેક કષ્ટોનો નાશ થાય છે.કોઇ છોકરા કે છોકરીની સગાઇ હોય ત્યારે સવા રૃપિયો અને નાળિયેર આપવાનો રિવાજ હોય છે, તેના આધારે બે વ્યક્તિનો જીવનભર માટે સંબંધ બંધાઇ જાય છે.

લગ્ન સમયે વરના હાથમાં શ્રીફળ આપવામાં આવે છે, તેનાથી દરેક કાર્ય શુભ-શાંતિથી સમાપ્ત થાય છે.જેટલું જ શુભ પ્રસંગમાં શ્રીફળનું મહત્ત્વ હોય છે, તેટલું જ વ્યક્તિના અંતિમ સમયમાં પણ શ્રીફળને મહત્ત્વ આપવામાં આવે છે મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે અમુક સમય દરમિયાન ઘણી વખત નાળિયેર બગડે છે જેના કારણે આપણું મન નિરાશ થઈ જાય છે અને આપણે ચિંતા થવા લાગે છે

પરંતુ શું તમે જાણો છો કે નાળિયેરનું બગડવુ અશુભ માનવામાં આવતુ નથી પરંતુ સારું માનવામાં આવે છે.હા તે સાચું છે કે જો મંદિરમાં પૂજા માટે ચઢાવવામાં આવેલો નાળિયેર અંદરથી ખરાબ આવે છે તો તે શુભ માનવામાં આવે છે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે જો નારિયેળ ભલે બાર થી સારું હોય પણ અંદરથી કેવું હોય એ કોઇને ખબર પડતી નથી અને અમુક વાર ખરાબ નારિયેળ નીકળવા થી આપણે એવું થાય છે કે આપણી સાથે કઈ ખરાબ થવાનું છે.

પણ વાસ્તવ માં એવું હોતું નથી.ખરાબ નારિયેળ નીકળવા થી રામદેવજી આપણ ને અમુક એવી વાત નો સંકેત આપે છે. જેના વિશે આપણે અજાણ છે અને તે કારણે આપણે ખોટી ગલત ફેહમી નો શિકાર બનીએ છે તો ચાલો જાણીએ તે સંકેત વિષે મિત્રો આપણા હિન્દુ ધર્મ અનુસાર એવુ કહેવામા આવે છે કે જો પૂજા કરતી વખતે તમારું નાળિયેર ખરાબ નીકળે તો તેનો અર્થ એ થાય છે કે ભગવાન એ તમારા પ્રસાદનો જાતે જ સ્વીકાર કરી લીધો છે અને એજ કારણે છે કે તમારું નાળિયેર ખરાબ નીકળ્યૂ છે.

એટલે કે જો તમારું નાળિયેર અંદરથી ખરાબ નીકળે તો તમારે ચિંતા કરવાની જરૂર નથી.પરંતુ તમારે ખુશ થવાની જરુર છે કારણ કે ખરાબ નાળિયેર નિકળવા પાછળ રામદેવજી આપણ ને ઘણા બધા શુભ સંકેત આપે છે.મિત્રો એવુ કહેવામાં આવે છે કે પૂજા કરતાં સમયે જો ખરાબ નાળિયેર નીકળે તો તેનો મતલબ એ છે કે તમારી ઇચ્છા થોડા સમય માં પૂરી થવાની છે અને એવું માનવમાં આવે છે કે પૂજા સ્થાન પર જો ખરાબ નારિયેળ નીકળે તો જલ્દીથી તમારી મનોકામના પૂર્ણ થઈ જશે.

એટલે કે ખરાબ નાળિયેર નીકળવા પર ઉદાશ ના થવું જોઈએ તેને રામદેવજી ના આશીર્વાદ તરીકે ગ્રહણ કરી લેવું જોઈએ.જેનાથી રામદેવજી ખુશ થાય છે અને તમારી દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરે છે.મિત્રો આ સિવાય પણ નાળિયેર ના અમુક એવા ઉપાયો છે જેને કરવાથી તમે તમારા જીવનમા આવતી દરેક મુશ્કેલીઓ નો અંત લાવી શકો છો તો આવો જાણીએ મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે જો કોઈ કાર્ય ઘણા પ્રયત્નો છતાં પણ સફળ થઈ શકતું નથી

તો તમે લાલ સુતરાઉ કાપડ લો અને તેમાં રેસાવાળા નાળિયેર લપેટી લો અને પછી તેને વહેતા પાણીમાં વહેતુ કરી દો તે નાળિયેર માંથી રામદેવજી નું નામ સાત વાર લો જ્યારે તમે તેને પાણીમાં વહેતા હોવ અને તેને વહેતા કરો.મિત્રો જો તમે પણ ધંધામાં ખોટ સહન કરતા રહો છો, તો ગુરુવારે પીળા કપડામાં લપેટાયેલું નાળિયેર અને પાવ મીઠાઈ ભેળવીને તમારા સંકલ્પ સાથે નજીકના કોઈપણ રામદેવજી ના મંદિરમાં અર્પણ કરો તેનાથી તમને તાત્કાલિક લાભ મળી શકે છે.

