બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓ કરતાં પણ 10 ઘણી વધારે સુંદર છે આ કિન્નર, તસવીરો જોઈ તમે પણ વિચારમાં પડી જશો…..

આ સંસારમાં, ઈશ્વરે માણસને ત્રણ સ્વરૂપોમાં બનાવ્યો. જેમાંથી એક તેણે એક પુરુષ બનાવ્યો, બીજી સ્ત્રી અને ત્રીજો એક વ્યંઢળ. જો કે, દરેક વિશ્વમાં મહિલાઓ અને પુરુષોને આદરથી જુએ છે. પરંતુ પછાત વિચારસરણીને લીધે સમાજમાં વ્યંઢળોને સૌથી નીચો દરજ્જો આપવામાં આવ્યો છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આ વ્યંઢળો પણ સામાન્ય બાળકોની જેમ જ સામાન્ય લોકોના શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા પછી સામાન્ય બાળકોની જેમ જન્મે છે. પરંતુ તે ન તો સંપૂર્ણ રીતે મહિલાઓ છે કે ન પુરુષો, તેથી તેમને કિન્નરના નામથી ઓળખવામાં આવે છે.

લગ્ન અથવા કોઈ ખુશ પ્રસંગે તમે ઘણીવાર કિન્નરને નાચતા અને ગાયા કરતા જોયા હશે. નૃત્ય એ તેમનો વ્યવસાય બની ગયો છે. આનું કારણ તેમની આર્થિક અવરોધ અને સમાજના નબળા વિચારો છે. આપણો સમાજ પુરુષ અને સ્ત્રીને જે અધિકાર આપે છે તે ક્યારેય કોઈ વ્યંઢળને આપવામાં આવતો નથી. તેમના પોતાના માતાપિતા પણ તેમને મૃત્યુ માટે એકલા છોડી દે છે અને તેમને એક બોજ માને છે.

નપુંસક પણ ભગવાન દ્વારા બનાવવામાં આવેલા જીવો છે, જેને જીવવાનો સંપૂર્ણ અધિકાર મળવો જોઈએ. પરંતુ આપણો સમાજ વ્યંઢળો પ્રત્યેની વિચારસરણી બદલવા માટે તૈયાર નથી. મોટાભાગના વ્યંઢળો પેટ ઉછેરવા માટે ગાય અને નૃત્ય કરે છે. આ લોકો બીજાની ખુશીઓ શેર કરીને પોતાનું ગુજરાન ચલાવે છે. આજે અમે તમને આવા જ એક નપત્રકનો પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમને કોઈ એમ ન વિચારી શકે કે તે વાસ્તવિકતામાં વ્યંઢળ છે. ખરેખર, એક ખાસ સ્ત્રી જે ભારતમાં રહે છે, તે વાસ્તવિક સ્ત્રી જેવી લાગે છે.

આ સિવાય તમને જણાવી દઈએ કે બેશેશ એટલા સુંદર છે કે તેની ચર્ચા માત્ર દેશ જ નહીં વિદેશમાં પણ થઈ રહી છે. તાજેતરમાં જ થાઇલેન્ડની ચોનબુરીમાં યોજાનારી સ્પર્ધામાં 30 સ્પર્ધકોની પસંદગી કરવામાં આવી હતી, જેમાં બિશેશનું નામ ટોપ પર આવ્યું હતું.એક અહેવાલ મુજબ, આ સ્પર્ધા દર વર્ષે થાઇલેન્ડમાં વ્યંઢળો માટે યોજવામાં આવે છે. આમાં, વિશ્વભરના વ્યંઢળોને તેમની સુંદરતા બતાવવાની તક આપવામાં આવે છે. આ સ્પર્ધા 2004 માં શરૂ થઈ હતી. બિશેષના માતાપિતાને ખબર પડી કે તેમના બાળકનો જન્મ કિન્નર તરીકે થયો છે, તેથી તેઓએ તેને નકારી કાઢવાને બદલે ધૈર્ય અને શાંતિથી કામ કર્યું અને દરેક પગલે તેને ટેકો આપ્યો.

