બેકિંગ સોડાના આ 5 ફાયદા જાણીને તમે પણ દંગ રહી જશો,જાણી લો એક ક્લિક માં…

નમસ્કાર મિત્રો આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. શું તમે જાણો છો કે તમે ખરાબ શ્વાસનો સામનો કરવા માટે બેકિંગ સોડાનો ઉપયોગ કરી શકો છો અને પેશાબની નળીઓનો વિસ્તાર ચેપનો ઉપચાર કરવામાં પણ મદદ કરી શકો છો.  કેટલીક આશ્ચર્યજનક બેકિંગ સોડા રેસિપિ વિશે જાણો.બેકિંગ સોડા એ એક પ્રકારનો સફેદ પાવડર છે જેનો ઉપયોગ સદીઓથી રસોઈ અને ઔષધીય હેતુઓમાં કરવામાં આવે છે. રસોડામાં, તે આથો દ્વારા પકવવામાં મદદ કરે છે, કણકનું પ્રમાણ વધારવામાં મદદ કરે છે.  તેમ છતાં, ત્યાં બીજા ઘણા કુદરતી બેકિંગ સોડા ઉપાય છે જે અમે તમને આજે વિશે કહેવા માંગીએ છીએ!

Advertisement

ઘણા વર્ષોથી તેનો ઉપયોગ ઘણા કુદરતી ઉપાયોની તૈયારીમાં કરવામાં આવે છે.  તે આવશ્યક પોષણની વિપુલતાને કારણે તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે ખરેખર ફાયદાકારક છે.ખરેખર, બેકિંગ સોડામાં આલ્કલાઇન, એન્ટીઓકિસડન્ટ અને એન્ટીબેક્ટેરિયલ ગુણધર્મો છે જે વિવિધ લક્ષણો અને રોગોની સારવાર કરવામાં મદદ કરે છે.  શ્રેષ્ઠ ભાગ એ છે કે કોઈ પણ સ્ટોર અથવા સુપરમાર્કેટમાં શોધવાનું સરળ છે અને દરેક જણ તેનો સસ્તો હોવાનો લાભ લઈ શકે છે.આજે અમે તમારી સાથે ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવા માટે 5 કુદરતી બેકિંગ સોડા ઉપાય તમારી સાથે શેર કરવાની આ તક લેવા માંગીએ છીએ.

એસિડ રિફ્લક્સ માટે બેકિંગ સોડા રેસિપિ અમારી બેકિંગ રેસીપીની પ્રથમ સારવાર એસિડ રિફ્લક્સ માટે છે.  તેની ક્ષારયુક્ત પ્રકૃતિને લીધે, બેકિંગ સોડા પેટમાં વધુ માત્રામાં એસિડની અસરકારક સારવાર છે.  આ રીફ્લક્સ, અપચો અને અન્ય પાચન વિકારથી પરિણમી શકે છે.સામગ્રી1 ચમચી બેકિંગ સોડા1/2 કપ ગરમ પાણી2 ચમચી લીંબુનો રસતૈયારીગરમ પાણી સાથે બેકિંગ સોડા મિક્સ કરો અને ત્યારબાદ તેમાં બે ચમચી લીંબુનો રસ ઉમેરો.તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવોજેમ કે તમે ભારેતા અથવા એસિડિટીએના પ્રથમ સંકેતો જોશો તરત જ આ પીણું પીવો.દિવસમાં એકવાર લો.

ભરાયેલી નાક બેકિંગ સોડામાં મળેલા એન્ટીબેક્ટેરિયલ, કફનાશક અને બળતરા વિરોધી સંયોજનનો ઉપયોગઅનુનાસિક બળતરા ઘટાડવા માટે પણ થઈ શકે છે.  તે નાકમાં આવતી કફ દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.  આ શ્વાસનેસરળ બનાવે છે.સામગ્રી1/4 ટીસ્પૂન બેકિંગ સોડા2 ચમચી પાણીતૈયારી પાણી સાથે બેકિંગ સોડા મિક્સ કરો અને પછી મિશ્રણને ડ્રોપરમાં રેડવું.તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવોઆ સોલ્યુશનના બેથી ત્રણ ટીપાં દરેક નાસિકામાં મૂકો અને પછી તમારા માથાને પાછળની બાજુ નમવું.લક્ષણોમાં સુધારો થાય ત્યાં સુધી દિવસમાં બે વાર તેનો ઉપયોગ કરો.

