બોલિવૂડ ની આ એવી અભિનેત્રીઓ જે 18 વર્ષ પહેલાં જ થઈ ગઈ હતી પ્રેગ્નેટ,આ ફેમસ અભિનેત્રી પણ સામીલ..

અહીં અમે તમને આવી જ કેટલીક અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેમણે બાલિગ થાય તે પહેલાં જાતે જ માતા બનવાનો નિર્ણય લીધો હતો. તો ચાલો આપણે તેમના વિશે જાણીએ.માતા બનવું એ વિશ્વની સૌથી આનંદપ્રદ અને સુંદર લાગણી છે. આ એક સુખદ અનુભવ છે જેની પહેલાં બધી ખુશીઓ મલમટ થઈ જાય છે. જ્યારે કોઈ છોકરી માતા બને છે ત્યારે તે વિશ્વની સૌથી મોટી ખુશી માનવામાં આવે છે પરંતુ જો તે જ છોકરી લગ્ન પહેલા ગર્ભવતી થઈ જાય છે અથવા કહે છે તો આ મહાન સુખને શાપમાં ફેરવવામાં લાંબો સમય લેતો નથી. કારણ કે આપણા સમાજના મોટાભાગના લોકો હજી પણ માને છે કે લગ્ન પહેલાં માતા બનવું એ ગુનો છે. માર્ગ દ્વારા, સામાન્ય જીવનમાં આ ભાગ્યે જ જોવા મળે છે, પરંતુ જો આપણે બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં એક નજર કરીએ તો આપણે જોઈશું કે સદીઓથી ચાલતી ઘણી બોલીવુડ અભિનેત્રીઓ દ્વારા આ ‘માન્યતા’ તૂટી ગઈ છે. . જો કે, તેમણે સમાજના ત્રાસ અને ખરાબ શબ્દોનો સામનો કરવો પડ્યો. તો અહીં અમે તમને આવી જ કેટલીક અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેમણે બહુમતી પ્રાપ્ત કરતા પહેલા માતા બનવાનો નિર્ણય લીધો હતો.ઉર્વશી ઢોલકીયા.

ટેલિવિઝનની સૌથી લોકપ્રિય સિરિયલ ‘કસૌટી જિંદગી કી’માં’ કોમોલિકા ‘ની ભૂમિકા ભજવનારી ઉર્વશી ઢોલકિયાએ 16 વર્ષની ઉંમરે લગ્ન કર્યા હતા અને 17 વર્ષની ઉંમરે તે બે જોડિયાની માતા બની હતી. ત્યારબાદ તે 18 વર્ષની ઉંમરે પતિથી અલગ થઈ ગઈ. ઉર્વશીએ તેના બંને પુત્રો ક્ષિતિજ અને સાગરને એકલા જ ઉછેર્યા.જોકે ઉર્વશીએ તેની અભિનય કારકીર્દિની શરૂઆત ફક્ત 6 વર્ષની ઉંમરે કરી હતી પરંતુ લગ્ન પછી 1993 માં તેણે સંપૂર્ણ અભિનયની શરૂઆત કરી હતી. તેનો પહેલો ટીવી શો ‘દેખ ભાઈ દેખ’ હતો. ઉર્વશી ધોળકિયા ઘણી ટીવી સિરિયલો અને રિયાલિટી શો ‘બિગ બોસ 6’ ‘નચ બલિયે સીઝન 9’માં જોવા મળી છે. ઉર્વશીએ તેની અભિનયના જોરે સારા સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે.ડિંપલ કપાડીયા.

