બોલિવૂડ એક્ટ્રેસિસના અંડરઆર્મ આટલા ગોરા અને સ્મૂધ કેવી રીતે દેખાય છે?,જાણી લો સિક્રેટ ટિપ્સ….

ઘણી મહિલાઓ અને યુવતીઓના અંડરઆર્મ્સ એટલે કે બગલની સ્કિન એકદમ કાળી પડી ગયેલી હોય છે. જેથી તેઓ સ્લિવલેસ કપડાં પહેરી શકતી નથી અને ઘણીવાર શરમમાં પણ મૂકાય છે. તો ભલા આ સેલેબ્સ એવું તે શું કરે છે. જેથી તેમના અંડરઆર્મ્સ આટલા ગોરા અને સ્મૂધ દેખાય છે? એવો તો તમને સવાલ આવ્યો જ હશે.શું તમને યાદ છે કે એકવાર પ્રિયંકા ચોપરા કોઈ મેગેઝીન કવર પર પોતાની સ્મૂથ અને સુંદર અંડરઆર્મ્સવાળી તસવીરો માટે ખૂબ જ ટ્રોલ થઈ હતી. જે પછી આ ફોટોશોપની અફવાઓ પર લગામ લગાવવા માટે તેણે ખૂબ જ કોન્ફિડન્ટ અંદાજમાં પોતાની એક નેચરલ તસવીર પોસ્ટ કરી હતી. જેમાં તેના અંડરઆર્મ્સ એવા જ ક્લીન અને સ્મૂધ દેખાતા હતાં. જેવા તેના મેગેઝીનના કવર પેજ પર હતાં.

ભલા સેલેબ્સ શું કરતાં હશે?તમારા મનમાં પણ એકવાર તો એવો વિચાર જરુર આવ્યો જ હશે કે ભલા આ સેલેબ્સ એવું તે શું કરે છે. જેથી તેમના અંડરઆર્મ્સ આટલા ગોરા અને સ્મૂધ દેખાય છે. ફિલ્મનું શૂટિંગ હોય કે પાર્ટી, મોટાભાગની એક્ટ્રેસિસ સ્ટ્રેપલેસ ડ્રેસમાં જ જોવા મળે છે. જો સામાન્ય યુવતીઓ પણ આવા કાળા અંડરઆર્મ્સના કારણે આવા ડ્રેસ પહેરવાથી અચકાય છે અને તમે પણ આ સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યાં છો તો ચિંતા ન કરો કારણકે અમે તમને એવી ટ્રિક્સ બતાવવા જઈ રહ્યાં છીએ જેનાથી તમને કાળા અંડરઆર્મ્સથી હંમેશ માટે છૂટકારો મળી શકે છે.

અંડરઆર્મ્સ મોઈશ્ચરાઈઝ કરવાની જરુરિયાત હોય છે.અંડરઆર્મ્સને કરો મોઈશ્ચરાઈઝ.ભલે તમારા અંડરઆર્મ્સને હકીકતમાં હાઈડ્રેશનની જરુર ન હોય પરંતુ તેમને મોઈશ્ચરાઈઝ કરવાની જરુરિયાત છે. કારણકે તે હાનિકારક રેડિકલના સંપર્કમાં આવે છે. તમારા અંડરઆર્મ્સ દરેક સમયે સંપર્કમાં રહે છે અને વારંવાર એક જ જગ્યાએ ઘસવાના કારણે કાળા પડી જાય છે. નાહ્યા પછી મોશ્ચરાઈઝ લગાવો જેથી સ્કિનમાં ભીનાશ રહે.

પોતાના કપડા પર પણ આપો ધ્યાન.પોલિએસ્ટર અને અન્ય સિન્થેટિક કપડા પહેરવાની આદત હોય તો તેને તરત જ બદલી નાખો. હંમેશા પોતાની ત્વચાને અનુકૂળ હોય તેવા જ કપડા પહેરો. કારણકે તમારી ત્વચા દરેક સમયે કપડાના સંપર્કમાં આવે છે. જેથી તમે અંડરઆર્મ્સના કાળા કલરમાંથી બચી શકો છો.

આર્મપિટને એક્સફોલિએટ કરો.તમારા ચહેરાની જેમ જ તમારા અંડરઆર્મ્સમાં પણ મૃતકોષ જમા થઈ શકે છે અને તેના કારણે જ કાળા થઈ શકે છે. આવું થવાથી રોકવા માટે તમારે અંડરઆર્મ્સને એક્સફોલિએટ કરવાની જરુર છે. જોકે, ધ્યાન રાખો કે હંમેશા નમણાં અને પોચા સ્ક્રબરનો જ ઉપયોગ કરો. કારણકે બગલના વિસ્તારની ત્વચા ખૂબ જ સંવેદનશીલ હોય છે.

