બોલીવુડના કોમેડિયન સ્ટાર જોની લીવર ક્યારે રસ્તા પર પેન વેચીને ગુજરાન ચલાવતા હતા, અત્યારે જીવે છે આવી લાઈફ જુઓ તસ્વીરો…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં આપનું હાર્દિક સ્વાગત છે.આજે અમે તમારા માટે આ લેખમાં જૉની લીવરના જીવનની કેટલીક મહત્વ પૂર્ણ બાબત વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે. મિત્રો જૉની લીવર બોલીવુડના કોમેડિયન કિંગ ગણવામાં આવે છે.બોલિવૂડના કોમેડિયન જ્હોની લીવર વર્ષોથી દર્શકોને પોતાના હાસ્યથી ખુશ કરી રહ્યાં છે. જ્હોની લીવરનું કરિયર બોલિવૂડમાં સફળ રહ્યું છે.

આંધ્રપ્રદેશમાં 14 ઓગસ્ટ 1957 માં તેલુગુ ક્રિશ્ચયન પરિવારમાં જન્મેલા જોની લીવરનું પૂરું નામ જોન પ્રકાશ રાવ જનુમાલા છે. ઘણા લોકો જાણે છે કે તે માત્ર સાતમા ધોરણ સુધીજ પાસ છે.

ખરેખર, ઘરની આર્થિક સ્થિતિ સારી ન હતી, જેના કારણે તેને વચ્ચે જ અભ્યાસ છોડવો પડ્યો. આ પછી તે સીધો મુંબઇ આવ્યો અને પેટ ભરવા માટે તેણે મુંબઈની શેરીઓમાં પેન વેચવાનું શરૂ કર્યું. જોની લિવર બોલિવૂડના ગીતો અને કલાકારોની નકલ કરીને પેન વેચતો હતો. જોકે હવે જોનીની સારી સંપત્તિ છે અને તે તેના પરિવાર સાથે મુંબઇમાં રહે છે.

જોની લિવર મુંબઇના અંધેરી (વેસ્ટ) માં તેમના 3 બીએચકે એપાર્ટમેન્ટમાં પત્ની સુજાતા, પુત્રી જિમ્મી અને પુત્ર જસી સાથે રહે છે.કહેવામાં આવે છે કે જોનીના મુંબઈમાં વધુ ઘરો છે. પરંતુ તેને આ ફ્લેટ ખૂબ જ પસંદ છે. તેણે 30 વર્ષ પહેલાં એટલે કે 1990 માં ખરીદ્યો હતો.એક ઇન્ટરવ્યૂમાં, જોનીની પુત્રી જેમીએ કહ્યું હતું- પાપાએ 90 ના દાયકામાં તેની મહેનતે પૈસાથી આ ઘર ખરીદ્યું હતું. આ ઘર સાથે અનેક જૂની યાદો જોડાયેલી છે.

તેથી તેઓ આ સિવાય બીજે ક્યાંય જવા માંગતા નથી.જોનીની પુત્રી અનુસાર, મારા ભાઈનો જન્મ થતાંની સાથે જ અમે અહીં સ્થળાંતર કરી લીધું. અમારું કુટુંબ ખૂબ મોટું છે અને બધા અહીં જ રહે છે. હવે દરેક પોતપોતાના ઘરે શિફ્ટ થઈ ગયા છે. પરંતુ આ ઘર હંમેશા પપ્પા માટે ખાસ રહેશે.તમને કહી દઈએ કે જોનીએ ક્યારેય તેના પિતા સાથે મુંબઈની હિન્દુસ્તાન લીવર કંપનીમાં કામ કર્યું છે.

અહીં કામ કરતી વખતે તે કલિગ્સ પર તેની કોમેડી પ્રતિભાથી હસાવતો હતો.ધીરે ધીરે તે અન્ય ફેક્ટરી કામદારો અને અધિકારીઓમાં લોકપ્રિય બન્યો અને અહીં તેને ‘જોની લિવર’ નામ મળ્યું.જોનીએ કામની સાથે-સાથે શો કરવાનું પણ શરૂ કર્યું જેણે તેને એક અલગ ઓળખ આપી.

એક શોમાં બોલિવૂડ અભિનેતા સુનીલ દત્તે તેની પ્રતિભાને માન્યતા આપી અને તેમને ‘દર કા રિશ્તા’માં કામ કરવાની તક આપી. અહીંથી જોનીની સફળતાની શરૂઆત થઈ. તેણે અત્યાર સુધીમાં 300 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.જોનીએ તેની બાળપણની કોમેડી પ્રતિભાને આગળ ધપાવી અને શહેરોમાં સ્ટેજ શો આપવાનું શરૂ કર્યું.

