અમિતાભ બચ્ચન પાસે 8 લક્ઝરી ગાડીઓ છે, જેની કિંમત જાણીને તમારા હોશ ઉડી જશે..

બોલિવૂડનો મેગાસ્ટાર આજે 78 વર્ષનો થઈ ગયો છે. અમિતાભ બચ્ચન ઉદ્યોગના એકમાત્ર એવા કલાકાર છે કે જેને એક નહીં પરંતુ ઘણા નામ આપવામાં આવ્યા છે. જેમાં સુપરસ્ટાર, બિગ બી, એન્જી યંગમેન જેવા બધા નામ શામેલ છે. અમિતાભને કિંગ સાઇઝ લાઇફ જીવવાનું પસંદ છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, બિગ બી પાસે ઘણા લક્ઝરી વાહનો છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે, બિગ બી પાસે 8 થી વધુ લક્ઝરી વાહનો છે. જેની કિંમત તમારા સંવેદનાને ઉડાવી શકે છે. ચાલો આજે આપણે તેના જન્મદિવસ પ્રસંગે જાણીએ, કેટલા અને કયા વાહનો બોલીવુડના એન્જી યંગમેનના માલિક છે.

Advertisement

મર્સિડીઝ બેન્ઝ એસ-વર્ગ-આ લોકડાઉનમાં અમિતાભ બચ્ચને એક નવો મર્સિડીઝ બેન્ઝ એસ-ક્લાસ ખરીદ્યો છે. ભારતમાં આ લક્ઝરી કારની એક્સ શોરૂમ કિંમત રૂપિયા 1.35 કરોડથી વધુ છે.બેન્ટલી કોંટિનેંટલ જીટી-અમિતાભના સંગ્રહમાં બેન્ટલી કોંટિનેંટલ જીટી કાર છે, આ કાર અમિતાભની નજીક છે, જે અમિતાભને સૌથી વધુ ચાલવાનું પસંદ કરે છે. બિગ બી તેના સ્પોર્ટી ચલ ચાર અલગ અલગ વેરિએન્ટમાં ધરાવે છે. તેની કિંમત આશરે 4 કરોડ થશે.

બેન્ટલી એરેંજ આર-બેનટલીના બીજા સંસ્કરણમાં મહાનાયક પાસે બેન્ટલી એરેન્જ આર પણ છે. આ એવી લક્ઝરી કાર છે કે તમને ભારતમાં ઘણા ઓછા લોકો જોવા મળશે.રેંજ રોવર વોગ-આ વાહન અમિતાભના સૌથી પ્રિય વાહનોમાંનું એક હોવાનું કહેવાય છે. તે મુંબઈની આસપાસ શૂટિંગ કરતી વખતે આ એસયુવીમાં મુસાફરી કરવાનું પસંદ કરે છે. તેમની પાસે ત્રીજી પે generationીનો વોગ છે. તેનું ઉત્પાદન 2002 થી 2012 ની વચ્ચે થયું હતું.

મીની કૂપર એસ-સુપરહીરો દ્વારા આ કારને ખૂબ સારી રીતે રાખવામાં આવી છે. આ કાર અમિતાભના કાર સંગ્રહમાં થોડા વર્ષો પહેલા શામેલ થઈ છે.ટોયોટા લેન્ડ ક્રુઝર-અમિતાભ બચ્ચન ટોયોટાના ચાહક છે. આ એક ખૂબ પ્રખ્યાત એસયુવી છે જે બિગ બી ઘણા લાંબા સમયથી ધરાવે છે.

રોલ્સ રોયસ ફેન્ટમ-ડિરેક્ટર અને નિર્માતા વિધુ વિનોદ ચોપડાએ અમિતાભ બચ્ચનને આ કાર ગિફ્ટ કરી હતી. તે ઘણીવાર આ સિલ્વર કલરની રોલ્સ રોયસ સાથે જોવા મળે છે. ભારતમાં તેની કિંમત આશરે 3.5 કરોડ રૂપિયા છે.પોર્શ કેમેન એસ-બિગ બી પાસે એક નાનો પોર્શ કેમેન એસ પણ છે. આ સફેદ કલરની કાર સાથે તે ઘણી વખત જોવા મળ્યો છે. તેની કિંમત આશરે 2 કરોડ રૂપિયા છે.