તે સિવાય તમે આખુ પાણીયુક્ત નાળિયેર લો અને તેની ઉપર 21 વખત ફેરવીને તેને દેવસ્થાનની અગ્નિમાં નાખો. તમારે આ ઉપાય ફક્ત જ કરવો જોઈએ અને આવુ તમે પાંચ વાર કરો અને જો તમે ઘરના બધા સભ્યોની ઉપર જો તમે આવું કરો તો સારું રહેશે.માતા મૈનાદે ના દુઃખનું નિવારણ, અજમલજીને ખાતરી થઈ કે દ્વારકાપુરીમાં આપવામાં આવેલા વરદાન પ્રમાણે ભગવાન શ્રીકૃષ્ણએ આપણા ઘરમાં અવતાર લીધો છે.

પરંતુ એવું કહેવામાં આવે છે કે માતા મૈનાડેના મગજમાં કંઇક શંકા થઇ હોય તેવું લાગ્યું તે જાણીને કે રામદેવના બાળક સ્વરૂપે તેમણે પોતનો પહેલો પરચો (પ્રથમ ચમત્કાર) આ રીતે આપ્યું હતું.કે જ્યારે મૈનાદે તેના બંને બાળકોને માતાનું દૂધ આપતી હતી અને તેની સામે રસોડામાં દૂધ ગરમ થઈ રહ્યું હતું, જે ફાટવા લાગ્યું, રામદેવજીએ તેને ત્યાં તેમના અલૌકિક ચમત્કારથી ત્યાં જ રોકી રાખ્યો અને ચૂલામાંથી વાસણ નીચે ઉતારી લીધો, પરિણામે, મૈનાદે પણ તેમને અવતાર માન્યા.

આ સંદર્ભમાં, એનો પણ ઉલ્લેખ છે કે જ્યારે રામદેવજી સાત દિવસના હતા, ત્યારે તેમણે માતા મૈનાદેને ઉપરોક્ત પરચો બતાવ્યો હતું.નાળિયેર ખૂબ જ દુર્લભ છે અને બજારમાં તે ભાગ્યે જ જોવા મળે છે, પરંતુ તે ઓળખવું ખૂબ જ સરળ છે.ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે સામાન્ય નાળિયેરમાં ત્રણ છિદ્રો જોવા મળે છે પરંતુ એક નાળિયેરમાં ત્રણની જગ્યાએ માત્ર 2 છિદ્રો જોવા મળે છે.

આ બે છિદ્રોમાંથી એક નાળિયેરની આંખ માનવામાં આવે છે અને બીજું મોં. એકાક્ષી એટલે એક આંખવાળી. આ નાળિયેરની એક જ આંખ હોવાથી, તેને એકાંક્ષી નાળિયેર કહેવામાં આવે છે. આ નાળિયેરમાં પૈસા આકર્ષવાની ઘણી સંભાવના છે. આ નાળિયેર દેવી લક્ષ્મીનું પ્રાગટ્ય માનવામાં આવે છે.
દીપાવલી અથવા પુષ્ય નક્ષત્રમાં આ એકાક્ષી નાળિયેરની પૂજા કરીને જો તમે તેને તમારા ઘરમાં સ્થાપિત કરો છો, તો તમારું નસીબ ચમકશે. ગ્રહણ સમયે અથવા દિવાળી અથવા હોળીના સમયે તમે તેને રવિ-પુષ્ય, ગુરુ-પુષ્યમાં પૂજા કરી શકો છો અને તેને તમારા ઘરની તિજોરી અથવા ઓફિસમાં રાખી શકો છો.

આ નાળિયેરને તોડવું અશુભ માનવામાં આવે છે. તેમાં આશ્ચર્યજનક ઉર્જા છે જે સંપત્તિને પોતાની તરફ આકર્ષિત કરે છે. આ રીતે, તમે આ ઉપાય અપનાવીને તમારું જીવન બદલી શકો છો.તમને જણાવીએ કે તે પૂજા ગ્રંથમાં એકાક્ષી નાળિયેરનું વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે, એવું કહેવામાં આવે છે કે એકાક્ષી નાળિયેર એ સાક્ષાત માતા લક્ષ્મીજીનું સ્વરૂપ છે,

