ભિખારીને દાન માં આપી દો 10 રૂપિયા અને આ એક વસ્તુ,રાતોરાત બની જશો કરોડપતિ….

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે તમારા માટે કઈ નવું જ તમને જાણી ને ખૂબ આનંદ થશે અને તમને કઈ નવું જાણવા મળશે તો ચાલો મિત્રો જાણીયે તેના વિશે બધા લોકો ભીખારીઓને દાન કરતાં હોય છે, તેઓને કંઈનું કંઈક ખાવાનું આપે, પૈસા આપે અથવા વસ્તુઓ આપીને મદદ કરતા હોય છે.

Advertisement

પરંતુ આજે અમે તમને એક વાત જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે કરવાથી તમે બની જશો રાતોરાત માલામાલ વાસ્તુમાં ઘણી એવી વાતો જણાવવામાં આવી છે કે જે અજીબ છે પરંતુ સાચી છે એવામાં વાસ્તુ શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જીવનમાં પુણ્યનું કામ કરવાથી જીવનની ઘણી એવી સમસ્યાનો અંત થાય છે. તેની સાથે જ એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે આ સંબંધમાં શાસ્ત્રોમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે દાન કરવાથી મનુષ્યને પણ પુણ્યની પ્રાપ્તિ થાય છે.

અને શાસ્ત્રોમાં માનવામાં આવે છે કે દાનથી મોટું પુણ્ય મળવા લાગે છે. એવામાં દાન કરવાથી જીવનની ઘણી એવી સમસ્યાઓનો અંત આવી જાય છે અને દાન આપવાથી આશીર્વાદ પણ મળે છે. કહેવાય છે દાનમાં અનેક પ્રકારની વસ્તુઓ આપી શકાય છે તેની સાથે શાસ્ત્રો અનુસાર આ દાન અમાસની રાતે કે દિવસ જ કરો, ત્યારે જ તમને લાભ થશે નહીંતર નહી. ધ્યાન રહે કે લવિંગનું દાન કરવાની સાથે તમારે ભિખારીને દાનમાં 10ની નોટ પણ આપવી જોઇએ.

જેને આપવાથી તમને ખૂબ લાભ થાય છે અને તમને ક્યારેય ધનની કમી નહી થાય. માન્યતા છે કે આ રીતે દાન કરવાથી તમને ખૂબ લાભ થાય છે અને તેનાથી બગડેલા કામ પણ સારા થઇ જાય છે.પરંતુ કેટલાક ટોટકા અને ઉપાય પણ થઇ શકે છે જે આજે અમે તમને જણાવવા જઇ રહ્યા છીએ. આવો જાણીએ ભિખારીને દાનમાં શુ આપવું જોઇએ કે તેનાથી તમારા દરેક કષ્ટ દૂર થઇ જાય અને તમને લાભ જ લાભ મળે છે. કહેવામાં આવે છે જો કોઇ ભિખારીને દાનમાં લવિંગ આપવામાં આવે તો તમને જીવનથી દરેક કષ્ટ દૂર થઇ થાય છે.

વધુ માહિતી આપતા તમને જણાવીએ કે પોતાના ઘરના દરવાજા પર આવનારા ભિખારીની સાથે ત્રણ ખાસ કામ કરવાના છે. આ ત્રણ કામ તમને ઘણો બધો લાભ આપશે. સામાન્ય રીતે જયારે કોઈ ભિખારી આવે છે, તો આપણે તેના પર ગુસ્સે થઈએ છીએ, કે પછી તેને ભગાડી દઈએ છીએ. પરંતુ ગુરુવારના દિવસે જો કોઈ ગરીબ તમારા ઘરના આંગણે આવે છે, તો તમારે તેને ખાલી હાથ મોકલવો નહિ.

તમે તેને નીચે જણાવેલ ત્રણ કે પછી ઓછામાં ઓછી એક વસ્તુ તો જરૂર આપો. આનાથી ન તો તમારું ધન ઓછું થશે, અને ન તમારા ઘરના અન્ન ભંડાર ખાલી થશે ભોજન દાન ગુરુવારના દિવસે કોઈ ભિખારી કે ગરીબ જરૂરિયાતમંદ માણસ તમારા આંગણે આવે, તો તેને ભૂખ્યા પેટ પાછા મોકલો નહિ. તમે તેને ભોજન માટે કંઈક સામગ્રી જરૂર આપો.

ઈચ્છો તો ઘરમાં પહેલાથી પડેલું જમવાનું આપો કે પછી ચોખા, ઘઉં વગેરે વસ્તુ આપો. ગુરુવારના દિવસ કોઈ અજાણ્યા ભૂખ્યા વ્યક્તિને જમવાનું આપવાથી માં અન્નપૂર્ણા પ્રસન્ન થશે.તમારી અંદર રહેલી દયા ભાવના જોઈને તે તમારા ઘરમાં ક્યારેય અન્નની કમી થવા દેશે નહિ. તમારા ઘરની બરકત હંમેશા બની રહેશે. જો ગુરુવારના દિવસે તમારા ઘરે ભિખારી ન આવે, તો તમે કોઈ ચારરસ્તા કે મંદિરમાં જઈને ભિખારી શોધો અને તેમને ભોજનનું વિતરણ કરો.

એક ભૂખ્યા ભિખારીના દિલથી નીકળેલી દુઆ હંમેશા સફળ રહેશે.ધન દાન ભોજનની સાથે સાથે ગુરુવારે ઘરે આવેલ ભિખારીને પૈસા પણ આપી શકો છો. આ પૈસા તમે તમારી ઈચ્છા અનુસાર કેટલા પણ આપી શકો છો. બસ એક વાતનું ધ્યાન રાખો કે, પૈસા દિલથી જ આપવાના છે. મન મારીને કે પછી ફોર્મેલીટી માટે આપો નહિ. જો તમે ગુરુવારના દિવસે આ નેક કામ કરો છો, તો લક્ષ્મીનારાયણ તમારાથી પ્રસન્ન થશે અને તમારા ઘરમાં ક્યારેય ધનની કમી થવા દેશે નહિ.