90 ના દાયકાની સૌથી લોકપ્રિય અભિનેત્રીઓમાંની એક ડિમ્પલ કાપડિયાને 16 વર્ષની વયે અભિનેતા રાજ કપૂરે ફિલ્મોમાં લઈ લીધી હતી. ડિમ્પલે તેની પહેલી ફિલ્મ બોબીમાં તેની અભિનયથી બધાને દિવાના બનાવ્યા હતા. ડિમ્પલ કાપડિયાને શૂટિંગ દરમિયાન અભિનેતા રાજેશ ખન્ના સાથે પ્રેમ થયો હતો, ત્યારબાદ તેણે 1973 માં રાજેશ ખન્ના સાથે લગ્ન કર્યા હતા. ડિમ્પલ તે સમયે માત્ર 16 વર્ષની હતી અને રાજેશ ખન્ના 31 વર્ષના હતા. ડિમ્પલ કાપડિયા અને રાજેશ ખન્નાના લગ્ન માર્ચ 1973 ના મહિનામાં થયા હતા અને ડિમ્પલ કાપડિયાએ 29 ડિસેમ્બર 1973 માં પુત્રી ટ્વિંકલ ખન્નાને જન્મ આપ્યો હતો.જોકે ડિમ્પલ અને રાજેશ ખન્ના બાદમાં ચાલેલી એરેજમેન્ટ બાદ છૂટાછેડા લીધા હતા. જે બાદ ડિમ્પલે એકલા હાથે તેની બંને પુત્રીઓને ઉછેર્યા હતા. જો કે, જ્યારે રાજેશ ખન્ના તેમના જીવનના અંતમાં ખૂબ એકલા થઈ ગયા, ત્યારે ડિમ્પલ હંમેશાં તેની સાથે છેલ્લી ક્ષણ સુધી જ રહ્યો, અને અંતે સુપરસ્ટારનું 18 જુલાઈ, 2012 ના રોજ તેના બંગલા ‘અર્શીવાડ’ માં મુંબઇમાં અવસાન થયું. તેના મૃત્યુ પછી ડિમ્પલ કાપડિયાએ એકવાર કહ્યું હતું કે, “શું તમને લાગે છે કે તે ગયો છે?” ના, તે હંમેશાં આપણી સાથે રહેશે. ”અભિનેત્રી ભાગ્યશ્રી.

આ યાદીમાં બીજું નામ ભાગ્યશ્રી છે જે 90 ના દાયકાની બોલિવૂડની ખૂબ જ સુંદર અભિનેત્રીઓમાંની એક છે. એક સમયે પોતાની શક્તિશાળી અભિનયથી લોકોના દિલો પર રાજ કરનારી ભાગ્યશ્રીએ બોલિવૂડમાં ઘણી ફિલ્મો આપી છે. ભાગ્યશ્રીએ 1990 માં હિમાલય દસાણી સાથે લગ્ન કર્યા હોવાનું કહેવાય છે અને 17 વર્ષની વયે, તેઓએ તેમના પ્રથમ બાળકને જન્મ આપ્યો.આજે ભાગ્યશ્રી 2 બાળકોની માતા છે. તેમને એક પુત્ર અભિમન્યુ અને પુત્રી અવંતિકા છે જે બંને વીસ વર્ષથી વધુ ઉંમરના છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે તે હિમાલયા દાસાણી સાથેના લગ્ન પૂર્વે જ ગર્ભવતી હતી. જો કે આની પુષ્ટિ નથી.

આ સિવાય જો આપણે લગ્ન પહેલા માતા બનવાની વાત કરીશું તો આ લિસ્ટમાં ઘણી અભિનેત્રીઓ છે. આ યાદીમાં શ્રીદેવી, સારિકા, નીના ગુપ્તા, અને કોંકણા સેન શર્મા સહિત ઘણા નામ છે. તો અહીં અમે તમને એવી 3 અભિનેત્રીઓ વિશે કહ્યું જે બહુમતી પ્રાપ્ત કરતા પહેલા માતા બની ચુકી છે. બોલીવુડના આવા જ સમાચારો માટે અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. માર્ગ દ્વારા, તમને અમારી વાર્તા કેવી ગમી? અમને ટિપ્પણી, તેમજ અમારા માટે કોઈ સલાહ દ્વારા જણાવો.