અમિતાભ બચ્ચન ઉદ્યોગના એકમાત્ર એવા કલાકાર છે કે જેમનું નામ એક નહીં પરંતુ અનેકનું નામ આપવામાં આવ્યું છે. જેમાં મહાનાયક, સુપરસ્ટાર, બિગ બી, એન્જી યંગમેન જેવા અનેક નામ શામેલ છે. અમિતાભને કિંગ સાઇઝ લાઇફ જીવવાનું પસંદ છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, બિગ બી પાસે ઘણી લક્ઝરી કાર છે. ચાલો અમે તમને જણાવી દઈએ કે, બિગ બી પાસે 8 થી વધુ લક્ઝરી કાર છે. જેની કિંમત તમારા સંવેદનાને ઉડાવી શકે છે. આજે તેના જન્મદિવસ નિમિત્તે, આપણે જાણીએ છીએ કે બોલિવૂડના એન્જી યંગમેનની પાસે કેટલા અને કયા વાહનો છે.મર્સિડીઝ બેન્ઝ એસ-કલાસ : આ લોકડાઉનમાં અમિતાભ બચ્ચને એક નવો મર્સિડીઝ બેન્ઝ એસ-ક્લાસ ખરીદ્યો છે. ભારતમાં આ લક્ઝરી કારની એક્સ શોરૂમ કિંમત રૂપિયા 1.35 કરોડથી વધુ છે.

બેન્ટલી કોંટિનેંટલ જીટી : બેન્ટલી કોંટિનેંટલ જીટી કાર અમિતાભના સંગ્રહમાં છે, આ વાહન અમિતાભની નજીક છે, જેના કારણે અમિતાભને સૌથી વધુ ચાલવાનું પસંદ છે. બિગ બી તેના સ્પોર્ટી ચલો ચાર જુદા જુદા ચલોમાં ધરાવે છે. તેની કિંમત આશરે 4 કરોડ હશે. બેન્ટલી અરેન્જ આર : બેન્ટલીના બીજા સંસ્કરણમાં મેગાસ્ટારમાં બેન્ટલી અરેન્જ આર પણ છે. આ એવી લક્ઝરી કાર છે કે તમને ભારતમાં ઘણા ઓછા લોકો જોવા મળશે.રેંજ રોવર વોગ- આ વાહન અમિતાભના સૌથી પ્રિય વાહનોમાંનું એક હોવાનું કહેવાય છે.

મુંબઇની આસપાસ શૂટિંગ કરતી વખતે તેને આ એસયુવીથી મુસાફરી કરવી ગમે છે. તેની પાસે ત્રીજી પેઢીનો વોગ છે. તેનું ઉત્પાદન 2002 થી 2012 ની વચ્ચે થયું હતું.મીની કૂપર એસ- આ કાર મહાન માણસ દ્વારા ખૂબ સારી રીતે રાખવામાં આવી છે. આ કાર અમિતાભના કાર સંગ્રહમાં થોડા વર્ષો પહેલા શામેલ થઈ છે.ટોયોટા લેન્ડ ક્રુઝર- અમિતાભ બચ્ચન ટોયોટાના ચાહક છે. આ ખૂબ જ લોકપ્રિય એસયુવી છે જે લાંબા સમયથી બિગ બી સાથે છે.રોલ્સ રોયસ ફેન્ટમ – ડિરેક્ટર અને નિર્માતા વિધુ વિનોદ ચોપડાએ અમિતાભ બચ્ચનને આ કાર ગિફ્ટ કરી હતી. તે ઘણીવાર આ સિલ્વર કલરની રોલ્સ રોયસ સાથે જોવા મળે છે. ભારતમાં તેની કિંમત સાડા ત્રણ કરોડ રૂપિયાની નજીક છે.

ત્યારબાદ ચાલો મિત્રો જાણીએ અમિતાભ ની અન્ય વિશેષ માહિતી વિશે ,બચ્ચને તેમની કારકિર્દી દરમિયાન ઘણા બધા પારિતોષિક જીત્યા છે, તેમાં ત્રણ રાષ્ટ્રિય પારિતોષિક અને બાર ફિલ્મફેર પારિતોષિકનો સમાવેશ થાય છે. તેઓ ફિલ્મફેર પુરસ્કારમાં શ્રેષ્ઠ અભિનેતા ના નામાંકનોમાં સૌથી વધુ વખત સ્થાન પામવાનો વિક્રમ ધરાવે છે. આ ઉપરાંત બચ્ચને પાર્શ્વગાયક , ફિલ્મ નિર્માતા અને ટેલીવિઝન પ્રેઝન્ટેટર તરીકેની ભૂમિકા ભજવી હતી.

