બોલિવૂડના આ સૌથી ખતરનાક વિલનની હાલત હવે થઈ ગઈ છે એવી કે તસવીરો જોઈ દયા આવી જશે.

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, આજકાલ બોલિવૂડ માં ભાગ્યે જ હોરર ફિલ્મો બને છે. જો કે, એક સમય હતો જ્યારે ઘણી હોરર ફિલ્મો એક સાથે રજૂ કરવા માં આવી હતી. હોરર ફિલ્મ્સ બનાવવા માં રેમ્સે બ્રધર્સ મોખરે રહ્યું છે. તેની ફિલ્મો થી પ્રેક્ષકો ને ખૂબ ડર લાગ્યો છે. આવી જ એક ફિલ્મ હતી પુરાણ મંદિર. આ ફિલ્મ માં સમરી નું પાત્ર ખૂબ પ્રખ્યાત બન્યું હતું. લોકો સ્ક્રીન પર દેખાતા ની સાથે જ ડરી જતા હતા.સમરી અનિરૂધ અગ્રવાલ દ્વારા ભજવવા માં આવ્યુ હતું. તેણે આ પાત્ર માં માર માર્યો હતો.

Advertisement

તેણે રેમ્સે બ્રધર્સ સાથે માત્ર 3 ફિલ્મો માં અભિનય કર્યો હતો પરંતુ આ ત્રણેય ફિલ્મો માં તેના ડરામણા દેખાવ થી તેઓ પ્રખ્યાત થયા હતા. લોકો એ તેમને હિન્દી ફિલ્મો માં સૌથી વધુ ડરાવના અભિનેતા કહેવા નું શરૂ કર્યું.સામાન્ય પરિવાર માં જન્મેલા અનિરુધ અગ્રવાલ સિવિલ એન્જિનિયર રહી ચૂક્યા છે. તે આ ક્ષેત્ર માં પણ કામ કરતો હતો. જોકે તે અભિનય નો પણ શોખીન હતો. આવી સ્થિતિ માં તેણે બોલિવૂડ ની ફિલ્મો માં પણ હાથ અજમાવ્યો હતો.

એકવાર થોડીક બીમારી ના કારણે તેમને ઓફિસ માંથી રજા લેવી પડી. તે દરમિયાન તેને રેમ્સે બ્રધર્સ નો ફોન આવ્યો.જ્યારે રેમ્સે બ્રધર્સ એ 1984 માં આવેલી ફિલ્મ પુરાણ મંદિર માં અનિરુધ ને ભૂમિકા ની ઓફર કરી ત્યારે તેણે નોકરી છોડી દીધી. અનિરુધ કહે છે કે ‘મારે હંમેશાં એક અભિનેતા બનવું હતું. તેથી જ્યારે મને આ રોલ મળ્યો, ત્યારે હું તેને હાથ થી જવા દેવા નહતો માંગતો. મને ફિલ્મો માં વધુ રસ હતો.

તેથી મેં વિચાર્યું કે વધુ કાર્યાત્મકતાઓ પછી થી આવશે તેવું વિચારી ને હું મારી કારકિર્દી બદલીશ.અનિરુધ ની કાઠી ની ઉંચાઈ પણ ભયજનક બેરોન કરતા ઓછી નહોતી. આવી સ્થિતિ માં, તેમણે ભૂત ભૂમિકા માટે વધારે મેકઅપ કરવા ની જરૂર નહોતી. આ ભૂમિકા માટે તે એકદમ પરફેક્ટ હતો. રમ્સે ભાઈઓ પણ આ વાત સમજી ગયા. તેથી તેણે અનિરુધ ને એક પછી એક ત્રણ ફિલ્મો માં તક આપી.અનિરુધ પ્રથમ વખત રેમ્સે બ્રધર્સ ના પુરાણ મંદિર માં જોવા મળ્યો હતો.

આ ફિલ્મ હિટ રહી હતી. આ ફિલ્મ માં તેની સમરી ની ભૂમિકા ખૂબ પ્રખ્યાત થઈ. ત્યારબાદ તે રેમ્સે ના ‘બંધ દરવાજા’ (1990) માં દેખાયો. બંને ફિલ્મો એ બોક્સ ઓફિસ પર ખૂબ ધંધો કર્યો હતો. હિન્દી ફિલ્મો સિવાય, અનિરુધ, ધ જંગલ બુક (1994) અને લોંગ જર્ની (1998) જેવી હોલીવુડ ની ફિલ્મો માં પણ જોવા મળ્યો હતો. થોડા સમય પછી, જ્યારે હોલીવુડ ની ફિલ્મો નો તબક્કો સમાપ્ત થયો, ત્યારે અનિરુધ ને પણ ફિલ્મો ની ઓફર મળવા નું બંધ થયું. આવી સ્થિતિ માં, તેને ફરી થી તેની જૂની જોબ એન્જીનિયરિંગ પછી શરૂ કરી.

અનિરુધ અગ્રવાલ જન્મ 20 ડિસેમ્બર 1949 એ ભૂતપૂર્વ ભારતીય અભિનેતા છે. તે પુરાણ મંદિર, બંધ દરવાજા, અને સમરી જેવી હોરર ફિલ્મોમાં તેના અભિનય માટે તેમજ ઝી હોરર શોના એપિસોડમાં અભિનય માટે જાણીતા છે. તેમની શાળા અને કોલેજના વર્ષો દરમિયાન, અગ્રવાલ રમતના રાજદૂત હતા. તેમણે 1974 માં ગ્રેજ્યુએશન કરતા પહેલા ભારતીય ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ટેકનોલોજી રુર્કીમાં સિવિલ એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કર્યો હતો. તેઓ મુંબઈ ચાલ્યા ગયા, જ્યાં તેમણે શરૂઆતમાં એન્જિનિયર તરીકે કામ શરૂ કર્યું. પરંતુ તેમની અભિનય કારકીર્દિ શરૂ કરવા માટે નોકરી છોડી દીધી.