ગળું એસિડિટી અને બેક્ટેરિયાને નિયંત્રિત કરવાની ક્ષમતાને કારણે બેકિંગ સોડા પણ ગળાના દુoreખાવાને સરળ કરી શકે છે.  આ કિસ્સામાં, તમે એન્ટી-ઇન્ફ્લેમેટરી ગુણધર્મો સાથે કુદરતી એન્ટાસિડ્સ અને સફરજન સીડર સરકો ઉમેરીને પણ તેના ગુણધર્મોને વધારી શકો છો.સામગ્રી1/2 કપ પાણી1 ચમચી બેકિંગ સોડા1 ટીસ્પૂન ઓર્ગેનિક એપલ સીડર વિનેગારતૈયારી સૌ પ્રથમ પાણી ગરમ કરો.જ્યારે તે ઇચ્છિત તાપમાન પર પહોંચે છે, ત્યારે તેમાં બેકિંગ સોડા અને સરકોઉમેરો.તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો.જો તમને ગળામાંથી દુખાવો લાગે ત્યારે આ પીણું પીવો, જો જરૂર પડે તો દિવસમાં બે વાર.

ખરાબ શ્વાસ.બેકિંગ સોડાની તુરંત અને એન્ટીબેક્ટેરિયલ અસરનો ઉપયોગ ખરાબ શ્વાસની સારવાર માટે પણ થઈ શકે છે.  આ ગુણધર્મો તમારા દાંત વચ્ચે જમા થતા ખોરાકના અવશેષોને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.  આ સિવાય તે બેક્ટેરિયાને મોઢામાં ચેપ ફેલાવતા રોકે છે.સામગ્રી1 ચમચી બેકિંગ સોડા6 ટીપાં ફુદીનાના આવશ્યક તેલ1 કપ પાણીતૈયારી એક કપ ગરમ પાણીમાં બેકિંગ સોડા અને પેપરમિન્ટ તેલ મિક્સ કરો.તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો
આ પીણાની ઘણી ચુનો લો અને પછી તેની સાથે 20 થી 30 સેકંડ માટે ગાર્ગલ કરો. તે પછી પ્રવાહી બહાર કાઢો અને આ પ્રક્રિયાને દિવસમાં ત્રણ વખત પુનરાવર્તન કરો.

પેશાબની નળીઓનો વિસ્તાર ચેપ આ કુદરતી ઘટક તમારા શરીરના સામાન્ય પીએચને જાળવી રાખીને પેશાબની નળીઓનો વિસ્તાર ચેપ જેવી સમસ્યાઓ દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.  તેનું સેવન કરવાથી વાયરસ, ફૂગ અને બેક્ટેરિયા વધતાં અટકાવી શકાય છે.  આમ, આ રોગોમાં વધુ મુશ્કેલીઓ અટકાવવામાં તે મદદગાર છે.સામગ્રી1/2 ટીસ્પૂન બેકિંગ સોડા1/2 કપ પાણીતૈયારી અડધા કપ ગરમ પાણીમાં બેકિંગ સોડા ઓગાળો.

તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો.જ્યાં સુધી લક્ષણો સુધરે નહીં ત્યાં સુધી આ પીણું દિવસમાં બે વખત લેવો.મે તમારા નહાવાના પાણીમાં બેકિંગ સોડા પણ ઉમેરી શકો છો.જેમ તમે જોઈ શકો છો, ત્યાં ઘણાં જુદા જુદા બેકિંગ સોડા ઉપાય છે, અને કેટલીક સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓના ઉપચાર માટે આ શ્રેષ્ઠ વિકલ્પો છે જે તમને ઘણી વાર અસર કરી શકે છે.  આવા લક્ષણોથી ત્વરિત રાહત મેળવવા માટે, આ ટીપ્સ ઘરે રાખો!સિરામિક પોર્સેલેઇન સિંકની સપાટી ઉપર બેકિંગ સોડા છંટકાવ. બેકિંગ સોડાથી સપાટીને નરમાશથી સ્ક્રબ કરવા માટે સ્ક્રબ બ્રશ અથવા સ્પોન્જનો ઉપયોગ કરો.  હું ગ્રીસ અને ગંદકી  ફૂડ બિલ્ડ-અપ જાદુઈ અદૃશ્ય થઈ જોવું પસંદ કરું છું. શુધ્ધ પાણીથી સપાટીને વીંછળવું.

