ચા,શાહી અથવા તો કોઈ અન્ય ડાઘ કપડાં પરથી નથી જતાં તો કરીલો આ ઉપાય એકજ વખતમાં નીકળી જશે….

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે તમારું અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે તમારા માટે કઈ નવું જ અને તમને જાણી ને ખૂબ આનંદ થશે અને તમને કઈ નવું જાણવા મળશે તો ચાલો મિત્રો જાણીયે તેના વિશે રોજિંદા જીવનમાં કપડા પરના ડાઘ નવા નથી. ખાસ કરીને જો તમે ઘરનું કામ કરો છો, તો તે થવું નિશ્ચિત છે. ઘરનાં કામ કરતી વખતે ડાઘ થવું સામાન્ય છે,

જ્યારે આપણે રસોડામાં કામ કરીએ છીએ ત્યારે ઘણી વાર આપણા કપડાંને લીધે પણ સરળ દાગ આવે છે. લગભગ દરેક જણ આ સમસ્યાથી પરેશાન છે, પરંતુ જેમકે દરેક સમસ્યા હલ થાય છે, તેમ જ અમે આ સ્ટેનથી કપડાંને બચાવવાનો એક રસ્તો પણ લાવ્યા છીએ ચાલો જાણીએ કે કપડાંને તેલના દાગથી કેવી રીતે સુરક્ષિત રાખવું.

બેબી પાવડર ખરેખર બેબી પાવડરની મદદથી, તમે તેલના ડાઘને દૂર કરી શકો છો, આ માટે, પ્રથમ કાગળના ટુવાલથી તમે જેટલું તેલ ભળી શકો છો, પછી ચમચીની મદદથી ડાઘ ઉપર બેબી પાવડર છાંટવો, છંટકાવ કરો, બેબી પાવડરને છંટકાવ કરવાથી, તેલનો ડાઘ તેને શોષી લેશે, જે પાવડરમાં તેલને સંપૂર્ણપણે વિસર્જન કરશે. ચમચીની મદદથી બેબી પાવડરને સારી રીતે શોષી લીધા પછી.

હવે તમારા અંગૂઠાથી ડાઘમાં થોડું ડિટરજન્ટ (વોશિંગ પાવડર) અને પાણી ઉમેરો અને ફ્રothથ બને ત્યાં સુધી રાહ જુઓ, પછી કાપડની બંને તરફ નરમ બ્રશ લો. તેને સારી રીતે મિક્સ કરો. હવે આ કપડા ધોઈને સૂકવી લો, ડાઘ દૂર થશે.શેમ્પુ કે સાબુનો પટ્ટો તેલના ડાઘોને દૂર કરવાની બીજી રીત એ છે કે શેમ્પૂ અથવા સાબુનો પટ્ટો લેવો, જેથી તેલ સરળતાથી દૂર થઈ જાય.

ડવ જેવા નરમ સાબુ સરળતા દૂર કરવા માટે કામ કરતા નથી. ટૂથબ્રશની મદદથી ડાઘમાં શેમ્પૂ અથવા ઓગળેલા સાબુ લગાવો, તેમાં તે ઘટકો હોય છે જે તેલ સામે લડી શકે છે. તેને સારી રીતે ધોઈ લો. તેને સારી રીતે ધોઈ લો અને સૂકવો પછી ડાઘ દૂર થાય છે.સરકો ખરેખર સરકો (સરકો) એક કુદરતી ક્લીનર છે. તેને સીધા ડાઘ ઉપર લગાવો, કપડાંને પાણીથી ધોઈ લો અને પછી કપડા સુકાવો.

જો તમે ઉપરોક્ત પદ્ધતિમાં સરકોનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છો, તો કૃપા કરીને તે ન કરો, કારણ કે સાબુ તત્વો સરકોના તત્વને બિનઅસરકારક બનાવે છે. તેની અસર થતી નથી ગરમ પાણી માર્ગ દ્વારા, સ્ટેનને દૂર કરવાની આ પદ્ધતિમાં વધુ કાર્ય કરવાની જરૂર નથી. તમારે ફક્ત એક ચક્કર ગરમ પાણીની જરૂર છે.

