ધૂમમાં જોવા મળેલી આ અભિનેત્રી લાગે છે ખુબજ હોટ, તસવીરો તો એવી કે જોઈ ફિગરનાં દીવાના થઈ જશો.

બોલિવૂડમાં દર વર્ષે ઘણી ફિલ્મો રિલીઝ થાય છે. અને તેમાંથી થોડીક ફિલ્મો જ તેમના જોરદાર એક્શન અને થ્રિલરને કારણે લોકોના દિલો ઉપર પ્રભુત્વ ધરાવે છે. વર્ષો પછી પણ આ ફિલ્મો દર્શકોના દિલો અને મનમાંથી પસાર થતી નથી કારણ કે આ એકમાત્ર એવી ફિલ્મો છે જે દુનિયાની સામે બોલિવૂડને એક અલગ ઓળખ આપે છે.આ ફિલ્મોમાં કેટલીક અભિનેત્રીઓ એવી હોય છે કે તેમની જબરદસ્ત અભિનય અને હોટનેસને કારણે તેઓ આ ફિલ્મ પર ખૂબ પ્રભુત્વ ધરાવે છે, પરંતુ તેઓ તેમની ફિલ્મી કરિયરમાં બહુ સફળ નથી. આજે અમે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ ધૂમ ફિલ્મ અભિનેત્રી વિશે જે આજે બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાંથી ગાયબ છે.

Advertisement

કેટલીકવાર આ અભિનેત્રીઓ સ્ક્રીન પર જોવા મળી હતી, હવે તે ગાયબ થઈ ગઈ છે,2000 ના દાયકાની શરૂઆતમાં, બોલિવૂડની ઘણી અભિનેત્રીઓએ ફિલ્મ જગતમાં પ્રવેશ કર્યો. આ તે સમય હતો જ્યારે કાજોલ, જુહી ચાવલા, કરિશ્મા કપૂર,રાની મુખર્જી અને શિલ્પા શેટ્ટી જેવી અભિનેત્રીઓના સ્ટારડમની આરતી છબરીયા, તુલિપ જોશી,પ્રીતિ ઝાંગિયાની, અંતરા માલી અને રિમિ સેન જેવી ઘણી અભિનેત્રીઓ દ્વારા અજમાવવામાં આવી હતી. બોલીવુડમાં તે સમયે નવા સુંદર ચહેરાઓ બહાર આવ્યા હતા. પરંતુ ધીરે ધીરે જાદુ આ અભિનેત્રીઓ માટે ઝાંખું થવા લાગ્યું, અને હવે તે બધા પડદામાંથી ગુમ થઈ ગયા છે.

2004 ની ધૂમ ફિલ્મ બોલીવુડની શ્રેષ્ઠ એક્શન ફિલ્મોમાંની એક છે.આ ફિલ્મમાં રિતિક રોશન, અભિષેક બચ્ચન અને સ્વીમી દીક્ષિતની ભૂમિકા નિભાવનારા રિમિ સેન હતા.રિમિ સેનનો જન્મ 21 સપ્ટેમ્બર 1981 માં કોલકાતામાં થયો હતો. તે 36 વર્ષની હતી અને ત્યારથી તે ઘણી બદલાઈ ગઈ છે.રિમિ સેને 2003 માં આવેલી ફિલ્મ હંગામાથી બોલિવૂડ કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી, જેમાં તેની સાથે બોલિવૂડના કલાકારો આફતાબ શિવદાસાની અને અક્ષય ખન્ના અને પરેશ રાવલ મુખ્ય ભૂમિકામાં હતાં. આ પછી રિમિએ ‘ધૂમ’, ‘ગોલમેન’, ‘કેમ-કી’, ‘ગરમ મસાલા’, ‘હેરા ફેરી’ જેવી હિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે.