ડેપીલેટરી ક્રિમનો ઉપયોગ ન કરો.જાહેરાતોમાં બતાવવામાં આવતી ડેપિલેટરી ક્રીમ પર તો બિલકુલ ભરોસો ન કરો. એવા ઓછા સેલેબ્સ હોય છે. જે હકીકતમાં તેનો ઉપયોગ કરતા હોય છે. લાંબા સમય સુધી ડેપિલેટરી ક્રીમનો ઉપયોગ ત્વચાને કાળી કરી શકે છે. કારણકે તેમાં રસાયણોની ઉપસ્થિતિ હોય છે. આ ઉપરાંત, ક્રીમ હકીકતમાં હેરને રુટથી ન હટાવે.શેવિંગની જગ્યાએ કરો વેક્સિંગ.શેવિંગથી વાળ ઝડપથી અને ઉબડ ખાબડ દિશામાં ઉગે છે. તો, જો તમે વેક્સિંગ કરાવો છો તો સમય સાથે જ વાળનો ગ્રોથ તો ઓછો સાથે જ અને આ સાથે જ અંડરઆર્મ્સની મૃત કોષ પણ નીકળશે. જેથી તમારા અંડરઆર્મ્સ ક્લીન અને નમણાં દેખાશે.

તમે ઘરેલુ ઉપચાર પણ અપનાવી શકો છો.લીંબુના રસમાં સિટ્રિક એસિડ હોય છે. જે એક નેચરલ બ્લીચિંગ અને એક્સફોલિએટિંગ એજન્ટ છે. અડધું લીંબુ લઈ તેને 10 2-3 મિનિટ અંડરઆર્મ્સ પર મસાજ કરવું અને 10 મિનિટ રાખી ધોઈ લેવું, આ ઉપાય નિયમિત કરવાથી 10 દિવસમાં અંડરઆર્મ્સ બ્રાઈટ થવા લાગશે. બદામના તેલમાં ફાયટોકેમિકલ્સ અને બ્લીચિંગ એજન્ટ પણ હોય છે. જે અંડરઆર્મ્સની સ્કિનને સોફ્ટ અને ધીરે-ધીરે લાઈટ કરવામાં મદદ કરે છે. સાથે જ તેમાં રહેલું વિટામિન ઈ સ્કિનને પુનર્જિવિત કરે છે. રોજ બદામના તેલથી 5-10 મિનિટ મસાજ કરવાથી તમારા અંડરઆર્મ્સની કાળાશ દૂર થઈ જશે. આ સિવાય 3-4 ચમચી મુલતાની માટી લઈ તેમાં પાણી મિક્સ કરી પેસ્ટ બનાવો અને અંડરઆર્મ્સ પર 10 મિનિટ લગાવો. સૂકાય એટલે ધોઈ લો. આ ઉપાય પણ ગજબની અસર કરશે.

પહેલાના સમયમાં ચણાના લોટનો ઉપયોગ સુંદરતા માટે કરવામાં આવતો હતો. તમે ઇચ્છો તો અંડરઆર્મ્સથી કાળાશ દૂર કરવા માટે તમે ચણાનો લોટ, લીંબુ અને મધનો પેક બનાવીને લગાવી શકો છો. તેના માટે તમે બે ચમચી ચણાનો લોટ અને તેમા થોડોક લીંબુનો રસ અને મધ મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવી લો. તૈયાર પેસ્ટને તમે અંડરઆર્મ્સ પર લગાવી શકો છો. 10 મિનિટ બાદ નવશેકા પાણીથી તેને સાફ કરી લો. અઠવાડિયામાં એક વખત આ ઉપાય કરવાથી શ્યામ અંડરઆર્મ્સની સમસ્યાથી રાહત મળી શકે છે.

અંડરઆર્મસ્ની કાળાશને દૂર કરવા માટે દૂધમાં બેકિંગ સોડા ઉમેરી બરાબર મિક્સ કરી લો. આ પેસ્ટને અંડરઆર્મ્સ પર લગાવી અડધો કલાક બાદ ધોઇ લો. સતત થોડાક દિવસ આ ઉપાય કરવાથી અંડરઆર્મ્સની કાળાશ દૂર થશે.કાકડી પણ કાળાશને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. અંડરઆર્મ્સની કાળાશ દૂર કરવા માટે કાકડીનો રસ લગાવીને અડધો કલાક રાખી મૂકો. તે બાદ તેને પાણીથી ધોઇ લો.બટેટું એક કુદરતી બ્લીચ છે. રોજ સ્નાન કરતા પહેલા બટેટાના ટૂકડા કટ કરીને અંડરઆર્મ્સ પર રગડો. આમ કરવાથી અંડરઆર્મ્સની કાળાશ દૂર થઇ શકે છે.