દીકરો અબજોપતિ છે છતાં પણ માતા પિતા જીવે છે આટલું સામાન્ય જીવન,જુઓ તસવીરો….

બોલિવૂડ એક્ટર જ્હોન અબ્રાહમ તેની સરળતા માટે બોલીવુડમાં જાણીતા છે. જ્હોનની 220 કરોડ રૂપિયાની સંપત્તિ છે. કરોડો રૂપિયાના માલિક હોવા છતા તેને રિક્ષામાં સવાર થવામાં શરમ નથી.“હું એક ખૂબ જ સરળ કુટુંબમાંથી આવ્યો છું,” જ્હોને 2016 માં એક ઈન્ટરવ્યુમાં હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સને જણાવ્યું હતું. મારો પરિવાર મધ્યમ વર્ગનો છે અને હું પણ ખૂબ જ સરળ છું. ઘણીવાર મારા સહ-કલાકારો મને પૂછે છે કે તમે કેમ ચપ્પલ પહેરીને પાર્ટીમાં આવો છો. જો કે જ્હોને કહ્યું કે તે મધ્યમ વર્ગના મૂલ્યને ઓળખે છે અને તેમના માટે આ તેમનો વત્તા બિંદુ છે.જ્હોનના કહેવા મુજબ, તેના પિતા હજી પણ જાહેર પરિવહન દ્વારા મુસાફરી કરે છે, જ્યારે તેની માતા ઓટો દ્વારા મુસાફરી કરે છે. સ્ટારડમનો અર્થ એ નથી કે કાળા રંગની પટ્ટીવાળી કારમાં અથવા બોડીગાર્ડ સાથે પ્રવાસ કરવો.

જ્હોનને કાર કરતા બાઇક વધુ ગમે છે. તેની પાસે યામાહા વિમેક્સ બાઇક છે, જેની કિંમત 29 લાખ રૂપિયા છે. જ્હોન પાસે યામાહા આર 1 ,22.34 લાખ,, કાવાસાકી નીન્જા ,17.66 લાખ,, ડુકાટી ડેવિલ ,13.86 લાખ,, સુઝુકી હાયબુસા ,15.95 લાખ,અને મહિન્દ્રા મોજો ,1.89 લાખ, ની પણ માલિકી છે.જ્હોને 2003 માં ફિલ્મ ‘જિસ્મ’ થી પોતાની અભિનય કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. ત્યારબાદ તેણે ‘ધૂમ’, ‘અણુ’, ‘પાણી’, ‘દળ’, ‘વેલકમબેક’ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. જ્હોન અને બિપાશા 10 વર્ષ સુધી લિવ-ઇનમાં રહ્યા. જો કે બાદમાં તેણે આ સંબંધ તોડી નાખ્યો હતો. ત્યારબાદ જ્હોને 2014 માં બેન્કર પ્રિયા રુંચલ સાથે લગ્ન કર્યા હતા. પ્રિયા અમેરિકામાં રહે છે.જ્હોનના પિતા મલયાલી છે, જ્યારે તેની માતા પારસી છે. જ્હોન અબ્રાહમ તેની માતા સાથે ગુજરાતી બોલે છે. જ્હોનનું નામ ફારુન હતું, પછી તેણે તેનું નામ બદલીને જોન રાખ્યું.

17 ડિસેમ્બર 1972 ના રોજ કોચી માં જન્મેલા જ્હોને મોડેલ તરીકે ની કારકિર્દી ની શરૂઆત કરી હતી. પછી તેણે જાહેરાતો માં કામ કરવા નું શરૂ કર્યું. 2003 માં, તેણે બિપાસા બાસુ સાથે ની ફિલ્મ ‘જિસ્મ’ થી બોલિવૂડ માં એન્ટ્રી કરી હતી. તેની અભિનય અને શરીર ના લોકો આ ફિલ્મ માં વિસ્મય પામ્યા હતા. આ પછી તે ધીરે ધીરે બોલિવૂડ ના ચમકતા સ્ટાર્સ બની ગયો.જ્હોન બંને કાર અને બાઇક નો શોખીન છે. બાઇકો માં તેની પાસે 29 લાખ રૂપિયા ની યમહા વીએમએક્સ, 22.34 લાખ માં યામાહા આર 1, 17.66 લાખ માં કવાસાકી નીન્જા, 15.95 લાખ માં ડુકાટી ડિવેલ, 13.86 લાખ ની સુઝુકી હાયબુસા અને 1.83 લાખ ની મહિન્દ્ર મોજો છે.કાર ના સંગ્રહ માં તેમની પાસે 3.46 કરોડ ની લેમ્બોર્ગિની ગેલાર્ડો, નિસાન જીટી-આર જેની કિંમત છે 2 કરોડ, ઔડી Q7 જેની કિંમત છે 81 લાખ, ઔડી Q3 જેની કિંમત  છે 32 લાખ અને 7 લાખ ની મારુતિ જિપ્સી છે. જ્હોન હાલ માં એક ફિલ્મ માટે લગભગ 15 કરોડ ચાર્જ કરે છે.