જો તે ઘરની અંદર પૂજા કરવામાં આવે તો હંમેશા લક્ષ્મીજી વ્યક્તિના ઘરની અંદર રહે છે અને હંમેશા તેની કૃપા વ્યક્તિ પર રહે છે, જો તમે કોઈ શુભ શુભ મુહૂર્ત જોશો અને એકાક્ષી ના નાળિયેરની પૂજા કરો અને ઘરની અંદર એકાક્ષી નાળિયેર સ્થાપિત કરો, તો તમને સારું ફળ મળે છે, જે સામાન્ય નાળિયેર હોઈ છે તેમાં તમને ૩ છીદ્રો જોવા મળે છે,

જેને બે આંખો અને સામાન્ય ભાષામાં એક મુખ્ય કહેવામાં આવે છે, પરંતુ એકાક્ષી નાળિયેરમાં, ફક્ત બે જ છિદ્રો છે, જેને એક મોં અને એક આંખ કહેવામાં આવે છે. એકાક્ષી નાળિયેરમાં ત્રણની જગ્યા એ બે રેખાઓ દેખાઈ છે.તમને જણાવીએ કે આજે અમે તમને એકાક્ષી નાળિયેરના કેટલાક ઉપાયો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ,

જો તમે એકાક્ષી નાળિયેરની ઉપાસના કરો અને કેટલાક ઉપાય અપનાવશો તો તે માતા લક્ષ્મીજીની કૃપા તમારા પર રહે છે અને તમારે આર્થિક સંકટનો સામનો કરવો નહીં પડે.એકાક્ષી નારીયેલ ના ઉપાયો ,જો તમારા ઘરના પરિવારમાં પૈસા સંબંધિત કોઈ સમસ્યા છે, તો આ માટે તમારે રવિ પુણ્ય ના દિવસે એકાક્ષી નાળિયેર ઘરે સ્થાપિત કરવા જોઈએ, રવિ પુષ્યના દિવસે આ કરવાથી, ઘરમાં પૈસાની કમી દૂર થાય છે,

તમને રવિ પુષ્ય નક્ષત્ર મળશે. આ દિવસે નાળિયેર ચોખા, કુમકુમ, ચંદન, કેસરની પૂજા કરો, તેનાથી ઘરમાં સુખ મળશે.જો તમે પૈસાથી સંબંધિત કોઈ સમસ્યા અથવા અન્ય કોઈ સમસ્યાને કારણે ખૂબ જ ચિંતિત છો, તો આવી સ્થિતિમાં તમારે માતા દુર્ગાના કોઈપણ મંદિરમાં જવું જોઈએ અને એકાક્ષી નાળિયેર ચડાવવું જોઈએ અને માતાના ચરણોમાં ચુનરી, માળા અર્પણ કરવી જોઈએ.

આ તમારા જીવનની મુશ્કેલીઓને દૂર કરશે.તમે મંગળવારે સાંજે એકાક્ષી નાળિયેરનો આ ઉપાય કરો છો, તમે નાળિયેર ઉપર સિંદૂર થી સ્વસ્તિકની નિશાનો બનાવો છો અને તેને હનુમાનજીને અર્પણ કરો છો, આથી તમારા જીવનની ઘણી મુશ્કેલીઓ દૂર થશે.જો તમે દિવાળીના દિવસે દેવી લક્ષ્મીની મૂર્તિની સામે એકાક્ષી નાળિયેરની સ્થાપના કરીને કળશ સ્થાપિત કરો છો, તો તે તમારા ઘરના પરિવારમાં સુખ અને સંપત્તિ અને સમૃદ્ધિ લાવે છે.

જો કોઈ વ્યક્તિને શનિથી ખરાબ અસર થઈ રહી છે, જેના કારણે તે હંમેશાં તેના જીવનમાં ખલેલ પહોંચાડે છે, તો પછી આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માટે તમે નરકમાં એકાક્ષી નાળિયેર ને નદી માં પધરાવી ડો, આ ઉપાય અપનાવીને, શનિ દોષ ખૂબ જ જલ્દીથી દુર થઇ જશે.એકાક્ષી નાળિયેરના ઉપાયો વિશેની માહિતી ઉપર આપેલી છે, માન્યતા અનુસાર, એકાક્ષી નાળિયેરને દેવી લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે,

જો તમે કાયદેસર રીતે તેની પૂજા કરો અને કેટલાક સરળ ઉપાય અપનાવશો, તો તે તમારા જીવનમાંથી પૈસા આપશે. અભાવને દૂર કરવામાં આવશે અને કુટુંબના સભ્યો પર હંમેશા સંપત્તિની દેવી દેવી લક્ષ્મીજીનો આશીર્વાદ રહેશે, તમે આ ઉપાય અપનાવીને તમારા જીવનની ઘણી સમસ્યાઓ દૂર કરી શકો છો. વિસ્તારો છે.