ચોક્કસ તમે નહીં જ જાણતાં હોય છોકરીઓ નાં જીન્સમાં ચેન શા માટે હોય છે, જાણો જવાબ……

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે અને મિત્રો આજે અમે વાત કરવા જઈ રહ્યા છે અમુક ફેક્ટસ વિશે જે છોકરીઓ બાબતે છે તો ચાલો મારા વાહલા મિત્રો જાણીએ,આજે અમે તમને આવી માહિતી સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે તમે ભાગ્યે જ જાણતા હશો.હવે આમાં કોઈ શંકા નથી કે આજના સમયમાં સ્ત્રી અને પુરુષ બંને, છોકરાઓ અને છોકરીઓ, શર્ટ અને જિન્સ પહેરે છે.હવે તે સ્પષ્ટ છે કે જ્યારે યુગમાં આટલો બદલાવ આવ્યો છે, તો પછી છોકરીઓનાં પોશાકો પણ બદલવા જરૂરી છે.

Advertisement

યુવતીઓ પણ ફેશનની દ્રષ્ટિએ બીજા ક્રમે નથી.  જિન્સ એ એક વસ્ત્રો છે જેને આ દિવસોમાં દરેક પહેરે છે.  તે લાંબા સમય સુધી ચાલવા, લવચીક, આરામદાયક હોવાને કારણે યુવાનોની વિશેષ પસંદગી છે.યુવાની સાથે, તે પુખ્ત વયનાથી માંડીને વૃદ્ધ અને બાળક સુધીના ચાહક છે.  લોકોમાં જીન્સનો ક્રેઝ આજનો નહીં પણ વર્ષોનો છે.કેમ નથી સામે વાળી ચેન : શું તમે ક્યારેય ધ્યાન લીધું છે કે છોકરીઓ જિન્સની આગળ કેમ સાંકળો છે? છોકરાઓ માટે જીન્સ હોવું સ્વાભાવિક છે કારણ કે તેનો ઉપયોગ પેશાબ કરવા માટે થાય છે, પરંતુ છોકરીઓના જીન્સમાં ઝિપ થવાનો શું અર્થ છે?

આ કરવામાં આવ્યું છે કારણ કે અસલ ડેનિમમાંથી બનાવેલ જીન્સ ઘણી ઓછી લવચીક હોય છે.સ્ત્રીઓની કમર સાઇઝ પુરુષો કરતા વધારે હોવાથી તેમના જીન્સમાં ચેન પણ આપવામાં આવે છે જેથી તેમને પહેરવામાં કોઈ તકલીફ ન પડે.ત્યારબાદ મિત્રો ચકો જાણીએ અન્ય ફેક્ટસ, જો આપણે છોકરાઓ અને છોકરીઓના કપડા વિશે વાત કરીએ, તો તે બંનેનો શર્ટ એક સરખો છે.પરંતુ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે છોકરાઓના શર્ટમાં બટનો જમણી બાજુ હોય છે અને છોકરીઓના શર્ટમાં બટનો ડાબી બાજુ હોય છે.

હવે શા માટે આ બંને શર્ટના બટનો વચ્ચે આટલો ફરક છે, તમે આગળ વાંચ્યા પછી જ જાણશો.મારો વિશ્વાસ કરો તમને આ માહિતી ખૂબ ગમશે.તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે છોકરીઓના શર્ટ પરનાં બટનો શા માટે જમણી બાજુ નથી.બરહલાલ, જો તમે પણ આ સવાલ વાંચવા વિશે વિચારતા હો, તો તમારે વધારે વિચારવાની જરૂર નથી, કારણ કે આજે અમે તમને આ સવાલનો જવાબ ચોક્કસ આપીશું.હકીકતમાં, ઘણા ઇતિહાસકારો માને છે કે છોકરીઓના શર્ટ પરનાં બટનો ડાબી બાજુ છે, કારણ કે નેપોલિયન બોનાપાર્ટે પોતે આ આદેશ આપ્યો છે.આ કારણ છે કે નેપોલિયન તેના ડાબા હાથને શર્ટમાં રાખતો હતો.આવી સ્થિતિમાં, છોકરીઓએ તેમની મજાક ઉડાવવા માટે જ તેની નકલ કરી હતી.

પરંતુ જ્યારે નેપોલિયનને છોકરીઓની આ મજાક વિશે જાણ થઈ, ત્યારે તેણે છોકરીઓને અટકાવવા માટે તેમના શર્ટના બટનો ડાબી બાજુ મૂકવા આદેશ આપ્યો.હવે આની જેમ, આ વિષય વિશે ઘણા પ્રકારનાં સિદ્ધાંત વાંચવામાં અને સાંભળવામાં આવે છે.પરંતુ આ વિષય વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે આપણી જૂની પરંપરા મુજબ પહેલા પુરુષો પોતપોતાનાં વસ્ત્રો પહેરતા હતા, જ્યારે છોકરીઓએ બીજા દ્વારા સૂચવેલ કપડાં પહેરવા પડતાં હતાં.આ સિવાય,મોટાભાગના લોકો કામ કરવા માટે તેમના જમણા હાથનો ઉપયોગ કરતા હતા.

આ જ કારણ છે કે પુરુષોનાં શર્ટનાં બટનો જમણી બાજુ હોય છે અને છોકરીઓની શર્ટનાં બટનો ડાબી બાજુ હોય છે.તે એટલા માટે કારણ કે પહેલાના સમયમાં છોકરીઓ ફક્ત અન્ય મહિલાઓને જ પહેરતી હતી.જેના કારણે અગાઉ બટનો ખોલવા અને બંધ કરવું સરળ હતું.આ સિવાય એવું પણ માનવામાં આવે છે કે, જે મહિલા જમણા હાથનો ઉપયોગ કરે છે, દૂધ છોડાવતી વખતે તેના બાળકને તેના ડાબા હાથમાં રાખે છે.

