ભગવાન શ્રી ગણેશજીનાં મંદિરમાં જઈને કરીલો આટલું કાર્ય,મળશે સારી નોકરી,તમારી દરેક ઇચ્છા થશે પૂર્ણ……

નમસ્તે મિત્રો અમારાં આ લેખમાં તમારું સ્વાગત છે.આજે અમે તમને જણાવીશું કાંઈક એવું કે જે તમે પહેલા ક્યાંય સાંભળીયું નઇ હોય.તો ચાલો જણાવી એ તેના વિશે.કોઈ સિદ્ધ ગણેશ મંદિર માં જઈને કરી લો આ ઉપાય મળી જશે સારી નોકરી, ઇચ્છાઓ થશે પૂરી. નોકરી ની સમસ્યા વધારે કરીને લોકો ના જીવન માં આવતી રહે છે, લોકો ને પૂરી મહેનત કરવા છતાં પણ રોજગાર ની પ્રાપ્તિ નથી થતી અથવા પછી નોકરી અથવા રોજગાર સંબંધિત સમસ્યાઓ ઉત્પન્ન થતી રહે છે વ્યક્તિ ની મહેનત અને તેમની કોશિશ નું ફળ નથી મળી શકતું, જો તમારા જીવન માં પણ કંઇક આ પ્રકારની સમસ્યા ઉત્પન્ન થઇ રહી છે તો તમે તેના માટે કેટલાક સરળ ઉપાય અપનાવી શકો છો.

Advertisement

જો તમે આ ઉપાયો ને કરો છો તો તેનાથી નોકરી અને રોજગાર થી સંબંધિત સમસ્યાઓ દુર થશે અને તમારી ઘણી ઇચ્છાઓ પૂરી થઇ શકે છે.રોજગાર પ્રાપ્તિ અને મનોકામનાઓ પૂરી કરવા માટે કરો આ ઉપાય.જો તમને રોજગાર થી સંબંધિત કોઈ પ્રકારની પરેશાની ઉત્પન્ન થઇ રહી છે લાખ કોશિશ કરવા છતાં પણ તમને નોકરી નથી મળી શકી રહી.

અથવા પછી તમારી કોઈ અધુરી મનોકામના છે તો તેના માટે કોઈ પણ સિદ્ધ ગણેશ મંદિર માં જઈને પોતાની સમસ્યા અને મનોકામના ને મન માં બોલીને ઉલટું સ્વસ્તિક બનાવી દો અને તમે પાછા ઘરે આવી જાઓ, તેના પછી જ્યારે તમારું કાર્ય પૂરું થઇ જાય તો તમે પાછા તે ગણેશ મંદિર માં જઈને સીધો સ્વસ્તિક બનાવી દો.

જો તમે પોતાની બંધ કિસ્મત નું તાળું ખોલવા ઈચ્છો છો તો તેના માટે તમે શુક્રવાર ના દિવસે એક બંધ તાળું ખરીદીને લાવો પરંતુ તમને આ વાત નું ધ્યાન આપવું પડશે કે તમે તે તાળું ના ખોલો અને ના જ દુકાનદાર ને તે તાળું ખોલવા દો, તમને તે પ્રકારે બંધ તાળું લઈને આવી જવાનું છે અને રાત ના સમયે માથા પાસે રાખીને ઊંઘી જાઓ.

પછી આગળ ના દિવસે તમે નાહીને કોઈ મંદિર અથવા ધાર્મિક સ્થળ પર જઈને તે તાળા ને ચાવી સહીત ત્યાં પર રાખી દો, જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ તમારું તે તાળું ખોલશે તો તમારી કિસ્મત પણ ખુલી જશે અને જીવન ની બધી સમસ્યાઓ દુર થશે.જો તમે શુક્રવાર ના દિવસે શેકેલ ચણા, ગોળ અને ખાટી મીઠી ગોળીઓ 8 બાળકો ને વહેંચો છો તો તેનાથી તમને સારો લાભ મળે છે.