આ શો દરમિયાન, તેને એક એવા માણસની નજર પડી જેણે તેનું જીવન બનાવ્યું.આ વ્યક્તિ બીજો કોઈ નહીં પણ સંજય દત્તના પિતા સુનીલ દત્ત હતા. જોનીએ સુનીલ દત્તની ફિલ્મ ‘દર્દ કા રિશ્તા’થી ડેબ્યૂ કર્યું હતું.એક ઇન્ટરવ્યૂમાં જ્હોનીએ કહ્યું હતું- ‘જ્યારે સ્ટેજ પર મને ફેંકી દેવામાં આવ્યો ત્યારે એક સ્ટેજ શોમાં, મારી સામે અમિતાભ બચ્ચન હતા. મારી એક કોમેડી ટુકડી એટલી સારી હતી કે જોની-જોનીના નારાઓ આખા હોલમાં સાંભળવા મળ્યાં.

બીજા દિવસે, અખબારોમાં એક જગ્યાએ બચ્ચનનો ફોટો હતો, ત્યારબાદ બીજી જગ્યાએ મારો. “અમેરિકામાં એક શો પછી લોકો જ્યારે તેમને ઓટોગ્રાફ માગી રહ્યા હતા ત્યારે જોનીએ તેમના જીવનની સૌથી ખુશ ક્ષણની કબૂલાત કરી.જોની લિવરને ફિલ્મ સ્ટારોની મિમિક્રી કરવામાં નિપુણતા હતી. તેમની આ કલાએ તેમને સ્ટેજ શો કરવાની તક આપી.

આવા જ એક સ્ટેજ શોમાં સુનીલ દત્ત તેમની સાથે જોવા મળ્યો હતો. તેને ફિલ્મ ‘દર્દ કા રિશ્તા’ માં જોની લિવરનો પહેલો બ્રેક મળ્યો હતો અને આજે આ શ્રેણી 350 થી વધુ ફિલ્મોમાં પહોંચી ગઈ છે. ‘દર્દ કા રિશ્તા’ પછી તે નસીરુદ્દીન શાહ સાથે ‘જલવા’માં જોવા મળ્યા હતા, પરંતુ તેની પહેલી મોટી સફળતા’ બાઝીગર’થી શરૂ થઈ હતી. તે પછી તે સહાયક અભિનેતા તરીકે લગભગ દરેક ફિલ્મમાં હાસ્ય કલાકારની ભૂમિકામાં જોવા મળ્યો હતો.

તેની પહેલી ફિચર ફિલ્મ છે તમિળ ‘અનબ્રીકુકુ અલ્લાવિલાઇ’. વળી, જોની વર્ષ 2007 માં નાના પડદાના રિયલ્ટી શોમાં ન્યાયાધીશ તરીકે પણ હાજર થયો હતો.એક ટીવી શો દરમિયાન જોનીના મિત્રોએ કહ્યું હતું કે જ્યારે તેના ઘરની આસપાસ કોઈ ફંક્શન હોય ત્યારે તે બધા ત્યાં જઇને પ્રોગ્રામ કરતા હતા. આ સમય દરમિયાન એક દિવસ ઘણાં કિન્નરો આવ્યા અને જોની લિવરે તેમની સાથે મસ્તીમાં ડાન્સ કરવાનું શરૂ કર્યું.

એટલું જ નહીં, જોનીએ તેમની નકલ કરવાની શરૂઆત કરી. જોનીને નાચતા જોઈને કિન્નિર તેમને તેમના ગ્રુપમાં જવા માટે કહેવા લાગ્યા.અંગત જીવનની વાત કરીએ તો, જોની લિવરે 1984 માં સુજાતા સાથે લગ્ન કર્યા. જોનીને બે બાળકો, જેમી અને જસી લિવર છે.જોનીનું કોમેડી ટાઇમિંગ એટલું સુંદર હતું કે લોકો તેના સેટ ઉપર હસી હસીને લોટપોટ થઈ જતા.

2000 માં, જોનીની 25 ફિલ્મ્સ રજૂ થઈ. હિન્દી સિનેમામાં હાસ્ય કલાકારનું સ્થાન લગભગ અદૃશ્ય થઈ ગયું છે. હવે એક જ હીરો રોમાંસ, એક્શન અને કોમેડી માટે પૂરતો છે, પરંતુ જો 90 ના દાયકાની ફિલ્મોમાં કોમેડિયન તરીકે કોઈને શ્રેષ્ઠ સફળતા મળી તો તે જહોની લિવર હતો.