જો તમે તાજી લીંબુની સુગંધ ઉમેરવા માંગતા હો, તો બેકિંગ સોડા સાથે લીંબુના તેલના થોડા ટીપાંને મિક્સ કરો, અને પછી ઉપરના પગલાંને અનુસરો.બાથરૂમ ટબ અને સિંક સાફ કરો.સિરામિક પોર્સેલેઇન બાથટબ અને સિંકની સપાટી ઉપર બેકિંગ સોડા છંટકાવ. બેકિંગ સોડાથી સપાટીને નરમાશથી સ્ક્રબ કરવા માટે સ્ક્રબ બ્રશ અથવા સ્પોન્જનો ઉપયોગ કરો. જેમ તમે સ્ક્રબ કરો છો, તે બિલ્ડ-અપ જે બંને સપાટીઓ પર થઈ શકે છે તે દૂર થઈ જશે, એક સ્પાર્ક્લી ટબ અને સિંકને છોડીને.જો તમે તાજી લીંબુની સુગંધ ઉમેરવા માંગતા હો, તો બેકિંગ સોડા સાથે લીંબુના તેલના થોડા ટીપાંને મિક્સ કરો, અને પછી ઉપરના પગલાંને અનુસરો.ડિઓડોરાઇઝ અને ફ્રેશન કાર્પેટ અને રગ પાળતુ પ્રાણી અને બાળકોની વચ્ચે, અમારા કાર્પેટ અને ગાદલાઓ તમામ પ્રકારની મનોરંજક પ્રવૃત્તિઓને આધિન છે.

આ સપાટીને તાજી સુગંધિત રાખવા માટે, હું તેમને બેકિંગ સોડાથી છાંટું છું. 30 મિનિટ રાહ જુઓ અને પછી સપાટીને વેક્યૂમ કરો.ડિઓડોરાઇઝ અને ફ્રેશન બેડ મેટ્રેસિસ ખુલ્લા ગાદલું પર બેકિંગ સોડાને થોડું છંટકાવ કરો, 30 મિનિટ રાહ જુઓ, અને પછી સપાટીને વેક્યૂમ કરવા માટે નળીના જોડાણનો ઉપયોગ કરો.ડિઓડોરાઇઝ અને ફ્રેશન પેટ પથારીપાળતુ પ્રાણીના પથારી પર ઉદારતાપૂર્વક બેકિંગ સોડા છંટકાવ કરો, 30 મિનિટ રાહ જુઓ, અને પછી ગંધને દૂર કરવા માટે પથારીને વેક્યૂમ કરો.

ફ્રિજને ડિઓડોરાઇઝ કરોનિયમિતપણે ફ્રિજ સાફ કરવું એ મોટાભાગની ગંધની સંભાળ રાખવામાં મદદ કરે છે, પરંતુ માત્ર સલામત રહેવા માટે હું ફ્રિજમાં બેકિંગ સોડાનો જાર રાખવાનું પસંદ કરું છું.  આ બેકિંગ સોડા ગંધને તટસ્થ કરવામાં અને ફ્રિજ ને આગળ નીકળતા અટકાવવા માટે મદદ કરે છે.  સ્ટોરેજ કન્ટેનરમાં બેકિંગ સોડા  અને લીંબુના આવશ્યક તેલના થોડા ટીપાં ભેગું કરો.  કન્ટેનર  ચણતરની બરણીને ફ્રિજમાં રાખો.  એક મહિના પછી, બેકિંગ સોડા નાંખો, અને એક નવું ડિઓડોરાઇઝર બનાવો.

શૌચાલયને ડિઓડોરાઇઝ કરો અને ફ્રેશ કરો શૌચાલયની વાટકીના આંતરિક ભાગમાં ઉદારતાથી બેકિંગ સોડા છંટકાવ કરો, 10 મિનિટ રાહ જુઓ, અને પછી ડાઘ અને ગંધ દૂર કરવા માટે ટોઇલેટ બ્રશનો ઉપયોગ કરો.જો તમે તાજી લીંબુની સુગંધ ઉમેરવા માંગતા હો, તો બેકિંગ સોડા સાથે લીંબુના તેલના થોડા ટીપાંને મિક્સ કરો, અને પછી ઉપરના પગલાંને અનુસરો.ડિઓડોરાઇઝ કરો અને કચરો કચરો તાજું કરો.બેકીંગ સોડાને છંટકાવ કરો તમે તેને તમારા મનપસંદ આવશ્યક તેલના થોડા ટીપાં સાથે ભળી શકો છો, જો ઇચ્છો તો દુર્ગંધ દૂર રાખવા માટે.

દર થોડા અઠવાડિયામાં બેકિંગ સોડા કાઢો અને તાજું કરો.  જો તમે તમારા કચરાપેટીમાં બેકિંગ સોડા છાંટવા માંગતા ન હોવ તો, પહેલા નાના, ટૂંકા કાર્ડબોર્ડ બ inક્સમાં પાવડર છાંટવો અને પછી બોક્સને તમારી કચરાપેટીની નીચે મૂકો.ડિઓડોરાઇઝ અને ફ્રેશન સ્નીકર્સ તમારા સ્નીકર્સમાં બેકિંગ સોડાને છંટકાવ કરો, તેને આખી રાત આરામ કરવા દો, અને સવારે તેને હલાવો.  ગંધ-તટસ્થ પાવડર કુદરતી રીતે દુર્ગંધવાળી ગંધથી છૂટકારો મેળવશે.

Advertisement