જો તમે પોતાના જીવન માં સારા પરિણામ મેળવવા ઈચ્છો છો તો મંગળવાર ના દિવસે આ ઉપાય અજમાવી શકો છો, તમને મંગળવાર ના દિવસે એક નારિયેળ નો ગોળો લેવો પડશે અને તે નારિયેળ ના ગોળા માં તમે છેદ કરી લો, હવે તેના અંદર તમે ઘી અને ખાંડ ની બુરી ભરી લો અને આ નારિયેળ ના ગોળા ને તમે મંગળવાર ના દિવસે કોઈ બરગદ ના વૃક્ષ ના નીચે અથવા પછી કીડીઓ વાળા સ્થાન પર રાખી દો.

તમારે ધ્યાન રાખવું પડશે કે તમારે આ ઉપાય 3 થી 5 વખત કરવું પડશે, તેનાથી તમને પોતાના જીવન ની તકલીફો થી છુટકારો મળશે અને લાભ મળશે.મનુષ્ય પોતાના જીવન ને સારું બનાવવા માટે અને એક સારી નોકરી મેળવવા માટે દરેક કોશિશ કરે છે, પરંતુ ઘણી વખત દેખવામાં આવ્યું છે કે તેના દ્વારા કરેલ બધી કોશિશ અસફળ રહે છે, એવી સ્થિતિ માં કેટલાક ઉપાય તમારી મદદ કરી શકે છે.

ઉપરોક્ત કેટલાક ઉપાયો ના વિષે જાણકારી આપવામાં આવી છે, જો તમે આ ઉપાયો ને સફળતાપૂર્વક કરી લો છો તો તેનાથી તમને સારી નોકરી ના સાથે સાથે તમારી અધુરી મનોકામનાઓ પણ પૂરી થઇ શકે છે, આ ઉપાયો ને કરવાથી તમને પોતાના જીવન માં ઘણા પ્રકારના લાભ મળશે.ત્યારબાદ ચાલો જાણીએ અન્ય માહિતી.

કોઈ પણ શુભ કાર્યની શરુઆત કરતી વખતે સૌથી પહેલા ભગવાન શ્રી ગણેશનું નામ લેવામાં આવે છે, અને પછી કાર્યની શરુઆત કરવામાં આવે છે. શ્રી ગણેશને વિઘ્નહર્તા કહેવામાં આવે છે. એટલા માટે તેમની પૂજા કરવું ઘણું લાભદાયક હોય છે. શ્રી ગણેશજીની પૂજા કરવાથી જીવનમાં આવનારી મુશ્કેલીઓને દુર કરી શકાય છે.

આમ તો તમે ક્યારે પણ શ્રી ગણેશજીની પૂજા કરી શકો છો, પરંતુ બુધવારના દિવસને પૂજા કરવા માટે સૌથી ઉત્તમ દિવસ માનવામાં આવે છે. પંડિતોના જણાવ્યા મુજબ જો શ્રી ગણેશને પ્રસન્ન કરવા છે તો તમે બસ વિધિ પૂર્વક તેમની પૂજા કરો. જો તમારા જીવનમાં સફળતા નથી મળતી તો તમે નીચે જણાવવામાં આવેલી વિધિ મુજબ ગણપતિની આરાધના કરો.

આવી રીતે કરો ગણપતિની આરાધના, થઇ જશે તમામ તકલીફો દુર બુધવારના દિવસે જરૂર કરો પૂજા ગણપતિની પૂજા તમે દરરોજ કરી શકો છો, પરંતુ બુધવારના દિવસે ગણપતિની પૂજા કરવાથી વિશેષ લાભ મળે છે. એટલા માટે તમે બુધવારના દિવસે તેમની પૂજા વિધિ પૂર્વક કરો. ગણપતિની પૂજા કરવા માટે સવારનો સમય સૌથી ઉત્તમ હોય છે.

