બોલિવૂડ માં સૌથી વધુ અમીર માનવામાં આવે છે આ 5 કોમેડિયન,એમાંથી એક તો છે 500 કરોડ નો માલિક….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું સ્વાગત છે બોલિવૂડમાં એક કરતા વધારે મોટા કોમેડિયન છે આજે અમે બોલીવુડના આવા 5 કોમેડિયન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છે જે સૌથી અમીર છે ફિલ્મો માં જેમ હીરો, હિરોઈન અને વિલન જરૂરી હોય છે બિલ્કુલ તેમ જ ફિલ્મ ને વધારે એન્ટરટેઈન બનાવવા માટે એક કોમેડિયન પણ હોવો જોઈએ તેનાથી ફિલ્મ દર્શકો ને બાંધવામાં વધારે સફળ થાય છે આમ તો ભારત માં કોમેડિયન્સ ની કમી નથી અને એવું લાગે છે કે હવે બધા કોમેડી કરીને લોકો ને હસાવા માંગે છે પરંતુ તે એક કળા છે જે દરેક લોકો ના બસ ની વાત નથી તે છે ભારત ના 5 સૌથી સારા અને અમીર કોમેડિયન જેમની કોમેડી તો દુર દર્શકો ને તેમનો ચહેરો દેખીને જ હસી આવી જાય છે. આ ઇન્ડસ્ટ્રી ના સૌથી પોપુલર કોમેડિયન્સ છે જેમનું ફિલ્મ માં હોવાથી જ મનોરંજન ની ગેરંટી બની જાય છે.

જોની લીવર.

બોલીવુડ અને કેટલીક સાઉથ ની ફિલ્મો માં નજર આવવા વાળા જોની લીવર એ બોલીવુડ ના લગભગ બધા મોટા સ્ટાર ની સાથે કામ કર્યું છે તેમને સ્ટેન્ડઅપ કોમેડી ના પણ બાદશાહ કહેવામાં આવે છે અને તે એક એવા કલાકાર છે જેમને દર્શકો ને સ્ટેન્ડઅપ કોમેડી નો અર્થ જણાવ્યો તેમની જગ્યા એ કદાચ જ કોઈ બોલીવુડ માં મેળવ્યું હોય જોની લીવર એ હજુ સુધી લગભગ 300 થી પણ વધારે ફિલ્મો માં પોતાની લાજવાબ અભિનય દેખાડ્યો અને તેમના કોમેડી કરવાનો અંદાજ સૌથી અલગ રહ્યો છે ત્યાં વાત તેમની કમાણી ની કરીએ તો જોની ની પાસે લગભગ 70 થી 80 કરોડ ની પ્રોપર્ટી છે જોની લિવર 300 થી વધુ ફિલ્મોમાં કોમેડી કરનાર જ્હોની લિવરે અત્યાર સુધીમાં ઘણા મોટા સ્ટાર્સ સાથે કામ કર્યું છે.

શક્તિ કપૂર.

શક્તિ કપૂર બોલીવુડમાં શક્તિ કપૂરની કોમેડીને પણ પ્રેક્ષકો દ્વારા પ્રશંસા મળી છે કોમેડીની સાથે તેણે ઘણી ફિલ્મોમાં વિલન પાત્રો પણ ભજવ્યા છે 700 થી વધુ ફિલ્મો કરી ચુકેલા 66 વર્ષીય શક્તિ કપૂરે અત્યાર સુધીમાં 45 મિલિયન ડોલરની કમાણી કરી છે,
જે લગભગ 300 કરોડ રૂપિયા છે.

પરેશ રાવલ.

પરેશ રાવલ દિગ્ગજ બોલિવૂડ સ્ટાર પરેશ રાવલ દરેક પાત્ર ભજવે છે હેરા ફેરી સિરીઝમાં તેની કોમેડીની દેશભરમાં પ્રશંસા કરવામાં આવી છે આ ઉપરાંત તેમણે ઘણી ફિલ્મોમાં મહાન કોમેડી પણ કરી છે પરેશ રાવલ એવા કોમેડિયન છે જે સારા રોલ પણ કરે છે વિલન પણ બને છે અને પડદા પર પોતાની મસ્ત કોમેડી માટે પણ મશહુર છે તેમને ઇન્ડસ્ટ્રી ના દિગ્ગજ અભિનેતા કહેવામાં આવે છે કારણકે તેમની એક્ટિંગ રીયલસ્ટીક લાગે છે બોલીવુડ ની કેટલીક ફિલ્મો જેવી કે હેરા ફેરી’ અને હંગામા માં આપણે તેમની દમદાર કોમેડી દેખવા મળી હમણાં માં પરેશ રાવલ એ ફિલ્મ સંજુ માં સુનીલ દત્ત નો સરસ રોલ પણ ભજવ્યો છે તેમની કુલ પ્રોપર્ટી 100 કરોડ થી ઉપર છે.

કપિલ શર્મા.

કપિલ શર્મા પ્રખ્યાત કપિલ શર્મા બોલિવૂડ અને ટીવી સ્ટેન્ડઅપ કોમેડિયન એક્ટર કપિલ શર્માએ ટીવી જગતમાંથી સૌથી વધુ નામ કમાવ્યું છે અને તે ટીવીનો સૌથી મોંઘો અને ધનિક કલાકાર છે તમને જણાવી દઇએ કે તેણે અત્યાર સુધીમાં પોતાની ફિલ્મી કરિયરમાં 170 કરોડની કમાણી કરી છે આ પ્રખ્યાત કોમેડિયન પાસે મુંબઈમાં ઘણા બંગલા છે અને તેના પોતાના ઘણાં મોંઘા વાહનો નાના પંજાબનું શહેર છોડીને કપિલ શર્માએ આખી દુનિયામાં એક ખાસ ઓળખ બનાવી છે.

અનુપમ ખેર.

અનુપમ ખેર 64 વર્ષીય અભિનેતા અનુપમ ખેર ઘણાં વર્ષોથી ફિલ્મોમાં કોમેડી કરે છે અનુપમ ખેર જેણે 500 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે તે હજી પણ ફિલ્મોમાં સક્રિય છે તમને જણાવી દઈએ કે ફિલ્મી કરિયરમાં તેણે અત્યાર સુધીમાં 70 મિલિયન ડોલર એટલે કે લગભગ 480 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી છે બોલિવૂડના સૌથી ધનિક કોમેડિયન કલાકારોમાં અનુપમ ખેર પ્રથમ ક્રમે છે.