આવી સ્થિતિમાં, સ્ત્રી તેના જમણા હાથથી તેના શર્ટ બટનો ખોલે છે.આ જ કારણ છે કે સ્ત્રીના શર્ટના બટનો જમણી બાજુ છે.જો કે ઘણા લોકો આ વિષય વિશે દલીલો વાંચવા માટે મેળવે છે, પરંતુ તેની વાસ્તવિક સત્ય શું છે તે કોઈને ખબર નથી.આવી સ્થિતિમાં, અમે કહી શકીએ કે છોકરીઓની શર્ટની ડાબી બાજુ ફક્ત તેમની બટનની સુવિધા માટે બટનો મૂકવામાં આવ્યા છે.ત્યારબાદ મિત્રો આપણે જાણીશું આવું જ બીજું ફેક્ટસ જેમાં શા માટે હોય છે છોકરીઓના પેન્ટ માં ચેન,આજકાલ ફેશનની યુગ છે. થોડા થોડા સમયે નવી નવી ફેશન આવ્યા કરે છે. અને સેલીબ્રીટીઓને જોઇને આજના જમાનામાં દરેક વ્યક્તિ ફેશનમાં રહેવા માંગે છે. અને સ્ટાઈલમાં રહેવું આજના યુવાનો માટે ખુબ જ મહત્વની વસ્તુ બની ગઈ છે.

જો કે તો તેમાં કોઈ ખરાબી નથી. પણ તમારી સ્ટાઈલ અને ફેશનમાં કપડા સૌથી મહત્વનો ભાગ ભજવે છે.જો ફેશન માટે છોકરાઓની વાત કરીએ તો તેમની પાસે કપડામાં વધારે વેરાઈટી નથી હોતી. તેમની પસંદ માત્ર શર્ટ, જીન્સ, ટી શર્ટ જેવી સામાન્ય વસ્તુઓ સુધી સીમિત રહી જાય છે. પણ છોકરીઓ માટે કપડાની ફેશનમાં જાત જાતના વિકલ્પ રહેલા હોય છે.માન્યું કે છોકરીઓ માટે કપડામાં ઘણા પ્રકારની વેરાઈટી હોય છે. સલવાર શૂટ, લેંઘો, સ્કર્ટ, સાડી અને ન જાણે શું શું. અને છોકરીઓ માટે રસપ્રદ વાત એ છે કે તે છોકરાઓની ફેશન વાળી વસ્તુઓ જેવી કે જીન્સ, શર્ટ, ટી શર્ટ પણ પહેરી શકે છે.જાણો તેનું સાચું કારણદોસ્તો આજ ના જમાનામાં છોકરીઓ પણ ખુબજ વધારે ફેશનેબલ થઇ ગઈ છે.

બધી છોકરીઓ આજ-કાલ ડ્રેસ કે સાડી પહેરવાને બદલે વધારે પ્રમાણમાં જીન્સ પહેરતી હોય છે, પરંતુ કોઈને ક્યારેય એવો વિચાર આવ્યો છે કે છોકરીઓ ના પેન્ટ માં ચેન શા માટે હોય છે. છોકરીઓ અને તેના પહેરવેશ વિષે એવી ઘણી બધી વસ્તુઓ છે કે જે સમજવી ખુબજ મુશ્કેલ હોય છે, પરંતુ આજ સુધી આપણે તે જાણી શક્યા નથી.આપણે સૌ જાણીએ જ છીએ કે આજ-કાલ ના જમાનામાં છોકરાઓ અને છોકરીઓ ને સમાન માનવામાં આવે છે.

જેમ છોકરાઓ નોકરી ધંધો કરે છે તેમ છોકરીઓ પણ પોતાના પગ ઉપર ઉભી થઇ રહી છે અને એ પણ નોકરી કરતી હોય છે, આવા સમયે જો તે સાડી પહેરીને ઘૂંઘટ ઓઢીને ફરે તો ખુબજ તકલીફ પડે છે આથી આજની છોકરીઓ પણ છોકરાઓની જેમ જીન્સ પહેરતી જોવા મળે છે જેથી તેને કામમાં કોઈ પણ જાતની તકલીફ ના પડે.

સૌથી પહેલા તો એ જણાવી દઇએ કે અમુક લોકોનું એવું કહેવું છે કે જીન્સ માં ચેન યુરીન માટે હોય છે પરંતુ તેનો કોઈ મતલબ નથી, છોકરીઓ ના જીન્સ માં ચેન એટલા માટે હોય છે કારણકે તે સરળતાથી પહેરી શકે અને સરળતાથી ઉતારી શકે. અમુક જીન્સ સ્ટ્રેચેબલ ના હોય તેના માટે તેમાં ચેન મુકવામાં આવે છે.

જેથી તે પહેરવામાં તકલીફ ના રહે.એ વાત તો ૧૦૦% સાચી છે કે છોકરીઓ છોકરા કરતા વધારે પ્રમાણમાં કપડાની ખરીદી કરતી હોય છે, છોકરીઓ જીન્સ એટલા માટે પહેરતી હોય છે કારણ કે ડ્રેસ અને સાડી પહેરવામાં જાજો સમય લાગે છે જયારે જીન્સ પહેરવામાં ખુબજ ઓછો સમય લાગે છે.તેથી છોકરીઓ જીન્સ પહેરવાનું વધારે પસંદ કરે છે. તેનાથી તેઓનો ટાઈમ બચે છે.તેમજ મિત્રો જો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો જરૂરથી તમારા મિત્રો તેમજ તમારા પરિવાર સાથે શેર કરવા માટે વિનંતી ધન્યવાદ.

Advertisement