જ્યારે બેશીશના પિતા મંગલમને તેના બાળક વિશે પૂછપરછ કરવામાં આવી ત્યારે તેણે પહેલા બિશિષના વ્યક્તિત્વ વિરુદ્ધ નિવેદન આપ્યું પણ બાદમાં તેનું વ્યક્તિત્વ સ્વીકાર્યું. તે જ માતા ખોમડોનબીએ જણાવ્યું કે શરૂઆતમાં તે ખાસ છોકરીઓના કપડાંમાં રસ લેતી હતી, પરંતુ તે પછી તે ગુસ્સે થઈ ગઈ હતી પરંતુ બાદમાં તેણે તે સ્વીકારી લીધી હતી.

જો કે, બિશેશના માતાપિતા પહેલા તેને છોકરાની જેમ પોષણ આપવા માંગતા હતા. પરંતુ જ્યારે તેઓએ જોયું કે તેમના બાળકને છોકરીઓના કપડાં પ્રત્યે આકર્ષિત કરવામાં આવ્યું છે, ત્યારે તેઓએ તે છોકરીના ઘાટમાં મૂકવાનું નક્કી કર્યું. આ દિવસોમાં, સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચાનો વિષય રહ્યો છે, દરેક જણ તેની સુંદર તસવીરો શેર કરી રહ્યા છે. એશ્વર્યા રાય જેવી ઘણી સુંદરીઓ સાથે બિશીશની સુંદરતાની તુલના ઘણા લોકો કરી રહ્યા છે.

આજે અમે તમને એવા જ એક કિન્નર સાથે મુલાકાત કરાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેની સુંદરતા પર દુનિયાભરના લોકો ફિદા થઇ જાય છે. જેને જોવા માટે લોકો તરસે છે અને ઘણા લોકો તો એવા પણ છે જે તેમની સાથે લગ્ન કરવા માંગે છે.અમે તમને જે કિન્નર વિશે જણાવી રહ્યા છે તે મણિપુરની રહેવાસી ૩૦ વર્ષીય બિશેષ હુઇરેમ છે. તે એટલી સુંદર છે કે તેની આગળ બધી જ મહિલાઓની સુંદરતા ફિક્કી પડી જાય છે. પોતાની આ સુંદરતાને કારણે હુઇરેમે થાઈલેન્ડમાં થયેલ મિસ ઈન્ટરનેશનલ ક્વિન બ્યુટી કોન્ટેસ્ટમાં ભાગ લીધો હતો. તમારી જાણકારી માટે જણાવી દઈએ કે આ પ્રતિયોગિતા ફક્ત કિન્નરો માટે કરવામાં આવે છે.

આ પ્રતિયોગિતા ૨૦૦૪થી દરેક વર્ષે કરવામાં આવે છે. હુઇરેમ બેંગ્લોર વિશ્વવિદ્યાલય ફેશન ડિઝાઇનિંગ નો અભ્યાસ કરી ચૂકેલ છે. અત્યારે હુઇરેમ મણિપુરની ફિલ્મોમાં કામ કરી રહી છે. આ કિન્નરને જોઈ લીધા બાદ તમારું દિલ તેના માટે પણ ધડકવા લાગશે. તમે વિચારમાં પડી જશો કે ઉપરવાળાની રચના ખૂબ જ નિરાલી હોય છે.