આ પદ્ધતિનો ઉપયોગ કરતા પહેલા, કાપડના પાછલા ભાગ પર ટ tagગમાં લખેલી સૂચનાઓ વાંચો અને તે પછી જ આ પદ્ધતિ કરો. સૌ પ્રથમ, ભાગેડુને ગેસ પર નાખો અને તેમાં ગેસ નાખવાનું શરૂ કરો. જ્યારે પાણી નવશેકું છે, તેલયુક્ત કપડાને ફરારમાં રેડવું, યાદ રાખો કે જે ભાગ ડાઘ લાગ્યો છે, તેને 20 મિનિટ રાખો, પછી તેને ઓરડાના તાપમાને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો.

સુકા ડાઘ ધોવા પછી રહેશે નહીં.કોફીનો ડાઘ પડ્યો એટલે કપડું ગયું સમજો. પણ જો આ ટીપ્સ ફોલો કરશો તો કોફીના ભલભલા ડાઘ દૂર કરી શકશો. 150 એમ એલ પાણી અને 100 એમ એલ વિનેગર લો.હવે જ્યાં ડાઘ પડ્યો છે તે જગ્યાના કપડાને પાણીમાં મસળો અને 5 મિનિટ માટે છોડી દો. શર્ટ પેન્ટને બહાર કાઢી અને તડકામાં સૂકાવી લો ધોઈ નાખો.

કેચઅપ જો કપડા પર કેચઅપનો ડાઘ પડ્યો હોય તો પણ ગભરાવાની જરુર નથી. પાણીમાં અડધી ચમચી લિકવિડ ડિશ વોશ ડિજરજન્ટ અને 1 ચમચી વિનેગર નાખો.આ પાણીમાં ડાઘ પડેલું કપડું બોળો અને 30 મિનિટ સુધી રહેવા દો. પછી તેને પાણીમાંથી બહાર કાઢીને હુંફાળા પાણીમાં ધોઈ નાખો. કપડાને વધારે ચોખ્ખું કરવા માટે તેને ધોવામાં નાખો તે પહેલા સ્ટેઈન રિમૂવરનો ઉપયોગ પણ કરી શકો છો.

સ્ત્રીઓ માટે આ મોટી સમસ્યા છે કારણ કે તેઓ રસોડામાં હોવાથી અવાર-નવાર આવા ડાઘ માથાનો દુખાવો બની જતા હોય છે. આ રીતે ડાઘને દૂર કરો ડાઘ પડ્યો હોય ત્યારે જો તમારી પાસે પેપર નેપકિન હોય તો તેને ડાઘ પર દબાવી રાખો. આ સિવાય ડાઘ પર બેબી પાઉડર મીઠું નાખીને ડાઘને ઢાંકી દો. હવે જે પાઉડર ડાઘ પર ચોંટી ગયો તેને ચમચીથી ઉખાડી લો. હવે પછી તેના પર ડિશ વોશિંગ ડિટર્જન્ટ અને પાણી લગાવો.

આ પછી ટૂથ બ્રશથી ડાઘ પર ગોળ હાથ ફેરવતા રહો. ધ્યાન રાખો ટૂથ બ્રશ કાપડની બન્ને બાજુએ ઘસવાનું છે. હવે સમાન્ય પાણીથી આ ડાઘને ધોઈ નાખો અને કપડું સૂકવવા મૂકી દો.શાહી પુરુષોની આ સમસ્યા સૌથી વધુ રહેતી હોય છે, ઓફિસમાં પહેરવાનો ગમતો શર્ટ હોય અને આવા ડાઘા પડે તો મૂડ ઓફ થઈ જતો હોય છે પણ આવું થાય ત્યારે બસ આટલું કરો.જો તમારી પાસે હેર સ્પે હોય તો તેને આ ઇન્કના ડાઘ પર છાંટો જેનાથી ડાઘ ફેલાઈ જશે.