રિમિએ હિન્દી ફિલ્મો ઉપરાંત તમિલ અને તેલુગુ ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે. આવી સફળ ફિલ્મોમાં કામ કર્યા પછી પણ, રિમિની ફિલ્મી કરિયર બહુ સફળ નહોતી. કૃપા કરી કહો કે તેણે બિગ બોસ 9 (2015) માં પણ ભાગ લીધો છે.જાન્યુઆરી 2017 માં, રિમિ સેન રાજકારણમાં જોડાઈ હતી.તેઓ ભાજપમાં જોડાઈ હતી.ફિલ્મ કરિયર છોડી રાજકીય કારકિર્દી શરૂ કરવાનો અર્થ એ છે કે તેને બોલિવૂડમાં ફિલ્મો નથી મળી રહી.બોલિવૂડના સૌથી મોટા સુપરસ્ટાર્સ સાથે કામ કરનારી આ હોટ અભિનેત્રી આજે બોલીવુડમાં કામ શોધી શકતી નથી તેના ફોટા જોયા પછી તમે અંદાજ લગાવી શકો કે તે સમય અને આજે તે કેવી હતી. પણ છે.

બંગાળી સુંદરતાએ ફિલ્મ હંગામાથી બોલિવૂડમાં ધૂમ મચાવી હતી. ટીકાકારો દ્વારા આ ફિલ્મમાં તેમની ભૂમિકાની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. સાથોસાથ રિમિને ફિલ્મફેરમાં બેસ્ટ ડેબ્યૂ એક્ટ્રેસ માટે નોમિનેટ કરવામાં આવી હતી. રિમિની કારકિર્દી અહીંથી શરૂ થઈ. આ પછી, તેમની આગળ ફિલ્મોની લાઇન લગાવી દેવામાં આવી. પરંતુ મોટાભાગની ફિલ્મો બિનઅસરકારક સાબિત થઈ. ધીરે ધીરે રિમિ પણ વિસ્મૃતિમાં ખોવાઈ ગઈ.

આ ચહેરો સદીની શરૂઆતમાં ધમાલ મચાવતો જોવા મળ્યો હતો. રિમિ સેને વર્ષ 2003 માં ફિલ્મ હંગામાથી બોલિવૂડ કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. આ ફિલ્મ હિટ રહી હતી અને તેના કામની પણ ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. બીજા વર્ષે, તેમને 2004 માં ફિલ્મ ધૂમ ફિલ્મમાં કામ કરવાની તક મળી. તે જ સમયે, રિમિ સેન સુપરસ્ટાર અક્ષય કુમાર અને જોન અબ્રાહમની ગરમ મસાલામાં જોવા મળી હતી. આ ફિલ્મ વર્ષ 2005 માં રિલીઝ થઈ હતી.

આ દરમિયાન રિમિએ આ ફિલ્મમાં પણ કામ કર્યું હતું. આ ફિલ્મમાં અભિનેત્રી કરીના કપૂર, જેકી શ્રોફ, ઓમ પુરી અને સલમાન ખાને પણ મહત્વની ભૂમિકાઓ ભજવી હતી. જો કે, તેના હિસ્સા મા પણ મોટી સફળતા ન આવી.બોલિવૂડની દુનિયા ઘણી મોટી છે. આ ઉદ્યોગમાં આપડે નથી જાણતા કે દર વર્ષે કેટલા લોકો ભાગ્ય અજમાવવા આવે છે. જ્યાં કેટલાક લોકોનું ભાગ્ય આ ઉદ્યોગમાં ચમકે છે, તેમજ કેટલાક લોકો આ ભીડમાં ખોવાઈ જાય છે.

ચાલો આપણે જાણીએ કે આ ઉદ્યોગમાં કામ મેળવવું ખૂબ મોટી વાત છે. જો તમારું નસીબ ક્યાંક તમને ટેકો આપે અને તમને કામ મળી ગયું, તો અહીં રહેવું પણ પોતામાં એક મોટી બાબત છે.આજે અમે તમને આવી જ એક બોલીવુડ અભિનેત્રી વિશે જણાવીશું, જે આ ઉદ્યોગમાં આવી હતી, ઘણી હિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું પરંતુ તેના નસીબએ તેમનો સાથ ન આપ્યો અને તે પછી તે અચાનક ફિલ્મોથી ગાયબ થઈ ગઈ.