જણાવી દઈએ કે સૌંદર્ય પ્રતિયોગિતા ફક્ત કિન્નરો માટે છે જે ૨૦૦૪થી દરેક વર્ષે આયોજિત થાય છે. તે સિવાય તમને જણાવી દઈએ કે બિશેષ બેંગ્લોર વિશ્વવિદ્યાલય ફેશન અને પરિધાન ડિઝાઇનિંગમાં અભ્યાસ અને મણિપુરી ફિલ્મો અને રંગમંચ સાથે જોડાયેલ સૌથી વધારે કમાણી કરનાર માં એક છે.બીશેષ નાં માતા પિતાને તેની આ ઉપલબ્ધિ પર ગર્વ છે. ખબરોનું માનવામાં આવે તો જ્યારે તેના માતા-પિતાને જાણ થઈ કે બીશેષ કિન્નર છે, તો તેમણે ધીરજથી કામ લીધું. આ બાબતમાં બીશેષનાં પિતા મૈગ્લેમ જણાવે છે કે આ વાતને સમજવાની જરૂરિયાત છે કે મારો દીકરો એક દીકરી કરતાં ઘણો વધારે છે. તે પ્રેસ સાથે મુલાકાત કરવા માટે તૈયાર થવામાં ઘણી કલાક લગાડે છે. શરૂઆતમાં અમે તેના વ્યક્તિત્વની વિરુદ્ધ હતા, પરંતુ હું તેને નવી દિશા આપી શક્યો નહીં.

આ બાબતમાં બિશેષની માં ખોમદોંબીએ જણાવ્યું હતું કે શરૂઆતમાં તે પોતાના દીકરા પર યુવતીઓના કપડા પ્રત્યે આકર્ષિત થવા પર નારાજ થતા હતા, પરંતુ બાદમાં તેઓએ તેનો સ્વીકાર કરી લીધો હતો.

આપણા સમાજમાં ભલે કિન્નરોને પોતાના સ્વતંત્ર જીવનની છૂટછાટ મળી ચુકી છે તે છતાં પણ હજુ આપનો સમાજ એને સ્વીકારવામાં ખુબ જ પાછળ છે. કીન્નરોને જિંદગી સામાન્ય માણસ જેવી નથી હોતી. કિન્નરોની જિંદગી જીવવાની સ્ટાઇલ, રહેણી-કહેણી આપણાથી બિલકુલ અલગ હોય છે. કિન્નરોનો પોતાનો એક અલગ સમાજ હોય છે.

આપણે ઘણી વાર જોતા હોય છે કે, ઘણા ટ્રાન્સજેન્ડર તેની સુંદરતાના કારણે છવાઈ જાય છે. અમે તમને આજે એક એવા જ ટ્રાન્સજેન્ડર મણિપુરના 27 વર્ષીય બીશુ હૂરેમ સાથે પરિચય કરાવીશું. બિશેષ હુઇરેમ એટલો બધો સુંદર છે કે, તેની પાસે બધી જ સ્ત્રીઓની સુંદરતા પાછળ રહી જાય છે. બિશેષ હુઇરેમે તેની સુંદરતાને કારણે બિશેષ હુઇરેમે થાઈલેન્ડ મિસ ઇન્ટરનેશનલ કવિન બ્યુટી કોન્ટેસ્ટમાં ભાગ લીધો હતો. આ સ્પર્ધા માત્ર કિન્નરો માટે જ 2004થી યોજવામાં આવે છે.

બિશેષ હુઇરેમ બેંગ્લોર યુનિવર્સીટીમાંથી ફેશન અને એપરલ ડિઝાઇનિંગનો અભ્યાસ કર્યો છે. હાલ બિશેષ હુઇરેમ મણિપુરની ફિલ્મમાં કામ કરી રહ્યો છે. આ તમે વિચારી પણ નથી શકો કે ઉપરવાળો કેવી રમત રમી રહ્યો છે. બિશેષ હુઇરેમ મણિપુરી ફિલ્મોમાં અને થીએટરમાં સૌથી વધુ કમાણી કરનારો કિન્નર છે. બિશેષ હુઇરેમના માતા-પીતાને તેની આ કળા પર ગર્વ છે. એક સમાચાર અનુસાર, જયારે બિશેષ હુઇરેમના માતા પિતાને જાણ થઇ કે તેનો દીકરો કિન્નર છે ત્યારે તેને કોઈ પણ ઉતાવળ કર્યા વગર ધૈર્યથી કામ લીધું હતું.