હવે, થોડું વિનેગરથી હેર સ્પ્રે અને શાહીના ડાઘને એકવારમાં દૂર કરી લો.ચોકલેટ ચોકલેટ સાથે મસ્તી કરો અને તેના ડાઘ પડી જાય તો લોચો તો થવાનો જ પણ જ્યારે તમારી સાથે આવું બને તો સરળ ટિપ્સ ફોલો કરો. એકદમ ઠંડું પાણી લઈને જેટલો ડાઘ કાપડની બન્ને તરફથી સાફ થાય તેટલો કરી લો. ધ્યાન રાખો ચોકલેટનો ડાઘ વધારે કપડાની અંદર ન જાય. હવે કપડાના એ ડાઘવાળા ભાગને એક કપમાં કપડા ધોવાનો પાઉડર લઈને બોળી રાખો.

હવે તેને વ્યવસ્થિત રીતે ધોઈ લો કપડાં પર ચ્યુઇંગમ ચીપકી જાય તો એની પર ઈંડાની સફેદી લગાવીને થોડીક વાર સુધી રહેવા દો. થોડીવાર પછી ચ્યુઇંગમ એની મેળે નીકળી જશે.સફેદ કપડાંને સારી રીતે સાફ કરવા હોય તો, એને ગરમ પાણીમાં જ પલાળો.ખાવા મા ઉપયોગી એવા દહી ના પ્રયોગ થી પણ ડાઘ દુર થાય છે.

તેના માટે વાટકી મા થોડુ દહી લઈ ડાઘ પડેલા ભાગ ને તેમા બોળી રાખવુ અને તેને હળવે હાથે ઘસવુ. ધીમે-ધીમે ડાઘ દુર થશે. જો તમારા કપડા પર બોલપેન ની સ્યાહી ના ડાઘ લાગ્યા હોય તો તે મીઠા ની મદદ થી સરળતા થી દુર કરી શકાય છે. પણ તેનો પ્રયોગ તરત જ કરવાથી આ ડાઘ દુર થાય છે.સફેદ કપડાંને ડાઘ પડયો હોય, તો તેને થોડા પાણીમાં બ્લીચિંગ પાઉડર નાખીને દોઢ-બે કલાક પલાળવાથી કપડાંના ડાઘ નીકળી જાય છે, અને કપડાં ચમકી ઊઠે છે.

જો કપડાં પર ચાના ડાઘ પડી ગયા હોય તો ચાના ડાઘ પર રાત્રે ગ્લીસરિન લગાવીને રહેવા દો. સવારે પાણીથી ધોઈ નાંખો. ડાઘ જતા રહેશે.આપણે રોજ ઉપયોગ મા લેતા દુધ ની મદદ થી પણ ડાઘ દુર કરી શકાય છે. રાત્રે દુધ મા પલાળી રાખી બીજા દિવસે તેને કપડા ધોવા ના પાઉડર થી ધોઈ લેવા. તેમજ દુધ ની સાથે કોર્ન સ્ટાર્ચ ભેળવી ને તેને કપડા પર ડાઘ ની જગ્યા પર લગાવવુ પછી હળવા હાથે બ્રશ ની મદદ થી ધોઈ લેવુ.

 

આ ડાઘ નીકળી જશે.જો ડાઘ સામાન્ય હોય તો તેને નવશેકા પાણી થી પણ કાઢી શકાય છે. આખી રાત એક પાત્ર મા ગરમ પાણીમા આ ડાઘ લાગેલ કપડા ને બોળી રાખવુ પછી હળવા હાથે બ્રશ ની મદદ થી ઘસવુ. આ ઉપરાંત તમે ખાવા ના સોડા નો પ્રયોગ તેલ ના ડાઘ દુર કરવા થાય છે. થોડા પાણી મા આ સોડા નાખી એક પેસ્ટ બનાવી ડાઘ પર લગાવવી અને સુકાય ગયા બાદ તેને વોશ કરી લેવા.