તમે ધારો તો તેની પૂજા ઘરમાં કરી શકો છો કે પછી મંદિરમાં જઈને કરી શકો છો.જો તમારા ઘરના મંદિરમાં ગણપતિની મૂર્તિ નથી તો તમે તરત તેમની મૂર્તિ તમારા પૂજા ઘરમાં સ્થાપિત કરી દો. ઘરમાં સફેદ રંગના ગણપતિની મૂર્તિ હોવી ઘણું શુભ માનવામાં આવે છે, અને તમે તમારા ઘરમાં તે રંગની ગણપતિની મૂર્તિ લાવો.

અને તે મૂર્તિ માત્ર શુભ દિવસ અને શુભ મુહુર્તના સમયે જ ઘરમાં આવે તેનું ધ્યાન રહે. અને ઘરના મંદિરમાં તે મૂર્તિ રાખતા પહેલા તેને ગંગાજળથી સાફ કરો. ગંગા જળથી મૂર્તિને સાફ કર્યા પછી તેની સ્થાપના પૂજા ઘરમાં કરી દો અને રોજ સવારે ઉઠીને સ્નાન કર્યા પછી મૂર્તિના દર્શન કરો.

આ તમામ વસ્તુ અર્પણ ગણપતિને પ્રસન્ન કરવા માટે તમે પૂજા કરતી વખતે તેને નીચે જણાવેલી વસ્તુ જરૂર અર્પણ કરો. આ વસ્તુને અર્પણ કરવાથી પૂજાનો વિશેષ લાભ મળે છે અને ગણપતિની કૃપા જળવાઈ રહે છે.ગોળ અને ઘી નો ચડાવો ભોગ તમે દરરોજ અને ખાસ કરીને બુધવારના દિવસે શ્રી ગણેશજીની પૂજા કરતી વખતે તેમના ભોગમાં ગોળ અને ઘી જરૂર ચડાવો અને તે મૂર્તિની સામે 11 કે 21 દરો ઘાસ(દુર્વા) ની ગાંઠ અર્પણ કરો.

આ વસ્તુ ચડાવ્યા પછી તમે શ્રી ગણેશના મંત્રના જાપ કરવાનું શરુ કરી દો. અને પૂજા પૂરી કર્યા પછી તમે ભગવાનને ચડાવેલા ભોગને કોઈ ગાયને ખવરાવી દો.સફેદ મોદક ચડાવો મોદક ગણપતિને ઘણો પસંદ છે, અને એટલા માટે તેની પૂજા દરમિયાન મોદક જરૂર અર્પણ કરવામાં આવે છે. દુકાનમાં બે પ્રકારના મોદક મળે છે, જેમ કે પીળા અને સફેદ રંગના હોય છે. પરંતુ તમે માત્ર સફેદ રંગના મોદકથી જ તેમને રોજ સવારે ભોગ ચડાવો.

મોદક ચડાવ્યા પછી તમે તેને તમારા ઘર વાળાને વહેંચી દો અને પોતે પણ ખાઈ લો. મોદક ઉપરાંત તમે બુંદીના લાડવાનો ભોગ પણ ગણપતિને ચડાવી શકો છો.શમીના પાંદડા ચડાવો શ્રી ગણેશની પૂજા કરતી વખતે તમે શમીના પાંદડા પણ તમારી પૂજાની થાળીમાં રાખી લો. કેમ કે શમીના પાંદડા ઘણા શુભ હોય છે, અને તે ચડાવવાથી ઘરમાં થતા ઝગડા દુર થઇ જાય છે અને સાથે જ ઘરમાં શાંતિ જળવાઈ રહે છે.

લાલ સિંદુર અર્પણ કરો તમે પૂજા દરમિયાન ગણપતિને લાલ સિંદુર જરૂર ચડાવો, અને પછી પૂજા પૂરી થયા પછી તે મૂર્તિ ઉપર ચડાવેલા આ સિંદુરને તમારા અને ઘરવાળાના માથા ઉપર લગાવી લો. એમ કરવાથી મગજ અને યાદશક્તિ તેજ થાય છે અને ભગવાનના આશીર્વાદ તમને પ્રાપ્ત થશે.

Advertisement