બિશેષ હુઇરેમ પિતા મંગલમે જણાવ્યું હતું કે, મારો દીકરો એક છોકરી કરતા કંઈક વધારે છે. તેને સમજવામાં થોડીવાર થઇ બાદમાં તે માની ગયો હતો. બિશેષ હુઇરેમ મળવાની તૈયારીમાં ઘણો સમય લે છે. બિશેષ હુઇરેમના પિતા શરૂઆતમાં તેની વિરુદ્ધમાં હતા પરંતુ તેને નવી કોઈ દિશા તરફના વાળી શક્યા. તો બિશેષ હુઇરેમની માતાએ જણાવ્યું હતું કે, છોકરીના કપડાં પ્રત્યે આકર્ષિત થતા તે શરૂઆતના સમયમાં તેના પુત્ર પર ગુસ્સે થતી હતી. બાદમાં તેની માતાએ પણ સ્વીકારી લીધું હતું.

દુનિયામાં અલગ-અલગ વિશેષતાઓને કારણે ઘણા લોકો લોકપ્રિય છે અને આ લિસ્ટમાં એવા ઘણા કિન્નર પણ આવે છે જે પોતાની સુંદરતાને કારણે ચર્ચામાં રહેતા હોય છે. આજે અમે તમને એવા જ એક કિન્નર સાથે મુલાકાત કરાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેની સુંદરતા પર દુનિયાભરના લોકો ફિદા થઇ જાય છે. જેને જોવા માટે લોકો તરસે છે અને ઘણા લોકો તો એવા પણ છે જે તેમની સાથે લગ્ન કરવા માંગે છે.

અમે તમને જે કિન્નર વિશે જણાવી રહ્યા છે તે મણિપુરની રહેવાસી ૩૦ વર્ષીય બિશેષ હુઇરેમ છે. તે એટલી સુંદર છે કે તેની આગળ બધી જ મહિલાઓની સુંદરતા ફિક્કી પડી જાય છે. પોતાની આ સુંદરતાને કારણે હુઇરેમે થાઈલેન્ડમાં થયેલ મિસ ઈન્ટરનેશનલ ક્વિન બ્યુટી કોન્ટેસ્ટમાં ભાગ લીધો હતો. તમારી જાણકારી માટે જણાવી દઈએ કે આ પ્રતિયોગિતા ફક્ત કિન્નરો માટે કરવામાં આવે છે.

આ પ્રતિયોગિતા ૨૦૦૪થી દરેક વર્ષે કરવામાં આવે છે. હુઇરેમ બેંગ્લોર વિશ્વવિદ્યાલય ફેશન ડિઝાઇનિંગ નો અભ્યાસ કરી ચૂકેલ છે. અત્યારે હુઇરેમ મણિપુરની ફિલ્મોમાં કામ કરી રહી છે. આ કિન્નરને જોઈ લીધા બાદ તમારું દિલ તેના માટે પણ ધડકવા લાગશે. તમે વિચારમાં પડી જશો કે ઉપરવાળાની રચના ખૂબ જ નિરાલી હોય છે.

ઉચ્ચ શિક્ષણ પ્રાપ્ત કર્યું,જણાવી દઈએ કે સૌંદર્ય પ્રતિયોગિતા ફક્ત કિન્નરો માટે છે જે ૨૦૦૪થી દરેક વર્ષે આયોજિત થાય છે. તે સિવાય તમને જણાવી દઈએ કે બિશેષ બેંગ્લોર વિશ્વવિદ્યાલય ફેશન અને પરિધાન ડિઝાઇનિંગમાં અભ્યાસ અને મણિપુરી ફિલ્મો અને રંગમંચ સાથે જોડાયેલ સૌથી વધારે કમાણી કરનાર માં એક છે.