તેના કફોત્પાદક ગ્રંથિની નજીકના ગાંઠને કારણે થતાં તેના કેટલાક અંશે ડરાવે તેવા દેખાવને કારણે, અગ્રવાલે હિન્દી ફિલ્મો અને ટેલિવિઝનમાં ભૂતિયા પાત્રો અથવા વિલન તરીકેની ભૂમિકા ભજવી હતી. તેમણે સૌથી વધુ નોંધવાલાયક સાથે કામ કર્યું રામસે બ્રધર્સ પ્રથમ તેમની ફિલ્મ અભિનિત, પુરાણ મંદિર પછી પિશાચ નેવાલા તરીકે, સમરી કારણ કે બંધની દરવાજા સમરી તરીકે અને ફરી એકવાર તેમણે બે હોલીવુડ ફિલ્મોમાં પણ દર્શાવ્યો હતો; સ્ટીફન સોમર્સના 1994 માં ધી જંગલ બુકનું લાઇવ એક્શન અનુકૂલન અને પછીથી ટૂંકમાં આવી લાંબી મુસાફરીમાં દેખાડવામાં સહાયક વિરોધી વગાડવું .

અને 1994 માં, જ્યારે ડાકુ રાણીમાં બાબુ ગુર્જરની ભૂમિકા માટે શેખર કપુર દ્વારા તેમનો સંપર્ક કરવામાં આવ્યો, ત્યારે તે એક વ્યાખ્યાત્મક ક્ષણ હતી કારણ કે તેમને એક કલાકાર તરીકેની વૈવિધ્યતાને દર્શાવવાની યોગ્ય તક મળી. બાદમાં તેણે 2000 માં મેળા માટે તેના મિત્રો આમિર ખાન અને 2003 માં અક્ષય કુમાર સાથે તલાશ: ધ હન્ટ બેગિન્સ માટે હાથ મિલાવ્યા. 2010 માં મલ્લિકામાં આવેલા એક કેમિયો પછી, અગ્રવાલ ફિલ્મની ભૂમિકા દુર્લભ થવાને કારણે અભિનયમાંથી નિવૃત્ત થયા હતા.

જો આપણે રામસે બ્રધર્સ વાત કરીએ તો તે બોલિવૂડમાં વર્ષ 1980ના દાયકાથી શરૂ થઈને 1990ના અંતસુધીમાં અનેક હોરર ફિલ્મો બનાવનાર રામસે બ્રધર્સના નામથી કદાચ જ કોઈ ફિલ્મલવર અપરિચિત હશે. એક બાદ એક સપરહિટ હોરર ફિલ્મોની રચના કરનાર રામસે બ્રધર્સની ફિલ્મોમાં બોલિવૂડના દિગ્ગજ કલાકારો એક્ટિંગ કરી ચૂક્યા છે. બોલિવૂડમાં એક એવો પણ સમય આવ્યો હતો કે જ્યારે હોરર ફિલ્મો બનાવીને દર્શકોને થિયેટર સુધી ખેંચી લાવવા અને દર્શકોને ડરાવવામાં રામસે બ્રધર્સની ફિલ્મોનો ડંકો વાગતો હતો.

રામસે બ્રધર્સે બનાવેલી સુપરહિટ હોરર ફિલ્મોમાં વીરાના, પુરાના મંદિર, પુરાની હવેલી, દરવાજા, બંધ દરવાજા, દો ગઝ ઝમીન કે નીચે અને ઝી હોરર શો (ટીવી સિરિયલ) વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. રામસે બ્રધર્સની હોરર ફિલ્મો સફળ થવાના મુખ્ય કારણોમાં તેમની ફિલ્મોમાં સાંભળવા મળતું ડરામણું સંગીત, ભૂતોના વિકરાળ કદ અને ચહેરા, ડર લાગે તેવા ઘર અને લોકેશન, ફિલ્મની રસપ્રદ વાર્તા વગેરે મુખ્ય છે.

રામસે બ્રધર્સની ફિલ્મોની ખાસિયત એ હતી કે તેમણે બનાવેલી તમામ ફિલ્મોની સમગ્ર પ્રક્રિયામાં આખો રામસે પરિવાર સંકળાયેલો જોવા મળે છે. જેમાં ફિલ્મનું ડિરેક્શનથી લઈને ફિલ્મનું લેખન, સંપાદન, કેમેરાવર્ક, પ્રોડક્શન અને પ્રોડ્યુસ સુધીના તમામ કાર્યો રામસે બ્રધર્સ (કુલ 7 ભાઈઓ) કરતા હતા. રામસે બ્રધર્સની હોરર ફિલ્મોમાં એક્ટિંગનું કોઈ ખાસ મહત્ત્વ જોવા મળતું નથી કારણકે આ ફિલ્મોમાં દર્શકો માત્ર પડદા પર હવે ભૂત ક્યારે દેખાશે તેની જ રાહ જોતા હતા.

Advertisement