અમે બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ રિમિ સેન વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ. જેમણે હંગામા, બાગબાન અને ધૂમ જેવી હિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું. પરંતુ તે ફિલ્મોમાં પોતાની એવી ઓળખ બનાવી શકી નથી જેનું દરેક નાયિકા સ્વપ્ન રાખે છે.તમને જણાવી દઇએ કે રિમિ સેન હવે ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીથી દૂર છે. તે છેલ્લે ટીવી રિયાલીટી શો બિગ બોસ સીઝન 9 માં જોવા મળી હતી. જે પછી તે અચાનક ગાયબ થઈ ગઈ. ચાલો આપણે જાણીએ કે રિમિ સેને બાળપણથી જ ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું.

રિમિનો જન્મ 21 સપ્ટેમ્બર 1981 માં કોલકાતા શહેરમાં થયો હતો. તેમને નાનપણથી જ અભિનય કરવાની શોખ હતો અને આ જ કારણ છે કે તેમણે નાનપણથી જ ફિલ્મોમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. પરંતુ એક જાણતા નહિ હોવ કે રીમિના નામથી બોલીવુડમાં પ્રખ્યાત થયેલા રિમિનું અસલી નામ રીમી સેન નહીં પરંતુ શુભોમિત્રા સેન છે. પરંતુ તેણે આ ઉદ્યોગમાં પ્રવેશવા માટે પોતાનું નામ બદલ્યું હતું. રિમિએ બાળપણમાં બંગાળી ફિલ્મ દામુમાં કામ કર્યું હતું.

કોલકાતામાં રહીને, રિમિએ તેનું ગ્રેજ્યુએશન પૂર્ણ કર્યું અને ત્યારબાદ તે પોતાનું સપનું પૂરું કરવા મુંબઈ આવી પહોંચી. રિમિએ પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત મોડેલિંગમાં કરી હતી. રિમિ મોડેલિંગ અને જાહેરાતની દુનિયામાં એક જાણીતો ચહેરો બની ગઈ છે.ત્યારપછી તેણે ફિલ્મ હંગામાથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. આ ફિલ્મને દર્શકોએ ખૂબ પસંદ કરી હતી. રિમિને આ ફિલ્મ માટે બેસ્ટ ડેબ્યૂ એક્ટ્રેસ એવોર્ડ માટે પણ નોમિનેટ કરાઈ હતી. આ પછી રિમિના કારકિર્દીનો ગ્રાફ વધતો જણાયો. આ પછી, તેમની આગળ ફિલ્મ્સની લાઇન લાગી. તેણે હિન્દી ફિલ્મોની સાથે બંગાળી અને તેલુગુ ફિલ્મોમાં પણ કામ શરૂ કર્યું.

રિમિની ફિલ્મ કારકીર્દિ સારી ચાલી રહી હતી. તેણે સલમાન ખાનની સાથે ‘ક્યોંકી’ ફિલ્મમાં પણ કામ કર્યું હતું. તે પછી તે દિવાના હુ પાગલ, પછી ફ્રોડ, ગોલમાલ જેવી ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી. જે પછી રિમિને બિગ બોસ સીઝન 9 માં એન્ટ્રી મળી.પરંતુ તે પછી રિમિ અચાનક ગાયબ થઈ ગઈ. રિમિ સેન ફિલ્મો બાદ રાજકારણમાં ઉતરી હતી અને વર્ષ 2017 માં તેઓ ભાજપ પાર્ટીમાં જોડાઇ હતી. ભલે રિમિ ફિલ્મોમાં જોવા મળતી નથી, પરંતુ તે સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ એક્ટિવ રહે છે. જો કે, તે આ દિવસોમાં શું કરે છે તે વિશે કોઈ મજબૂત માહિતી નથી.

Advertisement