માતા-પિતાને છે ગર્વ,બીશેષ નાં માતા પિતાને તેની આ ઉપલબ્ધિ પર ગર્વ છે. ખબરોનું માનવામાં આવે તો જ્યારે તેના માતા-પિતાને જાણ થઈ કે બીશેષ કિન્નર છે, તો તેમણે ધીરજથી કામ લીધું. આ બાબતમાં બીશેષનાં પિતા મૈગ્લેમ જણાવે છે કે આ વાતને સમજવાની જરૂરિયાત છે કે મારો દીકરો એક દીકરી કરતાં ઘણો વધારે છે. તે પ્રેસ સાથે મુલાકાત કરવા માટે તૈયાર થવામાં ઘણી કલાક લગાડે છે. શરૂઆતમાં અમે તેના વ્યક્તિત્વની વિરુદ્ધ હતા, પરંતુ હું તેને નવી દિશા આપી શક્યો નહીં.

ખબરો નું માનવામાં આવે તો બિશેષ ના પિતા મણિપુરી ફિલ્મો અને રંગમંચનું જાણીનું નામ છે. આ બાબતમાં બિશેષની માં ખોમદોંબીએ જણાવ્યું હતું કે શરૂઆતમાં તે પોતાના દીકરા પર યુવતીઓના કપડા પ્રત્યે આકર્ષિત થવા પર નારાજ થતા હતા, પરંતુ બાદમાં તેઓએ તેનો સ્વીકાર કરી લીધો હતો.

દુનિયાની સૌથી સુંદર કિન્નરો માં આવે છે શૈલી
શૈલીની કહાની પણ બિશેષ જેવી જ છે. શૈલી જણાવે છે કે મારા પિતાએ મને રાતના ૧૨ વાગ્યે ઘરે થી ધક્કા મારીને બહાર કાઢી લીધી હતી. જન્મથી કિન્નર હોવાને કારણે મારી હરકતો પણ અસામાન્ય હતી. એ જ કારણ હતું કે મારા પિતાને સમાજમા શરમાવું પડ્યું હતું અને તેમણે મને પરિવાર માંથી કાઢી મુકી હતી. હું રસ્તા પર રખડતી હતી અને જ્યાં ત્યાં ભટકતી હતી, પરંતુ કોઈએ મારો સાથ આપ્યો નહીં.

અઢી વર્ષ ટ્રેનમાં ભીખ માગી,વળી કોણ વિશ્વાસ કરશે કે આજની મોડર્ન અને ગ્લેમર જિંદગી જીવવા વાળી શૈલી ક્યારેક ટ્રેનમાં ભીખ પણ માંગતી હતી, પરંતુ આ બિલકુલ સત્ય છે. શૈલીએ જણાવ્યું હતું કે જ્યારે મને મારા પિતાએ ઘરમાંથી કાઢી મુકી તો મેં રેલવે સ્ટેશન, બસ સ્ટેન્ડ અને જ્યાં ત્યાં દિવસો પસાર કર્યા હતા. ૨૦-૨૫ રૂપિયા માટે રાતો કાળી કરી. ભીખમાં મળેલા પૈસાથી અભ્યાસ કરતી રહી. ગ્રેજ્યુએશન બાદ મેં ફેશન ડિઝાઈનનો કોર્સ કર્યો. હવે ૭ વર્ષથી છત્તીસગઢ રાયપુર માં કિન્નરો માટે એનજીઓ ચલાવી રહી છું.

રહી ચૂકી છે મિસ નેપાળ,વર્ષ ૨૦૧૨માં એનજીઓ તરફથી મિસ નેપાળ સ્પર્ધાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું, જેમાં મેં પણ ભાગ લીધો. આ સ્પર્ધામાં અન્ય યુવતીઓને પાછળ છોડીને મારી દમદાર પર્સનાલિટી અને ગ્લેમર લુકે મને મિસ નેપાળ બનવાનો અવસર પ્રદાન કર્યો. આ સમય મારી જિંદગીનો સૌથી સુંદર સમય હતો.