તમે જેટલું દાન કરશો બદલામાં તમને તેનાથી ઘણું વધુ પાછું મળશે.વસ્તુ દાન.ભિખારીને કોઈ વસ્તુ જેવી કે કપડાં, બુટ કે પછી અન્ય વસ્તુનું દાન કરવાનું શુભ હોય છે. આ વસ્તુ નવી કે જૂની કોઈ પણ આપી શકો છો. આ પ્રકારનું દાન તમે બહાર જઈને પણ કરી શકો છો. આ વસ્તુ દાન કરવાથી તમારા ઘરમાં ભોગ વિલાસની વસ્તુ ક્યારેય કમી થવા દેશે નહિ.તો તમે સારી રીતે જાણી લીધું છે કે, ગુરુવારના દિવસે જો કોઈ ભિખારી તમારા ઘરના આંગણે આવે છે, તો તમારે તેની સાથે કેવો વ્યવહાર કરવાનો છે.

જો તમને અમારા દ્વારા આપવામાં આવેલ જાણકારી પસંદ આવી હોય, તો તમે બીજાને શેયર કરવાનું ભૂલશો નહિ, સાથે જ આવી બધી જાણકારીઓ માટે અમારી સાથે જોડાયેલા રહો.દાન આપવું એ સદગુણ નું કાર્ય હોઈ શકે છે.વ્યક્તિએ તેના જીવનકાળમાં ઘણી વખત દાન આપવું જોઈએ. શાસ્ત્રો અનુસાર દાન આપવું એ એક મહાન ગુણ ગણાય છે. એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે વ્યક્તિ દાન આપીને ઘણા પાપોથી મુક્તિ મેળવે છે.

જેના લીધે તે મૃત્યુ પછી સ્વર્ગ પ્રાપ્ત કરે છે. કદાચ આજ માન્યતાઓને કારણે હિન્દુ ધર્મના લોકો દાનમાં ખૂબ મહત્વ ધરાવે છે.ભારત અને હિન્દુ ધર્મમાં, મહેમાનને ભગવાનનો દરજ્જો આપવામાં આવ્યો છે.ભારતમાં એક કહેવત પણ છે કે અતિથી દેવો ભવ આ જ કારણ છે કે અહીં આવનારા મહેમાનોનું ખૂબ સ્વાગત કરવામાં આવે છે. પરંતુ હવે તે ભાગ્યે જ જોવા મળે છે.

હવે લોકો એટલા વ્યસ્ત થઈ ગયા છે કે તેઓ મહેમાનોને આવકારવામાં પણ સમર્થ નથી. આને કારણે, તેમને જીવનમાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. મહેમાન ભગવાન સમાન હોય છે.ભિખારી, જો કોઈ ભિખારી કંઈ માંગવા માટે તમારા દરવાજે આવે છે, તો તેને ખાલી હાથે પરત મોકલવો જોઈએ નહીં.જોકે તેને કેટલાક પૈસા, કપડાં અથવા ખાવા યોગ્ય કંઈક આપવું જોઈએ.

શારીરિક રીતે અક્ષમ,જો તમારા દરવાજા પર કોઈ વિકલાંગ વ્યક્તિ આવે છે, તો તેની પણ મદદ કરવી જોઈએ. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આવા લોકો શનિ-રાહુનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે અને તેમની સહાયતા માટે દાન કરવાથી, તમારી કુંડળીમાં આ પાપ ગ્રહોનો દુષ્ટ પ્રભાવ ઓછો થાય છે.અનિચ્છનીય મહેમાનને જોઈને નિરાશા,હંમેશાં જોવામાં આવે છે કે જ્યારે કોઈ નજીકનો મહેમાન ઘરે આવે છે.

ત્યારે દરેક લોકો ખુલ્લા હૃદયથી તેમનું સ્વાગત કરે છે. જ્યારે કોઈ અનિચ્છનીય મહેમાન આવે છે તો લોકો ખૂબ નિરાશ થાય છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, અનિચ્છનીય મહેમાનોનું આગમન ઘરની સંપત્તિ અને સમૃદ્ધિમાં વૃદ્ધિ તરફ દોરી જાય છે. તેથી એવું કહેવામાં આવે છે કે તેઓએ ક્યારેય ખાલી હાથ ન જવા દેવો જોઈએ. દાન કરવું ખૂબ પ્રભાવશાળી માનવામાં આવે છે.સંતો,જો કોઈ સલાહકાર અથવા માર્ગદર્શક અથવા કોઈ સંત-મહાત્મા દરવાજા પર આવે છે.તો તેઓને ખાલી હાથે જવા દેશો નહીં.

તેમની પાસેથી જ્ઞાન મેળવો અને તેમના આશીર્વાદ લો અને તેમની જરૂરિયાત મુજબ વસ્તુઓનું દાન કરો. આ કરવાથી ઘરમાં આનંદ આવે છે.કિન્નર,જો કોઈ કિન્નર તમારા ઘરે અથવા કાર્યસ્થળ પર આવે છે અને કંઈક માંગે છે, તો તેમને ખાલી હાથ મોકલવાની ભૂલ કરશો નહીં. કિન્નર ને દાન આપવું બુધ ગ્રહને મજબૂત બનાવે છે, જે આપણા ભાગ્યમાં વધારો થાય છે.

Advertisement