અને તેઓ ૧૯૮૪થી ૧૯૮૭ દરમિયાન ભારતીય સંસદ ના ચૂંટાયેલા સભ્ય હતા.બચ્ચને અભિનેત્રી જયા ભાદુરી સાથે લગ્ન કર્યાતેમને બે બાળકો શ્વેતા નંદા અને અભિષેક બચ્ચન છે.અભિષેક પણ અભિનેતા છે અને તેણે અભિનેત્રી ઐશ્વર્યા રાય સાથે લગ્ન કર્યા છે.ઉત્તરપ્રદેશ માં અલ્હાબાદમાં જન્મેલા અમિતાભ બચ્ચન હિંદુ કાયસ્થ કુટુંબના છે. તેમના પિતા ડો. હરિવંશરાય બચ્ચન હિન્દી સાહિત્યક્ષેત્રે જાણીતા કવિ હતા જ્યારે તેમના માતા તેજી બચ્ચન પણ (હાલમાં પાકિસ્તાન માં સ્થિત શહેર) ફૈસલાબાદ ના શીખ પરિવારના હતા.

બચ્ચનનું પ્રારંભિક નામ ઇન્કલાબ હતું, જે ભારતની આઝાદીની ચળવળ દરમિયાન ઇન્કલાબ ઝીંદાબાદ પરથી પાડવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ પછી તેમનું નામ બદલીને અમિતાભ કરવામાં આવ્યું હતું, જેનો અર્થ થાય છે “ક્યારેય લોપ ન પામતો પ્રકાશ”તેમની અટક શ્રીવાસ્તવ છે, પરંતુ તેમના પિતાએ તેમના બધા પ્રકાશિત સંગ્રહો માટે બચ્ચન અટક અપનાવી હતી.ફિલ્મમાં પણ અમિતાભની પાછળ બચ્ચન જ લખાય છે અને બધા જાહેર હેતુઓ તથા કુટુંબના બધા સભ્યો માટે આ જ અટકનો ઉપયોગ થાય છે.

અમિતાભ હરિવંશરાયના બે પુત્રોમાં મોટો પુત્ર છે, બીજો પુત્ર અજિતાભ છે. તેમની માતાને થીએટરમાં ખૂબ રસ હતો અને તેમને ફિલ્મમાં પણ ઓફર થઈ હતી, પણ તેમણે ગૃહિણીની જવાબદારી અદા કરવાનું પસંદ કર્યું હતું. બચ્ચનની કારકિર્દીની પસંદગી પાછળ તેમનો પ્રભાવ મનાય છે, કારણ કે તેઓ હંમેશા ભારપૂર્વક માનતા હતા કે તેણે આ ક્ષેત્રે આગળ આવવું જોઈએ.તેમણે અલ્હાબાદ ની જનના પ્રબોધિની અને બોય્ઝ હાઇસ્કૂલ માં અભ્યાસ કર્યા પછી નૈનિતાલ ની શેરવૂડ કોલેજ માં અભ્યાસ કર્યો, જે કલાક્ષેત્રે જાણીતી હતી.

પાછળથી તેઓ દિલ્હીયુનિવર્સિટી ની કિરોરીમલ કોલેજ માં અભ્યાસ કરવા ગયા અને અભ્યાસ પૂરો કરીને વિજ્ઞાનમાં સ્નાતકની પદવી મેળવી. વીસીમાં બચ્ચને કોલકતા સ્થિત શિપિંગ ફર્મ બર્ડ એન્ડ કંપનીમાં ફ્રેટ બ્રોકરની નોકરી કરી હતી, જેથી તેમની અભિનય કારકિર્દી ચાલુ રહી શકે.તે મણે ઘણી ફિલ્મોનું નિર્માણ પણ કર્યું.તેમણે ત્રણ જૂન ૧૯૭૩ના રોજ અભિનેત્રી જયા ભાદુરી સાથે બંગાળી વિધિ મુજબ લગ્ન કર્યા.તેમને બે બાળકો છેઃ પુત્રી શ્વેતા અને પુત્ર અભિષેક બચ્ચન.

Advertisement