જ્હોને એક મુલાકાત માં જણાવ્યું હતું કે ‘મારા પિતા હજી પણ જાહેર પરિવહન માં ફરવા નું પસંદ કરે છે. ત્યાં જ મારી માતા ઓટો દ્વારા મુસાફરી કરે છે.’ જાણ થાય કે જ્હોન ના પિતા મલયાલી ક્રિશ્ચિયન છે, જ્યારે માતા ઇરાની છે. જ્હોન નો એક નાનો ભાઈ પણ છે, નામ એલન અબ્રાહમ છે.જ્હોન પોતે પણ એક સરળ માનવી છે. તેઓ મધ્યમ વર્ગ ના કુટુંબ માંથી આવે છે. તેથી, આપણે તેનું મૂલ્ય જાણીએ છીએ. આ તેમનો પ્લસ પોઇન્ટ પણ છે. બોલીવુડ ની હાઈ ફાઇ પાર્ટીઓ માં જોન સિમ્પલ ટી-શર્ટ્સ જિન્સ અને ચપ્પલ માં પણ જોવા મળે છે. તે સમજાવે છે કે તેના સાથી કલાકારો તેમને વારંવાર પૂછે છે કે હું પાર્ટી માં શા માટે જૂતા નથી પહેરતો. આમાં જોન એમને જવાબ આપે છે કે મને વધુ ચપ્પલ પહેરવું ગમે છે. તે વધુ આરામદાયક પણ છે.

તેમના તેજસ્વી શરીર વિશે, તે કહે છે કે જ્યારે હું 22 વર્ષ નો હતો ત્યારે મેં હોલીવુડ સ્ટાર સિલ્વેસ્ટર સ્ટેલોન ની ફિલ્મ રોકી 4 જોઈ હતી. તેની પ્રેરણા લઈને મેં મારી જાત ને ફીટ રાખવા માંડી. જ્હોને 1999 માં ગ્લેડ્રેગ્સ મેનહન્ટ હરીફાઈ જીતી હતી. તે મોડેલિંગ સાથે અસંખ્ય કમર્શિયલ અને મ્યુઝિક વીડિયો માં પણ દેખાયા છે.તેમને ‘જીસ્મ’ પછી 2004 માં ‘ધૂમ’ ફિલ્મ મળી. આ ફિલ્મે તેની કારકિર્દી ને ઘણી ઉંચાઈ પર લઈ ગઈ. ‘જીસ્મ’, ‘ધૂમ’, ‘જિંદા’, ‘પાણી’, ‘દોસ્તાના’, ‘ફોર્સ’, ‘શૂટઆઉટ એટ વડાલા’, ‘મદ્રાસ કાફે’, ‘વેલકમ બેક’, ‘સત્યમેવ જયતે’ અને ‘બટલા હાઉસ’ પણ છે. તેની કેટલીક લોકપ્રિય ફિલ્મો માંની એક છે. તેણે ‘વિકી ડોનર’ જેવી ફિલ્મ બનાવી હતી. 2014 માં તેણે પ્રિયા રંચલ સાથે લગ્ન કર્યા.

જ્હોન અબ્રાહમની અપકમિંગ ફિલ્મ ‘સત્યમેવ જયતે 2’ની નવી રિલીઝ ડેટ જાહેર કરી દેવામાં આવી છે. આ ફિલ્મ હવે 13 મે એટલે કે ઈદના દિવસે રિલીઝ થશે. પહેલા આ ફિલ્મ 14 મેના રોજ રિલીઝ થવાની હતી. રિલીઝ ડેટની જાહેરાત જ્હોને ફિલ્મના નવા પોસ્ટર સાથએ કરી હતી. આ ફિલ્મમાં તે ડબલ રોલમાં જોવા મળશે.જ્હોને પોસ્ટર શૅર કરીને કહ્યું હતું, ”આ ઈદ, સત્ય vs જય લડશે. આ વર્ષએ બંને ભારત માતાના લાલ. ‘સત્યમેવ જયતે 2′ 13 મે એટલે કે ઈદના દિવસે રિલીઝ થશે.’ પોસ્ટરમાં જ્હોન ડબલ રોલમાં જોવા મળે છે. આ ફિલ્મને મિલાપ ઝવેરીએ ડિરેક્ટ કરી છે. ફિલ્મમાં જ્હોન ઉપરાંત દિવ્યા કુમાર ખોસલા પણ છે. ટી સિરીઝે આ ફિલ્મને પ્રોડ્યૂસ કરી છે.સત્યમેવ જયતે 2’ની નવી રિલીઝ ડેટ સામે આવતા એ વાત સ્પષ્ટ થઈ ગઈ છે કે જ્હોને સીધી રીતે સલમાન સામે ટક્કર લીધી છે. સલમાનની ફિલ્મ ‘રાધેઃ યોર મોસ્ટ વોન્ટેડ ભાઈ’ ઈદ પર રિલીઝ થઈ રહી છે. હવે જોવાનું છે કે બોક્સ ઓફિસ પર કઈ ફિલ્મ વધારે ચાલશે.

પ્રિયાને હીલ્સ પસંદ છે ,કેઝ્યુઅલ લુક વિશે વાત કરીએ તો પ્રિયા ડ્રેસ ઉપરાંત જીન્સને પણ પસંદ કરે છે. જે તે વિવિધ પ્રકારના સ્ટાઇલિશ ટોપ્સ સાથે મેચ કરતી રહે છે. આ સ્ટાર વાઈફ પણ હીલ્સનો ખૂબ શોખીન છે. તે કપડાં અને જીન્સ સાથે વન ટુ વન સ્ટાઇલ હીલ્સ પહેરેલી જોવા મળે છે.બોલીવુડનો સૌથી હેન્ડસમ એક્શન હિરો જોન અબ્રાહમનો આજે 47 મો બર્થ ડે છે. ઇરોટિક ફિલ્મોથી પોતાના કરિયરની શરુઆત કરનારા જોન અબ્રાહમ આજે દેશભક્તિવાળી ફિલ્મો વધુ કરે છે. જે તેની ઓળખ પણ બની ગઇ છે. જોન અબ્રાહમની બધી ફિલ્મો બોક્સ ઓફિસ પર કમાણી કરે છે પણ તે તેની પર્સનલ લાઇફમાં ઘણો શાંત છે.  જોન અબ્રાહમ પોતાની પર્સનલ લાઇફ વિશે થોડીક પણ વાત નથી કરતા જોન અબ્રાહમની જેમ તેમની વાઇફ પ્રિયા રુંચલ પણ લાઇમ લાઇટથી દુર જ રહે છે. જોન અબ્રાહમ સોશિયલ એકાઉન્ટમાં પણ પત્ની સાથેના તેના પિક ઓછા શેર કરે છે.

જોન અબ્રાહમ પોતાની પર્સનલ લાઇફને ઓછી શેર કરે છે જેની સાથે જ તેમણે 2015 માં તેમના લગ્નને લઇને બધાને ચોંકાવી દીધા હતા. તેમણે પોતાની લોન્ગ ટર્મ ગર્લફ્રેન્ડ પ્રિયા રુંચલ સાથે મેરેજ કર્યા હતા. જોન એક એક્ટર છે, તો બીજી બાજુ તેમની પત્ની પ્રિયા એક ફાયનેશિયલ એનાલિસ્ટ છે. પતિ પત્નિ બંને પોતાની પર્સનલ લાઇફમાં ઘણા શર્મિલા છે. બંને પોતાની પર્સનલ વાતોને કેમેરા સામે શેર નથી કરતા.  જોનની ફિલ્મ ‘સત્યમેવ જયતે’ ના પ્રમોશન ઇંવેન્ટ દરમિયાન જોન અબ્રાહમે તેની પત્નીને લઇને ખોલીને વાત કરી હતી.જોન અબ્રાહમે જણાવ્યુ હતુ કે, પ્રિયા બંનેના રિલેશનશીપમાં મૈચ્યોરિટી અને સ્ટેબિલીટી રાખે છે. તેમજ તે એક શાનદાર વ્યક્તિ છે. તે લાઇમ લાઇટ પસંદ નથી કરતી. તેમની ફુટબોલ ટીમ અને પ્રોડક્શ હાઉસની પાછળની પ્રિયાનો જ દિમાગ છે. જોન પોતાની વાઇફને ખુબ જ લવ કરે છે. જેનું એક કારણ એ પણ છે કે, બંને એક જેવા શાંત સ્વભાવના છે. પ્રિયા પોતે જ કેમેરાની સામુ આવવુ પસંદ નથી કરતી, પણ તે હંમેશા જોનને સપોર્ટ કરે છે.

બોલીવુડના હેન્ડસમ એક્શન હીરો તરીકે જોન અબ્રાહમને માનવામાં આવે છે. આજે બોલીવુડમાં જોન અબ્રાહમની ગણના એક સફળ એક્ટરમાં થાય છે. આજે અમે તમને તેની પત્ની વિષે થોડું જણાવીશું.ઈરોટિક ફિલ્મથી પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરનાર જોન અબ્રાહમ દેશભક્તિની ફિલ્મો સૌથી વધુ કરે છે. જૉનની ફિલ્મો બોક્સ ઓફિસ પર કમાણીની બાબતમાં ધૂમ મચાવે છે પરંતુ તે તેની પર્સનલ લાઈફમાં ઘણો શાંત છે.જોન અબ્રાહમની પર્સનલ લાઈફની વાત કરવામાં આવે તો તે બહુજ ઓછી વાતચિત કરે છે તો તેની પત્ની પ્રિયા લાઇમ લાઈટથી દૂર રહેવાનું પસંદ કરે છે. લાઇમ લાઈટ થી દૂર રહેવાનું કારણ જોને એક ઇન્ટરવ્યૂમાં જણાવ્યું હતું.જોને એક ઇન્ટરવ્યૂમાં જણાવ્યું હતું કે, ખાસ કરીને જયારે હું પત્ની સાથે ક્વોલિટી ટાઈમ પસાર કરતો હોય ત્યારે મને પેપરાઝી ક્લચર પસંદ નથી.

પ્રિયા બહુજ પ્રાઇવેટ પર્સન છે. પ્રિયાની તેની આ વાત મને ખુબ જ પસંદ છે. પ્રિયાએ બિઝનેસ સ્કૂલ ઓફ લંડનથી તેનું ભણતર પૂરું કર્યું હતું.આ પ્રિયાનું ભણતર પૂરું કર્યા બાદ તે લોસ એન્જેલસમાં રહી છે. પ્રિયાને તેના કામથી કામ રાખવાની જ આદત છે. જોન અબ્રાહમે કહ્યું હતું કે, પ્રિયા મારા ધંધામાં અહમ ભૂમિકા છે.પરંતુ તે હંમેશા પડદા પાછળ રહેવાનું જ પસંદ કરે છે. પ્રિયા મારી ફૂટબોલ ટિમ નોર્થ ઇસ્ટ યુનાઇટેડ એફસી હેન્ડલ કરે છે, જે ગૌહાટીમાં છે, કોઈ ટીમને હહેન્ડલ કરવી કોઈ પ્રોડક્શન ટીમને હેન્ડલ કરવા જેવું છે.વધુમાં જોને કહ્યું હતું કે, પ્રિયાના કારણે જ મારા સંબંધમાં મેચ્યોરિટી આવી છે.જણાવી દઈએ કે, વર્ષ 2014માં જોને પ્રિયા રૂંચાલ સાથે ગુપચુપ લગ્ન કર્યા હતા. લગ્નમાં ઇન્ડસ્ટ્રીઝના બહુ જ ઓછા લોકો શામેલ થયા હતા. જોનની પત્ની બહુ ઓછી કેમરાની સામે આવે છે, જોન અને પ્રિયા તેની મેરિડ લાઈફથી બેહદ ખુશ છે.

જોન અબ્રાહમે તેના ફેન્સને ટ્વીટ કરીને હેરાન કરી દીધા હતા, જોને 3 જાન્યુઆરી 2014ના સવારે ચાર વાગ્યેને ત્રણ મિનિટ પર નવા વર્ષની શુભેચ્છા પાઠવતા લખ્યું હતું કે, તમને અને તમારા પરિવારને વર્ષ 2014નું વર્ષ બહુ- બહુ મુબારક છે.આ વર્ષ તમારી જિંદગીમાં પ્રેમ અને બહુ બધી ખુશી લઈને આવે. લવ જોન અને પ્રિયા અબ્રાહમ. આ બાદ જોનના ફેન્સને ખબર પડી હતી કે, જોન અને પ્રિયા રિલેશનશિપમાં છે.પ્રિયા રૂંચાલ પહેલા એકટર જોન અબ્રાહમ એક્ટ્રેસ બિપાશા બાસુ સાથે લાંબા સમયસુધી રિલેશનશિપમાં રહ્યા હતા. જોને બિપાસા સાથે 9 વર્ષના સંબંધને તોડીને પ્રિયા સાથે લગ્ન કરી લીધા હતા.પ્રિયા અને જોનની મુલાકાત બાંદ્રાના એક જીમમાં થઇ હતી. બંને એકબીજાને 1થી 2 વર્ષ સુધી ડેટ કર્યું હતું. પ્રિયા એક બૅન્કર છે.